Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 20-5-2013 11:34:08 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc truyện và lại rất thích Han Geng !!! và biết được tin phim rất thành công !{:156:}
Chúc mừng Triệu Vy ( thần tượng hồi nhỏ của mình đó {:398:} )
Hóng hóng hóng ..........{:424:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-5-2013 11:32:53 | Chỉ xem của tác giả
Black0poem gửi lúc 18-5-2013 22:44
Ơ, thế ban đầu Triệu Vy kêu ai là Fan của "Anh có thích nước Mỹ không?" Đừng coi mà ...

Triệu Vy làm khác với ý của ACTNMK ý bạn ạ... TV khai thác cái "tuổi thanh xuân rồi sẽ qua" nên tập trung phim vào tuổi thanh xuân của Trịnh Vy, mà trong quãng ấy Lâm Tĩnh xuất hiện rất ít (chỉ có phần mở đầu), còn lại đều xoay quanh Trần Hiếu Chính mà, nên coi cũng thấy vai Lâm Tĩnh mờ nhạt :(

cái kết cũng vậy nữa, theo mình hiểu thôi nha :3, Triệu Vy trân trọng cái tuổi thanh xuân nên mới để cho nhân vật hoài niệm lại những quãng thời gian đẹp đẽ đó, mà quãng đó thì phim xây dựng cực đẹp, cực tuổi trẻ luôn, còn sau này khi lớn lên thì nhịp phim nhanh và chủ yếu đi đến cái kết chính là hồi ức của mỗi người về tuổi trẻ của mình :D

mình nghĩ vậy đấy :3 dưng mà vì thích ACTNMK quá nên thấy cái kết cũng hơi hẫng =)) cái kết của THC ko làm cho mình đau nhiều bằng trong truyện :<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 22-5-2013 21:05:06 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 29-5-2013 16:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Đọc anh có thích nước mỹ ko hay dã man. Ấn tượng với nhân vật Trần Hiếu Chính, thích Trịnh Vy và khi Nguyễn Nguyễn mình cũng khóc nữa {:144:} mặc dù Triệu Vy nói đọc truyện ko nên coi phim này thì mình vẫn muốn coi. Tại vì Triệu Vy đạo diễn thì mình nghĩ ko dở đâu {:184:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 31-5-2013 23:18:10 | Chỉ xem của tác giả
đọc ACTNMK từ cách đây khá lâu, nhưng vẫn bị ám ảnh bởi nvật THC
nghe các bạn nói trk nội dung xem chừng hơi khác với truyện, nhưng dù sao xem phim cũng chính là đọc câu chuyện theo một cách khác
đạo diễn lại là Triệu Vy nữa xD
nói chung là giơ 2 tay ủng hộ subteam làm phim nhanh nhanh !!!! ^O^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 3-6-2013 00:42:36 | Chỉ xem của tác giả
nhungmo_gawa gửi lúc 20-5-2013 11:34
Đã đọc truyện và lại rất thích Han Geng !!! và biết được tin phim rất thành công !{ ...

Trong phim này đất diễn của Lâm Tĩnh hơi bị ít {:293:}và chủ yếu nói về tuổi thanh xuân của TV ở thời học đại học, mình thích Trần Hiếu Chính trong phim này hơn trong truyện nhiều, khi trở về đã thay đổi, không còn quá quan trọng tiền đồ như trước nữa, yêu TV và muốn bắt đầu một tình yêu chân thành. Mình là fan của LT trong ACTNMK nhưng khi xem phim thì rất thích THC trong phim này, dù sao thì Triệu Vy cũng có cách làm riêng để tạo ra một bộ phim mới theo ý đồ của cô ấy {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-6-2013 18:20:40 | Chỉ xem của tác giả
"Gửi thời thanh xuân": Dương Tử San mất kiểm soát trong
cảnh hôn

Han Geng, Triệu Hựu Đình, Dương Tử San và Giang Sơ Ảnh, 4 gương mặt lọt vào mắt xanh của Triệu Vy và xuất hiện trong phim điện ảnh đạo diễn đầu tay "So Young" (Gửi thời thanh xuân đã xa của chúng ta), bộ phim thu về khoảng 700 triệu NDT ở Đại Lục. Mọi người cho biết khi bộ phim bắt đầu thực hiện, thì tất cả đều bị sức mạnh của Triệu Vy ở Đại Lục làm bất ngờ. Họ cũng có lời khen mặc dù Triệu Vy lần đầu làm đạo diễn phim, nhưng tâm trạng cô khá tốt và chưa bao giờ quát tháo bất cứ ai.

Nữ chính Dương Tử San được cho là mang hình bóng của Triệu Vy, thậm chí còn được gọi là phiên bản hiện đại của "Tiểu Yến Tử". Cô nói nhiều người cho biết vì nhân vật Trịnh Vy trong phim có nhiều lúc rất giống với Triệu Vy. Dưới sự chỉ dẫn của Triệu Vy, cô đã có thể hóa thân tốt thành nhân vật, có lẽ vì vậy mà cô mới trở thành hình bóng của cô ấy. Cô cho biết sự tương đồng là không thể tránh khỏi, Dương Tử San nói: "Đôi lúc tôi không biết diễn làm sao, đạo diễn không những nói cho tôi biết nên làm gì, với kinh nghiệm của cô ấy, mà đồng thời còn diễn thử cho tôi xem"

Trong phim, Triệu Hựu Đình có cảnh "đụng chạm thân mật" với Dương Tử San, và Han Geng thì có cảnh hôn nhau với cô. Nhưng Tử San cho biết cô không thấy ngại ngùng. Thay vào đó lại cảm thấy buồn cười. Cô cho biết trong một cảnh phim, cô mặc chiếc áo ngực màu nude (nude bra) nên cùng lắm anh ấy chỉ có thể "đụng chạm" với hình dáng của áo bra. Triệu Hựu Đình cũng nhấn mạnh rằng anh không cảm thấy gì. Vậy anh có thấy tiếc? Hựu Đình nói: "Không sao cả!"

Dương Tử San cũng tiết lộ trong suốt các cảnh khóc và hôn nhau với Han Geng, cô cảm thấy hình như nước mũi mình không ngừng chảy ra. Cô đành lau nó vào áo anh nhưng sau đó chiếc áo không thể giặt sạch. Cô chỉ còn cách xin lỗi Han Geng và bảo rằng lúc đó cô không thể kiểm soát bản thân nên đành cho anh "lãnh" trọn tất cả. Han Geng không thể nhịn cười và nói: "Thảo nào nước mắt em lại mặn đến thế!"

Triệu Hựu Đình - Dương Tử San

Han Geng - Dương Tử San

Các dv chính và đạo diễn Triệu Vy

cre: here
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 8-7-2013 16:15:52 | Chỉ xem của tác giả
thích phim của Vy tỷ quá, phim không được công chiếu ở Việt Nam hixhix uổng quá.
Phim đầu tay của Vy tỷ hay lắm, lại chuyển thể từ tiểu thuyết Anh có thích nước Mỹ không. Lãng mạn quá đi mất

Bình luận

tk bạn nha  Đăng lúc 8-7-2013 04:24 PM
bạn ơi mình nhớ quy định k cho đưa sản phẩm sub của các nhóm ngoài kites lên bạn edit đi k chừng bị ban nick đó  Đăng lúc 8-7-2013 04:19 PM
bạn ơi mình nhớ quy định k cho đưa sản phẩm sub của các nhóm ngoài kites lên bạn edit đi k chừng bị ban nick đó  Đăng lúc 8-7-2013 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 8-7-2013 16:31:09 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mấy bạn bảo phim này hay lắm, share link ầm ầm trên face bảo mình xem
cơ mà hồi ý bận thi
thôi thì gờ ngồi chờ kites làm rồi xem cho chất lượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-7-2013 20:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Trong phim chỉ thấy 2 nhân vật nam chính là ko khác mấy so với nguyên bản, có thể nói là khá giống như cốt truyện "Anh có thích nước Mỹ không" của Tân Di Ổ. Các nhân vật nữ thì hơi khác cả về diện mạo lẫn tính cách. Phim mình nghĩ là xem ổn.
Nói chung mình vẫn thích truyện hơn. Nhạc phim nghe cực kỳ hay, dù nó tất là buồn, một nỗi buồn khó mà nói nên lời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách