Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bacham72
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] Khi ta đã yêu nhau | Bacham72 | Moon Chae Won - Song Joong Ki | Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 29-5-2013 23:55:58 | Chỉ xem của tác giả
emluon_nho_anh gửi lúc 29-5-2013 11:34
Chời oi đọc xong rồi, phải nói là quá hay luôn
Ban đầu đọc em không nghĩ .

Ss cảm ơn Sae nhé !!! Không quăng đá, lại quăng mật ngọt thế này.
Vốn dĩ mũi ss đã to hơn người bình thường bây giờ còn to thêm ^^
Khi viết fic này ss viết theo cảm xúc, nên đôi lúc gõ bàn phím mà không biết mình đã viết gì, dự tính sửa nhưng lại nghĩ. thôi, cảm xúc thì thường không được mượt mà, trôi chảy, cứ để vậy.
Nhân vật Joong Ki ss viết được vì cảm nhận sau khi xem phim Sói, nhiều hơn là Nice Guy
Còn Chae Won thì cảm nhận được từ Nice Guy.
Nói về độ 18+ thì ss chưa nghĩ đến, vì ss không dám chơi với "dao hai lưỡi"
Hơn nữa ss thích để đoạn tiếp theo đấy cho độc giả "cảm nhận", vì "sở thích" của mỗi độc giả khác nhau, hì
Nhưng quan trọng nhất là ss không có tiền đền thuốc men cho độc giả, haha.
Cảm ơn Sae đã cảm nhận được câu chuyện của ss !!!

Bình luận

ôi hot tẹo nữa cũng không sao chị ơi  Đăng lúc 30-5-2013 10:07 PM
cảm xúc này mới hay, s mà sửa lại là sai lầm. e cóa quăng mật ngọt đâu, em nói thiệt lòng mà.^^ viết tiếp nhen bà chệ  Đăng lúc 30-5-2013 10:51 AM
đến vai trong phim "người đàn ông của nữ hoàng", cũng mạnh mẽ và bản lĩnh như thế này nè. Tuyệt lắm đóa s!  Đăng lúc 30-5-2013 10:49 AM
s, truyện đã end ùi, s viết tiếp truyện khác nữa đi s. nha...nha s. E đọc cũng nghĩ ngay đến Joong Ki trong sói, còn Chae Won e lại nghi  Đăng lúc 30-5-2013 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 31-5-2013 11:25:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim ấy Moon Chae Won là em họ công chúa, công chúa trốn đi chơi để tránh gặp phò mã tương lai kiêm thầy sẽ dạy công chúa học từ lúc đó. Chae Won thay thế chị. nhưng lại iu phò mã
Người ấy thì nghe nói công chúa kiêu kỳ nên ghét, sau đó hiểu lầm ghét Chae Won. Khi hiểu ra iu công chúa thì mới hay người mình yêu không phải là công chúa, vì thế định từ hôn và kháng chỉ
Rùi ba Chae Won độc ác cướp ngôi, công chúa thù và hành hạ Chae Won vì ba cô giết hết gia đình mình
Chae Won thì ra sức ngăn ba và muốn nối quan hệ chị em thân thiết với công chúa nào ngờ bị công chúa sỉ vã, hành hạ, tát khóc lên khóc xuống, thù luôn cả cái tội cướp phò mã mà công chúa yêu lỡ mất rùi nữa
Sau đó Ba Chae Won giết hết gia đình phò mã vì gia đình ấy trung thành với vua cũ
VÀ Chae Woon với người yêu đối diện với quan hệ thù hận 2 nhà
Chae Won lấy cái chết của mình để bảo vệ người yêu, nhưng bất thành, cô trốn đi, người yêu cô hận cô theo quân phiến loạn chống triều đình
Tới khi họ hiểu ra nhau, thì người yêu cô bại trận, ba cô đánh gần chết
Kết thúc là 2 nấm mộ cạnh nhau. Người iu của cô và cô. Nhưng thật ra ở 1 nơi xa họ hạnh phúc và ko nghĩ đến thù hận nữa.người iu cô bại trận nhưng ko chết chỉ mù vĩnh viễn

Bình luận

há há ta mới đem hết fic takeru ra á chim  Đăng lúc 11-6-2013 11:41 AM
chít nói xấu bị phát hiện lẹ quá ta ,tàu ngầm ghê quá ^^ ,fic ta hơn 1k4 20 rùi kìachim  Đăng lúc 9-6-2013 10:47 AM
Là Park Shi Hoo đó s.  Đăng lúc 1-6-2013 02:57 PM
Một chuyện tình thật buồn, giống như tiểu thuyết vậy em? Ai đóng vai phò mã vậy?  Đăng lúc 31-5-2013 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 9-6-2013 10:05:55 | Chỉ xem của tác giả
mới quất xong chương 1

quá dài,ss viết mấy trang word thế a, em ko đủ kiên nhẫn ngồi viết nhìu như thế

thích đoạn đối thoại

"dạ thưa-dạ thưa "vô cùng lý thú nhá

rồi đoạn gặp lão ông già tóc râu bạc

" đọc ban đêm dễ suy luận lắm,hì hì "

lối hành văn của ss mượt mà đó nhỉ, không hề lủng củng như văn em ^^

Bình luận

biết tàu ngầm thì đừng cóa mà bêu rếu nhá  Đăng lúc 11-6-2013 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 9-6-2013 10:16:27 | Chỉ xem của tác giả
kyoluvjj gửi lúc 9-6-2013 10:05
mới quất xong chương 1

quá dài,ss viết mấy trang word thế a, em ko đủ kiên nhẫn ngồi  ...

Oh... Kyo đọc nhanh nhỉ ^^

Sae cũng nói thích đọc trước lúc ngủ, ss thì chịu thua, vì điện thoại ss cổ lỗ sỉ nên không nằm đọc fic được, hihi

Khoảng 100 mấy trang, word ss chọn cỡ chữ 14 lại phóng to ra nên chắc nó nhiều

ss viết theo cảm xúc, nghĩ gì viết đó ^^

mỗi người có cách viết khác nhau, có cái hay khác nhau

như thật nhiều món ngon được bày lên bàn

quyết tâm ăn mà không sợ bị bội thực.

thử xem nhân vật Thái Viên và Chae Won khác nhau như thế nào nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 9-6-2013 10:24:57 | Chỉ xem của tác giả
Bacham72 gửi lúc 9-6-2013 10:16
Oh... Kyo đọc nhanh nhỉ ^^

Sae cũng nói thích đọc trước lúc ngủ, ss thì chịu thua,  ...

vâng em nghĩ chút vào đoc chap 2 nè

nghe chim kể ko hay bằng đoc tận mắt

chim viết truyện hay mà kể chuyện dở quá,há há, bà chim nghe đc chắc em gái bi lột da quá

em đi phơi đồ vào quất chương 2 rùi cho ss bik cảm nhận

Bình luận

Oh! Sae và Kyo cùng nhanh như nhau nhỉ ^^  Đăng lúc 9-6-2013 04:11 PM
Ta chem nat thay chu lot da dzi. Nho nhe nho nhe. Dung hong ma ta ke chuyen cho nghe nua nhe. Ta ghim ta ghim. Gruuuu Kyo gia chet bam  Đăng lúc 9-6-2013 10:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 21-6-2013 19:17:08 | Chỉ xem của tác giả

LỜI KẾT

Trước tiên cho Au gởi lời cảm ơn chân thành đến mọi độc giả !!! Cùng lời cảm ơn mọi góp ý của các bạn !!!

Vậy là đã đúng hai tháng kể từ ngày Au đăng chap cuối, nhưng không ai phụ Au casting nhân vật phụ cả. Vậy Au sẽ để nguyên tên cho nhân vật phụ và nói thêm về vấn đề này.

Au chỉ muốn câu chuyện của mình thật gần gũi với người Việt.

Tại sao Au nói Việt lại có hai nhân vật chính là Hàn?

-        Các độc giả xin cứ xem như là dạng giao lưu văn hóa vậy.

Việt thì tại sao Au lại dùng tên nhân vật phụ phần đông bằng tiếng Tây?

-        Au đã dùng tên để nói lên tính cách của mỗi con người trong xã hội.

Au xin nói về những tên điển hình:

-        Rose: Bé “Tư” là một cái tên rất Việt, nhưng khi lên tỉnh thành, vì muốn hòa nhập với mọi người để dễ cho cuộc sống, cho công việc, bé Tư đã tự chọn cho mình một cái tên thật đẹp “Hoa hồng”, Au nghĩ không có gì đáng trách cho một người con gái yêu cái đẹp và muốn mình đẹp hơn nữa. Xét theo cái nhìn của xã hội, thì nhân vật này không được mọi người xem trọng khi làm nghề bán rượu (còn gọi là bán bia ôm) qua nhân vật này thì Au muốn nói trong xã hội, mỗi con người tự chọn một công việc khác nhau, tốt hay xấu đều do chính bản thân mình nhìn nhận, cách sống của mỗi người nói lên tính cách tốt hay xấu của người ấy, Rose là một người có trách nhiệm, những gì cô gây ra thì cô tự chịu, cũng như vì bạn bè mà cô cố tiếp tục sống trong địa ngục, tình bạn của cô thật đẹp…

-        David: tên xuất xứ từ Do Thái, có ý nghĩa là thương yêu, thông qua nhân vật này Au muốn nói giữa cuộc sống vô tình nơi thành phố Ngọc Đô còn có một tình yêu thương giữa con người với con người. Cũng như khi bạn đến một nơi xa lạ để làm việc, học hành, bạn cảm thấy rất bỡ ngỡ. Nói chính xác như thế này Au ở SG, có lẽ trong số các bạn độc giả từng có bạn đến Sài thành với những tâm trạng lo lắng như TV, nhìn thấy sự lạnh lùng của người SG, nhưng các bạn đừng nghĩ mọi người ở SG đều thế, đâu đó bạn cũng sẽ tìm ra một tình yêu thương giữa con người với con người.

-        Kevin: tên xuất xứ từ Celtic/ Gaelic, có ý nghĩa là đẹp trai, nhân vật này là một người đàn ông hội tụ mọi ưu điểm trong xã hội, thì sẽ được quyền tự chọn con đường cho chính bản thân mình. Thượng Đế đã dành sự ưu ái nhiều hơn cho bản thân Kevin, nhưng đổi ngược lại Kevin không có tình thân gia đình, nhân vật Kevin là một người biết hài lòng với cuộc sống, không có bất kỳ thứ gì hoàn hảo trong cuộc sống này, có cái này, mất cái kia, một con người cố gắng hoàn thiện bản thân mình hơn nữa, và hoàn thiện bằng chính công sức của mình để chọn một chổ đứng vững vàng trong xã hội, hơn nữa để giao thiệp rộng trong công việc làm ăn, Đông Quân cũng có thể chọn cho mình một cái tên Tây.

-        Mark: tên xuất xứ từ Latin, có ý nghĩa nổi loạn, Au tả nhân vật này với gương mặt đẹp trai và hình thể chuẩn của một người mẫu vì Au muốn nói là: không thể nhìn bề ngoài mà đánh giá một con người. Nhìn đẹp đấy nhưng lòng chưa chắc đẹp, cũng như tên xấu đấy nhưng lòng chưa chắc xấu.

Chỉ bao nhiêu đó thôi, cũng như bạn sakura từng nói: “ Mỗi con người, mỗi cá tính, không sắc nét nhưng lại không hề nhạt nhòa”

Một lần nữa Au cảm ơn các độc giả đã rộng lượng bỏ qua những thiếu sót trong fic. Chúc các bạn luôn thành công trong mọi việc và luôn giữ nụ cười trên môi cùng tấm lòng bao dung. Vì… cho đi yêu thương, sẽ nhận được yêu thương…

Cảm ơn các bạn. Chào thân ái!!!

Hẹn gặp lại với những câu chuyện khác ^^

Bình luận

thank sis đã giải đáp hết mấy thắc mắc về tên nv của sis trong fic  Đăng lúc 21-6-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách