Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 6-2-2014 11:28:23 | Chỉ xem của tác giả
Mới mình poster thôi nhưng đã thấy thích rồi ^^. Tết rãnh rỗi ngồi luyện nghe tiếng Nhật luôn ^^. Mong là xem xong không bị thất vọng ~

tks ST nhà mình :X~ Tết vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 6-2-2014 12:52:55 | Chỉ xem của tác giả
Oh~ lâu lâu không vào J-zone, thực sự rất thích những prj của J-zone :">
Mới đọc phần tóm tắt đã thấy cảm giác nhẹ nhàng dễ thương đúng phong cách Nhật rồi
đã down xong rồi, bây giờ đi coi phim tiện thể rình coi học được thêm từ mới nào k ))
Thực sự rất cảm ơn subteams đã vất vả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 6-2-2014 13:12:54 | Chỉ xem của tác giả
Mới vào đầu phim mình đã đoán chắc là Gin sẽ tan biến mà, dù vậy nhưng toàn phim luôn mang phong cách dễ thương, tình cảm trong sáng.
Thà rằng tan biến, nhưng Gin đã một lần được ôm người con gái mình yêu thương, Gin được Sơn Thần giữ lại được mạng sống có lẽ là để chờ đợi Hotaru, được yêu thương một lần, xem xong phim trong mình còn lắng đọng lại rất nhiều thứ, quả là phong cách của Nhật mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 6-2-2014 16:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Bài được talatranganh sửa lúc  6-2-2014 04:20 PM

Đúng là xem xong có nhiều điều đọng lại
Mình thích kết thúc như này
Dù gì thì Hotaru cũng già...Gin sẽ là tình đầu đẹp nhất của cô bé, cả đời có một mối tình đẹp như thế để ghi nhớ cũng đáng TT__TT
Thank đội sub, chúc các bạn năm mới vui vẻ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 6-2-2014 21:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn poster của phim này là muốn coi liền à.
Phim hoạt hình Nhật luôn luôn có gì đó rất đặc biệt.

Cảm ơn sub team nhiều nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 7-2-2014 09:41:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim dễ thương quá, đúng phong cách Nhật rồi. Mình mê coi phịm hoạt hình Nhật lắm, hình như truyện có từng đọc rồi thì phải. Tình yêu thật là trong sáng, đẹp đẽ và thuần khiết. Giống như những tình cảm ban đầu của một thời cắp sách đến trường vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 7-2-2014 15:56:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa đọc truyện này nhưng mà nghe qua nội dung đã thấy hấp dẫn rồi
Các bạn đọc truyện rồi mà xem Anime vẫn còn thấy hay thì có lẽ phim này đáng xem lắm luôn
Thanks subteam nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 7-2-2014 17:37:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem 3 lần rồi. Phim thật nhẹ nhàng

Lần nào tới đoạn cuối cũng có cảm giác là lạ.

Muốn nhiều hơn thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 7-2-2014 23:03:25 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng ai biết mình khi sống ở đời rồi sẽ đi được bao xa, hội ngộ những ai, và gặp gỡ những chuyện như thế nào. Bi, hỷ, muộn, sầu... đều không thể đoán trước được. Hotaru đã gặp Gin như thế
Thanks subteam đưa đến một bộ phim đầy ý nghĩa. Ljai có thứ nhấm nháp Tết này rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 8-2-2014 07:32:42 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem xong phim, trở lại nói lên chút nỗi niềm.
Mình thấy phim kết thúc buồn, nhưng trọn vẹn, vì dù có tan biến, nhưng cuối cùng thì Gin vẫn không hồi tiếc. Cuộc đời, có những chuyện dù mình phải trả giá, nhưng lại khiến mình hài lòng.
Còn nhận xét về phim, thì mình thấy là phim nhẹ nhàng, cảm thấy ngắn, các cảnh lướt lướt qua không đọng lại được nhiều cảm xúc. Mình có cảm giác hai người này yêu nhau hơi vội, tuy biết là hai người quen nhau nhiều năm, nhưng mà lúc xem thấy tình cảm của đôi trẻ, nó kỳ kỳ, chắc là ý đồ của phim để người xem tự cảm nhận quá. Xem phim thấy cách xây dựng phim, rồi chuyển cảnh có cái gì đó vội vàng. [Ý kiến cá nhân, mọi người đừng ném đá nha)
Nhưng mình cảm thấy cái hay của phim, tuy chỉ có hai nhân vật, nhưng không gây sự nhàm chán, lặp lại, có lẽ vì vây nên các cảnh phim làm mình cảm thấy vội vã, chưa nói được hết cảm xúc.
mấy cảnh đầu phim,Hotaru bị Gin lấy cây đánh vô đầu, buồn cười chết đi được, người ta con nít, hở tí là muốn chạm, hở tí là muốn ôm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách