Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 5-1-2014 09:59:39 | Chỉ xem của tác giả
Ôi nụ cười tỏa nắng của Gakky cứ làm mình chết mê chết mệt ý chứ Gakky xinh quá cơ. Luôn rất thích phim nhật vì ý nghĩa nhân văn của từng bộ phim. Nhưng mà sad ending thì buồn quá, mình thích happy ending cơ
Dù vậy vẫn sẽ ủng hộ Gakky và subteam nè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 5-1-2014 13:13:28 | Chỉ xem của tác giả
Lời thoại phim hay quá! Nhất là cái cách Mika ví Hiro như một dòng sông nó không ngừng chảy, cuốn trôi tất cả mọi thứ và đưa Mika trôi theo. Mạch phim rất rất tự nhiên, kể cả hành động của nhân vật nữa. Mình thích phản ứng của Mika khi lần đầu tiên gặp Hiro chính thức sau ngày sinh nhật. Phản ứng rất tự nhiên của một cô bé hiền lành, có chút nhút nhát, Mika thất vọng vì Hiro không như trong suy nghĩ của mình với cái quả đầu bạch kim :3
Nhưng về sau, phim buồn quá! Khiến người ta buồn đến não cả lòng, Hiro ra đi, thậm chí Mika không kịp gặp mặt cậu ấy lần cuối, mình cũng mong muốn được như những gì Mika nói :"Sao anh chỉ chụp hình em. Đợi em, chúng ta còn phải chụp hình chung nữa!" Thế nhưng vẫn không kịp...
Thích cảnh ở nơi yêu thích của Hiro, cuối cùng Hiro cũng đã chịu khóc và nói với Mika: "Anh không muốn chết!" . Cuối cùng cậu ấy cũng đã nói ra là cậu ấy mệt mỏi làm sao, muốn tiếp tục sống và sống hạnh phúc như thế nào.
Hiro ra đi, mình nghĩ có thể Mika sẽ mãi sống cùng với bầu trời như nhìn thấy Hiro đang bao bọc, che chở, dõi theo mình. Đoạn trong bệnh viện Mika ví Hiro như bầu trời hay quá!
Khi trời trong xanh là Hiro đang cười.
Khi trời mưa là anh đang khóc.
Khi hoàng hôn là Hiro đang đỏ mặt.
Và khi bầu trời về đêm, là Hiro đang ôm chặt lấy em.

p/s:Haizzz cứ xem phim có sad ending là tâm trạng mình lại buồn theo nhân vật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 6-1-2014 12:40:21 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu mình thấy tựa phim rất hay nên tải về xem thử...
Coi xong cảm động quá trời luôn ,mình rất thích cách ví HIRO như là dòng sông của MIKA, hình ảnh đó rất đẹp.
HIRO mang đến cho MIKA những rung động đầu đời và khiến cho MIKA trôi theo cung bậc cảm xúc của mình...
Hơn nữa ,vì yêu MIKA mà anh quyết định làm cho MIKA quên đi mình khi anh phát hiện ra căn bệnh quái ác mà mình mắc phải. Anh không muốn cô nhìn thấy sự yếu đuối của mình mà chỉ thầm lặng theo dõi cô từ xa và cầu mong cho cô được hạnh phúc.
Nhưng tình yêu đầu đời nào dẽ quên đến thế, tại sao anh không nói cho cô từ đầu để cô có nhiều thời gian ở bên anh hơn ,tại sao anh chỉ chụp hình mỗi cô mà không chụp anh đẻ cô lưu giữ lại những kỉ niệm.
"Một câu chuyện tình yêu đầy nước mắt.."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 10-1-2014 23:10:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem nhiều phim Nhật, ít có phim nào tình cảm nam nữ mãnh liệt và hy sinh cho nhau nhiều như phim này.
Với nội dung như này mà Hàn làm chắc khóc lụt cả nhà quá
Phim buồn và cảm động nhưng xem xong ko hề làm mình ủy mị yếu đuối tí nào. Fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 26-1-2014 18:59:27 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận. Tình yêu khiến con người muốn sống. Đó là lí do mà Hiro đã có ham muốn mãnh liệt được sống khi gặp lại Mika.
Kết thúc phim, dù Hiro đã mất, nhưng Hiro vẫn mãi mãi tồn tại trong Mika.
Đúng là một tình yêu đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 13-2-2014 09:33:16 | Chỉ xem của tác giả
Cái kết làm ôm cục tức mỗi lần xem lại. Hận nhất mấy phim sad ending
Ít ra cũng để Mika & Hiro có 1 đứa con khác chớ (tức là thêm 1 cảnh bed nữa đóa ) Không phải vì mê coi cảnh này nên mềnh nói vậy đâu (mặc dù mê coi thiệt hí hí), 2 anh chị tình cảm tràn trề như vậy, Hiro ham sống như vậy nên ít ra phải để có 1 đứa con sống thay Hiro.
Nói chung mấy cái sad ending cứ làm mình bẩn thẩn bần thần...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 16-3-2014 23:01:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim có một cái SE làm mình phải xem đi xem lại nhiều lần mà nước mắt vẫn rơi Mình xem Koizora trước cả I give my first love to you, từ Koizora mình bắt đầu thích xem phim Nhật đặc biệt là về kiểu tình yêu cảm động như thế này. Mình có coi cả phiên bản truyền hình nhưng vẫn thích xem anh Haruma Và chị Yui diễn hơn, không chỉ vì hai anh chị có ngoại hình đẹp mà mình thấy hai anh chị diễn hay hơn, truyền đạt hết mọi cảm xúc đến người xem để mà sau khi xem phim xong có cái gì đó cứ mãi đọng lại trong mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 7-6-2014 15:29:07 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói đây là một trong những phim xúc động nhất mình từng xem.
Review của phim chính là một trong những điều lôi kéo mình đầu tiền, cực kỳ đặc sắc và ấm áp, đọc mà mình thấy gần như tắc thở vì quá xúc động
Điều thứ 2 khiến mình háo hức xem là Miura quá dễ thương.
Đoạn cuối cùng lúc Hiro bị bệnh sắp qua đời mình cũng khóc như mưa. Dư âm xúc cảm của phim vẫn theo mình đến tận bây giờ. Một trong những phim mang lại quá nhiều cảm xúc.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 9-8-2014 11:34:25 | Chỉ xem của tác giả
Lần nào xem xong cũng tốn không biết bao nhiêu khăn giấy. Cảm động vì tình yêu tuyệt đẹp của họ bao nhiêu thì lại càng tiếc nuối cho cuộc tình ấy bấy nhiêu. Giá như Mika lựa chọn khác đi trong đêm giáng sinh ấy, giá như Hiro chịu nói thật với Mika. Giá như... Tiếc nuối thật đấy, nhưng con người luôn phải chịu trách nhiệm cho những lựa chọn của mình. May mắn cho Mika là cuối cùng cô cũng biết được sự thật và còn có được một khoảng thời gian cuối cùng bên Hiro, nếu không có lẽ suốt phần đời còn lại cô sẽ không thể nào thanh thản được.
Một bộ phim cực hay, cực ý nghĩa, cực cảm động mà gần đây mới biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 9-8-2014 12:02:37 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim rất hay, cảm động về tình yêuGiữa Hiro và Mika có quá nhiều hiểu lầm, nhưng may mắn là cuối cùng họ cũng ở bên nhau. Dù Mika có đi đâu, có sống thế nào thì Hiro vẫn là bầu trời đầy ắp yêu thương dõi theo Mika Hiro sẽ luôn bảo vệ Mika, cứ tin là như thế
Mỗi lần xem phim mình đều khóc Tội hai bạn ý, haizz, nhưng là 2 bạn ý tự lựa chọn mà   an ủi là Mika được ở với Hiro trước khi anh ra đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách