Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mikage
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GMG Poll]Bạn biết đến Jun lần đầu qua tác phẩm nào nhỉ?

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 29-7-2012 15:47:56 | Chỉ xem của tác giả
Thiên tình sử của rm hình như cũng đã có lần bộc bạch roài. Cơ mờ thôi h cũg rảh rỗi chả còn trò gì thì ti toe lại một tí cho đỡ bùn, tiện thể đút thêm 1$ vào bao ^^

Hình như cũg giống khớ nhiều mái, lúc mới biết đến Jủn lần đầu có thích quái đâu >< Mạn phép trình bày sự tích của em sau đây

Ngày xửa ngày xưa, ở một ngôi nhà nọ, có một cô bé, xinh xắn, hiền lành, đáng yêu... (chính mình đây!!!) Cô bé sống trong một gia đình........ bình thườg, cô bé lớn lên từ lúc còn bé tí ti như trẻ sơ sinh. Cho đến một ngày nọ, lần đầu tiên nghe đến tên Jun là hồi học lớp 7, đứa bạn thân nó hỏi một đứa khác hay có phim cho bạn bè mượn xem "Có phim nào của LJK k?" Mình hỏi "LJK là con nào?"  ><  Nó bẩu LJK đẹp zai lắm bla bla.... Đến một lần tới nhà nó nó cho coi clip Grace, xog nó hỏi có đẹp zai hem? Mồm bẩu trôg cũg trắg trẻo, bâybi, nhìn cũg đc, con bạn nó cười tít. Thật lòg thì lúc ấy chả ấn tượg mấy, chủ yếu để ý bài hát nó hay hay, ví lại.... chẹp.... trog lòg cũg tạm mag hìh bóg khác roài ~~ Hai đứa chơi vs nhau vẫn thườg chia sẻ sở thích, dù k thích nhưg nếu đứa kia thích thì cũg hùa hùa theo tí cho thoải mái, cho vui...  

Nhiều ngày tháng sau, không nhớ là bao lâu nữa, khi ấy mới có máy + mạg => kiếm phim coi cho đỡ buồn => thấy My girl nhiều người xem mà bảo cũg hay, coi thử. Một hôm đag coi, em họ mềh đi qa, đúg cảh có Gà, nó bẩu LJK đấy đúg k? Mìh ờh, nó bẩu "Ôi thằng này đẹp zai 1 cách dã man tàn bạo ý..." Mình vẫn ngồi dán mắt màn hìh, vứt 1 câu xanh rờn, dài cái giọg ra "Cũng đẹp zai bìh thườg" (Ý là chả có cái qái gì cả *Piu...Bốp* Ai? Mái nào? Vừa ném sỏi vào mìh đấy??? T^T ) => Hùi này vẫn chưa thích

Thời gian thấm thoắt qua đi, khỏag giữa năm 2010, một lần cũng đag kiếm phim coi, chả biết coi phim gì cũg k biết tìm dư lào => tìm phim có zai đẹp mờ mìh biết => nghĩ tới nghĩ lui, nghĩ đi nghĩ lại, sao nghĩ được mỗi cái tên ........... Li Giun Cy vậy cà??? >< => ờ thôi thì sớt tạm => đập vào mắt phim King s man, cái qái gì đây nhỉ??? Phim bộ hay lẻ vậy? Cổ trag sao? (Hem có hứg vs cổ trag Hàn lắm). Để đảm bảo, đi thăm dò ý kiến bạn đọc, ý lộn bạn coi, nhiều người khen phim hay dữ, phim cảm độg lắm, xem phim k khóc k phải người, v.v. ... nhữg người k thích hay k nuốt đc phim thì xả đủ thứ tục tĩu kì thị phim (đọc mấy comt này lúc ấy k hiểu sao tự dưg cũg ... tưg tức ~~). Cuối cùng vẫn quyết địh xem phim. Xem xong phim!
Theo lý mà nói, đág lý mìh cũg phải hóc lóc, vật vã, điên đảo vì GG và rồi thích Gà. Thực tế, k phải! Lúc coi xong KM do 1 vài nguyên nhân về môi trườg, hoàn cảh... nên chưa cảm được gì nhiều khi xem phim cả (về sau khi có bản HD mới ngồi ngâm thật nghiền ngẫm, mới thấm thía bao cái qá đỉh, qá đặc sắc của phim). Thế ra phải xem tiếp nhữg phim khác mới đổ à. Cũng chả phải thế ~~  => Chỗ này khó hiểu

Đến h em vẫn k hiểu, thật sự là rất k hiểu. K hiểu sao nó lại dư ế???? Chỉ là, xem xog phim. Tự nhiên, tự nhiên ý!!! tự nhiên sớt thêm vài thứ khác về Jun, cứ như thích Gà sẵn từ trc rồi chứ k phải vì phim, rồi đọc lại các comt về KM, lần này cái cảm giác rồ dại về nhữg cái comt phản cảm bắt đầu rõ hơn. Em chả nhớ gì nhiều ở phim, cơ mờ trog đầu nó cứ hiện lên cái tên LJK, thúc mìh tự dưg đâm đầu vào tìm hiểu về Gà, làm SR của tất cả các diễn đàn có fan Jun, coi toàn bộ nhữg bộ phim có thể....

Như kiểu cảm giác về Jun nó nằm sâu trog mìh, nó cứ âm ỉ âm ỉ mà mìh k để ý... Xog đến thời điểm ấy nó bắt đầu dần dần bug ra.... Khi mọi thứ bùg nổ là lúc cuồg Jun điên đảo. Có rất nhiều, rất nhiều thứ mà k hiểu sao h k thể diễn tả hết, cũg k diễn tả được ~~

Khác vs mn thườg hay ấn tượg Jun ở một vai diễn nào đấy, rồi tìm hiểu, rồi thêm phấn khích và thích Gà. Cơ mờ em dù có cố nghĩ thế nào cũg k ra mìh thật sự mê mẩn Gà ở vai diễn nào đầu tiên, mn từ một tác phẩm rồi tiến đến nhữg tác phẩm khác và tiến sâu hơn về Gà, em xuất phát từ chíh Gà rồi đi đến tất cả nhữg thứ liên qan...

Dông dài mệt ng`mất thì h ng`ta lại chọi đá mìh ra >< Thôi thì kết một cục cho đơn giản, nói nhah cho nó vuôg, cứ cho là tác phẩm đầu tiên em biết đến là My Girl , thích Gà từ KM, rồi yêu Gà ở tất cả Time, Iljimae, Hero, May18, Virgin Snow, fly dady fly, ...
=>Kết thúc câu chuyện tình tôi

Bình luận

keke, giờ mới đọc cái thiên tình sử này ;)  Đăng lúc 5-10-2012 10:08 PM
thiên tình sử thiệt hay wá!  Đăng lúc 2-8-2012 11:04 AM
sao cái mẹt tím choẹt thế kia, phải đỏ xanh chuối mới đúng chứ :)))))  Đăng lúc 29-7-2012 11:23 PM
ôi dài quá =.=' tí nữa đọc, h đặt gạch đã ^^  Đăng lúc 29-7-2012 07:46 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
BabyMoon + 2 hay qớ :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-8-2012 12:28:32 | Chỉ xem của tác giả
Xem ra mọi người thích Iljimae nhiều quá hen...>.< e cũng vậy...e bắt đầu thích lão từ phim Iljimae..nhưng e thích hình ảnh Yong hơn là Iljimae..>.< a Yong mới dễ thương làm sao...hay cười nữa...phim ấy lão đẹp nhất lun >.< thích cặp BongYong à..>.< siêu dễ thương mà kết thúc hông có hậu gì hết...hu ...hu...hji vọng Arang kết thúc sẽ có hậu >.< Happy Ending{:290:}

Bình luận

@Vin : e cũng vậy nà...ko thic Tiểu thư >.<  Đăng lúc 2-8-2012 12:05 PM
^^~ me too!  Đăng lúc 2-8-2012 11:07 AM
ss cũng thích couple BongYong, không thích tiểu thư tẹo nào :-<  Đăng lúc 1-8-2012 08:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 9-8-2012 23:20:08 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả những phim trên đều hay và để lại ấn tượng mạnh về Ki nhưng mà mình biết đến Ki lại ở 1 góc độ khác
Vì như cái tên kpop là sở thích của mình...trong 1 lần xem clip mình đã thích Ki ấy
clip của Lee soo young - GRACE...chắc ai cũng phải biết bài này nhỉ...rồi sau đó là tìm kiếm tất cả mọi thứ liên quan đến Ki....từ phim ảnh đến CF đủ mọi thể loại...thích Ki trong My girl nữa lãng tử đẹp trai...thế mà cuối cùng lại ko có được người mình yêu{:263:}
Đấy Ki đến với mình như thế đấy...phải cảm ơn ss Soo Young ấy nhỉ

Bình luận

mình cũng thấy anh lần đầu qua Grace!^^  Đăng lúc 16-1-2013 04:42 PM
bài đấy phải nói là %#$%#$% ko bết phải nói thế nào :))  Đăng lúc 10-8-2012 12:09 AM
bài đấy phải nói là %#$%#$% ko bết phải nói thế nào :))  Đăng lúc 10-8-2012 12:09 AM
Grace tuyệt vời* tung bông*^^  Đăng lúc 9-8-2012 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 12-8-2012 11:46:50 | Chỉ xem của tác giả
biết gà wa My girl nhưng hùi đó k thjk vì anh đóng bét bôi
nhưng có lẽ phàn vì là thứ chính hihi
rùi 1 hum cả nhà bật tv có fim j ế ,rất là gay cấn và hồi hộp và e đã bị :X anh từ đó
ôi Kay cảu e
thật đẳng cấp
anh đóng fim hay dỡ mơn
wa xuất sắc

Bình luận

há lu nàng oel cưm vô nhà, dạo này nhà vắng quá dạt qua Arang hết rồi =))))))))))))))  Đăng lúc 14-8-2012 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 27-8-2012 19:18:16 | Chỉ xem của tác giả
2007 Time Between Dog and Wolf
bộ phim làm mình yêu quý anh gà .
Bây giờ nghĩ lại phim ấy vẫn thấy hay, vẫn thấy xao xuyến.
Phim hay từ nội dung kịch bản, đến dàn diễn viễn, đến nhạc phim
ấn tượng với anh gà bởi đôi mắt sắc lạnh, mái tóc, cách ăn mặc trong phim. Lần đầu tiên nhìn thấy hình tượng nhân vật Kay đã mê luôn, thấy mạnh mẽ, lịch lãm ( vì mặc vest mà) .
Ấn tượng với cả nụ cười đểu, nụ cười không nhìn thấy tổ quốc đâu nữa.

Bình luận

đúng, Time cũng là phim mình mê nhất trog tất cả các phim của ổng!  Đăng lúc 16-1-2013 04:43 PM
hế hế thời nghiêng thùng đổ nước =)) nhưng bạn ơi sửa lại màu, chỉ có Staff mới đc viết mực đỏ thôi :)  Đăng lúc 28-8-2012 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-8-2012 10:40:42 | Chỉ xem của tác giả
Biết đến jun qua bộ my girl ấy.
Lúc đầu không thích đâu, tại thấy ẻo ẻo thế nào ấy. Nhưng xem xong lại thích Jun dã man.
Lúc ấy thích Dae vs Jun dã man luôn ấy. Tự dưng lại thấy JUn đẹp trai lắm lắm luôn ấy {:308:}

Bình luận

bạn ơi phiền bạn post dài dài ra dùm mình, k thì mình bắt buộc phải del post bạn đó  Đăng lúc 28-8-2012 10:19 PM
Cảm tác thêm nha :D viết trên 3 dòng nha bạn :D  Đăng lúc 28-8-2012 10:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 1-9-2012 01:51:00 | Chỉ xem của tác giả
Gà mờ nhất chuồng xuất hiện

Cách đây khoảng 2 tuần thì trong từ điển của tôi chưa hề có chữ nào là Lee Jun Ki cả. Chả biết đấy là ai và làm gì.

Rồi một thành viên của nhà Gaksital bẩu đang theo dõi Arang hay lắm...tò mò, lọ mọ vào xem thử. Mặc dù lướt qua giới thiệu phim này từ lâu rùi nhưng ma mẩn vốn không thích nên không để ý.
Và thế là lọ mọ vào ra mắt nhà ma , lúc ấy page nhà ma đã ở con số trên 400page, choáng luôn. Vì vậy càng tò mò hơn. Quyết down phim về xem.

Mở đầu  phim là một vị công tử nằm vắt vẻo trên tảng đá giữa rừng núi tối âm u...khá ấn tượng...dù chả bít đấy là ai. ..

và sau đó xem liền một mạch 3 tập( lúc đấy Arang mới ra đến tập 3)....Và càng xem càng thấy phim hấp dẫn. Còn cái vị công tử ấy thì khỏi bàn cãi, mắt một mí ấn tượng, cãi nhau với ma nhem nhẻm chả sợ gì....phong cách lúc hài hước, lúc lại đầy nội tâm, và tôi bắt đầu tò mò về diễn viên đóng vai công tử dắt  lá gan ở lưng ấy là ai. Đấy là lần đầu tiên biết đến cái tên Lee Jun Ki.

Nhưng điều khiến tôi ngạc nhiên và tò mò nhất là khi lọ mọ tìm hiểu  về Lee Jun Ki là mọi thông tin đều nói Jun sinh năm 1982- tuổi chó...ấy thế mà toàn thể đều gọi là Gà. ...hic lúc đó chả hiểu mô tê gì...rồi lại hì hục tìm thông tin, hỏi tứ tung....rồi cuối cùng nhờ Rin mà mò được vào chuồng Gà. Vì thế mới biết được nguồn gốc của cái biệt hiệu Gà thân thương mà mọi người gọi Jun. Khi vào chuồng mới biết Jun còn hát và nhảy điệu nghệ nữa...nhìn Jun nhảy mà kết toàn tập luôn.
Đến với Arang rất tình cờ. Và gặp được chú Gà cá tính và hấp dẫn Lee Jun Ki còn tình cờ hơn nữa. Cuộc sống thật thú vị. Có những cuộc gặp gỡ tình cờ mà không ai có thể nghĩ ra được. Mặc dù chưa biết nhiều về Gà nhưng sự tò mò muốn tìm hiểu thêm về chú Gà kì lạ này chắc chắn ngày càng tăng. Và càng biết nhiều về Gà thì có lẽ càng kết Gà hơn nữa.

Bình luận

bài viết hay wá!^^  Đăng lúc 16-1-2013 04:46 PM
weo cum ss nhaaaaaaaaaaaaaaaaaa :*  Đăng lúc 4-9-2012 02:18 PM
hehe..thuốc trợ tim ta đây hơi bị sẵn...vốn tính sợ ma lại kết nhà ma...sặc...  Đăng lúc 2-9-2012 11:13 AM
ss ơi, nếu có thời gian ss xem cả Time Between Dog and Wolf và Iljimae nhé, tuy cũ nhưng là 2 drama ko thể nào bỏ qua của Jun :x  Đăng lúc 2-9-2012 05:00 AM
he he, weo cum weo cum, giờ mới thấy bài này của ấy :)) chuẩn bị tinh thần nhiễm virus cúm gà nào *xòe sẵn thuốc trợ tim*  Đăng lúc 2-9-2012 02:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-9-2012 23:20:41 | Chỉ xem của tác giả
goomingi gửi lúc 2-9-2012 20:17goomingi .{:442:} Xem phim của Gà làm gì mà bây h suốt ngày cứ lưng lửng nơi đâu! Toàn lục tìm tin tức của Gà thế này!
Xem xong gần hết các phim của Gà, thấy phim nào cũng hay và ý nghĩa cả! Cho dù là vai nhỏ hay vai lớn Gà đều thể hiện rất tốt, iu phim của Gà, iu luôn những bài nhạc phim ấy. H cứ như 1 thói quen, mở máy lên, không làm gì thì vào mở ngay những bài hát mà Gà hát, những bài nhạc phim mà Gà đã tham gia! Càng nghe càng thấm, càng nghe càng nhớ da diết những hình ảnh của Gà trong phim! M như đang bị ám ảnh bởi hình bóng của con người ấy, h hok có cách nào thoát ra đc! Có trách thì trách mình s biết Gà muộn như v, để Gà phải chịu sự dồn nén này!

Giờ thì đang ngày ngày chờ tin của Arang, chờ phút giây Arang phát sóng, để trưa mai hóng hớt sub mà down về xem!

Hự hự!... H ngay cả hình nền máy tính cũng tràn ngập hình của Gà, s phải ra nông nổi này hả trời!!!!!!

... Đang nghe bài nhạc phim Time..., nhớ Kay quá! Cứ như những hình ảnh trong phim dội lại vào trí óc mình!

Gà ơi là Gà!..... {:265:}

Nãy giờ ức chế! Vào đây spam thế này, mọi người ném đá nhẹ tay ạ! Thui thì em lướt trước để trừ hậu hoạ! {:440:}

Pi ẹt: Sẽ mãi là 1 trong những fan trung thành của Gà! .

Bình luận

xúc động quớ  Đăng lúc 4-9-2012 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 6-9-2012 13:40:54 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn cho mình hỏi là giờ mình muốn xem lại bộ Hero của Jun Ki oppa thì xem được ở đâu nhỉ? Link trên kites và kst hư hết trơn rồi. mà nghe nói phim này anh ấy đóng rất vui nên muốn xem quá đi. Bạn nào còn phim hay biết coi ở đâu chỉ mình với??? Coi engsub cũng được nữa, thanks in advance các bạn nhaaaa!!!

Bình luận

mình tưởng link SD MF vẫn còn chứ? :O  Đăng lúc 6-9-2012 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 6-9-2012 13:52:10 | Chỉ xem của tác giả
@Mikage : tiêu hết trơn rùi í, mình down được nhõn 2 tập đầu :D
Nhưng mà hình như mỗi lần vô box anh Ki hỏi là đầu óc lại sáng suốt ra được một chút :)) Mình mò ra chỗ coi rồi nè, online bản đẹp luôn :))

http://www.viki.com/channels/514/videos/46878

Xin lỗi đã làm phiền các bạn, mềnh đi xem phim đây :D

Quên, mình đã vote trong topic, phim đầu tiên mình biết tới anh Ki là phim My girl í. Cơ mà hồi đó thật có lỗi với anh vì tòan chăm chăm coi anh diễn viên chính, ân hận quá ân hận quá :))

Bình luận

Nếu bạn làm lại sớm thì mình down luôn vì xem bản down vẫn thích hơn xem online :D  Đăng lúc 7-9-2012 11:13 AM
ừm để mình xem rồi update lại cho K-zone, theng kiu vì đã báo nha :D  Đăng lúc 7-9-2012 12:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách