Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
Thu gọn cột thông tin

[Talent Show] The Voice - Vietsub Ep21 End SS2 Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-3-2012 20:57:31 | Xem tất
yeah yeah yeah!!!!
đã có ep 7 rồi mong mỏi bao nhiêu ngày nay đã được xem tiếp
thankssssss subteam so so so muchhhhhh
yêu mọi người rất nhiềuuuuuuuuuuu
kéo torrent thooiiiiiiiiiii :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2012 21:02:04 | Xem tất
Dia trong ep 7 tuyệt thật!!!
Mình ấn tượng Dia từ lần thử giọng đầu tiên, một con người nhút nhát nhưng có giọng hát thật đáng khâm phục.  Có thể trong cô ấy luôn có nỗi sợ hãi ngự trị, nhưng khi giọng hát cất lên mình có cảm giác có gì đó bùng cháy, muốn thoát ra, muốn tỏa sáng. Mình luôn thấy cô ấy làm chủ giọng hát của mình, chưa bao giờ run sợ khi cất tiếng hát.
Mình thik Dia, hj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2012 21:46:41 | Xem tất
không biết mấy bạn thế nào chứ sau khi xem show này, mình bắt đầu hâm mộ Blake Shelton.
Hồi trước chỉ biết qua thôi, bây giờ hâm mộ luôn. Rõ ràng Blake cũng là 1 huấn luyện viên giỏi khi phát hiện và giúp đỡ những giọng ca như Xenia với Dia.
Hy vọng đội Blake sẽ thắng ở ss2

Bình luận

Đội Blake thắng ss 2 rùi bạn ơi, người thắng là anh Jermain Paul đó.  Đăng lúc 24-10-2012 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 11:48:33 | Xem tất
hì, phải reg cái nick để nói lên những điều sau đây.

Mình từng xem show the voice (các clip nhỏ trên youtube) nhưng lần này theo dõi cùng kites thú vị hơn gấp trăm lần.
Đây là một show quá tuyệt cho những người thích "the true voice" như mình, nơi mà giọng hát là tất cả chứ ko phải những trò lố, những chiêu bài (1 chg trình live như ep.7 thì làm sao có chiêu đc)

Và tuyệt vời hơn nữa là các bạn làm sub. Thật đáng kinh ngạc vì mình đoán các bạn sub dựa trên nghe chứ ko phải dịch từ Script có sẵn và đây hẳn là lý do 1 tuần 1 tập do rất mất thời gian và công sức. Tuy thật lòng mình thấy có một số chỗ sub có "hơi kỳ lạ" :P nhưng trên tất cả là công sức các bạn bỏ vào, nghe - dịch, cảm nhận - dịch. RẤT RẤT TUYỆT !
Mình chắc rằng Mọi người hoàn toàn có thể vừa xem Show, vừa học English vô cùng hiệu quả.

Cám ơn và chúc sub team thành công hơn  :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 12:52:54 | Xem tất
Vừa xem xong tập 7 nhìn lại thì cả 8 aritist biểu diễn đều tuyệt vời, ai cũng hát live hay cả. Bây h chỉ ngóng tập tới, mà có ai biết thông tin về SS2 ko share vs, cả xem live nữa. Xem bạn Dia hát xong mình cầm đt lên định vote thì nhớ ra cái này từ năm ngoái. Tks subteam nhìu biết subteam vất vả nhưng nhiều đoạn lyric mất quá nhanh chưa kịp nhìn mà nhìn phụ đề TV ở dưới thì tất nhiên có phần chưa đc sát nghĩa ( k có ý chê subteam) cùng vs nhìn TA đôi khi đến mấy đoạn điệp khúc còn ngân nga hát theo.
Cảm ơn subteam :)

Bình luận

hoặc có những câu bọn mình dịch thoát ý, nếu chỉ để ý TA thấy ko giống hoặc ko sát cũng phải,=)! Nhưng thanks bạn đã đóng góp nhé!  Đăng lúc 11-3-2012 08:52 PM
ko phải đâu bạn, có đoạn ca sĩ hát quá nhanh, lyrics TA cũng chạy nhanh theo bạn ko xem kịp, nên có khi nó ko khớp với phần lời dịch bên dưới!  Đăng lúc 11-3-2012 08:50 PM
cảm ơn bạn đã góp ý, sẽ khắc phục vào tập tới ^^  Đăng lúc 11-3-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 15:25:48 | Xem tất
SS2 hiện đang chiếu trên AXN bạn có thể xem vào trưa thứ 7 tầm 11h có vie65tsub sẵn
Nhảy vào thấy e7 mừng muốn khóc
Thanks subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 19:10:21 | Xem tất
Subteam ơi xong cái này làm tiếp ss2 nhé! giờ chíu trên AXN m` ko coi dc
Hi vọng Xenia với Dia vô vòng sau, tập này thích nhất X với D XD
Còn vụ nghe dịch hay là làm theo sub Eng thì m` cũng đoán là nghe dịch vì thấy có chỗ ghi Connie West ^^

Bình luận

có j đâu muh, lỗi bé tẹo, subteam cố lên :D  Đăng lúc 12-3-2012 10:17 PM
Còn Connie do lỗi chính tả thôi, thanks bạn đã đóng góp nhé!  Đăng lúc 11-3-2012 08:55 PM
Có script bạn ạ, nhưng bản sub cũng thiếu nhiều, cũng phải nghe thêm, nhưng đúng là giám khảo nhiều khi bình luận những câu biết chết liền bạn ạ,=)  Đăng lúc 11-3-2012 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 23:15:53 | Xem tất
Sạn nhỏ thì ko làm lu mờ đc công sức của SUB TEAM :X

Nhân tiện thì mình thích giọng của Xenia ở tất cả các bài bé này hát, nghe rất giống Lily Allen (hy vọng nhớ đúng tên - ca sĩ người Anh). Giọng có gì đó vỡ nhẹ ở các chữ. Tuy on stage hơi ngại ngùng nhưng nhắm mắt nghe giọng này thì thật tuyệt.
Dia với bài Heartless đã là cái đinh của show này rồi. Không thể cool hơn :) mình còn chả buồn nghe bản gốc của ông West tai tiếng đó làm gì.

Bình luận

may mà Blake ngăn ko để Dia hát theo bản gốc của Kayne, mà để Dia phối lại theo bản cover của The Fray đó bạn. 1 quyết định chính xác cực kỳ lun.  Đăng lúc 24-10-2012 07:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2012 00:32:42 | Xem tất
phải nói là bản phối Heartless của Dia quá chuẩn
nghe da diết và rất phiêu :)
trong season 1 thì mình thấy giọng của Javier, Dia và Xenia là ấn tượng nhất
rất cảm ơn subteam đã làm show này

xem vietsub ss2 trên AXN vào lúc 11h ngày thứ 7 và 21h giờ ngày thứ 2
season 2 cũng có rất nhiều giọng hát ấn tượng
cheers :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo