Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-8-2013 10:59:27 | Chỉ xem của tác giả
Truyện tuy đã đọc trên mạng nhưng hay quá nên cũng phải vác về 1 quyển, bao giờ muốn lại đem ra đọc lại.
Thích tính cách của TV, đã làm gì là hết mình và không hối tiếc, tuổi trẻ mà sống như thế thì thật tuyệt!
Thanks st rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-8-2013 13:03:21 | Chỉ xem của tác giả
phim này dựa trên truyện Anh có thích nước Mỹ không  đúng không nhỉ ? Mình chưa đọc truyện nhưng xem phim xong cứ thấy làm sao ý căn bản do có Han Kyung đóng vs thấy ầm ầm doanh thu bên Trung nên xem thử nhưng vai của Han Kyung cũng chỉ là phụ thôi Mình không thích vai nữ chính cứ kiểu gì gì ý , mọi người bảo nếu quay lại cách đây tầm chục năm thì Triệu Vy sẽ đóng vai này đạt hơn ý keke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-8-2013 21:40:06 | Chỉ xem của tác giả
Nghe đồn phim này hay, hồi trước đọc truyện rồi. Công nhận hay thật. Nhưng mà truyện cứ thấy buồn buồn vì mình vẫn thích Trịnh Vi với Trần Hiếu Chính hơn, tình yêu thời đại học - niềm mơ ước của mình. Chỉ mỗi tội ông này tham vọng quá, bạc với phụ quá. Cô ấy đến với Lâm Tĩnh thì cũng tốt nhưng mà mình ko thích nv này. Chỉ thương Nguyễn Nguyễn thôi. tội cô ấy quá.
Chắc phải xem phim này, Chị Tiểu yến Tử làm đạo diến mà. Ngưỡng mộ chị ấy quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-8-2013 22:50:46 | Chỉ xem của tác giả
xem phim thấy thích Trần Hiếu Chính hơn Lâm Tĩnh mặc dù cuối cùng Trịnh Vy chả chọn ai T.T thương Nguyễn Nguyễn yêu một cách mù quáng rồi cuối cùng lại phải chết. ghét cái tên người yêu của Nguyễn Nguyễn kinh khủng >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-8-2013 02:23:04 | Chỉ xem của tác giả
Triệu Hựu Đình thật dã man, làm mình khóc hu hu như đồ thần kinh. Đã đấu tranh tâm lý không xem  mà rốt cuộc vẫn tải về. Diễn gì mà giống Trần Hiếu Chính như vậy, làm mình thương quá. Đọc truyện cũng vậy xem phim cũng vậy, luôn thích Trần Hiếu Chính hơn.

Nhìn tạo hình đoạn sau của Triệu Hựu Đình mà giật mình, trông hao hao Cao Dĩ Tường,  không đẹp trai lấp lánh bằng nhưng cũng thu hút và có thần thái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 10-8-2013 08:48:13 | Chỉ xem của tác giả
Thú thực là trước khi xem phim mình có một tâm lý không thoải mái vì những ai là big fan của "Anh có thích nước Mỹ không" chắc sẽ biết tình tiết của "So young" khá xa rời tác phẩm gốc, fan của Lâm Tĩnh chắc sẽ cảm thấy chán nản khi nhân vật Lâm Tĩnh trong So young khá là mờ nhạt, hạn chế đất diễn... nhưng nếu nhìn theo góc độ khách quan bạn sẽ có cái nhìn bao dung hơn vì đây là dạng phim movies nên việc tóm gọn 1 câu chuyện xảy ra trong 10 năm bằng 2 giờ đồng hồ là không tưởng.
  Và sau khi xem xong So Young tớ cũng chấp nhận được một câu chuyện khác với tác phẩm gốc. Có lẽ Trần Hiếu Chính cũng cần có một cơ hội chuộc lại lỗi lầm thời thanh xuân. Cám ơn đoàn làm Phim SO YOUNG đã cho Trần Hiếu Chính một cơ hội như vậy.
  Cho dù là truyện hay movies thì đó cũng là món quà đẹp dành tặng cho tuổi thanh xuân tràn trề khát khao hy vọng của mỗi con người, có một câu mà tớ rất yêu thích trong tác phẩm của Tân Di Ổ: "Tuổi xuân là quãng thời gian để con người nhớ nhung, hoài niệm. Khi bạn ôm nó vào lòng, nó sẽ chẳng đáng một xu, chỉ khi bạn dốc hết nó, quay đầu nhìn lại, tất cả mới có ý nghĩa. Những người đã từng yêu và làm tổn thương chúng ta đều có ý nghĩa với sự tồn tại tuổi xuân của chúng ta".
Tuổi xuân rồi cũng bỏ ta mà đi nhưng kỉ niệm về thời thanh xuân là vô giá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 10-8-2013 09:12:04 | Chỉ xem của tác giả
nói chung trước khi xem phim đã chuẩn bị tâm lý sẵn rồi, vì chị Vy cũng đã nói fan của truyện thì tốt nhất k nên xem, đắn đo mãi, xem xong thì quả thực cục tức k nuốt trôi đc >"< vẫn biết movie là hạn chế, tình tiết cắn xét nên việc Lâm Tĩnh xuất hiện quá mờ nhạt cũng là điều k thể tránh khỏi, nhưng chả hiểu sao lại để cho nhân vật Thi Khiết xuất hiện như vậy, có chăng cũng chỉ là lý do khiến TV và LT k đến đc với nhau hợp lý hơn thôi. Còn THC mình k thấy đc cái tôi đàn ông cao nhút trời như trong tiểu thuyết, cảm giác trong phim hơi nhu nhược, vẫn khiến bản thân k thích nhân vật này từ trong tiểu thuyết ra đến phim. Trong truyện, ở góc độ 1 ng con gái trải qua hết cảm giác của tình yêu thì lý do TV chọn LT là điều đúng đắn, khi còn trẻ ta nghĩ tình yêu là thứ cao cả, nhưng khi trải qua quá nhiều sóng gió thì 1 ng đàn ông kiên cường, 1 gia đình ổn định mới là ng ta hướng đến, đó mới là lí do TV chọn LT chứ k phải THC, mỗi ng con gái cần chọn 1 bến bờ yên ổn chứ k phải thứ cảm xúc mù mịt k đi đến đâu.
dù sao phim vẫn là một món quà tuyệt vời dành cho ng trẻ chúng ta, xem xong rồi mới thấy tuổi trẻ quả thật là vô giá, đã qua rồi chẳng cách nào tìm lại đc...

Bình luận

♥ Mìh cũg thế (*´▽`*). Hồi đó còn chả vướg mắc j cái kết, sau đọc review thấy ai cũg tiếc THC lại thấy wái, hoá ra khác người :">   Đăng lúc 13-8-2013 06:32 PM
uhm đúng rồi bạn ^^ mình hay khác ng nên thích cũng khác ng k theo số đông ^^  Đăng lúc 13-8-2013 08:13 AM
Yuki là bạn có wp hay làm ebook đúg k? Hồi đó cũg gé nhà bạn bl về ATKHLT. Côg nhận suy ngĩ mềh y hệt bạn. Hiếm lắm mí có ng k thik THC ^^  Đăng lúc 12-8-2013 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 10-8-2013 10:12:29 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này lâu lắm rùi, nghe mọi người cmt k hấp dẫn những vẫn xem, vì hâm mộ Triệu Vi, hơn nữa vì phim chỉ có mấy tiếng k truyền tải hết được như Truyện nhưng cũng là một cố gắng của cả Ekip rồi.
Dù sao thì vẫn ủng hộ.
Cảm ơn subteam nhiều.{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 10-8-2013 12:48:10 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong phim, cảm ơn subteam nhiều {:161:}

Đọc truyện thì mình ghiền Lâm Tĩnh nên khi xem mình đặt nhiều hi vọng nhất. Không ngờ LT lại được khắc họa quá ít , khoảng thời gian khi trưởng thành chỉ xuất hiện được vài phân cảnh, đã thế sau TV còn nhường LT lại cho Thi Khiết nữa . Xem xong mà đơ cả ra. Theo mình thì LT không đến với ai là tốt nhất, TV thì cao thượng quá còn TK thì mềm yếu quá (ghét nhất nv chuyên lấy cái chết ra ép buộc người khác). Nói chung với nội dung của tiểu thuyết thì chuyển thể thành phim truyền hình sẽ có nhiều thời gian để mạch phim hợp lý cũng như là khắc họa nv rõ nét hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 10-8-2013 17:39:22 | Chỉ xem của tác giả
đây là tác phẩm mà mình thích nhất của Tân Di Ổ, vì đối với mình, nó có lẽ là tác phẩm có kết thúc trọn vẹn nhất cho mọi nhân vật, vì yêu truyện nên rất hóng phim, hóng từ hồi nghe tin chị Triệu Vy sẽ làm phim, chờ mãi hôm nay mới thấy kites làm ^^
thanks subteam nhìu lắm, giờ thì đi down phim, và ngồi ngắm Trịnh Vy, Lâm Tĩnh khi lên màn ảnh sẽ thế nào :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách