Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 11-8-2014 00:04:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim tình cảm Nhật thường rất buồn, mảng movie lại thường bi đát hơn. Mình mò mãi mà không kiếm được nhiêu movie mà nội dung tươi vui một tý. Toàn buồn không à
Nên càng lúc càng không muốn coi phim Nhật, phim Nhật hay thì phải khóc, chắc khăn giấy bên Nhật rẻ lắm nhỉ
Mình xem lướt khúc cuối thôi rồi xóa phim chứ chả dám coi, coi mà buồn trĩu lòng thì mình chưa muốn đâu, tâm trạng lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 15-8-2014 16:10:36 | Chỉ xem của tác giả
Hiro Mika~ Chuyện tình đẹp mà cũng buồn nữa
Lần đầu tiên mình coi là năm  nhất, lúc vừa lên Sài Gòn học, coi cảm đông nước mắt giàn dạu
Mình thích nhứt phim này với phim I give my firsr love to u.
Ai hỏi mình phim Nhật nào hay, mình phang ngay hai bộ này
Còn Where were u? phải k ta, k bít nhớ đúng tên k
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 18-8-2014 16:08:51 | Chỉ xem của tác giả
Hix xem phim đến đoạn cuối lúc Mika chạy bộ rồi nói chuyện điện thoại với Hiro mà khóc như mưa. Mình rất ít khi khóc lúc xem phim, nhưng mà vì lỡ thích lão Miura quá rồi, xem phim lại thấy thương dã man nên không thể cầm được nước mắt.
Mà chưa có phim nào review viết hay như thế, làm mình thổn thức đến tức thở
Có người thì bảo phim chán, nhưng cá nhân mình thấy rất hay và xúc động vô cùng. Xem lâu rồi mà vẫn không thể quên được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 11-9-2014 16:34:02 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình cũng xem lâu lắm rồi, nhưng một lần máy tính bị virus mất hết dữ liệu, giờ muốn tìm xem lại, may quá link của kites vẫn chưa die <3 Thực sự cảm ơn bạn  qwerasdfzxcv nhiều lắm lắm :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 11-9-2014 16:35:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay mà bi đát quá, vài năm mới dám xem lại vì quá buồn. Thương Mika vs Hiro Mỗi lần xem phim xong là mình khóc hết nước mắt luôn .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 19-9-2014 21:29:45 | Chỉ xem của tác giả

Phim này hay tuyệt cũng được chuyển thể từ truyện mình yêu thích nhất. Các bạn trẻ nào chưa xem thì nên xem đi nhé, là một chuyện tình buồn nhưng đẹp như 1 bức tranh. Xem xong ấn tượng khó phai. Đây cũng là bộ phim đầu tiên đưa mình vào thế giới phim của Nhật. Đơn giản nhận xét là phim của Nhật có thể không được cả dàn long lanh như phim Hàn nhưng cũng rất nhiều diễn viên đẹp như Gakky (thần tượng của mình) và đặc biệt phim Nhật thì đoạn tinh tế và truyền cảm thì là vô đối rồi. Cảm ơn st rất nhiều vì đã cho e biết đến những movie/drama hay để đời đến thế  :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 16-10-2014 23:29:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, nhưng chả hiểu sao mình hay rơi nước mắt trước khi nhân vật kịp khóc mà phim này không hề luôn Chả hiểu lý do vì sao nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 18-10-2014 16:26:11 | Chỉ xem của tác giả
Phần đầu của bộ phim mình cảm thấy không thích lắm vì một số phân cảnh, nhưng phải nói chính sức hút đến kỳ lạ từ câu chuyện của Hiro và Mika, tình cảm chân thành của Hiro dành cho Mika đã níu chân mình lại và tiếp tục theo dõi phần còn lại của bộ phim. Và đến tận những giây phút cuối cùng của bộ phim, mình đã cảm thấy thật may mắn vì mình đã tiếp tục đi cùng họ đến cuối chặng đường.
Ban đầu đối với mình, tình cảm mà Hiro dành cho Mika chỉ là sự nửa vời, bồng bột, nhưng dần dần mình nhận ra rằng tình cảm ấy sâu sắc hơn mình nghĩ. Câu chuyện của 2 người đã làm mình mỉm cười rồi lại bật khóc rất nhiều lần, và đã làm mình thay đổi một phần suy nghĩ. Cám ơn ST rất nhiều vì đã tạo cơ hội cho chúng mình có thể thưởng thức những bộ phim hay như thế này <3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 12-12-2014 12:45:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay nhưng mà công nhận buồn thật . Xem xong là dùng hết cả  đống giấy ấy chứ, ty của họ được diễn tả quá hay và chân thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 2-1-2015 23:16:10 | Chỉ xem của tác giả
nữ nhật dịu dàng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách