Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 6-10-2013 16:43:58 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ mình nên dừng lại một chút, nhìn nhận quãng đường mình đã đi qua. Mình viết fic cũng chưa bao giờ trông chờ fic có nhiều người comt nhưng thực sự đã vui đến khóc thét lên khi đọc những dòng comt của ngkhác, mình đã nghĩ họ sẽ là những reader mà mình yêu qúy nhất, mình viết fic củng chỉ vì họ. Vậy mà giờ đây họ dường như đã k còn quan tâm đến fic mình, chẳng bao giờ thấy họ nữa. Có lẽ mình viết quá tệ rồi, mình k biết nên tự lừa dối bản thân thế nào đây nữa

Bình luận

Ầyyy... Chắc em đang giận ss :( đợt rồi ss bắt đầu đi thực tập nên bận quá. Chỉ rảnh mỗi tối thứ 6 thôi đó :( đừng nghĩ linh tinh nữa nhaaaaaa...  Đăng lúc 8-10-2013 09:48 PM
vào năm học r mà! họ bận hok r bận đi làm, có 1 số reader của mình cũng ko thấy đâu lun!  Đăng lúc 8-10-2013 09:19 PM
;)) có lẽ vì họ bận việc khác chăng ?  Đăng lúc 6-10-2013 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 8-10-2013 20:25:53 | Chỉ xem của tác giả
Cười đâu chỉ khi hạnh phúc. Mà ngay cả khi đau khổ nhất con người ta cũng có thể mỉm cười. Quan trọng là ta luôn mỉm cười và biết cách mỉm cười với cuộc sống.

Biết yêu một người là điều rất hạnh phúc. Và được một người yêu lại càng hạnh phúc hơn. Giữ được hạnh phúc đó lại là một điều vô cùng khó khăn. Và khi ta không thể giữ được nó nữa thì hãy buông tay. Để trái tim biết thế nào là đau, để rồi nó lại biết thế nào là loạn nhịp !!!

St.

Bình luận

Để riết rùi thành *vô giá* giống ss lun đó nhe ^^  Đăng lúc 16-10-2013 07:54 PM
để mí nữa dao bán mí có giá ss à  Đăng lúc 13-10-2013 09:04 PM
Ai sợ ế thỉ đi rao bán đi, hì  Đăng lúc 11-10-2013 08:07 PM
chưa, mây vẫn ế kyo à  Đăng lúc 11-10-2013 07:22 PM
tự hoi mây đã yêu chăng  Đăng lúc 8-10-2013 09:22 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 11-10-2013 18:11:11 | Chỉ xem của tác giả
MƯỜI TAY
Bồng bồng con nín con ơi
Dưới sông con cá lội, ở trên trời chim bay
Ước gì mẹ có mười tay
Tay kia bắt cá, còn tay này bắn chim
Một tay chuốt chỉ chuồn kim
Một tay đi làm ruộng, một tay tìm hái rau
Một tay ôm ấp con đau
Một tay đi vay gạo, một tay cầu cúng ma
Một tay khung củi, muối dưa
Còn tay để van lạy, để bẩm thưa đỡ đòn
Tay nào để giữ  lấy con
Tay nào lau nước mắt, mẹ vẫn còn thiếu tay
Bồng bồng con ngủ con say
Dưới sông cá vẫn lội, chim vẫn bay trên trời.

Oa hum nay học văn được học bài này nè
thấy hay dã man con ngan luôn ý
đọc xong sao mà thương mẹ nhìu hơn nữa
híc đọc đi đọc lại đọc hoài mà không chán
mọi người đọc coi có hay hem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 13-10-2013 20:47:14 | Chỉ xem của tác giả
Quyết định rồi
Tam ngừng fic cổ trang của mình đang viết lại
Chuyển qua viết Yongseo ngay và lun
Đang bấn phim của nàng seo quá trời
Viết nào. Các bợn đợi Fic của mềnh nhé{:408:}

Bình luận

ok ss, ko nhiều thê đâu ạ  Đăng lúc 16-10-2013 08:00 PM
ss đã sửa lại phần rat của fic Trăng-Sao-Mặt trời theo sự nhìn nhận của mọi độc giả, xin lỗi mod nhé ^^  Đăng lúc 16-10-2013 07:57 PM
ss đợi, nhưng nếu nhân vật lên tới hàng 9 thì ss bó mắt, ko thể đọc, hì  Đăng lúc 16-10-2013 07:55 PM

Rate

Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 15-10-2013 21:29:48 | Chỉ xem của tác giả
có người bảo viết fic phản ánh tâm trạng xen lẫn tính cách của au

mình viết fic đa phần đều là se ,và mn chung 1 nhận xét đó là đau đến cùng của sự tuyệt vọng

1 cái se khiến nam /nữ chính,hay phụ trong câu chuyện dường như ko có lối thoát ,họ muốn chống trả lại số phận và vận mệnh,nhưng rốt cuộc đều phải khuất phục .

se đau đến tận cùng sự tuyệt vọng,tàn nhẫn đến điên loạn(đó là châm ngôn khi mình đặt bút viết câu chuyện se )

{:408:} phải chăng nó phản ánh 1 tâm hồn bị khuất trong mình, nó vô vị./nó bình thản đến đáng sợ,đôi khi nó thật tàn nhẫn muốn phá bỏ nhưng ko thể

Bình luận

hì hì chắc chắn ss ss cũm thế ạ hì  Đăng lúc 18-10-2013 05:14 PM
dạ ss nếu như có thể cảm ơn ss nhoa nhoa hehe  Đăng lúc 17-10-2013 04:38 PM
híc bố hông gọi điện cho em lâu zị thì em gọi làm gì ạ thực là em hông dám  Đăng lúc 17-10-2013 01:26 PM
Kyo hỏi Sae xem rồi nhắn cho ss để ss xem có thể sắp xếp ko? Vì dạo này ss ko thấy Sae onl, nhớ nhé ^^  Đăng lúc 16-10-2013 08:44 PM
Kyo mạnh mẽ và còn có thêm tính cố chấp, cứng đầu, nên Kyo ko phá được, hì  Đăng lúc 16-10-2013 07:59 PM

Rate

Hss2105 + 5 nhg hay mà ss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 16-10-2013 20:01:15 | Chỉ xem của tác giả

Đúng là viết fic có phản ứng tâm trạng và xen lẫn tính cách của Au, như Kyo nói…

Nhưng ngoại trừ tháng 10 ra, bản thân mình lại khác Kyo ở chổ, khi mình viết He, tức lòng mình đang buồn, còn khi mình Se thì mình lại đang vui, viết để giải tỏa, để cân bằng trạng thái tâm lý trong cuộc sống thực tại.

Ngẫm nghĩ lại quãng thời gian trôi qua trong đời, thì mình đã đi được hơn nữa đời người rồi đấy chứ, với những gì mình nhận được thật nhiều hơn mọi người nơi đây, đó phải chăng tự thấy mình lỗi nhịp trong một cộng đồng tuổi trẻ, mình chưa từng biết dừng là gì, dù mỗi khi có điều gì đó cản trở làm mình vấp ngã, đôi chân thì là của chính mình mà không là của ai khác, nên mình không cho phép mình dừng lại để kéo dài con đường cuộc đời mình.

Thế nhưng mình đã đi quá nhanh? Có lẽ vậy…

Mình không quen đứng lại một chổ để chờ đợi, thôi thì, muốn có bạn đồng hành, tức mình phải tự đi ngược lại vậy… đó cũng là cách tốt cho bản thân mình, như để rèn luyện…

Bởi vì không thể bắt tuổi trẻ phải già trước tuổi như mình được ^^
Bởi vì không thể: “ Hãy thay đổi chính mình, chứ đừng thay đổi thế giới”
Và bởi vì mình biết chắc mình không thể lên núi đi tu…

Bình luận

ss xây nhìu ss ạ :"> bất động sản đang hot  Đăng lúc 21-10-2013 09:47 PM
ờ vâng a  Đăng lúc 16-10-2013 08:47 PM
à theo như tình hình off thứ 7,7g tối,nhưngem ko bi kd9ia điểm ở đâu,ko nghe chim noi  Đăng lúc 16-10-2013 08:28 PM
há há em tâm trangma2  Đăng lúc 16-10-2013 08:16 PM
há há,chăm ngôn cuối đi tu  Đăng lúc 16-10-2013 08:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 16-10-2013 20:29:54 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua là sinh nhật mình . Mình nhận được nhiều quà từ bạn bè lắm nhét quà đầy một ba lô luôn mà còn hông đủ nhoa hehe .
Mẹ tối qua cũng làm một bữa cơm gia đình thiệt là ấm áp luôn có các cô chú các bác ở gần đến góp vui . Các chú các bác ở xa không đến được thì cũng gọi điện chúc mừng nữa .
Ừ nhiều quà là vậy được mọi người chúc vầy mình vui lắm cười muốn rách miệng luôn ý hihi . Nhưng mà mình vẫn đợi vẫn đợi lời chúc từ một người . Chả biết bố có còn nhớ sinh nhật mình không nhỉ ? Không biết bố có còn nhớ đến cái ngày mà đứa con gái bố đã lãng quên từ lâu này chào đời không ? Là bố nhớ nhưng không dám gọi hay là bố đã quên rồi . Sinh nhật mình 15 năm nay chắc là có mỗi lần sinh nhật lúc 1 tuổi là có bố ở bên cạnh thôi . Còn bây giờ 14 bữa sinh nhật còn lại thì đều là thay bằng " một người bố khác " ^^. Thực là chẳng cần bố tặng quà cũng chẳng đòi hỏi gì nhưng chỉ cần bố nhớ được sinh nhật của con và gọi điện chúc con một câu dù chỉ là chúc con sinh nhật vui vẻ thôi mà chẳng bao giờ mình nhận được hết trơn á .
Mà một cuộc gọi điện hỏi thăm thôi cũng không có thì một lời chúc mừng sinh nhật sao mà được . Có lẽ là bố quên đi đứa con gái này thiệt ùi hihi .
Con thực sự là trách bố đấy nhưng lại không thể nào mà ghét bố cho được haizzzz . Biết là bố sẽ chẳng gọi đến chúc mừng mà vẫn cứ hi vọng . Sinh nhật cả ngày đều rất vui nhưng rồi đến đêm lúc đi ngủ thì nước mắt cứ chảy ra chẳng thể ngăn được . Có bao giờ bố nghĩ đến con một lần không vậy ?
Sinh nhật năm nào trước khi thổi tắt hết tất cả ngọn nến đi mình đều ước sinh nhật năm sau sẽ nhận được lời chúc từ bố và sẽ không phải khóc thầm như thế nữa . Và cũng tham lam ước thêm là đây sẽ là lần cuối cùng chia sẻ những điều này với tụi bạn . Nhưng năm nào cũng như vậy hết điều ước này chẳng bao giờ thành hiện thực cả bực mình thiệt á {:135:} hì .
Sinh nhật năm nay mình lại ước một điều ước y chang như thế không biết năm sau có thay đổi được không đây haizzzz {:177:} .
Sinh nhật năm nào cũng vui như vầy nè nhận được nhìu lới chúc lắm trên kites trên face rồi thì nhìu quà nữa nhưng không hiểu sao vẫn có một sự buồn nhẹ !!! {:153:} . Ước rằng sinh nhật này năm sau của mình bố sẽ nhớ - Bao giờ bố mới thực hiện điều ước này cho con ?

Bình luận

Hihi, ko có chi mà bé ^^  Đăng lúc 18-10-2013 08:03 PM
vì ss từ lâu đã từ bỏ ,nên ss ko quá chú trọng có, nên vì thế nó mất đi ss ko đau lòng,ss tin em sẽ làm đc hee  Đăng lúc 17-10-2013 06:51 PM
nếu ko thể hãy chon cách lãng quên,hãy cảm nhận em ko có, em sẽ ko bùmn  Đăng lúc 17-10-2013 04:35 PM
nếu hỏi ko đc,nếu quá đau,em hãy tập cảm nhận rằng,ko có,sẽ ko sợ  Đăng lúc 16-10-2013 08:49 PM
sao ko hỏi thẳng  Đăng lúc 16-10-2013 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 16-10-2013 20:42:50 | Chỉ xem của tác giả
beauty.s2_beast gửi lúc 16-10-2013 20:29
Hôm qua là sinh nhật mình . Mình nhận được nhiều quà từ bạn bè lắm nhét quà đầy m ...

Ôi, ss xin lỗi bé Min nhé !!! Vì ss không biết sinh nhật của bé Min, thôi nhận lời chúc muộn vậy ^^

Chúc bé Min thêm một tuổi thêm nhiều sức khỏe, thông minh để học tốt, trái tim thêm nhiều niềm vui, thêm nhiều tình cảm dành cho những người xung quanh mình ^^. Chi cần bé tin, điều ước của bé sẽ trở thành hiện thực ^^

Còn không thì bé hãy làm cho điều ước của mình thành hiện thực đi. Vào lúc nào có thể thích hợp nhất đấy ^^
Bố không nhớ mình thì mình nhớ bố vậy, ss ngưỡng mộ các em có bố, và còn ngưỡng mộ bé hơn là có đến hai bố ^^
Yêu thương trân trọng hết cả hai bố, bé ạ, sau này khi bé lớn bé mới biết nuôi một người vất vả lắm đấy ^^

Bình luận

hihi dạ cảm ơn ss nha  Đăng lúc 17-10-2013 01:25 PM
há há ss coi phim em giới thiệu đi, hay lắm ss,em đã khóc vì tình ban của ho đó  Đăng lúc 16-10-2013 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 20-10-2013 14:11:55 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 21-10-2013 17:21:57 | Chỉ xem của tác giả
Khi bạn đăng fic lên là đang xây dựng nền móng cho ngôi nhà, trãi qua từng chap là mỗi tầng lầu được xây nên. Mỗi khi xây được thêm một tầng chứng tỏ bạn giàu về sáng tạo, tự tin và được sự ủng hộ từ mọi người. Vì vậy hãy chắc chắn rằng đây là quyết định đúng đắn sẽ theo và xây dựng nó đến cùng hay đập vỡ nát chúng chỉ vì cụt hứng, không ai quan tâm.

Bình luận

Vậy ss ở đây xây buildings nhé ^^  Đăng lúc 21-10-2013 09:33 PM
ồ san iu đầy tâm trang của ss  Đăng lúc 21-10-2013 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách