Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 12-8-2013 06:59:20 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng từng đọc qua cuốn Anh có thích nước Mỹ không rồi
Giờ ra phim này tải ngay về xem ms được
Thích nhất là có Triệu Vy làm đạo diễn {:440:}{:440:}{:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 12-8-2013 07:45:33 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn sub team nhiều lắm :X
Nghe giang hồ đồn thổi cũng vào đây hóng hớt tý. Truyện Anh có thích nước Mỹ k đã quá nổi tiếng rồi, chưa kể có Triệu Vy làm đạo diễn, cũng muốn xem thử thế nào :D Hy vọng sẽ k bị thất vọng, vì mình vốn dĩ ít khi xem phim Trung Quốc. Mong là sẽ có cảm nhận tích cực ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 12-8-2013 07:52:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem hay và ý nghĩa. Mặc dù bị rút đi khá nhiều chi tiết do lý do thời lượng nên chưa lột tả được hết suy nghĩ của nhân vật như trong truyện. Nhưng một bộ phim như vậy là hay rồi. Mình xem 2 lần rồi mà vẫn muốn down bản đẹp để giữ lại trong máy. Xem xong cứ có một cảm giác buồn buồn sao ấy. Lâm Tĩnh trong phim hơi đáng ghét hơn so với truyện{:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 12-8-2013 09:13:31 | Chỉ xem của tác giả
kaori gửi lúc 12-8-2013 02:01
Phim với truyện không giống nhau mấy Lâm Tĩnh của mình bị cho xuống hàng vai phụ củ ...

thật ra nếu dịch đúng câu nói của chị Vy thì ý của chị Vy là " fan truyện khi xem film thì đừng nên so sánh giữa truyện và film bởi vì film của chị ấy..." nhưng các trang mạng VN đăng tin chẳng hiểu sao lại dịch thành fan truyện đừng nên xem film {:136:}, thử hỏi có đạo diễn nào mà lại phát ngôn như thế để giảm đi lượng khán giả đến rạp ảnh hưởng đến doanh thu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 12-8-2013 20:55:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong thực có đôi chút tiếc nuối , nhiều cảnh trong truyện rất đắt giá, khiến mình khóc thì trong phim chưa lột tả được hết. Han Kyung đóng vai Lâm Tĩnh cũng chưa thể hiện được nhiều, ít đất diễn quá. Tuổi thanh xuân ai cũng có nhưng những số phận trong truyện/phim quá éo le. Tuổi thanh xuân ngây thơ, vụng dại, không suy nghĩ thiệt hơn, cứ nghĩ sao làm vậy. Phiim đầu tay của chị Vy thế nfay là thành công rồi. Thank subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 12-8-2013 23:02:15 | Chỉ xem của tác giả
dandumuc gửi lúc 12-8-2013 09:13
thật ra nếu dịch đúng câu nói của chị Vy thì ý của chị Vy là " fan truyện khi xem f ...

UH đấy mình cũng đang thắc mắc là chị ý làm phim chuyển thể mà lại bảo fan truyện đừng xem phim thì mất hẳn số lượng lớn người xem rồi còn gì nữa. Hóa ra là như thế ah :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 13-8-2013 08:37:55 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam rất nhiều.
Mình cũng hóng từ khi có dự án. Mới xem xong phim. Về cơ bản là thế cũng ổn rồi. Tuy nhiên Lâm Tĩnh và Nguyễn Nguyễn không được rõ nét lắm.
Nhưng phim đầu tay thế là hay rồi.hy vọng những tác phẩm mới của chị Vy thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 13-8-2013 09:50:34 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là fan truyện ko thể xem phim nổi thật vì trừ Trịnh Vy & Nguyễn Nguyễn bám sát nguyên tác, nam chính lẫn phụ đều nhạt nhòa phát khiếp. THC lù dù, thậm chí cái giọng cũng khó nghe, cũng rề rà. Lâm Tĩnh ko có đất diễn nên chả cảm thấy gì cả. Đến Hứa Khai Dương hào hoa phong nhã cũng hỏng, Trịnh ca ca gì đó là fan hâm mộ cả đời của Nguyên nguyễn thì trông như lưu manh.. Mà ghét cái tông trầm của quay phim, nhìn ai cũng xấu, môi Trịnh Vi thấy cứ thâm xì, đã thế tiết tấu phim còn chậm rất dễ gây buồn ngủ. Nếu đã thích truyện thì xin can các mẹ, đừng xem phim.

Còn điểm cộng của So Young là bối cảnh dựng được, nhạc phim ổn, Trịnh Vy & Nguyễn Nguyễn tròn vai. Nếu tách bạch ra khỏi truyện theo dụng í của Triệu Vy thì phim lại ko đến mức tệ. Phim nhấn mạnh vào phần "So Young" của người con gái dám yêu dám hận, dám theo đuổi, dám cho đi. Nguyễn Nguyễn cũng ấn tượng, từ lúc xuất hiện cho đến lúc bị xe đâm, cô là người ko vứt bỏ được tình cảm tuổi trẻ nhưng ko may là chọn sai người để gửi gắm con tim.
Mối tình đơn phương của Trịnh ca gì đó cũng rất thật, giống như người ta vẫn nói, 100% những người đang yêu thì có tới 60% là yêu đơn phương, thời trẻ theo đuổi 1 bóng hồng mãi ko quên cũng là 1 lần dám đốt cháy mình.
Các cô sinh viên ở kí túc xá, mỗi người 1 giấc mơ và ai cũng tự đi theo giấc mơ của mình, sự xuất hiện của những chàng trai trong đời hầu như khó thay đổi con đươngf mà họ đã chọn : Nguyeenz Nguyeenz đốt cháy mình như con thiêu thân trong tình yêu, Trịnh Vi dũng cảm theo đuổi tình yêu, dũng cảm chấp nhận sự đổ vỡ & dĩ nhiên dũng cảm vững bước đi tiếp, Chu Tiêu Bắc quyết chí làm nữ cường nhân, Quyên Quyên thì lựa chọn lấy chồng già nhưng giàu có.. Vậy nên kết thúc phim ko hề giống nguyên tác, Triệu Vy có lẽ chỉ nhấn mạnh nhiều về phần SO Young nên thời kì hiện đại thời lượng ngắn hơn 1 chút, và để nữ chính Trịnh Vy từ chối cả 2 mối tình, theo mình thấy có lẽ là do quan điểm của 1 phụ nữ từng trải: đàn bà 30 đạt tới mức chín muồi, nàng hoàn toàn có thể chọn 1 con đường khác, bỏ lại toàn bộ sau lưng thời tuổi trẻ sốc nổi & bi thương. Triệu Vy thể hiện quan diderm này khá rõ với poster 4 nhân vật chính tức là cuối cùng ai cũng đổ vỡ theo cách này hay cách khác, về già có lẽ họ sẽ ngồi nhớ lại - họ đã từng có 1 thời thanh xuân như thế.
Mình thích nhạc phim, nghe cứ nao nao...

Kết lại, đây đúng là thời thanh xuân của Triệu Vy chứ ko phải của Tân Di Ổ, chẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 13-8-2013 13:09:31 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim khá xúc động!! T.T có lẽ ban đầu xem hơi khó hiểu nhưng xem lần thứ 2 cộng thêm sự từng trải một thời thanh xuân bạn sẽ tìm thấy chính mình trong phim đấy!!! :X rất thích phim này!!
Anh Triệu Hựu Đình quả thực đóng rất đạt! mình chưa đọc truyện nhưng trong phim đã ấn tượng với anh ngay lần đầu tiên!!  :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 13-8-2013 19:06:28 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay và khá ý nghĩa, với rất nhiều đặc trưng tuổi trẻ ^^
Chỗ khác làm sub lâu rồi cơ mà nhất quyết chờ nhà mình làm mới xem.
Hay, cơ mà mình cũng không hiểu cái kết lắm ^^
cảm ơn ST nhiều nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách