Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngoctuyenjp2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

HOT!!! [1997] TITANIC - Leonardo DiCaprio, Kate Winslet... - Vietsub HDTV comple

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 5-4-2012 16:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Kinh điển và lãng mạn
sắp có 3D ra xem cho nó sống động hơn :))
down lại phim về xem cho đỡ buồn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 23-4-2012 17:23:42 | Chỉ xem của tác giả
{:285:} giờ có lẽ mình đã hiểu nỗi sợ hãi, lo lắng của họ khi Titanic chìm, đây quả là 1 thảm họa.
Thảm họa do chiến tranh có lẽ còn đau hơn nhiều, đúng không các bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 29-4-2012 12:16:24 | Chỉ xem của tác giả
ôi! phim tuyệt quá đi mất. đoạn cuối thật muốn khóc. nhưng mà ấn tượng nhất là khi tàu chìm. hoảng hốt, ngạc nhiên và thật kinh hoàng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-5-2012 23:17:58 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim lấy đi bao nhiu nước mắt của mềnh :((. Đã down về để thỉnh thoảng lại được khóc như lần đầu xem phim.
Lãng mạn, nhưng cũng cực u buồn.Hok bít mình đã xem đi xem lại phim bao nhiu lần roài.
Kết nhất cảnh 2 người đứng trên mũi tàu,siêu lãng mạn lun ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 23-5-2012 12:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình ít có thói quen xem lại nhưng Titanic là số ít có thể xem lại nhiều lần. Đợt này làm 3D thì mấy cảnh chìm tàu và đoàn người nhốn nháo có thể dựng 3D đc.
Ấn tượng với cảnh ban nhạc chơi các bản nhạc lúc tàu chìm, sau đó mọi người chia tay nhau nhưng 1 nhạc công (hay nhạc trưởng ?) đã đứng lại để tiếp tục chơi đến giờ phút cuối làm những người còn lại đã toan định bỏ đi cũng "day dứt" và quyết định chơi tiếp cùng nhau như những cộng sự đến giây cuối cùng của con tàu. Ngoài ra vị thuyền trưởng ko bỏ chạy ở lại cùng chìm với con tàu hay cảnh 2 ông bà lão cùng nằm trên giường ôm nhau chờ... chết, cảnh bà mẹ với những đứa con ở khoang hạng "bình dân" (ko phải giới quý tộc) đều rất xúc động. Cuối cùng là những phân đoạn chàng Jack "bất tử" bảo vệ người yêu cũng quá đẹp và đậm chất điện ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 3-6-2012 15:37:21 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim tuyệt vời!
mình vừa xem lại bằng 3D tuần trước! phải nói là xúc động ở từng giây từng phút!
xem phim mà xúc động kinh khủng, ko chỉ những cảnh điển mà từng giây đều khiến ta ngẹt thở!
bây giờ down 1 bản về để dành, rảnh rỗi mang ra xem rồi tự kỉ 1 mình =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 6-6-2012 21:14:59 | Chỉ xem của tác giả
Hic, sao bây giờ mình mới biết là Kites làm sub Titanic thế này :(( Từ hôm nọ đến giờ chạy đi tìm khắp nơi :((

Titanic cũng giống như một chiếc hộp nhạc vậy. Khi mở ra, những giai điệu quen thuộc lại cất lên, gợi nhớ về những cảm xúc đã rất xa, nhưng chưa bao giờ xưa cũ.

Nếu có 1 bộ phim luôn mang đến những xúc cảm vẹn nguyên như lần đầu, dù đã xem rất nhiều lần, thì đó chỉ có thể là Titanic. Chưa bao giờ có thể cầm được nước mắt với những thước phim đẹp thấm đẫm tình yêu và tình người trong Titanic. Thế nên dù đã cày nát phim này, nhưng phim chiếu lại phiên bản 3D, mình vẫn lon ton chạy ra rạp xem, ngồi lại ngồi khóc ngon lành +__+

Cảnh ám ảnh mình nhất là khi Rose buộc phải rời khỏi bàn tay Jack, buông tay để anh chìm dần xuống đáy đại dương, và con tim của cô, cũng chìm theo anh từ lúc ấy :)

"Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí mật"

Chân thành cám ơn ST nhiều nhiều :X

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 30-10-2012 02:49:17 | Chỉ xem của tác giả
phim quá tuyệt.mình không nghĩ là lại hay thế này,bộ phim này quá nổi tiếng nhưng giò mình mới xem,vì mấy lần chần chừ chưa xem được,đến tận thời điểm này mới xem trọn vẹn,ban đầu mình nghĩ bối cảnh chỉ tên 1 con tàu,rồi chỉ có chuyện tình yêu của 2 người thì có gì thú vị,không ngờ,xem phim quá bất ngờ,quá xứng đáng với 11 giải oscar,phim quá tuyệt vời,lâu lắm rồi mới xem 1 bộ phim hay thế này,đúng là đại dương thật quá lớn,rộng lớn,đẹp và cũng rất nguy hiểm,xem phim mình mới thấy đựoc bao nhiêu cảm xúc,bao nhiêu số phận khi chìm tàu.của thuyên trưởng,thuyền viên,của kiến trúc sư,đúng là số phận,xem để biết về nhẽng điều có thể xảy ra khi tình trạng mà sự sống phải giành giật,mình rất thích câu nói của bạn add giới thiệu phim,họ chết vì giá lạnh của nước biển và sự giá lạnh của trái tim những người ham sống sợ chết không quay tàu lại,xem mình cũng hiểu đựoc thế nào tình yêu đẹp,quá tuyệt vời,có lẽ điều là rose hứa với jack trước khi chết là điều mình thấy khá là đắc sắc và rose thực hiện được lời hứa đó 1 cách hoàn hảo càng làm mình thấy khá là bất ngờ,1 kết thúc quá đẹp và để lại cho người xem nhiều điều phải suy ngẫm.bộ phim để lại trong lòng mình quá nhiều suy nghĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 3-12-2012 22:55:42 | Chỉ xem của tác giả
ec, ko ai seed mà dow :(.................................................................................................................................................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 5-12-2012 23:12:20 | Chỉ xem của tác giả
[b]Trời ơi, yêu ST quá, giờ mới thấy Fim.
Yêu phim này lắm mà k có dịp xem hết nó. Hê hê.
Down về rồi xem thôi. [b]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách