Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 14-4-2013 18:05:41 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem lâu lắm rồi nhưng mà xem lại vẫn thấy hay

thứ 1 là có quá nhiều cảnh đẹp luôn, phải gọi là cực kỳ lãng mạn mới đúng....toàn cánh đồng mênh mông bầu trời trong xanh cao vời vợi....rồi con đường rợp bóng mát....lại còn cánh đồng hoa nữa chứ...đẹp ứ chịu được <3

thứ 2 là lời lẽ quá ư ngọt ngào, nhẹ nhàng và tình củm đúng kiểu học đường luôn

thứ 3 là diễn viên chíh cũng đẹp đi hihihi

P/s: đẹp thế mà cuối phim mình lại phải khóc thảm thiết đấy.....at "chuyện tình buồn"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 15-4-2013 09:36:47 | Chỉ xem của tác giả
Phim này là phim tình cảm Nhật duy nhất mà mình rất thích, có thể xem đi xem lại hoài và vẫn giũ rất cẩn thận trong máy.
Cốt truyện tuy chỉ đơn giản là tình yêu của 2 đứa trẻ vị thành niên lại quan hệ sớm, lại còn có cô bạn gái cũ thuê người rape bạn gái mới của bạn trai cũ mình nữa, có phần u tối, và cốt truyện khúc cuối lại giống như màu sắc phim hàn với chứng ung thư. Nói chung là không có gì đặc sắc.
Nhưng cái đặc sắc ở đây, có lẽ là cách 2 diễn viên chính diễn đạt được cái cảm xúc bỡ ngỡ, chân chất của mối tình đầu. Có điều gì đó rất mộc mạc trong cách diễn của họ, phải cảm ơn rằng do họ lúc đó mới vào nghề, chưa được mài dũa nhiều, mà họ đã có thể lột tả được cái tinh tế của mối tình đầu, có hơi chút ngô ngê, có hơi chút bối rối, vụng về nhưng lại khiến người ta cảm được.
Ai đã từng trải qua mối tình đầu, đã từng ko cảm nhận những điều như thế trong phim.
Mình sẽ nhớ mãi cái anh chàng Miu trong phim này, với cái đầu trắng, ánh mắt thật dữ mà nụ cười sao rất đỗi hiền lành.
Cuối cùng sẽ luôn vẫn là yêu, phải ko ?
Dẫu đã từng tỗn thương, dẫu sẽ phải chia lìa.
Thì rốt lại, vẫn sẽ luôn là yêu, phải ko?...
Cuộc đời ấy mà, nếu mình mà yêu được một ai, dẫu có thành hay ko, nếu kết thúc, vẫn có thể như khi Gacky mỉm cười thanh thản nhìn bầu trời, thì thật tốt...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 19-4-2013 04:47:34 | Chỉ xem của tác giả
“Anh sẽ là bầu trời của em. Bầu trời trong xanh là Hiro đang hạnh phúc. Bầu trời có mưa là Hiro đang khóc. Lúc hoàng hôn là anh đang đỏ mặt. Còn khi màn đêm buông là anh đang vỗ về ôm ấp em.”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 19-4-2013 08:52:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đau thương quá nhỉ. Đầu phim thì rõ là hạnh phúc, mong muốn 2 anh chị này bên nhau suốt đời, thế mà đoạn sau của phim thì buồn thê thảm. Đến lúc Hiro nằm trên giường bệnh rồi từ từ nhắm mắt, khăn giấy vứt lung tung đầy giường. Diễn viên đóng rất thật, 1 bộ phim rất sâu sắc và ý nghĩa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 20-4-2013 01:11:12 | Chỉ xem của tác giả
Chị Yui Aragaki quá xinh, nhưng mình không ngờ trong phim này có những cảnh như vậy à..e hèm...

Sau khi xem xong kimi ni todoke thì phải search ngay những phim còn lại của a Haruma Miura này, a ý k quá đẹp trai, nhưng chẳng hiểu sao nhìn cười rất hay và rất thích <3

Phim này kết thúc buồn kinh khủng :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 26-4-2013 04:08:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại phim bao nhiêu lần thì cảm xúc vẫn như lần đầu, vẫn khóc cho cả hai.

Diễn xuất của hai người thật sự quá tốt, rung động tim tớ, với tớ thì mối tình ấy là mãi mãi, bầu trời ấy luôn lấp lánh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 26-4-2013 22:16:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Film đã xem bao nhiêu lần. Lần nào xem.cũng với nguyên cảm xúc như thế. Buồn. Man mác. Kết thúc SA nhưng không phải quá đau thương. Những người còn lại vẫn tiếp tục bước tới. Có nhiều đoạn trong film xem bao lần vẫn khiến mình ngỡ ngàng và xúc động. Như chú người tuyết bé nhỏ nơi đứa bé không bao giờ chào đời đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 30-4-2013 23:33:38 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay, chuyện tình của tuổi học trò...., kết thúc như vậy càng làm cho bộ phim có ấn tượng, nhưng giá như..giá như..là kết thúc có hậu thì có lẽ tốt cho Mika hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 15-5-2013 09:29:44 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem... Chị diễn viên xinh quá kiểu phim học đường nhật bản luôn đem lại cảm giác bồi hồi thú vị, giá mà mình được quay lại thời trẻ trâu
/Nhưng kết thúc thì buồn quá. may mà mình vẫn thích những phim hay truyện có kết thúc buồn, nó để lại dư âm sâu lắng vô cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 22-5-2013 15:25:43 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những JP movies mình thích nhất :X Chỉ tiếc là kết thúc phim buồn quá :( Nhưng vì buồn nên phim mới hay :D Xem xong tự nhiên cảm thấy ghen tị, muốn sang Nhật sống quá hix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách