Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 8-2-2014 15:08:40 | Chỉ xem của tác giả
nghe nôi dung có vẻ hay đây, mình chưa xem phim này. Nghe các bạn nói hay lắm, phải down về nhanh để xem mới được
cám ơn subteam thiệt nhiều nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 8-2-2014 20:05:33 | Chỉ xem của tác giả
ót dép hóng,lâu lắm rồi ko xem anime,Tết nhất ở nhà cày thoai hehe
ủa mà phim này hay lắm mọi người ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 8-2-2014 20:08:01 | Chỉ xem của tác giả
truyện đã được đọc rồi nhưng còn thích xem ca phim nữa. cái kết làm mình hơi buồn nhưng cũng có nhiều điều được rút ra sau cái kết này. cảm xúc thật khác mỗi khi xem lại. haizzzzzz. mình sợ xem phim buồn lắm nhưng với những hình ảnh thế kia bảo không xem làm sao đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-2-2014 23:14:08 | Chỉ xem của tác giả
Thích mấy kiểu anime nhẹ nhàng như thế này lắm ý ^^
Thanks subteam nhá
OST cũng rất hay, yay yay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 9-2-2014 08:46:15 | Chỉ xem của tác giả
Bài được Farewell sửa lúc  9-2-2014 09:00 AM

Ôi...hôm qua ở nhà ngâu cứu một mình, ôm chăn khóc sướt mướt như trẻ con vậy!

Mình thực ra đã xem một đoạn phim này ở một trang web khác rồi, nhưng chất lượng phim quá tệ...vì thế mình thấy bộ phim nay cũng lâu lâu rồi mãi mới xem!

Phim hoạt hình Nhật Bản thực sự khiến mình rất thích...bộ phim này tuy ngắn nhưng mà rất hay!
Các cảnh trong phim đều rất đẹp và được chau chuốt kĩ...âm thanh cũng rất tốt nữa...còn chất lượng sub thì quả là tuyệt vời...không hiểu sao mình luôn thích xem sub hơn là lồng tiếng cho phim!
Rất cảm ơn các bạn đã chọn dịch một bộ phim đáng yêu như thế!

Nhiều bạn cho rằng phim có kết thúc buồn...tớ thì thấy kết phim rất tuyệt vời...GIN lúc đầu được Sơn Thần cứu vì cậu ấy dù bé bỏng nhưng vẫn không muốn từ bỏ cuộc sống này! Nhưng đến cuối cùng cậu ấy lại rất hạnh phúcdù vô tình bị một con người làm cho biến mấtTừ chỗ luôn luôn đề phòng bị con người chạm vào...sau bao nhiêu năm...cậu ấy thậm chí đã quên mất việc đó mà đỡ em bé...thât khác xa một Gin của ngày xưa...tuy bề ngoài không thay đổi nhưng tâm hồn cậu đã thay đổi rất nhiều!!!!

Hotaru cuối cùng cũng được chạm vào Gin...từ một nụ cười chảy thành suối nước mắt! Nhưng Hotaru là một con người...cô không thể cứ mãi ở bên GIN được...khi hai ngừoi từ lễ hội trở về...có lẽ Gin cũng đã quyết định sẽ chạm vào Kotaru rồi...chỉ là chưa thể dứt khoát thôi...vì cứ muốn ở bên cô ấy thêm chút nữa...chút nữa...nhưng đã nói tạm biệt thế rồi...có lẽ là sẽ chạm vào cô ấy trong buổi tối hôm đó! Cậu ấy muốn chạm vào cô cho dù phải biến mất...và cuối cùng đã mãn nguyện...cuộc sống của Gin như ánh lửa vậy...đã tìm thấy ý nghĩa của cuộc đời mình...tình nguyện dời khỏi thế gian nay...có lẽ đó chính là món quà mà Sơn Thần ban tặng cho họ...ký ức đẹp đẽ không thể nào quên...sẽ mãi mãi trong tin nhau...như thễ cũng đã là rất ngọt ngào rồi đúng không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-2-2014 15:40:23 | Chỉ xem của tác giả
..phim hoạt hình hay và ý nghĩathường khi xem phim hoạt hình của nhật đều rất nhẹ nhàng hoặc hài hước...mình xem đến cuối phim cũng sụt sịt khi chả may Gin chạm phải con người và tan biến...cuối cùng cũng có đc 1 cái ôm của con người...mối tình từ nhỏ khi bé 6t...thanks subteam!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-2-2014 16:34:44 | Chỉ xem của tác giả
Anime này hay cực kì
Coi rất cảm động. cảm thấy tình yêu thệt đẹp
Nhưng sao kết thúc buồn quá, coi rất day dứt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 9-2-2014 21:44:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Gin, thích em nhỏ kia, thích bối cảnh của phim, thích cả luôn lời thoại của 2 đứa . Cốt truyện tự nhiên, tình tiết nhẹ nhàng, có lúc rất đáng yêu. Bạn Gin là điều mình thích nhất phim, không phải do bạn ý đẹp chai *1 phần ~ * mà bạn ấy kiểu như là giấc mơ thần tiên thuở nhỏ của ta vậy. Mình cũng muốn giống như Takegawa, như bác của Takegawa , có 1 khu rừng gần nhà với lời đồn thổi rằng trong rừng có thần linh, có Sơn thần cư ngụ. Mình cũng muốn chạy vào đó để gặp được họ, biết đâu lại may mắn như ẻm Takegawa  ...

...
Xem được 1 đoạn đầu, mình biết rằng rồi Gin, rồi cũng sẽ tan biến ,không bằng cách này thì cũng là cách khác. Nhưng may mắn là nó không bi lụy hay cũng không có kiểu em nữ khóc ngất lên ngất xuống vì nam chính biến mất ~. Vì ít nhất, Gin đã có được điều mình muốn, và giấc mơ mùa hè tươi đẹp thần tiên của Takegawa , sớm hay muộn, nó cũng phải kết thúc. Có ai có thể sống mãi trong mộng tưởng tươi đẹp ? . Thế nên dù họ không đến được với nhau, nhưng mình nghĩ bạn Gin sẽ mãi là 1 kỷ niệm đẹp đẽ đến mức không thực đối với Takegawa  , sẽ mang đến niềm vui cho bạn ý mỗi khi nhớ đến .

Và mình cũng vậy :X ~. sâu, en ni goai ,cảnh bạn Gin tan biến dù buồn nhưng đẹp tuyệt diệu ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-2-2014 23:01:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim siêu hay luôn! Cái đoạn cuối cùng khi Gin bắt đầu tan biến và bảo Hotaru chạy vào ôm ý... Hu hu xúc động đến phát khóc luôn... Cơ mà kết thúc như vậy có lẽ cũng là điều mà Gin mong muốn! Được ôm Hotaru một lần... Haiz... Cảm ơn các bạn trong subteam nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 10-2-2014 23:09:00 | Chỉ xem của tác giả
mần phim này rồi, hức hức, phim này hay lắm lun á!
hồi nớ xem bản kém chất lượng trên mạng, mờ mờ ảo ảo mà vẫn mê, thích Gin gì đâu á nhá! dù cuối cùng Gin cũng hi sinh vì cô bé, nhưng tổng thể thì phim ý nghĩa lắm, hình ảnh cũng đẹp nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách