Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 16-11-2013 17:59:10 | Chỉ xem của tác giả
Lệch quỹ đạo  

Những người hữu tình trong thiên hạ rõ ràng họ có quyền được yêu và được hạnh phúc .Nhưng cũng chỉ vì số phận nghiệt ngã mà thứ họ được nhận chỉ là vật chất và sự vô tình ,lạnh lẽo của những người xung quanh .

Và khi họ bị dồn đến con đường cùng như thế thì thử hỏi họ còn thứ gì để níu giữ lại lương tâm của họ .Nếu còn 1 tia hy vọng thì những con người vô cùng đáng thương ấy  sẽ không trơ  nên độc ác và  tàn nhẫn .

Trong cái thế giới đầy sự cạm bẫy này,nếu không  có tình yêu thì phải đấu tranh,đấu tranh để giành một vị trí đầy quyền lực, để có thể làm tấm khiên bảo vệ tránh khỏi những tổn thương sâu sắc do sự cô đơn mang lại

Nếu như họ không quá cố chấp, mà  buông tay một người từ sớm đã không còn là của mình thì sẽ không dẫn đến bi kịch.Nếu như họ có thể mạnh dạn đấu tranh vì hạnh phúc, đấu tranh để người kia hiểu rằng mình thích họ, thì đã ko lầm tưởng về bóng hình khác để rồi chấp nhận một cuộc hôn nhân sai lầm .

Nếu như họ ngay từ đầu gặp đúng đối tượng hợp với mình có lẽ kết cuộc đã khác .

Nếu như người chồng không cưới rất nhiều bà vợ thì sẽ không có cái kết chỉ có một bà có tình yêu,còn tất cả phải cô đơn lẻ bóng

Nếu như ngay từ đầu họ rõ ràng ,chấp nhận sự thật ,sẽ không dẫn đến cái kết đáng thương như thế ?

Nếu ngay từ đầu họ có thể hiểu buông tay là 1 giải pháp tốt, tôi tự hỏi họ đã có một cái kết khác ?

Nếu từ đầu họ chia sẽ để gia đình thêm thấu hiểu nhau ,có lẽ gia đình họ đã ko nảy sinh hiểu lầm dẫn đến nhiều bi kich đầy hối tiếc ?

Nếu như có một sự công bằng giữa nam và nữ thì phụ nữ ngày xưa đã ko rơi lệ quá nhiều

Nếu như ho đi đúng thời gian, gặp đúng đối tượng có lẽ bản tính của họ vẫn sẽ là  luôn lương  thiện chăng ?

bi kich nối tiếp bi kich ,và thủ hỏi tôi đang  bấn loạn cỡ nào ?????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 16-11-2013 18:40:39 | Chỉ xem của tác giả

Hum nay trường cắm trại có 2 anh đệp choai khối 12 hát bài này ôi nghe hay và ấm vô cùng . Nghe xong mà phê luôn híc đã đệp choai lại còn hát hay nữa hức . Hơm mê hơm được cơ

Đây là bài mới của Bích Phương nà nghe hay lắm á . Cả nhà cùng nghe nhoa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 16-11-2013 19:02:27 | Chỉ xem của tác giả
Sắp đến 20/11 ùi

lại chuẩn bị làm lễ tri ân thầy cô

Fan fic có tổ chức event gì mừng thầy cô hơm nhể

bữa nay ms thay cùn áo cho có không khí nà hehe

Bình luận

hihi  Đăng lúc 20-11-2013 02:23 PM
Hông có em à, năm nay cả chệ và San đều bận nên ko tổ chức gì cả  Đăng lúc 20-11-2013 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 20-11-2013 11:15:13 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới mua cuốn Anh sẽ đợi em trong hồi ức của Tân Di Ổ về

xong lại lên mạng xem mấy nhận xét về truyện

nghe mọi người nói buồn và kết thúc SE

ôi mềnh đang phân vân rốt cuộc có nên đọc không đây , truyện hay cơ mà cái SE sợ lắm . thế mà mua mất rồi u hu

có khi chiều ra hiệu sách mua cuốn hoá ra anh vẫn ở đây của TDO về đọc trước mới được nghe nói cuốn đó HE

sợ đọc xong ASDETHU rồi hem có hứng đọc cuốn kia mất

Bình luận

êm mua vìa ùi ms biết là se  Đăng lúc 21-11-2013 01:49 PM
chiện hay đấy nhưng mà ss mới đọc hóa ra anh mí ở đây thôi, còn cái kia bảo se nên ss chưa dám đọc  Đăng lúc 21-11-2013 07:40 AM
=.=  Đăng lúc 20-11-2013 05:09 PM
Em o gan nha ss, ss du qua muon  Đăng lúc 20-11-2013 02:37 PM
êm bít ngay mà  Đăng lúc 20-11-2013 02:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 20-11-2013 22:42:38 | Chỉ xem của tác giả
Mệt mỏi lắm rồi.

Tôi không phải là cái con cờ cho các bạn chỉ đạo.

Các bạn à

Cùng nhóm

Cùng năm, cùng trãi qua 2 năm học

Vậy sao vẫn chưa rõ nhau ?

Sao lúc nào đến việc gì khó cũng là tôi và tôi và tôi ?

Sao lúc nào cũng ..." ơ k biết" => " bảo S làm đi "

Lúc hỏi cho ý kiến đi thì

" Tớ k biết " - > " Cậu làm đi rồi nói tớ làm phần nào "

Lúc hối hả kiu nộp bài thì

=> " Sai rồi " -> " Làm lại đi cậu ơi"

=> " ừ thì sai, nhg sao l1uc đầu cậu k nói ?"

Lúc sắp đến hạn nộp bài để tớ gộp lại chung phần tớ và nộp cô

=> " Thôi, còn sớm mà "

Hay

=> " Tớ k hỉu nó như thế nào mà sao viết"

Và lúc mình giải thích thì

" Ừ, HỈU RÔI"

và mình nhắc " CN này nộp nghen"

" Ừ BIẾT RỒI"

nhưng sao ?

" Ơ CHẾT, CHƯA LÀM NỮA"

" Tớ k hiểu, k hỉu gì hết trơn á, k pk làm "

Mình nghĩ bụng, ừ vậy tôi làm.

Lúc hỏi mình cần phụ gì k, ừ tôi cần, cậu làm phần này nha.

" Ứ bik, k hỉu sao làm."

" rồi, vậy cậu tìm ý ghi gạch đầu dòng 3-4 ý cho tớ. Tớ sẽ viết đoạn văn cho."

" Ừ, vậy nghen"

Người thì...

Project

Phần B là phần mình nhg làm dư

mình làm nộp cô nhg cô bảo phần này là phần của bạn D làm, phần A này nhé.

rồi về nói nó

=> hơn 5 tuần k làm

=> đưa cái phần mình làm dư cho nó

=> T7 lấy thì yh chang k khác 1 chữ, k thêm k đệm k vẽ vời gì hết.

nói thì cãi

bảo làm nhanh thì cãi

nói k hiểu thì để giải thích cho nghe rồi vẫn k hỉu

nói nó hỏi cô đi

rồi " thôi, ngại"

ừ vậy đó

MỐT T6 HẠN CHÓT ĐÓ

mà có đứa nào làm đâu

" MAI nộp nha"

" Thôi, gấp quá, tớ chưa làm xong môn ST nè"

bạn ơi, tôi học chung ST vs bạn nè, tôi cũng chưa làm nè. bạn nghĩ sao...?

mình có phải leader gì đâu ?

nói leader thì nó cười xòa " THUI NGỦ ĐI S ơi"

BỰC BỘI mà nói thì bị cãi lại

Nói thì k thèm nghe.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 21-11-2013 07:50:00 | Chỉ xem của tác giả
Hss2105 gửi lúc 20-11-2013 22:42
Mệt mỏi lắm rồi.

Tôi không phải là cái con cờ cho các bạn chỉ đạo.

làm việc nhóm nhất là nhóm trưởng thì thường sẽ gặp phải trường hợp như thế đó em
Nếu em không phải nhóm trưởng nhưng mà người làm việc chính trong nhóm thì trường hợp này không phải hiếm gặp
Ờ lần sau nếu gặp phải chuyện này em có ba cách lựa chọn
1. Em cũng buông xuôi, làm đúng phần mình được giao còn các phần khác kệ để cho 1, 2 bài tập nhóm bị điểm kém, điểm kém thì cả bọn phải chịu, và lúc lên thuyết trình bảo vệ, em nói luôn với bạn nhóm trưởng em sẽ không lên, và bảo mọi người phải tự phân công lên thuyết trình + bảo vệ bài khi nhóm khác hỏi
2. Là em nói chuyện với nhóm trưởng là cần yêu cầu các bạn nộp bài trước hôm tổng hợp làm bài tập khoảng vài ngày nếu ai ko nộp đúng thời hạn cho điểm C hoặc B
3. Gọi tất cả mọi người lên thư viện họp nhóm , cùng làm, và phân chia rõ ràng ai làm phần nào, đế nếu chấm điểm rơi vào phần ai thì người đó chịu

Đó, chỉ có thế thôi, em thử làm theo xem sao, cũng không phức tạp lắm đâu, ss đã làm thế và thấy khá hiệu quả đấy. Hwting lên nào, à còn nữa, nếu bạn nhóm trưởng không làm hoặc ko có trách nhiệm thì em cũng nên nhắc bạn ý luôn.

Bình luận

đâu có đâu ss ;)) môn đề án là 1 môn luôn rồi ss ơi :)) =))) là rớt học lại í ( 3 tín chỉ mà ) còn 1 đề án kia thì chiếm 50% rùi :))  Đăng lúc 22-11-2013 09:52 AM
điểm kém 1 bài, học lại sao đc  Đăng lúc 22-11-2013 07:24 AM
mà nếu em buông xuôi ss ạ, thì em phải học lại ss ơi :( trường em k có vụ thi lại, chỉ ở lại học lại thui :(  Đăng lúc 21-11-2013 07:37 PM
bài này thì thôi nhưng các bài sau e hãy làm như thế  Đăng lúc 21-11-2013 01:26 PM
ss ơi em có nói thế rồi nhg mà mai là hạn chót rồi :( mà h=họp nhóm thì vì lịch khác nhau mấy bữa cơ :(  Đăng lúc 21-11-2013 12:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 22-11-2013 00:32:30 | Chỉ xem của tác giả
một chút chạnh lòng ban đêm

đi đoc new lai quên ứng xử cách nói chuyện

đoc new bình luận thật tình nhưng có lẽ nói ngắn gon và nửa đùa nửa thật

còn chữ tem nên đã bi hỉu lầm đánh dấu và mất 5 xu

thật đáng đời vì cái tội lanh chanh

{:442:}  dù biết mình sai nhưng vẫn thấy chanh lòng

đã edit lai cho an toàn

thật tình đúng là ko nên đi bậy

ở nhà lo vik fic có lẽ an toàn hơn

có nên biệt tích ở đây ko nhỉ {:428:}

Bình luận

sao thế nàng, comt nào mà manh động thía  Đăng lúc 22-11-2013 07:25 AM
Nên... sao không viết tiếp cái fic Ranh giới thiện ác đi Kyo  Đăng lúc 22-11-2013 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 22-11-2013 01:27:46 | Chỉ xem của tác giả

MỘT GIẤC MƠ…

Có hàng ngàn giấc mơ cho thời gian trôi qua trong cuộc đời, từng tự hỏi mỗi khi thức giấc… nhớ… hay bản thân mình muốn giữ lại mãi một kỷ niệm!?

Đôi lúc tự ghét cái thần trí này, sao không nhớ những điều cần thiết cho cuộc sống hiện tại đấy. Giữ lại làm gì kỷ niệm đau buồn, để hằng đêm lại cứ hiện về trong tâm trí.

Sao chỉ có thể thức giấc với những giọt nước trong mắt cùng trái tim cứ se thắt lại?

Sao có thể cảm nhận và hình dung ra thật rõ ràng, quá rõ ràng mỗi khi thức giấc?

Ngưỡng mộ những giấc mơ mơ hồ, ước… một lần được như thế… thế thôi, ước rằng mơ về Anh, nhưng chẳng thể nhớ chúng ta đã có những hình ảnh gì, thì có phải tốt hơn không?

Một giấc cũng như hàng ngàn giấc mơ… giữ lại thêm trong ký ức một nỗi đau, chừng nào mới đầy… để tràn ra, rồi trôi đi mất… biết bao giờ… biết bao giờ đây ????????

Bình luận

dạ có chứ ss, em đinh xong chap 3 long fic trang sẽ viết tip ranh giới  Đăng lúc 22-11-2013 01:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 22-11-2013 01:54:05 | Chỉ xem của tác giả
22.11.2013

Hôm nay trên Kites có tuyết rơi thật đẹp, thế nhưng tôi chẳng thể vui vẻ lên được tí nào.

Vì thế tôi quyết định đổi avartar, và quyết định viết vài dòng tâm sự ở đâu đó.

Đã lâu rồi không viết nhật kí hay blog gì cả, đọc và gấp lại cuốn nhật kí cũ mèm, tôi dường như không còn hình dung được tôi của ngày xưa, giờ đây khi viết lại nó, cảm thấy có một sự lạ lùng nho nhỏ.

Phải chăng tôi đã khác rồi, phải chăng tôi đã thay đổi. Đúng rồi, tôi đâu còn là con bé cấp ba ngày nào, hồn nhiên cười đùa, vô tư không mảy may suy nghĩ. Thế mà giờ đây, một cái liếc mắt, một câu nói bông đùa, một cử chỉ phớt lờ cũng đủ khiến lòng tôi cảm thấy nặng trĩu. Tôi thật sự mệt mỏi, tại sao tôi cứ phải sống mà trông chừng thái độ của người khác, tại sao tôi lại để người khác đánh giá mình quá dễ dàng, tại sao tôi phải luôn giữ trách nhiệm trong khi người ta thì thờ ơ lãnh đạm. Thực sự rất mệt mỏi. Và thật sự không hiểu nổi, những người ta quen biết trên thế giới ảo lại là nơi ta có thể trút bầu tâm sự một cách nhẹ nhàng hơn cả những người bên cạnh ta. Chỉ muốn được về quê chơi đùa với đám con nít, cùng tụi nó gấp chong chóng, thả diều, bắn bi. Tuy đó có thể xem là sự trốn tránh nhưng thật khó mà dũng cảm được nữa.

Thật sự bây giờ mới nhận ra rằng mình quá  yếu đuối chứ không mạnh mẽ như mình từng huyễn tưởng.

Không phải vì những khó khăn của cuộc sống, mà vì lòng người.

Mình rất mong những người chuyên trút ra những lời nói khiến người khác tổn thương dù là vô tình, thì xin hãy suy nghĩ trước khi nói.

Và mình cũng thật sự căm ghét sự nhạy cảm của bản thân mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 26-11-2013 01:10:58 | Chỉ xem của tác giả

THỜI GIAN. (trình tự kỷ thứ hai)

Em hỏi anh một câu nhé:

-“ Thời gian là gì?”

-“ Đó là thứ em cần nhất hiện giờ!”

-“ Và đó là thứ chị hiện giờ không có!”

-“ B! Ai hỏi cậu chứ, im lặng!”

Nụ cười hàm tiếu trên gương mặt sáng, cùng nụ cười mỉm ẩn chứa sự dịu dàng.

-“ Con trai và đàn ông không được cười như thế!”

-“ Bảo anh cười trên sự đau khổ của em ư?”

-“ Nếu chị không giận dỗi!”

-“ Không… sẽ giận, nhưng không dỗi…”

-“ Cho em 1 điều ước!”

-“ Gì?”

-“ Bản tính chị vốn tham lam!”

-“ B nói chính xác!”

-“ Xin lỗi em, anh có thể làm mọi thứ, nhưng…!”

-“ Hiểu…”

-“ Thế sao chị còn buồn?”

-“ Ước gì không biết bất cứ điều gì, thứ gì, trong cuộc sống này!”

-“ Kẻ cả việc quên chúng tôi sao?”

-“ Ừh…”

-“ Chị nhìn gì nơi xa xăm đó thế?”

-“ Tìm một thứ!”

-“ Trong cái không gian rộng lớn đấy đi cùng là thời gian vô tận đấy em à!”

-“ Nhưng không dành cho em… mãi mãi… mọi thứ không dành cho em…”

-“ Em biết thế thì tốt!”

-“ Chị buồn cũng vậy thôi!”

-“ Hai người đang an ủi tôi đó à?!”

-“ Có lẽ thế!”

-“ Im lặng hết hai người, có cũng như không, thôi thì không có cũng vậy!”

-“ Ờh, Bye em!”

-“ Dạ, Bye chị!”

-“ Chào hai người vô cảm!”

Vẫn nụ cười hàm tiếu trên gương mặt sáng, vẫn nụ cười mỉm ẩn chứa sự dịu dàng.

Để ai đó đáp lại nụ cười gượng gạo trên môi, với đôi mắt long lanh… lệ không thể rơi bởi luôn hiểu… thời gian qua đi không thể tìm lại hay níu giữ…

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách