Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: phamianick
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cho những ai thi Đại Học - Cao Đẳng

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 28-2-2013 17:38:41 | Chỉ xem của tác giả
, i'm very glad that you've done lots of progress this semester.
b, some methods to prrent soil erosion are plowing parallel with the slopes of hill, to plant trees on unproductive land, and rotating crop.
2. strong as he is, he still can't lift that box
chị ơi có 2 đáp án tương đương trong 4 đáp án em không biết chọn đáp án nào để đồng nghĩa vs câu gốc
a, he is very strong, but he still can't lift that box.
b, however he is strong, he still can't lift that box.
chị giúp em nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 28-2-2013 22:11:47 | Chỉ xem của tác giả
snowplain gửi lúc 28-2-2013 15:08
chị ơi cho em hỏi vài câu được tiếng anh .. help em nhé
1. tìm lỗi sai :
a, i'm very g ...

chị ơi cho em hỏi vài câu được tiếng anh .. help em nhé
1. tìm lỗi sai :
a, i'm very glad that you've done lots of progress this semester. -> Sai "lots of" vì "progress" là uncountable noun
b, some methods to prrent soil erosion are plowing parallel with the slopes of hill, to plant trees on unproductive land, and rotating crop. -> "to plant" => " planting"
2. strong as he is, he still can't lift that box
chị ơi có 2 đáp án tương đương trong 4 đáp án em không biết chọn đáp án nào để đồng nghĩa vs câu gốc
a, he is very strong, but he still can't lift that box.
b, however he is strong, he still can't lift that box. ( Chọn đáp án này )
^^

Bình luận

1.a sai là have done chứ vì lots of đi vs cả danh từ k đếm đc và danh từ đếm được mà  Đăng lúc 2-3-2013 08:50 PM
er câu 2 mình nghĩ là đáp án a chứ. Câu b nếu đúng phải là However strong he is,.... Câu a thì ko thấy vấn đề gì cả.  Đăng lúc 28-2-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-3-2013 19:16:52 | Chỉ xem của tác giả
kuckung gửi lúc 16-2-2013 20:56
cho em hỏi mấy anh chĩ đi trước về đề thi Toán khối D
Em chắc chắn năm nay là năm đ ...

Ừm, chị thì năm nay cũng thi lại đây em.
Dù bây giờ chị đã là sinh viên của 1 trường ĐH (đỗ chính quy nhưng vẫn thích thi lại :D)
Khối D nhé ^^
Thật ra chị thi khối A là chính, khối D chỉ thi phụ thôi, nên chị cũng chẳng ôn gì cả. Cứ thế mà đi thi đến lúc biết kết quả thì ngớ người ra khi mà đỗ khối phụ chứ không phải khối chính.
Trước tiên về môn Toán, nếu em đã cảm thấy em học "cũng được" thì em cần phải cố gắng nhiều hơn nữa nhé ^^.
Nhưng phần nào em chắc chắn rồi ý: Ví dụ như là phần vẽ đồ thị em cảm thấy tốt hơn phần 1.b thì hay tập trung vẽ cho tốt + làm các bước thật cẩn thận nhé, còn phần b. em nên học nghiêm túc vì nó rất dễ, em hay đọc nhiều sách, trước hết là đọc cách giải của người ta xem em có hiểu không đã, rồi cố gắng nghiên cứu nhé, phần b nó chỉ liên quan đến cái đồ thị đó thôi. Cứ bình tĩnh mà làm :D
Giải phương trình, bất phương trình, nếu em sợ thì hãy để nó cuối nhé, hay cứ làm những gì mình biết, xong xuôi và hoàn chỉnh, rồi nhảy về nghiên cứu những phần khó. Có đủ thời gian để em làm việc đó, nhớ viết nháp nhé ^^ không tốn bao nhiêu thời gian khi chép lại đâu :D
Tìm MIN, MAX, phần này chính bản thân chị cũng k ôn đến nên không cho em lời khuyên được.
À câu số phức em phải chắc chắn được 1 điểm nhé ^^.
Học thêm 1 chút tổ hợp nữa :D
Vào phòng thi nhìn cả 2 phần cơ bản và nâng cao của hình tọa độ ý, cái nào cảm thấy làm được là làm để lấy 1 điểm đã, chứ đừng xem là mình đang ở đâu nhé, chị thi khối A mà chị cứ đâm đầu vào phần cơ bản, trong khi đó phần nâng cao dễ hơn, vì thế em phải đọc đề thật kĩ.
=> Cứ nhớ là, đi thi trược hết phải bình tĩnh đã, run nhiều khi viết, vẽ sẽ hỏng và không nghỹ ra được gì đâu.
------------------------------------------------------------
Môn Anh chị cũng ôn ở nhà :D không có em lời khuyên được, giờ em học hết các thì, làm nhiều btập, nói chung chỉ có như thế mới điểm cao được, mà tiếng anh nhiều từ mới lắm, em mà tra và nhớ được nhiều từ thì càng tốt, đi thi tiếng anh, thời gian trôi nhanh lắm 80 câu trên 90 phút thôi, câu nào k làm được bỏ qua + khoanh bừa.
=> Đôi khi cũng cần sự may mắn nữa em ạ ^^
------------------------------------------------------------
Văn thì đọc nhiều văn mẫu vào, nhưng cũng đừng phụ thuộc nhiều quá, về nghị luận xã hội em cần nhìn xem thực tế hiện nay có những gì nhé ^^ đề văn năm ngoái chị bị kết :d. năm nay có lẽ nào về FB và các xu hướng của giới trẻ chăng :D
Nếu em học văn ngay từ đầu thì nên học Thơ để dễ phân tích, còn không thì em đọc văn bản nhé ^^
---------------------------------------------------------------
Lâu rồi k viết, nhưng mong em thi tốt
Đề khối D sẽ dễ hơn hẳn so với khối A về toán, Văn so với khối C. Nên em phải cố gắng tiếng anh nhiều vào nhé ^^

Good luck!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-3-2013 17:17:14 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn lời khuyên của chị... trong 3 môn em chỉ thấy môn văn em khá nhất thôi, môn toán với anh là ngang ngang nhau nhưng vẫn lo lắm, em sẽ cố luyện nhiều môn anh, vì chỉ có anh với văn là vớt vát đc môn toán nhưng đôi lúc em nghĩ toán với văn vớt môn anh, mà ngành em muốn vào cần tiếng anh nên em phải cố làm sao để điểm anh kha khá chút, haizzz... nhưng em nghe nói đề năm nay sẽ có xu hướng ra khác mấy năm trước.... và đề toán chỉ còn 6/10 đ là kiến thức 12, còn lại 10, 11, mà 10, 11 thì em chẳng nhớ gì ráo, h ôn thì cũng bù đầu bù cổ luôn, haizzz,.... h em mới biết hs lớp 12 là thế nào, thấy học lớp 10, 11 thảnh thơi thoải mái, lên 12 em thành .... cà tưng luôn ='=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 9-3-2013 21:32:43 | Chỉ xem của tác giả
em đang rất phân vân nên thi SP HCM hay SP Kĩ thuật, em muốn học sư phạm tiếng anh, SPKT thì em chắc chắn đậu rồi, còn sư phạm hcm thì còn chênh vênh quá nếu thi sp hcm mà rớt thì em định nộp nv2 bên đại học sài gòn ai góp ý dùm em với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 10-3-2013 22:44:15 | Chỉ xem của tác giả
cái này thì e nên cân nhắc xem điểm mạnh của mình là gì, nhắm nếu cố gắng gấp đôi bây giờ nữa mình sẽ đạt đc bao nhiêu. Vs lai e nên chọn ngành, chọn trường mà mỗi sáng thức dậy đều cảm thấy hào hứng xách cặp đi học chứ đừng vì tên trường hay gì gì cả kẻo bước chân vô rồi ko lùi lại đc thì ******. Còn vì thấy khó mà ko thi thì ko nên đi thi nữa ^^ vì chị nói e nghe 13đ vẫn vô ngoại thương đc mà ^^. Phải cố gắng vì điều mình khao khát nha e. Chúc e chọn đúng con đg nên đi và chúc e 1 xíu may mắn nghen hehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 12-3-2013 20:17:13 | Chỉ xem của tác giả
phamianick gửi lúc 10-3-2013 22:44
cái này thì e nên cân nhắc xem điểm mạnh của mình là gì, nhắm nếu cố gắng gấp đô ...

chị ơi, cho em hỏi trong bài ở đầu chị có nói kinh nghiệm học anh là tránh xa những đề thi anh chính thức của Bộ, vậy là sao ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 12-3-2013 21:47:15 | Chỉ xem của tác giả
Àh sở dĩ mình nói vậy là vì theo kinh nghiệm bản năng thôi. Thú thật là cho đến khi gần thi ĐH 1 tuần mình mới lôi ra liếc liếc thôi chứ ko làm. Vì 2 lí do thế này:
1. Nếu bạn cảm thấy đề khó đâm ra sẽ nản ngay từ đầu và ko có động lực học
2. Nếu bạn cảm thấy quá dễ mà khi đi thi thiệt mới vô làm chớt quớt là cũng xong luôn, như vậy sẽ ảnh hưởng tâm trạng làm bài thi.

Nếu mà em ôn thi kĩ, cái gì cũng nắm chắc, kiến thức câu cú grammar, vocab... đầy đủ thì chẳng việc gì phải sợ. Đề thi ĐH nói thẳng ra cũng chẳng khó như ta nghĩ đâu. Noi túm lại mình khuyên mn cứ cố gắng học grammar cho chắc tất cả các dạng câu này nọ, trau dồi vocab (thực ra cũng ko cần nhiều lắm đâu ^^) và luyện đề thừơng xuyên là đc. Nhưng cũng nhắc lại 1 lần nữa luôn, luyện đề thường xuyên chỉ giúp bạn làm quen với bài thi, không khí đi thi thôi. Quan trọng là sau khi làm bài phải ngồi tự sửa những lỗi sa, ghi chép, đến cuối ngày ngồi lẩm bẩm học cho nhớ mình sai cái gì. Đó mới là học ôn thi nghen ^^.

Và 1 câu gởi gắm mn sắp ôn thi cũng như đang nỗ lực cho 1 mục tiêu gì đó: Kết quả ta đạt đc luôn tương xứng với những công sức của ta đã bỏ ra. Cho dù lần này có thất bại thì thành công trong tương lai cũng chính là tỉ lệ thuận với những cố gắng của bạn từ đầu cộng với những nỗ lực bạn đã bỏ ra để khắc phục thất bại mà thôi.

Chúc mn ôn thi vui vẻ nhé ^^.

Bình luận

cảm ơn chị nhiều lắm, em cũng lỡ đụng vô hết rồi nhưng nhớ thì chẳng đc bao nhiêu == nhưng nói chug e thấy đề ko dễ cũng ko khó, e nghĩ mình sẽ cố gắn  Đăng lúc 15-3-2013 07:05 PM
cảm ơn chị nhiều lắm, em cũng lỡ đụng vô hết rồi nhưng nhớ thì chẳng đc bao nhiêu == nhưng nói chug e thấy đề ko dễ cũng ko khó, e nghĩ mình sẽ cố gắn  Đăng lúc 15-3-2013 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-3-2013 00:19:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình hỏi mới thi thử ĐH được 24đ, khối A nhé, thì nên chọn ngành gì, trường gì? Mọi người tư vấn giúp mình với.
Haizz, box là học toán mà sao mn post cả ngữ văn và anh văn vào thế?

Bình luận

là box ôn thi chung bạn à, nhưng bài cập nhật mới nhất là đề toán thôi  Đăng lúc 15-3-2013 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 18-3-2013 22:02:52 | Chỉ xem của tác giả
Chào các mem trong box
Hiện tại trong box mình đang có cuộc thi về Phương pháp tránh áp lực thi cử.
Thứ nhất là giúp cho các mem cùng tham gia
Thứ 2 là giúp cho các mem thi đại học năm nay và các năm tới sẽ đọc và rút ra các điểm cần lưu ý từ kinh nghiệm của những anh chị đi trước
Mọi người có thể tham khảo Tại đây

Ngoài ra mọi người có thể cùng nhau 888 chuyện sau những giờ học căng thẳng tại box 888 Taxi đơi

Hi vọng mọi người cùng đóng góp cho Box chúng ta ngày càng phát triển và mục tiêu là sẽ ĐỖ ĐẠI HỌC {:311:} {:311:}

Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách