Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

IU và Baekyun nhận nhiều chỉ trích về diễn xuất trong "Moon Lovers: Scarlet Heart Ryeo" // Phản ứng của netizen về tập đầu tiên

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-8-2016 13:39:44 | Chỉ xem của tác giả
T là fan của IU, nên cũng muốn nói mấy câu thế này. Không biết bao nhiêu bạn cmt trong đây xem phim chưa, t vừa xem và rất thấy hài lòng. Bởi t k phải fan của Bộ bộ kinh tâm bản Trung (cố xem được đến tập 13 là thôi, Nhược Hy là vai diễn t k thể đu theo của Lưu Thi Thi <t xem gần như hết phim của Lưu Thi Thi đóng nhé>. Có lẽ do mỗi người cảm nhận 1 khác. 2 nữa là t cũng k phải người bị chi phối bởi mấy bài báo, xem phim rồi tự cảm nhận thôi, chứ đừng hùa theo khi mà mình chưa biết gì.
Xét về diễn xuất 2 tập vừa qua, t thấy IU trong phim chắc chỉ diễn kém hơn Lee Jun Ki <trong mấy nhân vật nhiều đất diễn>, chứ cả phim k mấy người diễn giỏi trừ mấy bác gạo cội ra.
Điều t không ưng ở IU là chất giọng của cô ấy khi đóng phim, vì nghe rất giả tạo <lẽ sinh ra đã thế rồi, chứ k phải luyện tập mà được>. Thế nên nếu muốn biết, bạn thử tắt âm thanh đi và cảm nhận (Đảm bảo bạn sẽ hiểu cô ấy nói gì =]] ).
Vậy thôi, so với các ca sỹ cùng độ tuổi, thì IU diễn không thua ai đâu nhé. T chỉ bênh cô ấy thế thôi.
Còn phim ai xem cứ xem, ai chê cứ chê, mỗi người một quan điểm, ta không thể áp đặt được. Nhưng làm ơn cảm nhận một cách công tâm trước khi gõ bàn phím

Bình luận

Chứ diễn xuất thì IU k bằng Thi Thi được đâu ^^ Nên hãy xem phim như chưa hề xem Bộ Bộ bản Trung :D  Đăng lúc 30-8-2016 04:14 PM
Mỗi người một cảm nhận nên chê cũng k thể trách được. Vấn đề là nhiều ng cứ thích chửi hùa theo thôi ^^ Còn bộ của Thi thì t k đu theo hết  Đăng lúc 30-8-2016 04:13 PM
Đợi xem Knet và Cnet nhận xét cho khách quan. Theo báo chí thì PD khen IU là thần đồng diễn xuất, cơ bản là ng ta ghét kiểu PR lố nên ng ta chửi thôi bạn.  Đăng lúc 30-8-2016 02:46 PM
ồ, mình xem đủ cả bộ bộ rồi. Thi Thi diễn đoạn đầu ko tốt nhưng càng về sau diễn rất có nội hàm. Để xem IU có thể diễn dc như Thi Thi ko.  Đăng lúc 30-8-2016 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 30-8-2016 13:47:42 | Chỉ xem của tác giả
Thấy rating cũng khả quan nên mình tưởng được, nhưng mà thấy dân tình chê kinh quá
Thật ra diễn xuất của Iu từ lúc xem trailer mình đã ko thấy thuyết phục rồi, chỉ ấn dc vs mỗi nam chính thôi
Mà phim này mình thấy tạo hình cũng ko đẹp nữa đành rằng nội dung hơi nặng nên phim có màu sắc ko dc tươi sáng nhưng mà mình thấy trang phục và cách trang điểm của nữ chinh cũng ko đẹp
Hi vọng kịch bản cứu dc phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 30-8-2016 13:50:12 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
từ khi biết dàn cast thì đã nghĩ là Jun Ki cân team rồi. phản hồi knet như vậy cũng phải, thêm PD làm quá: "thiên tài diễn xuất" đồ...nên giờ mới ăn nhiều gạch đá vậy, 1 vai diễn mà nữ 9 đòi hỏi chiều sâu khó như vậy sao lại cast người thiếu exp như IU. Mong các dự án sau Jun Ki chọn phim có nữ 9 thực lực hơn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 30-8-2016 13:58:17 | Chỉ xem của tác giả
đọc bình luận thôi mà sốc quá
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-8-2016 13:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Số gánh teams mà

Gắng lên Gà ơi.

BH đang du hí mà biết dân tình phản ứng thế này thì sao hả trời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 30-8-2016 14:04:23 | Chỉ xem của tác giả
Ngay từ đầu là đã không trông mong gì vô IU rồi mặc dù được đạo diễn khen nức nở trời mây
Thôi chỉ ráng coi vì oppa Lee Jun Ki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 30-8-2016 14:07:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đoán 2 bạn này sẽ bị soi nhiều.
Thôi thì bạn Baekhyun mới diễn nên cũng ko kỳ vọng quá nhiều.
Hy vọng càng về sau các bạn càng nhập vai hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 30-8-2016 14:09:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Quả thật khán giả Hàn có hơi khắt khe với các dv trẻ. Xem phim rồi mình thấy cũng ko tệ lắm nhưng cũng nhận thấy chút là mặt của IU còn non quá so với LJKi , hi vọng những tập sau mọi người có cái nhìn thoáng hơn chăng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 30-8-2016 16:27:07 | Chỉ xem của tác giả
Mệt với mấy thím bình luận bên K-net ghê á. đọc thấy tiêu cực quá à.
Kiểu này nhiều người hết muốn xem phim quá.
Ngay khi thấy dàn cast đã hơi lo là kiểu này sẽ tạo làn sóng dư luận ngay từ tập đầu mà.
Biết là diễn xuất của 2 bạn trẻ trong phim chưa tốt ngay từ đầu nhưng hãy cứ theo dõi đi. Biết đâu họ làm nên chuyện. Mới tập 1 mà đừng ném rổ đá nặng thế chứ
Dù sao thì mình vẫn ủng hộ phim.
Cảm ơn chủ thớt dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 30-8-2016 17:41:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem hết 2 tập xong, đang hóng tập 3 quá đi nè. Diễn xuất của IU không làm mình thấy khó chịu là Ok rồi, dù sao vẻ lớ ngớ của cô ấy khi xuyên không về quá khứ cũng hợp lý, chỉ duy nhất có một vấn đề là cách trang điểm của nữ chính, thề là không muốn soi đâu mà nó cứ đập vào mắt cái đường kẻ mắt ấy, sao kẻ dư ra cái đuôi nhìn kì ghê, mắt nó cứ cụp cụp. Anh Gà thì quá hoàn hảo <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách