Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 30-5-2014 15:56:07 | Chỉ xem của tác giả
"Khi tôi cảm thấy rất buồn, tôi thường tỏ ra bản thân mình đang vui lắm. Nhưng thực ra trong tâm tôi đang đợi, một người thôi, nhỏ nhẹ hỏi tôi một tiếng "Có sao không?". Sau đó, tôi có lý do để nói ra. Sau đó, tôi có thể an tâm oà khóc...
Người trưởng thành chính là vậy đấy, ngay cả khi yếu đuối cũng phải kiếm cho bản thân một lý do. Đủ lí trí, đủ an toàn để không bị chạm sâu vào lòng kiêu hãnh."
{Written by Yusakumi Kudo}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 13-6-2014 00:24:33 | Chỉ xem của tác giả
Hè này định comeback với box

Nhưng mà còn nhiều fic dang dở quá

Không biết nên bắt đầu từ đâu trước

Còn muốn viết lại fic nữa

Cảm thấy tình yêu cho fic không còn nhiều như trước, hoặc có thể là cảm xúc không đủ đầy như trước nữa.

Còn đang tham gia làm việc cả bên Kadio nữa

Rất muốn nói với sếp một câu mình không thích bạn đồng nghiệp của mình tí nào cả nhưng phải ngậm miệng mà cười tươi. Lòng tự nhủ, chỉ cố cái project này thôi mà.

Hay là bỏ? Làm vài cái radio cho box fanfic nhà mình thôi, có ý tưởng sẽ làm radio giới thiệu fic trong box mình. Muốn làm vài việc. Lực bất tòng tâm.

Lâu lắm rồi, còn ai nhớ đến mình không? Người cũ *rưng rưng*

Thôi, quay về ôn thi tiếp

Còn 4 môn nữa thôi mà, 4 môn nữa. 5ting 5ting 5ting

Bình luận

dù có bao lâu đi nữa thì ở trong ngôi nhà này, em vẫn có 1 vị trí, vốn vẫn thuộc về em  Đăng lúc 15-7-2014 11:07 AM
có chứ người , ko biết viết từ đâu,thì 1 lúc e di lai hết 6 fic ,làm lai từ đầu,ko thì uýnh bài bỏ cuoc  Đăng lúc 16-6-2014 01:01 AM
e có nhớ hi  Đăng lúc 13-6-2014 09:03 PM
những việc làm về nghệ thuật đừng bao giờ ép lòng mình làm, vì thế sẽ mất đi tính sáng tạo, ss cũng lâu lâu bị cụt hứng đấy, hihi  Đăng lúc 13-6-2014 02:56 AM
Ah... người cũ đã về rồi, có ss nè, nhớ mãi người cũ là bé, bé đang thi à, vậy chúc bé thi tốt nhé !5ting!!! có viết tiếp hay ko thì thi xong rồi hẵng tính  Đăng lúc 13-6-2014 02:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 13-6-2014 21:02:55 | Chỉ xem của tác giả
Con hứa sẽ làm như những lời con đã hứa, sẽ luôn cười và yêu đời như con vốn thế. Sẽ sống tốt với cuộc sống mà con đã chọn. Sẽ cố gắng thật nhiều để thực hiện được ước mơ hoài bão mà con đã ước. Sẽ không phụ lòng những người đã đặt niềm tin vào con.
Con hứa sẽ mãi mãi là cháu của bà mà. Bà sẽ không bao giờ mất đi đứa cháu này đâu.
Đừng khóc bà nhé. Bởi vì bà khóc thì con cũng chẳng thể cười nổi. Cho nên bà muốn con cười thì bà cũng phải vui vẻ mới được.
Hi vọng rằng lần sau qua điện thoại con sẽ nghe được tiếng cười của bà chứ không phải những tiếng nấc nghẹn ngào như hôm đó bà nhé!
Con yêu bà nhiều, và cũng nhớ bà thật nhiều.
Sống thật khoẻ mạnh nha bà, con ở đây sống tốt lắm.
Bà đợi con nha ... con sẽ trở về, sớm thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 15-6-2014 02:01:33 | Chỉ xem của tác giả
GƯƠNG

Tĩnh lặng, một khoảng không gian nhỏ hay dù có to lớn… ta vẫn thấy đơn côi...

Ngồi trước tấm kính phản chiếu được gọi là “Gương” ta vẫn thấy rõ ta… là thế… buồn, ừ thì buồn… vui, ừ thì vui…

Đưa tay ra phía trước, lau những giọt nước mắt phiền muộn, cũng là tự bản thân mình.

Khép chặt đôi môi lại, giữ khỏi bật ra tiếng cười, cũng là do bản thân.

Không cảm xúc, không buồn vui, không lo lắng, không đau thương, không nghĩ ngợi.

Hóa đá… pho tượng không bằng thạch ngọc quý giá… thì vẫn mãi là ta…

Chìm sâu trong màu đen huyền hoặc, ta thấy… hình ảnh ta hiện hữu.

Cầm bình hoa có những bông hoa tuyệt đẹp mà ta yêu quý, phóng tay… ném thẳng vào gương để khỏi nhìn thấy điều gì nữa…

Nhưng không thể… bởi ta biết yêu thương người khác hơn bản thân mình.

Nhếch môi, tạo một nụ cười gượng gạo… quyết định làm con rối trong gương.

Bởi “Gương” phản chiếu cả cuộc sống hiện tại, cả cảm xúc của tha nhân…

Và nhìn vào… ta vẫn thấy… ta hiện hữu…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 20-6-2014 15:26:28 | Chỉ xem của tác giả
Thích cp BeakYeon trước giờ vẫn thích

nhưng cũng chỉ là thích thôi

thích thì thích thật nhưng không muốn beakyeon yêu nhau thật ngoài đời

gái 89er với trai 92er ?

beak còn trẻ quá mà 2 đứa giống chị em thân thôi chứ chả giống người yêu đâu

chẳng qua sonetic nó thích 2 đứa thôi

nhưng mà hình đây là chiêu trò của Kim Young Min thì phải

haizzzzzzzzzzz

nhưng nếu là thật thì cũng xin chúc mừng 2 đứa thôi

thấy tae xin lỗi sone mà nhức nhối cả lòng

không liên quan nhưng dạo gần đây mình cực kì bị ghét mấy bạn Tic chẩu tre cuồng xô quá mà chửi bới om sòm

cũng không phải lần 1 lần 2 gì các bạn ấy lần nào cũng làm quá lên

nói thật là tic toàn dân 10x mà 1 số bạn ăn nói với mấy người lớn tuổi hơn cứ như là bằng tuổi mình , đọc mấy bình luận của mấy bạn mà không thể chấp nhận được

bảo sao Xô nó có nhiều antifan ? cũng chả trách được ai toàn từ mấy bạn mà ra cả

bản thân là 1 Tic mình thấy buồn vì cộng đồng Exotic có mấy tic như mấy bạn đấy

1 số tic vẫn còn nhỏ coi như chưa hiểu chuyện đi sau này lớn lên rồi các bạn sẽ hiểu chẩu tre là như thế nào chẩu tre là như các bạn hay là như chúng tôi?

fan chân chính là như thế nào nghe các bạn nói mà buồn cười

idol nào trong kpop chỉ cần đi cùng xô thôi cũng bị các bạn lôi ra chửi bới

chúng tôi tung ảnh dìm hàng xô thì các bạn nói chúng tôi k đáng làm fan xô, với các bạn thì cứ phải lấy ảnh xô photoshop đẹp lung linh mới được đăng lên nhưng mà mấy cái đấy giả tạo lắm mấy bạn ạ photoshop nhiều quá nhỡ người ta bảo xô đi phẫu thuật rồi sao?

các bạn nhỏ hơn chúng tôi các bạn nói chúng tôi xưng mày tao với các bạn cho thân thiết. Ừ thì thân thiết nhưng xưng mày tao với các bạn k có nghĩa là chúng tôi cùng chang lứa với các bạn dù có hơn các bạn 2 tuổi thôi cũng là " CHỊ" của các bạn đấy ạ. các bạn nên biết tôn trọng chúng tôi chứ, đâu phải xưng mày tao là các bạn được quyền bảo chúng tôi điên chúng tôi hâm tuỳ hứng các bạn đâu? Nói thật với mấy bạn là chúng tôi nếu như bằng tuổi với nhau thì mới dám nói những câu như "đm" hay " vl - vkl" còn nếu chúng tôi nói với mấy chị hơn tuổi thì chúng tôi sẽ k dùng mấy câu đấy đâu. Vậy mà các bạn cứ mở miệng ra 1 câu "đm" 2 câu "đkm". Thật xin lỗi là tôi k còn gì để nói với các bạn nữa rồi.

các bạn chửi fan lai sonetic như chúng tôi. xin lỗi các bạn nhưng chúng tôi vừa là sone vừa là tic là quyền của chúng tôi, chúng tôi thích ai cũng k đến phiên cần các bạn quản. các bạn chưa phải là bố mẹ chúng tôi đâu. các bạn bảo chúng tôi 9 con đ* ấy có cái gì mà phải làm fan chúng nó bỏ đi làm 1 tic thôi. Xl mấy bạn là tôi làm sone được 4 năm tôi từng thích s9 xong lại ghét s9 và rồi lại thích lại, còn tôi mới thích xô được 1 năm rưỡi thôi. với tôi mà nói xô của các bạn cao quý thế nào thì gái của tôi cũng cao quý như thế. nói tôi bỏ 1 trong 2 thì tôi không làm được. nhưng mà tình cảm tôi dành cho gái còn cao quý và đáng trân trọng hơn tình cảm các bạn dành cho xô nhiều. với các bạn xô thế nào thì với tôi gái như thế vậy nên đừng có nói với tôi như thế cũng nói gái này nọ trước mặt tôi ạ. tôi k chịu nổi những lời nói bịa đặt của mấy bạn đâu.

các bạn nói các bạn unf ok các bạn cứ việc unf chúng tôi không cấm. nhưng đừng có cái kiểu hôm nay nói unf xong hôm sau lại nhảy vào nói chuyện tâm sự như thường. thật là buồn cưới với mấy bạn này.

nói chuyện thì lúc nào cũng xô thế này xô thế kia. tôi cũng là fan Xô nhưng mà thành thật khi thấy các bạn tung xô lên đến tận mây xanh còn hơn cả thần thánh đó tôi cảm thấy các bạn hơi bị thái quá rồi. tôi tự hỏi các bạn có bao giờ nói bố mẹ các bạn như thế chưa? khi tôi thấy bạn nói với tôi 1 câu thế này: " CON MỤ GIÀ NHÀ T VỪA RA NGOÀI RỒI, QUẨY THÔI". Vâng cái từ MẸ mà bao người mong ước được gọi còn không được bạn này bạn ấy gọi là "CON MỤ GIÀ". đây là 1 em exotic sinh năm 2000 và bây giờ thì đã bị thanh lọc khỏi list friend của mình.

từng nói chuyện với những tic sinh năm 2003, 1999, 2000. chỉ có 2 em 2k và 3 em 99er là mình nói chuyện được. còn lại thì chịu đứa thì viết k dấu đứa thì dùng teen code, mình k hiểu hỏi lại thì nó chửi mình "ngu" =.= mình k trả lời thì nó bảo mình "kiêu" =.=. xong nó nói chuyện với mình được vài phút nó bảo mình hơn tuổi cứ xưng mày tao, được lâu hơn 1 tí thì nó bảo mình " điên - hâm - dở" . mình gửi cho nó cái ảnh dìm hàng xô thì nó bảo mình k xứng đáng làm Tic, thất vọng vì cộng đồng Tic có 1 Tic như mình=.= . nó bảo xô quan trọng với nó lắm đừng có gửi cho nó mấy hình kiểu đấy nó k thích, nó hỏi xô có quan trọng với mình k? mình bảo bố mẹ quan trọng hơn. Nó bảo thế mà cũng đòi làm Tic =.=. mình tức quá xả ra cho nó 1 tràng thì nó nói nó đùa. 1 lúc sau ăn cơm xong vẫn thấy nó ol hỏi nó k ăn cơm à nó bảo "con mụ già" nhà nó ra ngoài rồi quẩy thôi. mình bảo nó sao lại gọi mẹ như thế thì bắt đầu nó nói mẹ nó thế này thế kia=.= . Nói tóm lại là sau một hồi chặt chém đã unf con Tic chẩu tre này=.=.

Cũng chả có ý kiến gì với mấy bạn Tic còn nhỏ tuổi này cơ mà các bạn cứ từ từ mà hưởng thụ nhá, chẩu tre nốt đi. Sau này lớn hơn một chút sẽ biết lúc đó các bạn đã "ấu trĩ" đến mức nào. nhất là bạn còn nói mẹ là "con mụ già". cứ ngấm dần bạn ạ. mình cũng đã từng không biết trân quý, không biết gìn giữ. và bây giờ mình cũng đã thấm và hiểu được tầm quan trọng của người mẹ. rồi bạn sẽ hiểu dù xô có cao quý đến mức nào đối với bạn thì mẹ bạn còn cao quý hơn gấp trăm ngàn lần.

^^

Các bạn đừng có ý nghĩ rằng thà bỏ bố mẹ chứ k thể bỏ xô nhé. sau này sẽ hối hận đấy.

Thân gửi mấy bạn đã làm mình phát điên và chửi nhau với mấy bạn như 1 con tâm thần nhưng là các bạn đụng cham đến chúng tôi trước nhé ^^, và thân gửi em 2k kia nha chị thật sự "xúc động" bởi câu "con mụ già" của em đấy. Không biết nói gì hơn nhưng các bạn chắc đã ăn đủ gạch đá rồi. Cứ tiếp tục như vậy nếu các bạn muốn. Các bạn cứ như thế thì có lẽ sau này AFE còn đông hơn cả Exotic đấy có biết không? Cứ lôi kéo thêm antifan về cho Exo nếu các bạn muốn. Tôi cũng chỉ nói thế thôi. Không muốn nói thẳng vào mặt mấy bạn bởi tôi k muốn chửi nhau với mấy bạn nữa.

Stop Here! OK
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 27-6-2014 16:46:12 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra chia tay cũng chỉ đơn giản như thế mà thôi

Có đau đớn, có nước mắt nhưng ngủ 1 giấc sáng hôm sau vẫn làm việc bình thường

Có chăng buồn lòng mỗi khi đêm đến, mỗi khi cô đơn.

Ừ thì cười, có sao đâu.

Muốn chia tay vẫn làm bạn. Ừ, chúng ta là bạn

Nhưng bạn là bạn, người yêu là người yêu

Đừng đối xử như tôi vẫn là người yêu bạn.

Bây giờ, tôi chỉ là BẠN của bạn mà thôi.

Bình luận

quá nguy hiểm luôn ss  Đăng lúc 29-6-2014 08:45 PM
hức, nguy hiểm quá.  Đăng lúc 29-6-2014 08:35 PM
đúng đó ss cái cô hàng xóm nhà e lúc sét đánh dđ rút dây điện tivi thế là bị giật phải băng bó tay á mà cuối cùng tivi vẫn cháy  Đăng lúc 29-6-2014 08:31 AM
ss cứ tưởng ở trong nhà thì ko vấn đề gì, thôi sau thì tắt hết vậy. Điện thoại ko dám cầm luôn  Đăng lúc 28-6-2014 09:09 PM
tắt hết đi ss, hôm ấy sấm sét to quá phố em mấy nàh bị sét đánh cơ. có nhà hỏng tivi nhà hỏng bộ dây mạng riêng nhà e hỏng lap+điện thoại+cục mạng+lò vi sóng...   Đăng lúc 28-6-2014 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 4-7-2014 02:56:48 | Chỉ xem của tác giả
TIỀN LỘ

Tôi chưa từng tự cho mình là con người mạnh mẽ, cũng chưa từng nghĩ mình quá yếu đuối… thế thì sao? Tôi vẫn cứ bình thản bước đi trên con đường đời của mình, chỉ một mình… tôi muốn một lần vấp té, dù tôi đã nhiều lần vấp té… đứng dậy thôi  khi không có ai bên cạnh nâng đỡ… phải, tôi là tôi có đòi hỏi cao mặc dù mình chẳng ra gì… thế có ai từng mất đi thứ quý giá trong đời chưa? Nếu có thì thứ mình muốn có lại được phải là bảo bối… đơn giản thế thôi… khép lòng lại, chẳng thích nhận đau thương xung quanh, thì chẳng có gì gọi là tội lỗi… để tôi quyết định khép lòng… Rồi năm tháng đi cùng sự vô tình, tôi lặng lẽ nhận ra rằng… tôi không tự mình sinh ra, nên không thể tự hủy diệt… Chẳng ai chịu nổi cũng như thích một gái già khó tính, mà tôi cứ tự cho rằng có gì đâu, đòi hỏi cao mới có sự tiến bộ… mệt mỏi ư… không, tôi đã quen với sự mệt mỏi từ 34 năm rồi, thì tôi còn biết than thở với chính mình chi nữa… Từng nghe trên đường đời câu:

Khi tổn thương trở thành thói quen, thì con người tự nhiên sẽ biết cách sống trong bình thản

Hay đấy chứ, và quyết làm theo, rồi cũng trên đường đời lại đọc được câu:

Những gương mặt tươi cười không có nghĩa là nỗi buồn không tồn tại! Điều đó nghĩa là họ có thể chế ngự nó. ( William Shakespeare)”

Phải chăng tôi luôn tự cười cái bản thân mình, có lẽ thế…… Chắc là thế…. Đôi lúc tôi cố gắng nghĩ thật khác đi, nhưng rồi tôi lại không cho phép bản thân mình được quyền làm theo những ý nghĩ của chính mình… hahaha… một lần nữa tự cười cái bản thân cổ hủ, miệng thì nói ghét cái đạo lý phong kiến.

Ừ, thế đi, lại tự bắt mình chấp nhận cho mọi thứ, để tự làm mình trở nên thật lớn, lớn như cái ngày anh rời xa tôi, để tôi một mình, giữa khoảng trời thương nhớ theo năm tháng cứ dần trôi qua, không thể vơi đi tí ti gì… trái lại nó càng đong đấy qua những gì mình từng và đang thấy.

Bảo với lòng, ngước nhìn trời cao, tự tin miệng lại buông lời khẳng định…

Em đang hạnh phúc, chỉ là hạnh phúc thôi anh ạ, từ khi anh đi, chẳng bao giờ em có thể thêm vào từ rất… cái từ mà lúc có anh em cũng chẳng thèm dùng đến, cho đến tận bây giờ… nhớ…

Nhớ là gì? Nhớ là khi mình nghĩ mãi đến một người.

Nhớ là mình cứ mãi lưu giữ hình ảnh người trong tận cùng ký ức, khắc cốt ghi tâm.

Từ cái khoảng không gian mà chỉ có một màu tối đấy, ánh sáng từ trời bỗng lóe lên, như hoa pháo rực rỡ, lại không đem theo hình ảnh anh, nhưng sao nhìn vào, em vẫn thấy anh hiện hữu thế này…

Mưa sẽ làm cho tâm hồn tôi dịu lại, cho tôi lại biết vương vấn bao nhiều điều để mà tưởng… để mà nhớ…

Nhưng trời hôm nay… không có giọt nước mắt nào, chỉ có cái nóng, vậy mà lại có thể làm mắt tôi cay cay, nhìn lên khoảng không ấy, mịt mờ quá, như con đường mà tôi phải đi, không còn anh bên cạnh dìu bước.

Đếm từng bước chân, càng lúc tôi càng cảm thấy mệt mỏi, dù chỉ là đôi chút mệt mỏi, tôi vẫn phải cố bước, tiếp hết con đường của mình, để mai này khi tôi bình yên bởi đang nghĩ rằng, khoảng cách giữa anh và tôi dần dần được rút ngắn lại.

Vẫn cứ… biết… hài lòng… bình yên, dù cô đơn một mình…

Tôi… không bao giờ dừng lại dù cả thế giới này chỉ còn có một mình tôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 12-7-2014 03:26:57 | Chỉ xem của tác giả
CẦU VÒNG TRONG ĐÊM

Làm sao ta có thể nhìn vào bầu trời đêm mà tìm kiếm cầu vòng.

Dù trời đang có mưa… thật lớn, tiếng nước chảy ào ào lấn át mọi thứ, vậy mà nó lại hòa vào khúc nhạc êm đềm như chỉ để cái cảm xúc nhớ thương chầm chậm bước vào ký ức ta…

Run rẩy theo điệu nhạc, lướt đi bằng đôi chân yếu đuối, làm nên một bài ca tuyệt đẹp, ngẩng nhìn mưa rơi, ánh sáng nơi cuối con đường mờ ảo, cũng có thể soi rọi một khoảng trống dưới mái hiên nhà, nơi những hạt mưa không thể chạm tới.

Đó là nơi của bóng đêm ngự trị, một mảng tối nhỏ màu đen đặc, chợt lấp lánh ánh sáng… cầu vòng… chính là cầu vòng bởi ta thấy rõ ràng nó có một dãi màu vô tận, như không dứt… con đường cong đầy sắc màu đấy đưa ta bước vào một khung trời mới… Ta thấy hy vọng, thấy niềm tin, thấy ước mơ cùng một lúc hiện hữu… và ta đã thấy Anh, trong cái sắc màu lấp lánh, để ta nhận ra rằng, trong lúc ta yếu đuối nhất, ta vẫn có Anh ở bên.

Ta cảm ơn đêm nay, cảm ơn cái mà ta đang gọi là cầu vòng trong đêm, nó đem đến cho ta cái hình ảnh mà ta luôn giữ trong ký ức.

Đêm thật buồn, nhưng vẫn không làm lu mờ đi cầu vòng lấp lánh, ẩn trong một màu đen đặc đấy… ta hóa mình, thành bụi khí… ta ước mình được hòa cùng sắc tím yêu thương.

Lại nhớ Anh nữa rồi

Bình luận

anh không bao giờ khóc để ss biết anh rất mạnh mẽ, còn ss lại quá yếu đuối, thua cho tất cả mọi thứ rồi em ạ  Đăng lúc 24-7-2014 01:58 AM
Là mưa hay là nước mắt của anh?  Đăng lúc 15-7-2014 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 12-7-2014 21:50:47 | Chỉ xem của tác giả
YÊU NHẦM NGƯỜI ÂM

(Một ý tưởng mới le lói trong đầu mình )

Cái này tạm coi là mở đầu

Đôi khi...
Cái chết chưa phải là sự kết thúc!
Một cuộc tình bi thảm được chấm dứt bởi cái chết...Liệu có phải là kết thúc hay chưa?
Bi kịch sẽ được giải thoát?
Hay...
Bi kịch lại nối tiếp bi kịch?
Oán tình lại nối tiếp oán tình?
Đây là một câu chuyện kinh dị bắt nguồn từ một câu chuyện tình đầy ai oán.
Cô không yêu anh.
Anh quá yêu cô. Yêu đến si cuồng điên dại!
Anh yêu cô đến nỗi...không còn cách nào khác...anh ôm cô xuống địa ngục.
Nhưng thần chết trêu ngươi.
Hắn ôm lấy anh, lại buông tay cô!
Anh ở cõi âm.
Cô thuộc cõi trần.
Ái tình đến chết vẫn không dứt.
Kết lại thành hai chữ: DUYÊN ÂM!

Ký tên
Nguyên Anh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 15-7-2014 11:05:07 | Chỉ xem của tác giả