Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
Fan7Art Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 26-9-2011 22:44:04 | Xem tất
Bộ film mang lại thật nhiều cảm xúc. Sao 1 cô gái dễ thương như Aya  lại mắc 1 căn bệnh như thế, đúng là tạo hóa trớ trêu. Mình rất khâm phục cô ấy 1 ý chí sống rất mạnh mẽ, 1 nghị lực cố kìm nén để vượt qua đau thương, cô ấy còn có 1 gia đình hạnh phúc luôn che chở, ở cạnh bên và luôn tạo nên niềm vui cho cô ấy cho đến những ngày cuối cuộc đời
Và nhân vật Asou, tuy là nhân vật hư cấu được đưa vào film nhưng nó đã làm cho bộ film mượt hơn rất nhiều, mình thích câu chuyện tình của 2 người họ, Asou vì Aya mà thay đổi cách nhìn nhận về cuộc sống, luôn âm thầm ở bên cô ấy chia bớt những nỗi đau. Đây sẽ là bộ film mình sẽ đưa vào list drama yêu thích của mình. Quả thật, Nhật làm film rất là hay, dạo này yêu film Nhật và cả văn hóa  Nhật luôn mất rồi !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-9-2011 21:04:01 | Xem tất
Phim này xem đến 3 lần rồi vẫn chưa chán, càng xem càng thấy hay, đúng là chỉ có phim Nhật mới có thể xem đi xem lại mãi mà vẫn không chán được như thế {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-9-2011 21:27:20 | Xem tất
ôiiiiiiiii, cuối cg mình cg đã chờ đc 2 ep cuối, mong ghê gớm, tksss st nhìu nhìu
đây thực sự là 1 bộ phim vô cùng vô cùng hay và cảm động
thấy mình thật su đang rất may mắn v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2011 16:14:28 | Xem tất
Xin hỏi.. nhạc ở cuối fim tên gì thế... Nghe cảm động quá nhưng không biết tựa là gì cả...
Có bạn nào biết chỉ mình với...
Ngồi coi fim này mà khóc quá chừng {:140:}
Tội nghiệp Aya, bạn ấy khao khát được sống thế mà còn mình càng mong được die sớm {:140:}

Bình luận

bài Only Hunman - K  Đăng lúc 12-5-2012 08:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2011 17:36:20 | Xem tất
có 3 bài
Konayuki

Sangatsu kokonoka

còn bài cuối là bài này
Only Human
^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2011 09:48:57 | Xem tất
Có những bộ phim xem để rồi quên, có những bộ phim xem xong sẽ nhớ 1 thời gian, nhưng cũng có những bộ phim có thể thay đổi cuộc đời của những ai xem nó, One litre of tears là một bộ phim như thế.

Và tớ vẫn nhớ, "ở bên kia nỗi đau, sẽ có một nụ cười". Cảm ơn KSTJ Zone và SubTeam đã hoàn thành 1 bộ phim tuyệt vời. Để chúng ta biết quý trọng cuộc sống hơn, và thầm cảm ơn, mỗi một ngày mới đến lại có thêm 24h để sống, để yêu thương và hạnh phúc.

Bởi sẽ chẳng có nỗi đau nào là có thể đánh ngã bất kỳ ai, chỉ cần chúng ta có niềm tin vào cuộc sống. Hạnh phúc là một món quà mà bên trong giấy gói là chiếc hộp rỗng, có mấy ai nhận ra, chúng ta đã nhận lấy hạnh phúc trong lúci bóc tách từng lớp giấy gói đủ màu hay không?

Hãy tìm, và sẽ thấy. Hãy đi, và sẽ đến. Gõ cửa, và cửa sẽ mở. Bởi phía bên kia con đường, luôn tồn tại thứ chúng ta kiếm tìm.

Một bộ phim xuất sắc, mà mỗi một giọt nước mắt của 1 thằng con trai 22 tuổi như tớ mất đi khi xem, là mỗi một giọt nước mắt của hạnh phúc, khi nhận ra rằng, cuộc sống vẫn còn cho tớ cơ hội để yêu thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2011 10:22:12 | Xem tất
Phim này nghe nói rất nhiều rồi nhưng chưa có dịp coi . Hi vọng sẽ có thời gian để
xem , Mong admin sẽ post lên một server nào đó để xem online{:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 20:19:45 | Xem tất
KẾT NỐI ÂM NHẠC

Lời chào thân ái gửi tới các bạn

Bạn muốn có một không gian để chia sẽ cảm xúc
hay một nơi để trò chuyện ư?

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

Nơi bạn sẽ trải lòng với những cảm xúc mãnh liệt
hay nhẹ nhàng với những bản nhạc nhẹ nhànng
cũng có thể cùng nhau chia sẽ 1 vấn đề đầy tâm trạng, đầy cảm xúc

Âm nhạc là một trong những món ăn tinh thần không thể thiếu trong đời sống mỗi người
Nó như nhưng thanh Chocolate đầy màu sắc, với từng vị khác nhau. Hay những cây kem đáng yêu
Có thể nó mang Vị đắng của một thanh Chocolate nguyên Chất
Hay mang màu tươi mát của một cây kem Bạc Hà
Cũng có thể là một Mùi Thơm dễ chịu của Chocolate trắng với vị ngọt thuần khiết
Hay Mang đậm mùi nồng nàn của 1 Ly Kem Rum

Tất cả Hòa Quyện trong âm nhạc
Nơi bạn cảm thấy nhiều cảm xúc của cuộc sống

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

để cùng tận hưởng những giây phúc tuyệt với cùng với Âm Nhạc, Cảm Xúc và Những lời Chia sẽ

Click Here để cùng thưởng thức

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2011 23:29:07 | Xem tất
tanpopo_3008 gửi lúc 30-9-2011 21:04
Phim này xem đến 3 lần rồi vẫn chưa chán, càng xem càng thấy hay, đúng là chỉ có phi ...

bạn ơi, mình xin lỗi khi làm phiền bạn, bạn có thể cho mình biết tên bài hát nền trong ep 10. lúc nam chính đọc bức thư của Aya viết ko, hic
thread vắng quá mình không biết hỏi ai...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2011 18:38:50 | Xem tất
bài này là Konayuki ^^!
phim chỉ có 3 bài thôi mà bạn, mình post ở trên rồi đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách