Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-10-2013 22:21:03 | Xem tất
Phim này xem 3 lần rồi.
Càng xem thì càng khóc mới chết chứ. Là bộ phim học trò mình sẽ nhớ lâu nhất trong đời!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2013 22:55:48 | Xem tất
Phim này xem 3 lần rồi.
Càng xem thì càng khóc mới chết chứ. Là bộ phim học trò mình sẽ nhớ lâu nhất trong đời!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2013 23:05:57 | Xem tất
Phim hay thật. Vẫn thích phim Nhật như thế, nhẹ nhàng mà rất sâu sắc. Tình yêu ấy tuy của 2 người trẻ tuổi mà mãnh liệt, số phận sao thử thách Mika nhìu quá. Coi 2 lần, lần nào cũng khóc, cả bộ phim trải dài là nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau, cảm xúc nào cũng trọn vẹn. Phim hay quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2013 18:29:22 | Xem tất
Ôi mẹ ơi, nữ chính quá là xinh lung linh, tình yêu nhẹ nhàng lãng mạn thích quá đi, bao h mình mới có 1 tình yêu như vậy
Xem phim chỉ toàn mơ mộng thôi
Phim hay, thak subteam :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2013 23:11:47 | Xem tất
Thích phiên bản movie này hơn drama nhiều. Cái chính là nữ chính Yui xinh quá xinh luôn!
Mình rất thích chuyện tình của cặp đôi này, dù kết thúc buồn ko chịu được.
Bắt đầu khóc từ lúc nàng mất đứa bé, đến lúc chàng bệnh thì tốn hết 1 đống khăn giấy luôn!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-12-2013 00:17:19 | Xem tất
phim cực kì hay. Mình cũng không biết mình thích gì ở phim này vì kịch bản cũng tương đối cũ. Nhưng các nhân vật và diễn viên, từng cảnh quay, từng tình tiết đều rất đẹp, rất nhẹ nhàng. Từng giây từng phút thấm vào trong tim người. Day dứt lắm.
Hiro là dòng sông. Thảo nào fan quốc tế mỗi lần thấy Haruma-chan là nhắc tới Hiro của Koizora. Nữ chính siêu dễ thương. Thường ở nhưng bộ phim như thế này mình thường tự đặt câu hỏi "nữ chính có gì mà thu hút được những chàng trai tốt như thế. Ở phim này thì mình không đặt câu  hỏi đó nữa thôi. Chỉ riêng khuôn mặt, giọng nói đáng yêu của diễn viên nữ cũng quá đáng để yêu rồi chứ chưa cần nói đến tính cách của nhân vật Mika.
Nhưng mình vẫn khá là hoang mang. Thật sự không dám tin được ở ngoài đời có những chàng trai như Hiro hay Yu tồn tại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2014 18:26:09 | Xem tất
Đột nhiên nhớ lại đây là bộ phim Nhật đầu tiên mà mình xem, giờ nhớ lại cảm giác lâu thật là lâu rồi ấy. Ban đầu xem phim vì có người review cho là hay tuyệt, không xem rất uổng, nhưng quả thực lúc ấy đã không mong chờ gì nhiều vì chỉ nghĩ đấy đơn thuần là một bộ phim tình cảm học đường chẳng có gì sâu sắc. Nhưng hoá ra mình nhầm. Tình cảm của hai người trong phim non nớt mà chân thành, bi thương mà không bi luỵ. Mình thích đoạn cuối, khi Mika nói Hiro sẽ mãi dõi theo mình, nên đã quyết định sống thật tốt chứ không buông tay. Hơn cả một câu chuyện tình đẹp, mình còn thích bộ phim chính vì những gì mình đã cảm nhận và đã học được từ nó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 18:47:48 | Xem tất
Xem phim này và tìm cả drama xem thế mà vẫn cảm động!! thik phim này dễ sợ luôn!  ♥ ♥ ♥ ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 00:22:48 | Xem tất
đợt đầu sau khi đọc qua review bên 360kpop về phim này đã vô cùng ấn tượng với cách viết cứ nhẹ nhàng tản mạn của mối tình đầu này, sau đấy lấy hết dũng cảm để xem thì phải nói là phim đúng là rất nhẹ nhàng nhưng cũng lại man mác buồn, 2 cặp nhân vật chính thực sự diễn rất hay nói lên được sự ngây thơ của tình đầu, nữ nhìn vô cùng thanh thoát, giọng nói nhẹ nhàng dễ thương. Nam thì ngay từ ấn tượng về tóc nhuộm của anh đã nói lên 1 phần về tính cách của anh. THích nhất là khi tác giả ví tình của anh như bầu trời và sẽ luôn bên cạnh cô gái :X thực sự là bộ phim rất cảm động và đáng xem, cảm ơn subteam rất nhiều :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 17:20:22 | Xem tất
Hiro quá đẹp trai, là trai đẹp trong trai đẹp, quả là siêu cấp mỹ nam
Nhưng không muốn anh chết đâu. giá như anh để lại cho Mika 1 đươá con thì tốt, hy vọng cô sẽ bớt cô đơn
Thật quá cảm động. Phim hay!!!
Thanks.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách