Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: anh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2013] Vừa Đi Vừa Khóc | Minh Hằng, Lương Mạnh Hải | Full link online 36 tập

[Lấy địa chỉ]
41#
 Tác giả| Đăng lúc 29-6-2013 15:26:23 | Chỉ xem của tác giả
[26.06.13] Phương Thanh khắc khổ trong phim Đãng “trọc”

Vai diễn mới nhất của Phương Thanh trong bộ phim Vừa đi vừa khóc đầy bi kịch.

Từng gắn bó và ghi dấu ấn đậm nét qua vai diễn cô gái điếm trong bộ phim Hot boy nổi loạn, Phương Thanh tiếp tục được Vũ Ngọc Đãng tín nhiệm và giao cho một vai quan trọng trong bộ phim mới Vừa đi vừa khóc
Trong phim, Phương Thanh đóng là chị Hai của Đông Dương do Minh Hằng thủ vai. Gia đình có 6 chị em gái, mồ côi cha mẹ từ nhỏ nên sống với bà nội. Bốn chị gái khác đều lấy chồng ở xa, chỉ có Chanh và Đông Dương là sống gần nhau ở Sài Gòn nên cả hai rất thân thiết và yêu thương nhau.
Như vậy là, với vai diễn này, cặp mẹ – con Phương Thanh và Minh Hằng sẽ chính thức bước sang một mối quan hệ mới là chị – em. Còn nhớ, từ lúc đóng chung Những nụ hôn rực rỡ của Dũng Khùng, chị Chanh và Minh Hằng đi đến đâu cũng gọi nhau là mẹ con tình cảm. Phải mất một thời gian, cả hai mới làm quen với cách xưng hô mới khi đóng chung trong phim mới này.
Cũng như các vai có số phận bi thương trước đó, lần này, chị Chanh tiếp tục trổ tài thể hiện khả năng diễn xuất nội tâm sâu sắc và tinh tế của mình qua một vai diễn đầy bi kịch. Làm đủ nghề buôn bán lặt vặt để kiếm tiền nuôi chồng, nuôi con nhưng chồng chị vẫn không hài lòng.
Lấy lý do chị chỉ sinh được hai đứa con gái, không có người nối dõi tông đường, cứ nhậu say xỉn vào là anh lại đem vợ con ra đánh đập. Đến bước đường cùng, chị phải chạy về nhà bà nội để trốn.
Dưới đây là một số hình ảnh của chị hai khắc khổ Phương Thanh tại phim trường:

Gương mặt in hằn sự khắc khổ của Phương Thanh trong Vừa đi vừa khóc

Dù là diễn viên tay ngang nhưng Phương Thanh đã khẳng định được tài năng
diễn xuất của mình, đặc biệt ở những vai diễn thân phận

Chị Hai Minh Hằng một lần nữa sẽ có cơ hội bộc lộ nội tâm sâu sắc trong
vai diễn bi lần này

Thế nhưng, đó chỉ là trong phim, còn ngoài đời, chị Chanh quậy tưng thế này đây

Đạo diễn Vũ Ngọc Đãng nhí nhảnh bên chị Chanh tại phim trường

Source: Vietgiaitri
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 29-6-2013 15:29:46 | Chỉ xem của tác giả
[29.06.13] Minh Hằng vất vả ép nước mía mời Lương Mạnh Hải

Trong cảnh quay mới nhất của bộ phim "Vừa đi vừa khóc", Minh Hằng và Phương Thanh đã "trổ tài" ép nước mía để đãi Lương Mạnh Hải.

Mới đây, ê-kíp của đoàn phim của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng tiếp tục khiến khán giả thích thú với những hình ảnh rất dễ thương. Trong cảnh quay mới nhất này, Hải Minh (Lương Mạnh Hải) được Đông Dương (Minh Hằng) mời đến uống nước mía tại quán của chị hai của cô (Phương Thanh). Để ra dáng một chàng trai chính hiệu, dù là dưới lốt cải trang, Đông Dương đã "ga lăng" giúp chị hai ép nước mía để đãi bạn. Lúc này, do Minh Hải chưa nhận ra thân phận thật của Đông Dương nên anh coi cô như một người... bạn trai.

Một chi tiết khá thú vị là vai diễn của Phương Thanh có tên là Chanh, đúng với nick name của nữ ca sĩ. Nhân vật Chanh có số phận rất bi kịch, cuộc đời toàn nỗi đau và nước mắt. Cô làm nghề buôn bán lặt vặt, khi thì bán nước mía, lúc lại bán cafe cóc ven đường để kiếm tiền nuôi chồng, nuôi con. Dù vậy, cô thường xuyên bị chồng hành hạ, đánh đập vì đổ lỗi không thể xin được con trai để nối dõi tông đường.

Đây cũng là vai diễn gần thứ 20 của Phương Thanh trong các phim điện ảnh và truyền hình. Dù không phải là diễn viên chuyên nghiệp, nhưng từng vai diễn của cô đều để lại ấn tượng nhờ lối diễn xuất tự nhiên, nhập tâm và giàu cảm xúc.

Cùng xem những hình ảnh trong cảnh quay thú vị này:

Source: Zing news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 29-6-2013 19:25:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vâng, cũng đang chờ xem một bộ phim Việt Nam có thể níu giữ khán giả trẻ trong khi đa phần họ đều mê phim nước ngoài.
Mình vẫn mong phim này sẽ có nhiều câu thoại hay, nhiều tình tiết hài hước, lắng đọng. Và mong rằng những đoạn loveline giữa hai nhân vật chính sẽ làm tim chúng ta đập loạn xạ không khác gì xem phim Hàn hay coi manga Nhật.
Đây là bộ phim Việt tớ hy vọng nhất, nhưng mong nó đừng nửa mùa như những bộ phim hiện nay. Và mong những bản sắc dân tộc sẽ được phát huy tối đa, để khán giả trẻ tự hào về Việt Nam mình.
Và nhất là bộ phim này sẽ không giống Hàn Quốc, từ hình tượng nhân vật đến cách diễn.
Mà phim chừng nào lên sóng nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-7-2013 14:47:47 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này ghê gớm hi vọng sẽ sớm được xem
Thấy dàn diễn viên có Minh Hoằng và Lương Mạnh Hải là đã thấy thích rồi
Cộng thêm bác Vũ Ngọc Đãng làm đạo diễn này càng phấn khích hơn
Mong sẽ không tẻ nhạt như phim Việt bây giờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-7-2013 08:52:02 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay nhóe hóng hóng hóng. không biết bao giờ thì mới có phim để coi. hic hic. nhìn MInh hằng trong phim đẹp thiệt trông xinh gái dã man, ss minh hằng để đầu tomboy nhìn đẹp thật. hí hí.
Thanks bé anh đã post bài choa mọi người coi nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-8-2013 10:20:56 | Chỉ xem của tác giả
cứ có Minh Hằng và Lương mạnh Hải là ok rồi!!!!Heo ơi em yêu chị!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

edit bài đủ 3 dòng nhé bạn ^^   Đăng lúc 24-8-2013 12:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 21-8-2013 13:24:16 | Chỉ xem của tác giả
phim này có hay k ta.hongsgggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggg quá đi :)))

Bình luận

edit bài đủ 3 dòng nhé bạn ^^  Đăng lúc 24-8-2013 12:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 27-8-2013 22:30:02 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim quá đi. Chỉ mong sao phim bớt đi nhưng chi tiết thái quá và có phần phản cảm như Ngôi nhà hạnh phúc.
Anh chị thật đẹp đôi, ngắm ảnh anh chị mà lòng cứ gọi là rạo rực, tươi tắn, vui vẻ.
Việt Nam mà chiếu kiểu cuốn chiếu, đc tập nào chiếu tập đó như phim Hàn thì chắc độ hot của phim cũng có triển vọng cao đấy nhờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 28-8-2013 10:57:35 | Chỉ xem của tác giả
couple trong phim bác Đãng lúc nào cũng đẹp long lanh lộng lẫy {:440:}
Cặp này đóng chung ngôi nhà hạnh phúc ver việt nam rùi, cũng đẹp đôi lắm. Mà hình như diễn viên của bác Đãng lúc nào cũng đẹp đôi, hình tượng nhân vật cũng phù hợp với diễn viên thành ra như kiểu đo ni đóng giày, đóng phát hot luôn {:441:} Phim dài tập thì chắc hơi lê thê rùi, Việt Nam khó mà làm phim dài tập được hay ho như Hàn Quốc {:433:} (Nhưng mà cũng hóng xem thế lào, mình thích gu của bác Đãng)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 4-9-2013 22:13:47 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim nữa của bác Vũ ngọc đãng, chắc là hay lắm đây. nhìn tạo hình nhân vật vs đọc sơ qua nội dung là bít hay oy. hóng qúa đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách