Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: phamianick
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cho những ai thi Đại Học - Cao Đẳng

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 19-1-2015 21:39:07 | Chỉ xem của tác giả
peCong gửi lúc 30-6-2014 09:58 PM
Hôm nay đã là 30/6 rồi đúng ko? và nếu em thi khối A thì cũng chỉ còn vài ngày nữ ...

Hi hi e đã vào được ĐH rồi c ạ :3 Thực sự e rất cảm ơn vì những lời khuyên của c, có lẽ c không hiểu nó có ý nghĩa với em chừng nào đâu )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 19-1-2015 21:57:20 | Chỉ xem của tác giả
yousaid_ilove gửi lúc 10-1-2015 11:43 PM
Không biết giờ chị sao rồi ạ. Tình trạng của em y hệt chị đấy ạ. Lý trí bảo phải ...

Chị đã sống sót qua kì thi ĐH nghe đồn rất khiếp đảm rồi em ạ   Ôi hậu bối thân yêu, sau khi trải qua thời kì khủng hoàng tâm lý trước khi thi thì nói thật là chị thấy đáng ra hồi đấy không nên khủng hoảng như vậy Đầu tiên em phải xem xét lại mức học của mình thế nào đã, nếu em thấy mình học chắc và điểm số cũng chứng mình điều ấy thì em cứ xem phim giải trí bình thường thôi ( làm người phải đối xử với bản thân tốt một chút, đừng lúc nào cũng gượng ép mình ). Nhưng chắc chắn là thời gian này em vẫn phải đưa việc học lên trên việc giải trí rồi vì hồi chị cmt là lúc chị sắp thi nên mới kinh khủng vậy Hồi trước chị toàn down 1 đống phim về rồi coi nó là phần thưởng khi chị làm xong và chữa đầy đủ các bài tập em ạ Với cả tốt nhất là học vừa sức, một ngày tự học tầm 3 tiếng là chị thấy quá đủ rồi đấy, đừng kiểu nhồi như nhồi vịt, hoặc là học dồn, vừa mệt mà lại xì troét Mỗi ngày em dành tầm 1,2 tiếng tự học và làm bài tập, nếu đi học thêm thì xem lại những bài mình làm sai, không hiểu thì hỏi luôn thầy cô hoặc bạn bè, rồi cuối tuần hoặc cuối tháng làm 1 cái bản đồ tư duy xem mình thu lượm được bao nhiêu kiến thức. Thời gian này là chuẩn bị có thi thử rồi này, nhưng chị khuyên là cứ thi tầm tháng 3 trở đi ý. Nếu mà học chán quá rồi thì cứ ngồi máy tính đi, ngồi đến khi nào em thấy xót ruột, lo sợ thua kém bạn bè, lo sợ không thi nổi đại học thì sẽ lại lao đầu vào học ngày ý mà Chúc iem sống sót
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 19-1-2015 22:07:17 | Chỉ xem của tác giả
qch_tnh gửi lúc 12-7-2014 01:51 PM
Em chào mọi người
Em là 97, vừa mới qua topic kinh nghiệm làm quen xong giờ chui lại qua  ...

Chị không biết em thi khối nào, mà thực ra chị còn không để ý năm nay thay đổi thế nào nữa nhưng như năm ngoái chị thi thì khối A1 tiếng anh kéo lên nhiều lắm em ạ Toán cũng không khó như em nghĩ đâu, chị thấy cái hệ cứ làm nhiều thì thể nào cũng quen quen và thực ra là hệ có dạng mà, khó ở cái em có thông mình để đưa nó về dạng cũ không thôi, còn cái câu bất đẳng thức thi e cứ next đi vì nó chả có dạng đâu, ôn mất công Còn chị ngu lý, thi được có 7 nên không dám lên tiếng về vấn đề ôn luyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 20-1-2015 11:40:27 | Chỉ xem của tác giả
SHINee_96 gửi lúc 19-1-2015 09:57 PM
Chị đã sống sót qua kì thi ĐH nghe đồn rất khiếp đảm rồi em ạ   Ôi hậu bố ...

Em cảm ơn chị nhiều ạ. Nghe chị nói yên tâm phần nào, em học cũng bình thường chưa đến nỗi dốt lắm. Nhưng mà mấy đứa bạn nó siêng quá thành ra lại thấy sợ, đọc cmt năm ngoái của chị thì lại thấy đồng cảm vô cùng. Cảm ơn chị again ạ

Bình luận

Cứ tự tin vào mình em ạ :)))))  Đăng lúc 20-1-2015 03:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 26-1-2015 22:21:12 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn haizz còn có mấy tháng nữa thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 28-1-2015 13:39:41 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn
Cho mình tham gia với ^_^
Mình học sư phạm hóa mình hi vọng có thể giúp đỡ gì đó cho các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 24-2-2015 20:50:37 | Chỉ xem của tác giả
Không biết giờ chị sao rồi ạ. Tình trạng của em y hệt chị đấy ạ. Lý trí bảo phải học nhưng mà cả thể xác thì cứ ngồi lì trước máy tính, kiểu vừa muốn chơi muốn xem phim vừa muốn đậu đại học. Biết thế là không được nhưng mà em không có tí động lực nào để chăm chỉ được. Chân thành nhờ chị và các anh chị khác cách chăm học với ạ T_T. Em cảm ơn trước

Mình là 97-ers và thiệt là tình trạng của mình cũng y như bạn. Gia đình mình muốn mình vào BK nhưng giờ mình thiệt đuối với môn Lý, còn các môn khác thì cũng Ok.. Nhiều lần muốn rời máy tình đi học lắm nhưng vẫn không thoát ra được, thời gian thì vẫn cứ trôi qua.. Chỉ còn 4 tháng và mình thật vô cùng hoang mang.. Chân thành nhờ các anh chị chỉ em một vài hướng thay đổi để chăm học hơn với ạ.. Em xin cảm ơn..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 4-1-2016 23:59:29 | Chỉ xem của tác giả
Còn ai vô đây hông ta?
Muốn chia sẻ chút kinh nghiệm, trước khi già cả quên mất, trước khi thi cử đổi mới quá xa.
Càng đổi càng chóng mặt @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 3-3-2016 09:48:40 | Chỉ xem của tác giả
Em năm ngoái thi dk 25d :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 25-4-2016 20:16:59 | Chỉ xem của tác giả
Chào mọi người
Em là 2k-er, tuy 2 năm nữa em mới bước vào kì thi ĐH nhưng em hoang mang và hơi sợ do kì thi năm ngoái thay đổi khá nhiều. Cảm ơn những lời chia sẻ của các anh chị. Nó giúp em tự tin hơn và sẽ điều chỉnh phương pháp học tập đúng đắn. Tất nhiên không thể thiếu thời gian "đu phim"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách