Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 8-8-2013 18:30:25 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ , mình vẫn không thích truyện của Tân Di Ổ, lúc nào cũng có cảm giác rất bức bách khó chịu, dai dẳng liên miên ~
Từ đầu đã không thích Trần Hiếu Chính ~ Lựa chọn của TV là Lâm Tĩnh, thật sự mình rất đồng ý :((
Xem phim, cái u ám của bộ phim vẫn cứ ám ảnh ~ Xem ra , mình không hợp với Phim Bi rồi =))
Thanks subteam ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 8-8-2013 19:00:18 | Chỉ xem của tác giả
tuổi trẻ qua nhanh thế mà đã 24 năm rồi, chị triệu đã là một bộ phim làm em nhớ lại cái tuổi thanh xuân của mình thật nhàm chán và vô vị, giờ không biết hoài niệm, hạnh phúc, buồn tủi, nhớ nhung, oán hận, nỗi buồn... từ đâu đây tuổi trẻ của mình thật như trang giấy trắng chẳng có gì đặc biệt. Bộ phim đã giúp mình phần nào hiểu được những thứ cảm xúc mà mình chưa có được mặc dù chỉ là, qua hình ảnh nội dung của phim nhưng cũng là mình phải cố gắng hơn ở hiện tại để có quãng thời gian nhiều cảm xúc hơn ở hiện tại, để không như quá khứ đã trống trơn kia.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 8-8-2013 19:28:14 | Chỉ xem của tác giả
Từ khi nghe tin Han op đóng phim này, bộ phim được chuyển thể từ truyện "Anh có thích nước Mỹ ko?" mình mới tìm truyện và đọc. Truyện hay theo kiểu mình thích, đọc truyện xong thích nhân vật Trần Hiếu Chính lắm lắm, và cực buồn khi Han op ko đóng vai này. Vs mình cả truyện và phim đều hay. vì là movie 2 tiếng,ko thể chuyển tải hết đc những tình tiết như trong truyện nhưng bộ phim cũng làm mình thỏa mãn. Rất thik tựa đề phim "So young". Đọc truyện thường tác giả sẽ hình tượng hóa nhân vật 1 cách quá đẹp đẽ, xem phim, nó làm cho mình thấy chân thực hơn rất nhiều.
Chỉ tiếc là đất diễn của Han op ko nhiều lắm, nhưng vs mình Han op cũng đã làm tốt vai diễn của mình
Thankyu subteam đã làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 8-8-2013 20:31:48 | Chỉ xem của tác giả
phim hay nhưng mình không thích lắm và hơi thấy vọng chắc tại nó khác với truyện nhiều quá.
A Dĩ Thâm xuất hiện quá ít và có cảm giác như phim "thiên vị" Trần Hiếu Chính hơn.
Trong phim mình thấy thích nhất chị Nguyễn  Nguyễn, đẹp thánh thiện, trong sáng nhưng rất tiếc là đã yêu nhầm ng
H lại ngồi hóng cho đến ngày ra bản drama.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 8-8-2013 21:13:24 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa đọc truyện, thấy phim khá hay :) OE nhưng không mang lại cảm giác tiếc nuối vì thích cách nghĩ rằng Trịnh Vy bây giờ sẽ không bị quá khứ ràng buộc, sẽ tiếp tục sống, và yêu, rất có thể là một người con trai khác mà cô ấy sẽ gặp trong cuộc đời mình ^^ làm mình nhớ đến truyện Cappuccino của Wataru Yoshizumi :D

lúc đầu cảm thấy các diễn viên không đẹp gì cả :)) nhưng càng xem càng thấm, diễn được
mà lúc đầu cũng không thích Trịnh Vy hơi sồn sồn, đanh đá & vô duyên :D mình là con gái mà còn có phản cảm nữa là anh Chính :)) sau dần đỡ hơn :">
Chính thì lúc trưởng thành trông cũng phong độ hơn B-) cả phim kết nhất phân cảnh hai người ở viện hải dương :D và câu của Trịnh Vy, không nhớ rõ nhưng đại loại là: Lâm Tĩnh là người cho Vy cảm giác muốn được yêu, còn Hiếu Chính là người dạy cho Vy thế nào là yêu
Nguyễn Quản thì thích từ đầu ^^ dịu dàng, nhẹ nhàng, đối nhân xử thế rất ok, nhưng cuộc đời chị ấy khổ vì chữ lụy tình :(
trong phim Lâm Tĩnh không mấy ấn tượng lắm và tình cảm của Vy-Tĩnh đoạn nửa cuối phim cũng khắc họa khá hời hợt nên mình chưa kịp cảm được gì cả, vai của Lệ Á cũng ít đất diễn (sorry ko nhớ tên ^^"), chỉ tạo nên hình ảnh một cô gái "đeo bám" đối phương, sống chết vì yêu :-SS nhưng yêu kiểu đấy cũng thấy sợ +___+

nói chung 3 cô gái, 2 chàng trai, mỗi người 1 kiểu yêu, là họ chọn lựa cách yêu đó, hay chính tuổi thanh xuân để họ yêu theo cách đó...
nghe bạn mình kể trong truyện kết buồn hơn, Trần Hiểu Chính là tình yêu của lửa, cuồng nhiệt thời tuổi trẻ, còn Lâm Tĩnh là tình yêu của nước, sâu lắng khi trưởng thành, cuộc đời trải qua được những tình yêu như vậy cũng là điều Trịnh Vy trân trọng :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 8-8-2013 21:39:12 | Chỉ xem của tác giả
Tuổi thanh xuân qua đi sẽ không bao giờ trở lại...

Tình yêu cũng vậy, đã lỡ tay đánh rơi nó 1 thì sau này đừng nên tiếc nuối, hối hận vì chính mình năm xưa đã đánh rơi nó...

Trong film này, có lẽ vai diễn Lâm Tĩnh của Han Kyung hơi mờ nhạt ^^
Kết thúc film mình cảm thấy không buồn lắm ^^ có lẽ là 1 cái kết thúc mở.
Theo như trong truyện thì kết thúc Trịnh Vy sẽ với Lâm Tĩnh.
Nhưng kết cấu film thì cá nhân mình thích Trịnh Vy với Trần Hiếu Chính hơi, không tiếp tục mối tình thanh xuân dở dang mà sẽ yêu lại từ đầu.

À, còn 1 nhân vật nữa, cô bạn Nguyễn Nguyễn, nhìn xinh xinh ^^ chỉ có kết thúc xây dựng, tội nghiệp cô ấy quá, hy sinh vì tình yêu ^^

Bộ film phản ánh rất thật về thời thanh xuân...
Hồn nhiên, vô tư, bốc đồng
Người thì cảm nhận tình yêu, yêu hết mình, thậm chí hy sinh chính bản thân mình vì tình yêu
Người thì vẫn quan trọng cuộc sống vật chất, giàu nghèo... mà đánh đổi tình yêu của mình
...

Có những cái đã đánh mất đi thì sẽ không bao giờ tìm được...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 8-8-2013 21:42:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá! Lâu lắm rồi mới xem một bộ phim lắng đọng như thế này!
Tình yêu cần có sự dũng cảm. Đúng vậy!
Dũng cảm dám sống với cảm xúc của mình, dù cho cảm xúc đó mang lại cay đắng hay ngọt ngào thì chúng ta đều đã được thưởng thức thứ gọi là hương vị cuộc sống. Để sau này nhìn lại còn có thứ để hoài niệm!
Cảm ơn Subteam đã mang đến bộ phim tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 8-8-2013 22:18:59 | Chỉ xem của tác giả
"Cho tuổi xuân sẽ qua". Phim cực ý nghĩa. Poster siêu ấn tượng.
Trịnh Vy đã có một một tình tuổi trẻ khắc cốt ghi tâm.
Thương nhất phim là Nguyễn Nguyễn, xinh đẹp, hiền lành, yêu hết mình.
HanGeng thì có nhiều quả kiss quá bạo khỏi nói =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 8-8-2013 22:35:30 | Chỉ xem của tác giả
phim trung quốc thì sâu sắc ,cảnh quay đẹp nội dung rất hay ,dàn diễn viên trẻ cũng tốtt nữa!!muôn năm subteam!!hy vọng diễn đàm mình sẽ trương tồn mãi mãi!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 9-8-2013 09:30:09 | Chỉ xem của tác giả
truyện siêu hay >.<
không biết phim thế nào ._. hình như con đổi nhiều chi tiết lắm ._.
nhưng có cả HAN á O.O
hóng thế :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách