Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17477|Trả lời: 116
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GMG Poll]Bạn biết đến Jun lần đầu qua tác phẩm nào nhỉ?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bạn là một fan của Gà?
Bạn rất yêu các tác phẩm của bạn ấy?
Những tác phẩm điện ảnh cũng như drama của Gà đã làm lỗi nhịp biết bao trái tim các fan của anh trên toàn thế giới, đặc biệt là các mái nhà chúng ta.

Hôm nay, em xin phép mở poll này với một câu hỏi thế này,

Từ tác phẩm nào mà bạn biết đến đến Lee Jun Ki?

Poll chỉ có 1 lựa chọn cho mỗi người mà thôi. Nhưng em mong rằng nhà mình hãy viết về kỉ niệm về lần đầu biết đến Jun, ấn tượng đầu tiên của mỗi người đối với Jun thế nào? Yêu, ghét ra sao? Và đến thời điểm nào thì chính thức dành tình cảm yêu mến cho anh nhé!

Nhà hãy cứ xem như đây là một phần của thread GMG Sky, nơi tâm sự của nhà mình thôi. Chỉ có điều khi lập poll này, mái mới vào sẽ có nơi để thể hiện cảm xúc của mình cũng như dễ hòa nhập vào gia đình mình hơn.

Mong cả chuồng sẽ vui với món quà nhỏ này! ^^

2005 The King and the Clown

2005 My Girl

2007 Time Between Dog and Wolf

2008 Iljimae

2009 Hero

Các tác phẩm âm nhạc

2012 Arang and the Magistrate

2013 Two Weeks

Lưu ý:
Mỗi mái/trống được 1 phiếu bình chọn.
Bài viết trả lời cần theo luật của kites.vn: viết trên 3 dòng và có dấu, không được mang tính chất spam/tám
Bài viết ngắn sẽ bị del không cần thông báo
Bài viết ý nghĩa sẽ đc rết +

Bài viết bởi [email protected]
Cre hình: các đài có liên quan.
Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 289 người đã tham gia
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
TrieuTuQuan + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-2-2012 08:12:35 | Chỉ xem của tác giả
teemmmmmmmmmmmmmmmmmm.
e nhé. e là bít a ấy đầu tiên qua my girl. zời ạ. do mắt k đc tinh như ng khc+a quá chi là xình gái với mái tọa ép dài. nên khi đi qua màn hình e đã nhầm a là con gá, ak k hẳn phải là gái giả traii. và dĩ nhiên là k xem vì gái giả trai đã quá cũ r. mà bật mí nho nhỏ, trong nhà e e bít a ấy còn sau con e gái e nữa. mà ở lớp e bọn con gái nào cũng coi phim đấy. nhưng bọn đấy thích a dong wook cơ. bọn n' 8 nhiều quá e mới bít a gà là co trai chứ trả pải gái giả trai
bắt đầu về nhà xem, zời ạ, sao mà lại có con người xinh như thế này nhỉ. ôi đẹp dã man con ngan, đẹp khủng khiêp. ôi nhất là xem cái đoạn a thất tình đứng đánh bóng khoc vật vã sao mà e cũng thấy buồn thế k bít. thương a,
tóm lại là e chết từ phim my girl

Bình luận

(y) chính xác là đa số chúng ta như v đó  Đăng lúc 28-9-2014 08:09 PM
anh mà xem my girl ttc thì sẽ thich anh LDW mất...=)))  Đăng lúc 20-2-2012 10:56 PM
Em thì ko hề biết ảnh trong fim đó :D tềnh cờ xem trên tv thấy mẹt ông nèo wen wen như kiểu thấy ở đâu rùi. xong em há hốc miệng vì thấy đó là Jun ki ^^  Đăng lúc 20-2-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-2-2012 11:33:20 | Chỉ xem của tác giả
dĩ nhiên là Time rồi
đến bây giờ vẫn thích
ui SH đau khổ, vằn vặt với quá khứ
ui Kay đểu đểu xấu xa của mình
sau lúc ấy anh lại có được nụ cười đểu không ai sánh bằng nhỉ

Bình luận

thế mà mẹ ss cứ khen nụ cười đểu ấy là đáng iu, còn anh ss thì cười hô hố mỗi khi thấy ổng cười đểu!^^~  Đăng lúc 5-8-2012 03:31 PM
xem time trc sao...:D  Đăng lúc 20-2-2012 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-2-2012 13:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Ak, hồi trc cái Mygirl đình đám lắm mà...một trong những phim thần tượng thời đấy
Xem cũng khá hay...Nhưng với nhân vật của Jun thì mình chỉ biết đến chứ k có thích
Nhưng dù sao đấy cũng là tác phẩm đầu tay
P/S: Mặc dù đầu tiên nhưng mình k thích Jun qua đây đâu nhá

Bình luận

hí hú...:))))  Đăng lúc 20-2-2012 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-2-2012 13:21:33 | Chỉ xem của tác giả
Biết đến đầu tiên luôn đó là nhờ cuốn mini ảnh của báo Đất mũi.
Cầm lên lật qua mấy trang đầu mà cứ tự hỏi, đây là trai hay gái??????
Cứ thắc mắc hỏi câu hỏi đó, rồi còn lên mạng tìm nữa nhưng lúc đấy ổng chưa nổi tiếng lắm nên cũng bó tay.
Sau 1 hồi xem, thấy ngực phẳng lì, nên đích thị đây là boy rồi (vẫn cuốn mini ảnh đó).
Nhưng mà lúc này cũng chưa thích lắm đâu, vì vẫn còn đg nguyền rủa :"Con trai gì mà giống con gái!!!!!"
Sau mấy lần xem mấy tờ tạp chí khác, cũng đăng hình ổng nữa, & nhất là MV Grace, mới thực sự làm mình đổ.
Ấn tượng nhất là Grace, đưa cho mấy đứa bạn coi cái MV đó, đứa nào cũng khen đẹp thật.
Sau đó thì sở thích của mình về con trai cũng thay đổi theo luôn, phải quái quái & hơi giống con gái 1 tí.

Bình luận

ồ ồ  Đăng lúc 28-9-2014 08:10 PM
mỹ nam.....>:D<  Đăng lúc 20-2-2012 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-2-2012 13:47:50 | Chỉ xem của tác giả
haizzzzzzz, com đường dẫn em đến với virus cúm Gà cũng ngoằn ngoèo lắm nhà ạ
Phim em xem đầu tiên là My girl trên HTV3, hồi ấy xem cũng hào hứng lắm cơ
xem cũng đủ cả bộ đấy, cơ mà k bik sao k có chút ấn tượng j với anh lun, tội lỗi{:439:}

em ít có thói wen mua báo xem nhưng nếu có cuốn nào có poster đẹp trong đó là cắt dán lên vách
cạnh gường ngủ ở nhà, dán cũng khá nhiều, trong đó có 1 tấm là Jun cụp cùng với ss đóng Virgin snow

pic này nè mọi người:

Phía dưới poster có để tên diễn viên nhưng mà lại để tên Jun trc rồi mới tới tên ss dv.
mà thường đọc báo thấy ng ta hay để tên theo thứ tự từ trái sang phải
mình tự => cô này tên Lee Jun Ki, còn anh này là Miyasaki aoi, pó tay
cũng nghĩ qua co gái sao mà tên Jun Ki đc, cơ mà thấy anh có nét giống người Nhật nên cứ tin là vậy

thiệt hết nói nổi, từ nhỏ đến lớn rất thích xem phim, trí nhớ cũng khá dai, thường xem phim có dv nào từng xem qua là đều nhớ trong phim j hết, vậy mà đã xem MG rồi lại k nhận ra anh
bởi thế chắc bị lời nguyền phải chung thuỷ với anh rồi, zai treo đầu giường mà vậy đấy

Sau đó trên HTV7 chiếu Time và buổi trưa 12h, lúc này em nghĩ hè nên xem đc mí tập đầu
hà hà, lúc này mí thấy sao giống ng trong hình thế nhở ??? đẹp trai ghê hồn
nhưng mà đã thấy qua nhiều zai đẹp uj nên vẫn cứ bình thường.......

xong, xem đến cảnh SH và Ari đi dưới mưa, trời ơi ng đâu và đẹp vừa diễn xuất tuyệt vời thế này
nhìn từng ánh mắt nụ cười của anh nhìn Ari mà ước j mình là cô ấy
kể từ giây phút ấy em chính thức đổ

haizzzz, nhưng mà mới xem đến tập ấy thì hết nghĩ hè uj
đi học ở SG, em ở cùng anh 2 nên cũng có tivi coi, cơ mà do đi học buổi chiều
nhà lại k có in tờ nét thế nên tình duyên lại đứt đoạn

thích thì vẫn thích đó nhưng k thấy mặt nữa cũng quên lun

sau đó mấy tháng HTV 3 chiếu Mận, trùi uj, k uổng công tương tư mấy tháng
bật tivi lên đúng cảnh cuối cùng của cái trailer Anh hùng chém trăng, em đã nhận ra ngay dù anh đeo mạt nạ, hihi.........tất cả là nhờ đôi mắt quốc bảo đó mà

phen này phim chiếu buổi tối nên nhất quyết xem cho bằng đc
mà mỗi tuần chỉ chiếu có 2 tập, đi học mà toàn mong cho mau đến cuối tuần
xem phim khi thì cười ngiêng ngã khi thì khóc sụt sùi, may mà k ai thấy

HTV3 chiếu hết thì HTV 2 chiếu Time vào buổi tối, chuyến nì xem k sót tập nào
và càng chìm sâu hơn

rồi thì ngâm cứu cài cái GPRS vào điện thoại, lên mạng bới lung tung
1 hôm lạc vào chuồng Gà, và roài núp 1 góc làm SR một thời gian rất dài............
1 ngày đẹp trời đọc thấy số điện thoại của em Sagity rồi bấm lưu vô đt lun
1 ngày khác lại đứt dây tk xí hổ nhắn tin làm wen em ấy

sau đó k lâu thì ra tiệm nét đầu thú

ps: xong em đã đi đến la mã dù đường có vòng vèo

Bình luận

coi bộ mái có destiny với gà òi  Đăng lúc 28-9-2014 08:27 PM
thật thú vị ss ơi!  Đăng lúc 21-2-2012 03:41 PM
*phù* quá trình gian lao vất vả quá ss ơi ^^  Đăng lúc 20-2-2012 10:53 PM
ôi lúc xêm đôi bạn trẻ đi dưới mưa trong time anh cũng lăn ra đất đó....:)))  Đăng lúc 20-2-2012 10:53 PM
gian nan quá ss nhề ^^  Đăng lúc 19-2-2012 06:06 AM

Rate

wingssky + 5 hay quá, hành trình gian nan

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-2-2012 16:10:52 | Chỉ xem của tác giả
Grace - MV định mệnh.
Xem được cái MV trên TV mà chết luôn từ đó. Xem xong mà cứ bị ám ảnh mãi anh zai: "Cái gì thế nhỉ?" "Zai gì mà như gái?" "Zai mà đẹp thế?" {:432:}
Mua đĩa VCD về xem (hồi đó chưa có máy tính, đó là cách duy nhất để ngắm zai), repeat MV không biết bao nhiêu lần (cái VCD đó như bị dán keo dính vào cái đầu VCD vậy, không bao h lấy ra)
Một thời gian dài sau này khi có mạng mới bắt đầu tìm hiểu và "lết" theo chàng từ đó.{:444:}

Bình luận

Avatar của bạn iu quá đi mất ^^  Đăng lúc 17-7-2012 03:26 PM
me too!  Đăng lúc 21-2-2012 03:41 PM
grace đúng là đỉnh cao sắc đệp....T^T  Đăng lúc 20-2-2012 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-2-2012 20:29:56 | Chỉ xem của tác giả
Iljimae..........
chẹp
mới đầu tuởng phim trung quốc bắn chuởng điên đảo
nào nghờ lại là hàn quốc
với cả truớc đó có đọc qua báo thấy lão tổ chức sinh nhật
nên cũng có nhận sơ qua
sau đó xem time chết giãy đành đạch...T^T

Bình luận

quần có tính chất dìm hàng cao..=))))))  Đăng lúc 17-7-2012 03:33 PM
Ôi!! Quần!! Chịu hông nổi....... Hót Boi Chô Sun.... hahaha........Like nhiệt liệt  Đăng lúc 17-7-2012 03:28 PM
xem xong time anh bay vào GMG đăng ký, xin cứu rỗi linh hồn...=))))  Đăng lúc 20-2-2012 10:51 PM
em cũng từ Mận đến Time chết giãy đành đạch =))  Đăng lúc 19-2-2012 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-2-2012 07:54:58 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho Iljimae mặc dù đây ko phải là tác phẩm đầu tiên khiến mình biết đến Jun :"> vote cho Iljimae chỉ bởi vì nó là bộ phim sau khi xem xong mà làm cho mình muốn biết về Jun, muốn tìm hiểu và muốn yêu anh.

Thực sự lần đầu biết về phim của Jun có lẽ là King and Clown. Biết qua qua về phim đó nhưng cũng chưa biết gì về Jun hết =)). Hồi đó chăm đọc tạp chí điện ảnh nên có biết rằng phim này rất nổi, cơ mà cảm thấy nó có vẻ là phim nghệ thuật, xem chắc là khó hiểu nên cho qua luôn k thèm xem, ko hề có hứng thú tí nào. Khi thíc Jun rồi mới mò phim này để xem, xem xong mới thấy là dù xem muộn vẫn còn hơn không, một bộ phim để lại quá nhiều cảm xúc và suy nghĩ, một bộ phim ko xem sẽ thấy đáng tiếc.

Tiếp theo thì là My girl. Cũng thấy nó chiếu trên tivi mấy lần rồi, nhưng chẳng lần nào xem đủ, mỗi lần tình cờ thấy tập nào thì xem tập đó, mà toàn thấy cảnh 2 anh chị nhân vật chính chứ chẳng thấy Jun đâu =)))). Sau đó có một thời gian bị rảnh rỗi quá, ko có việc gì làm, ngày ngày hết ăn lại ngủ, nên quyết định down My girl vietsub về xem, vì nghe nói phim hot một thời và rate cao. Àh nói thêm một chút là trước khi xem phim này mình vẫn chưa biết gì nhiều về Jun, thậm chí là hồi đó còn ko thíc anh tí nào (hồi đó nhìn ảnh tự thấy ghét, chứ chả có lí do gì đặc biệt =))) :"> ). Coi xong My girl thì đỡ ghét zai hơn vì nhìn quen mặt rồi với cả anh này trong phim cũng tội nghiệp, nhưng mà vẫn k hề thíc =)) lúc ấy có khi còn thíc anh Lee Dong Wook hơn í :))

Sau rồi mới đến Iljimae. Thật ra trước khi xem phim này mình cũng đắn đo suy nghĩ nhiều lắm. Lúc đó nhìn dàn diễn viên chỉ thíc có Park Shi Hoo vs Han Hyo Joo (nên ban đầu lí do để xem phim này là vì có 2 vị đó), nhưng mà nhân vật chính lại là Jun Ki. Tại lúc bấy giờ đang chẳng có tí tình cảm nào với anh nhà, cứ nghĩ đến việc "mình ko thíc ai mà xem phim người đó đóng chính thì suốt ngày phải nhìn thấy chắc mệt lắm" là lại lười xem =))))))). Thế là bộ này được down từ rất lâu nhưng để tận vài tháng sau mình mới chịu coi á =)). Và khi xem rồi thì tèn tén ten, cuối cùng em đã tìm được một bến đỗ mới =)))))))). Đúng là ghét của nào trời trao của ấy, hồi xưa mình ghét, bây giờ anh í lại vật mình ra =)). Cái hồi xem Iljimae đó thíc anh điên đảo đảo điên luôn, mà đang rất hứng thú với phim nhưng lại k có ai bình luận, thế là đầu độc mấy đứa bạn chưa xem cho xem cùng, kết quả đứa nào cũng chết đứ đừ như mình :)) Xong Iljimae thì đến Time, cái sự thíc nó ko thể dừng đc nữa và cứ tăng vọt lên, càng xem càng thấy thíc anh, vẫn biết là anh rất đẹp, nhưng yếu tố đầu tiên khiến mình thíc anh nhiều đến vậy là do diễn xuất tuyệt vời, chứ đẹp thì xếp sau =)). Thời điểm đó lúc nào cũng chỉ nghĩ về zai, đi ngủ toàn mơ thấy Kay =))) [hồi xưa cứ mong được mơ về các anh mình thíc mà chả bao giờ mơ thấy, vậy mà đợt đó toàn mơ thấy Jun, chắc tại coi phim bị ám nên nghĩ về ảnh nhiều quá :)) ]. Iljimae và Time cũng nằm trong số những bộ phim Hàn mà mình thíc nhất, có lẽ Iljimae là the best :)

Rồi sau khi thíc rồi mới tìm phim của zai để xem Hero, Virgin Snow, Fly Daddy Fly, Hotel Venus, May 18, Star's Echo. Có lẽ là vẫn chưa xem hết được tất cả các phim của Jun, để đến hè, khi nào rảnh rảnh sẽ tìm và coi nốt :)). Nhưng mong muốn lớn nhất bây giờ là được xem phim mới của Jun cơ, vì thế nên anh hãy nghiên cứu thật kĩ rồi chọn kịch bản đi :xxxxxxx

Thỉnh thoảng hứng hứng lên lại ngồi type dài vậy đó :"> thanks sờ kiu mái nào đọc được đến tận dòng này nhá, tặng các mái một nụ hôn nồng thắm nè *chụt choẹt* >:D<

Bình luận

ôi 2 dòng đầu...giống em quớ...  Đăng lúc 12-8-2012 08:39 PM
anh nỗ lực đầu độc mà chả ai nhiễm độc như anh cả....whyyyyyyyyyyyy  Đăng lúc 20-2-2012 10:51 PM
gian truân lắm em mới đọc đc đến dòng cuối của ss vì thường em ngán đọc chữ lắm í ^^ cảm ơn mí nụ hun của ss *cất bỏ vào túi, khi nào cần lấy ra xài* =)))   Đăng lúc 19-2-2012 10:23 PM
hôn lại em 100 cái=)) ss cũng đã đầu độc hết mấy đứa bạn nhưng tụi nó chỉ công nhận tài năng chứ còn cuồng, haizzzzzzzzz  Đăng lúc 19-2-2012 10:58 AM

Rate

wingssky + 5 hay^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-2-2012 22:17:25 | Chỉ xem của tác giả
Haiz nói đến thời gian đầu biết đến Jun thì có chút xấu hổ, kể ra chỉ sợ cả nhà ném đá thôi. Số là hồi xưa ý đầu năm 2008 bắt đầu xem Full House lúc ý thik Bi Rain cơ, mà đọc tạp chí lại thấy người ta ca ngợi Jun là đối thủ của Bi. Cảm thấy 1 điều *ghét*, không xứng sao là đối thủ của Bi được. Sau đó thì có tỷ mẩn đi down King And The Clown về, nhưng xem lần 1, chốt lại 1 câu thì thấy Jun *đẹp* thành ra *hết ghét*, nhưng chưa mê. Thêm vào đó, tiện tay del luôn file King đi, vì nghĩ chẳng bao giờ động đến lần 2
Đúng là số phận trêu người mà, cuối năm 2008, ra hàng net ngồi rảnh rỗi, chẳng có việc gì làm, nhớ ra đọc Hoa Học Trò có nói Iljimae là film bom tấn của năm, thế là down về. Rồi, xong, trái tim bị đánh cắp, lao đầu vào chuồng Gà, 8888, kể ra cũng được 4 năm rồi đấy, lâu phết. Vui nữa là, từng được xem Jun trực tiếp trên KBS world cuối năm 2008 đi tham dự giải của 3 đài KBS, SBS, MBC, đến đoạn lão đi thảm đỏ hú hét như điên. Mẹ còn tưởng con bị làm sao. Hô hô hô

Bình luận

bất ngờ wá!  Đăng lúc 21-2-2012 03:42 PM
*ném đá*  Đăng lúc 20-2-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách