Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 344|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Show] Kim Heechul giải thích lý do tại sao anh luôn đề xuất IU là hình mẫu cho các ngôi sao đối phó với các bình luận ác ý

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trong tập chiếu vào ngày 20/4 của chương trình “7.7 Billion in Love”, Kim Heechul đã chia sẻ ý kiến ​​của mình về cách tốt nhất để đối phó với các bình luận ác ý.

Thành viên người Mỹ Tyler đã hỏi các MC và khách mời nổi tiếng liệu các công ty ở Hàn Quốc có chịu trách nhiệm giúp các ngôi sao đối phó với các bình luận ác ý không. Họ trả lời rằng đi khám bác sĩ về các vấn đề sức khỏe tâm thần ở Hàn Quốc vẫn bị coi là điều cấm kỵ và Heechul nói thêm, “Nếu mọi người phát hiện ra bạn đã đến đó, thì nó còn dẫn đến nhiều bình luận ác ý hơn.”

Tyler hỏi liệu có nơi an toàn nào trong công ty hay trong cộng đồng người nổi tiếng nơi mọi người có thể nhờ giúp đỡ không. Heechul trả lời rằng công ty SM Entertainment của anh có một hệ thống nơi mọi người có thể được tư vấn riêng từ các bác sĩ về các vấn đề như bình luận độc hại và công ty cũng thử những thứ khác để giúp các nghệ sĩ về sức khỏe tinh thần nữa.

Anh tiếp tục: “Những người nổi tiếng khác và bản thân tôi nghĩ điều đó thật tuyệt, nhưng vấn đề lớn nhất với các bình luận ác ý là ngay cả khi tất cả mọi người bao gồm công ty, doanh nghiệp nhất định, phòng khám, bác sĩ giỏi và những người bạn tốt đều giúp đỡ bạn, thì chỉ một bài đăng đơn giản cũng làm tất cả đều biến mất.”

Yoo In Na gật đầu và nói nó giống như bị tẩy não vậy. Heechul đồng ý và nói rằng: “Đó là lý do tại sao điều duy nhất bạn có thể làm là nộp đơn khiếu nại hình sự chống lại những kẻ bình luận ác ý. Nhưng việc đó không dễ như bạn nghĩ.” Những người khác đồng ý rằng phải mất một thời gian dài.

Heechul giải thích: “Bất cứ khi nào các bình luận ác ý được đưa lên thành chủ đề, tôi đều nói rằng mọi người nên đối phó với chúng giống như IU. IU hoàn toàn không khoan nhượng.”

Anh chia sẻ mình đã gửi tin nhắn tới IU để nói rằng: “Anh đang tham gia một chương trình tên là ‘7.7 Billion in Love’ với In Na, chủ đề tuần tới là về các bình luận ác ý. Em có cảm thấy khó chịu chút nào không nếu anh nói về IU, người mà anh nghĩ là người nổi tiếng ngầu nhất?” Em ấy đã trả lời là: “Oppa à, anh cứ thoải mái làm điều mình muốn đi.”

Sau khi cho thấy việc nữ nghệ sĩ ổn với việc anh nói về cô ấy, Heechul tiếp tục nói: “Tôi nghĩ bạn phải phản ứng như IU ấy. Không khoan nhượng. Tôi nghĩ về IU như một người đã vượt qua một số tin đồn vô lý và là một người rất khôn ngoan, và em ấy nói rằng em ấy đã đệ đơn khiếu nại hình sự chống lại tất cả bọn họ.”

Heechul chia sẻ: “Em ấy nói rằng nếu em ấy gặp thủ phạm thì họ sẽ nói về một số tình huống không may mình gặp phải hay phàn nàn về việc stress tinh thần vì khiếu nại hình sự. Vậy là họ biến ngược nạn nhân IU thành hung thủ. Em ấy đã rất sốc vì điều đó. Và em ấy sẽ không bao giờ thể hiện bất kỳ sự khoan nhượng nào.”

Cre: Soompi
Vtrans: [email protected]

Các bài liên quan:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách