Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Ikemen Desu ne / 美男ですね - Takimoto Miori, Tamamori Yuta, Fujigaya Tais

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-9-2011 02:32:46 | Chỉ xem của tác giả
@foreverlove: vậy thì hãy cap để kể rõ ngọn ngành những việc 2 kẻ phá đám ấy làm, để chúng ta, những ng thực thi công lý, có thể phán xét, luận tội 2 bạn ấy =))

Mà Shu nhìn ngu ngơ thế thôi nhg đứng với Ren có tướng Seme mà ;)) Mặt bạn Ren là chính ả ác kế mẫu trong truyền thuyết rồi =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-9-2011 08:37:49 | Chỉ xem của tác giả
ôi buồn quá, tính đi kiếm xiền về may quần nhưng giờ không kiếm được rồi hic hic hic

thôi tớ chẳng dám cap cái đoạn phá đám gia đình hạnh phúc đó đâu n hé

lâu lâu mới thấy Ren ngồi với hai đứa kia Nana lại đến quấy rồi hic hic

sau đó thì Mio về

Bình luận

còn một tuần nữa thôi, phim hết mình buồn chết mất thôi T^T  Đăng lúc 19-9-2011 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-9-2011 08:41:34 | Chỉ xem của tác giả
@foreverlove: làm sao mà ko kiếm được tiến nữa vậy, bộ post bài ko được tiền nữa sao ;A; ?

*xoay* Ep 3

Vì ảnh hưởng cái cap của nàng foreverlove, giờ tớ xem phim cứ thấy pink bay xóe lóe quanh 2 bạn ếch mụn và Shu ngơ XD~

Mào đầu là cảnh Shu bắt gian tại bàn ngoài sảnh 2 bạn Ếch Mụn và Mio đang thậm thụt to nhỏ làm chuyện mờ ám. Khi thấy Mio khóc lóc đầm đìa, mặt mày sưng sỉa, Shu hỏi rất nhẹ nhàng mà lòng nặng trĩu. Vì sao cô ấy lại khóc ? Phải chăng cô ấy tỏ tình với Ếch và bị từ chối? Đúng lúc này nv chính của vòng nghi vấn xen vào và nói là do Mio quá xúc động vì buổi biểu diễn mà thôi. Lúc này , dù ko nói ra ngoài miệng, nhg sự nghi ngờ và bực bội, kèm theo chút ghen tuông càng dâng lên trong lòng Shu. Vì sao phải bao che, nói dối như vậy? Phải chăng dù từ chối, nhg Ếch đã động lòng? Vậy là đôi tình (cừu) nhân ấy liếc mắt đưa tình nhìn nhau, lửa đỏ bay tung tóe ( là tình ý hay sát ý thì ko rõ *huýt gió* )

Vì nóng lòng, Mio muốn đi gặp cô, còn Ren ko muốn cô ở lại để Shu khỏi nhìn, thế là bạn Ếch quyết định đá cục nợ đi =)). Khi cho Mio giả lại làm con gái, Ren bàng hoàng khi nhìn thấy hình ảnh ấy, lòng tức giận mà nghĩ nhất quyết ko được để Shu nhìn thấy con bé này, nhỡ hắn thay lòng thì sao?! Thế là Ếch Mụn dắt tay em nó chạy đi, mặc kệ mấy bạn papa gà ri ục ịch chạy đằng sau. Phải chăng đây là quỷ kế của Ếch, hòng tạo xì căng đan cho Mio, hạ thấp thanh danh tình địch, để Shu ko quan tâm đến em nó nữa ? Mô phật, chuyện trong bụng Ren, chỉ có con giun đang quầy quậy trong đó mới biết mà thôi a ~

Khi biết tin Mio là con gái, Yuki đã thở phào nhẹ nhõm mà trút đi nỗi lo lắng nặng trĩu trong lòng vì sợ Mio là kẻ thứ ba chen vào giữa ba mẹ tình hồng như mơ, tình nồng như thơ của bé. Nhg bé đâu có ngờ rằng, chuyện còn phức tạp hơn thế nhiều a T^T~.

Khi Mio trở về, nhằm an ủi bạn nhỏ và khuấy động ko khí, 3 bạn trai bé bỏng đã tổ chức 1 bữa tiệc nhỏ cho cô nàng. Lúc tàn tiệc, tuân theo lệ tam tòng tứ đức, hiền phu Shu ngơ đi dọn dẹp rửa bát, còn bạn Ếch Mụn lại chai mặt phè phỡn ngồi hóng gió tán (dọa) gái. Khi bước ra ngoài, chứng kiến cảnh 2 ng kia ngồi sóng đôi với nhau, Shu thầm thở dài đưa mắt nhìn lưng Mụn. Ếch Mụn đi rồi, Shu nhìn chằm chằm vào Mio mà tưởng niệm bóng hình trong lòng cảm thán: “Tôi đã luôn nhìn em, vậy em lại nhìn ai?”. Shu nhìn Mio mà tự hỏi mình có điểm nào thua kém đâu? Ko muốn bị bỏ rơi, Shu quyết định ra tay trước, ko để ai kia rơi vào tay người khác. Nhg lúc này đây, nắm lấy cánh tay gầy mảnh dẻ của Mio, ngắm nhìn làn da láng mịn mềm mại của Mio, Shu chợt nhận ra 1 cái mụn ruồi ở đuôi mắt tất nhiên sao sánh bằng cả 1 mặt đầy mụn. Shu cuối cùng cũng hiểu ra 1 chân lý, không ai có thể có nhiều mụn hơn Ếch. Cảm khái cho nỗi lòng thủy chung son sắt, dẫu bị phụ tình cũng ko chịu bạc nghĩa của mình, Shu hờn mát ném cái khay cốc chén bẩn cho Mio.

Biết được việc Mio muốn nói ra sự thật với giám đốc, Ren tự mình tháp tùng cô nàng đi, với mong muốn tận tai tận mắt chứng  kiến mọi chuyện. Sau đó, biết được việc cô ko những ko ra đi, mà còn tách ra hoạt động đơn, hơn thế ng phải sáng tác nhạc cho cô là mình, Ếch cực kỳ bất mãn. Ngồi trong phòng, cố gắng tập trung viết bài hát, nhg Ếch rất buồn phiền vì mình lại còn hưng trí giúp tình địch debut…

(Amen, đến khúc này là hết muốn bịa tiếp, vì bố Shu và mẹ Ren chẳng còn cảnh tay đôi nào nữa =.=” Mô phật)

Haha, cái đoạn em Ếch ném dép bạn Nana tuy hơi chuối củ nhg càng làm ta yêu em thêm. Còn cái nụ hôn thì … hình như chỉ là làm dáng cho sang phải hơm, ta nghĩ môi còn chưa chạm môi nữa.

Êu, tập này, Shu ngày càng ngọt ngào a ;A; Mà ta thik cái bộ vét với cái mũ em nó mặc. Trg phim này thấy bé Ếch hay mặc vét nhất, nhg em nó hợp với kiểu phá cách, cách điệu, trông lãng tử ngỗ nghịch. Còn Shu mặc vét lại tạo cảm giác lịch lãm phong trần :X

Em nhỏ Răng Vàng hơi ít đất diễn :-<

Tập này ta thik bạn Nana nha, nhg giá mà bạn chỉ vờn em Ếch chứ ko fall in love thì ta yêu hơn a ~ Mà bạn diễn vai này phải năm bờ tu của AKB48 ko?

Có lẽ ta coi phim hơi soi mói, nhg ta nghĩ cái lúc Nana-san nói chuyện với Mio-chan, 1 ng ngô nghê như ng trên mây như em nó, đâu thể vừa nghe đã nhận ra giọng một ng mình mới chỉ gặp 1 lần, nc ko quá 2 câu (trong tình trạng ngà ngà), và nhất là nghe qua điện thoại nữa. Haiz, tập trước cũng có 1 cảnh, thiếu chi tiết phụ nhg lại làm cảnh bớt thật, là lúc em Mio nhặt được điện thoại nhg cái lưới dưới chân rách, làm em nó trượt chân suýt tan xác. Cái khúc đó, cái đt rõ ràng ko thể còn trên tay em nó, nhg cũng chẳng có bất kỳ dấu hiệu âm thanh hình ảnh nào nhắc đến sự tồn tại của cái đt đó :-<

Mà, giờ mới để ý, cái phim này có cả 1 Ren và 1 Nana, nhg hai người ko những ko yêu nhau cuồng si mà còn ghét nhau cay đắng T^T  

Quên, cái đoạn gần cuối lúc bạn Mio đi về phía Shu rồi Ren gọi đến, đoạn đấy cả nhân vật và đạo diễn đều vô duyên như nhau =.="

Bình luận

câu bài kiếm tiền mặc quần a :))  Đăng lúc 5-9-2011 03:16 PM
vì sự nghiệp câu bài thôi a XD~  Đăng lúc 5-9-2011 01:19 PM
chăm chỉ bình luận phim dữ hén...  Đăng lúc 5-9-2011 01:12 PM
cô nhận xét kiểu này tôi chả biết đâu mà lần =))))))) xem ep 7 màn liếc mắt đưa tình, ghen tuông của bạn mặt mụn và bạn Shu ngơ còn ác chiến nữa =))  Đăng lúc 5-9-2011 08:51 AM
vì các bạn ấy mải đi kiếm tiền, spam bên box game nhiều quá nên bên box đấy có pot bài cũng không được xiền he he  Đăng lúc 5-9-2011 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-9-2011 08:47:42 | Chỉ xem của tác giả
Phải gọi là đơn phương một cách đầy đau khổ

người ta có thèm coi bạn và tình cảm của bạn ra cái gì đâu

bây giờ còn bé Yuki

thể nào ep 10 cũng được nhìn thấy màn khóc trên xe bus

Bình luận

vì phép lịch sự không thể sờ pam vào đít mọi người được :))  Đăng lúc 19-9-2011 08:54 PM
ừ :)) tớ thì shoujo cũng được, miễn là không ức chế với nữ chính thôi '_'  Đăng lúc 5-9-2011 04:42 PM
Ta nói là ta ko phải fan shoujo, thì sao có thể ship boyxgirl được. Mà nàng xem cả mấy cái bình luận ta ngồi gán ghép ai =)))  Đăng lúc 5-9-2011 03:26 PM
haiz, ta ko thik bạn Mio này cũng chỉ ở điểm bị vô tư quá như thế mà thôi a~  Đăng lúc 5-9-2011 08:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 5-9-2011 09:49:44 | Chỉ xem của tác giả
ôi
sang nhà mới k biết có phải thế k mà down HD nhanh ầm ầm
sướng thế:x
ôi mình thích mặt chồng mình t rên HD lắm í:x

Bình luận

Suk cao thủ rồi mà, kinh nghiệm từ hồi Go Mi Nam mà có=)), ai như các bạn kia ở chung mà hok biết;))  Đăng lúc 5-9-2011 03:19 PM
sờ mỗi cái đầu mà ra con gái mọi gọi là điêu :)) bạn Shu bạn ấy phải khoác vai, rồi cầm cổ tay, sau đó ôm xác nhận mới ra con gái a :))  Đăng lúc 5-9-2011 03:17 PM
tại tranh thủ dc có mấy phút mần cameo chứ mấy, k dê thì uổng=)) mà cao thủ nhìn phát ra liền con gái=))  Đăng lúc 5-9-2011 01:48 PM
đúng rồi đấy, ss cũng thấy đoạn có anh hơi bị nhiều, căn bản anh chả sang chơi với giai em cho em sip anh tý, anh toàn ôm với dê Mio không hà  Đăng lúc 5-9-2011 01:46 PM
cameo như thế là quá dài rồi ấy=))  Đăng lúc 5-9-2011 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-9-2011 11:51:59 | Chỉ xem của tác giả
mặt anh Suk với mặt Ren mà xem HD thì ngồi thi đếm mụn với so độ sần sùi với thi xem ai kẻ mắt đẹp hơn )))))))))))))))))))))

thích cái màn đấu mắt phết

Bình luận

mình cũng thích nhạc Nhật lắm, kiểu khá là gần gũi với mình, chắc VN toàn đạo nhạc Nhật :)) đùa chút cho vui thôi XD  Đăng lúc 19-9-2011 08:54 PM
lần này S cũng có 1 cái mụn dới cằm ấy, da mặt cũng k dc long lanh lắm cơ mà vẫn đẹp trai như thường:x  Đăng lúc 5-9-2011 03:20 PM
tại lên phim lần nào cũng thấy mặt anh láng mịn nên tưởng giờ anh xuống sắc :))  Đăng lúc 5-9-2011 03:17 PM
à, mặt Suk mới làng mấy năm nay thôi, chứ trước nhìn mụn đầy đỏ chót cơ=))  Đăng lúc 5-9-2011 01:48 PM
đương nhiên, anh Suk có mà bái khoản mặt mụn của Ren làm sư phụ =))))))))  Đăng lúc 5-9-2011 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 5-9-2011 13:18:48 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 2011-9-5 00:51
mặt anh Suk với mặt Ren mà xem HD thì ngồi thi đếm mụn với so độ sần sùi với thi xem  ...

Tớ coi từ tập 1 đến tập 4 thấy số mụn trên mặt Ếch nó tăng theo cấp lũy thừa hay sao ấy =_=

*múa* Ep 4 XD~

Mở đầu là khi Ren vì ko muốn hủy hoại A.N.JELL mà phải bịtmiệng nàng Nana = miệng mình, Mio vừa chạy đi vừa khóc với cảm giác đau tronglòng ngực. Chứng kiến cảnh tượng tang thương ấy, dù đau lòng nhg vì hạnh phúccao cả của gia đình, ông bố trẻ đã bỏ qua nỗi đau, tiến về phía Mio để an ủi (mục đích thật sự là để loại bớt đi một tình địch). Bằng thái độ ôn tồn, giọngnói nhẹ nhàng, ông bố đã khéo léo chỉ cho Mio thấy, tình cảm cô dành cho Ren kophải tình yêu, mà chỉ là lòng hâm mộ của fan dành cho thần tượng của mình mà thôi ( ào diệu quá XD~ )!? Tiếp theo đó, cùng nụ cười rực rỡ như thiên sứ củamình, Shu đã nói lên lời mình muốn nói từ lâu “ Nếu là fan thì phải ủng hộ hạnhphúc của Ren (với tôi) chứ” ( chú thik: in nghiêng chỉ là tiếng lòng, ko nói ra miệng =)) )

Trong khi đó, thằng con nhỏ bị tương tư ảo và quấy rối =))

Khi có lệnh Mio chuyển phòng ngủ chung với ng khác, dànhphòng cho cô, đôi phu thê kia mắt lại tóe lửa bắn tứ tung =)) Ta đã nghĩ hay làhai người định để 1 ng nhường phòng cho Mio rồi sang phòng ng kia ( mô phật, tội lỗi quá )

Để hộ thân, Mio mang theo một cái chích điện cầm tay vào phòng Ren, để rồi sáng hôm sau mọi người mới hiểu người cần phải thủ thân nhưngọc, cẩn thận kẻo bị tấn công trên giường ko phải là Mio bé nhỏ yếu ớt mà là tuyệt thế ác thê Ếch mặt mụn nhà ta =))

Bạn Ếch mang tiếng là idol mà bị động vật kỳ thị quá =)) hết bị lợn đuổi thì đến thỏ cắn =)) Ôi, chỉ có ông bố trẻ Shu là yêu em nó vô bờ bến mà thôi, đến nỗi mặt cũng nguyện mang mụn cho đôi lứa xứng đôi *bay bay*~

Đừng nói mẹ Ếch là ng tình cũ của bố Mio, Ếch Mụn sinh ratrong 1 cuộc tình chóng vánh mà bà ấy muốn dùng để trả thù bố Mio, thế nên bạnấy mới bị tổn thương tâm hồn khi còn bé bỏng nhá *vã mồ hôi*

Phút 30:32 : “Cô là người đã hát bài hát của tôi, cô làngười đặc biệt” vì đòi tranh sủng của Shu với tôi =))

Câu nói kết nhất tập phim : “Dòng đời xô đẩy thôi” =))

Giọng bạn nữ hát lúc thều thào lúc dồi dào sức sống ~.~”

Shu với Ren ít cảnh tay đôi quá ;A; mà có thì toàn hằm hè gườm ghè nhau, yêu quá hóa hận a ;A;

Càng xem phim càng nhận ra 1 sự thật, vận mệnh trớ trêu ko cho phép mềnh trở thành fan girl shâu jâu hâu hâu ~

Bình luận

kiểu này chắc giấu vợ đi ngoại tình a :))  Đăng lúc 5-9-2011 03:20 PM
nghĩa là không ship Ren-Shun mà sip Ren-mio à :)) thì cuối phim bạn Ren-Mio chả là một cặp, mặc dù bạn Ren bạn ấy toàn nhìn bạn Shu đầy yêu thương =))  Đăng lúc 5-9-2011 03:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 5-9-2011 15:25:34 | Chỉ xem của tác giả
bái phục bạn Ren
trong tình thế gấp gáp dư thế mà bạn thuê dc hẳn 1 chiếc máy bay để làm cái việc mà chưa bao h bạn chịu làm í
phục bạn quá cơ

nhưng phục bạn Shu hơn vì bạn Shu đã dũng cảm bày tỏ lòng mình, k giữ kín nhút nhát như bạn SW
cũng vì thế mà nỗi đau trong lòng bạn sẽ lớn hơn SW nhiều
vì dù đã tỏ tình, nhưng lại k dc chấp nhận
đau khổ nhìn người mình yêu đến với người khác:-S
Shu à, ai bảo yêu lầm mần chi
hồi mới phát hiện sao bạn k nói luôn cho Mio ngưỡng mộ cảm mến bạn cho rồi

Bình luận

tại bạn Mio dụ dỗ bạn Shu là phải dũng cảm bày tỏ mà :)) bày tỏ rồi bạn ý chả nghía bạn Shu đến 30 giây =))))))))))  Đăng lúc 5-9-2011 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 5-9-2011 15:56:56 | Chỉ xem của tác giả
ep 8 em chưa xem, ep 7 thì xem lâu rồi ko nhớ nhưng em vừa nhớ ra 1 đoạn khiến em điên tiết ở cái ep 7
đấy là đoạn bạn Mio bị lừa mặc váy còn bạn Shu bị lừa đến xem mặc váy rồi bạn Ren bị lừa đến để bắt quả tang bạn Shu đến xem bạn Mio mặc váy {:3_52:}

Tưởng đc Mio hẹn gặp, Shu ngu ngơ lao đến rồi sung sướng lịm người khi đc ngắm người đẹp, nhất là còn tưởng bở cô ta mông má vì mình và chỉ gọi riêng mình đến ngắm T^T
sau đấy là ngơ ngác vì tự nhiên con Ếch ở đâu ra quàng quạc quàng quạc
sau đấy là thất vọng vì hiểu ra vấn đề
sau đấy là đau đớn vì bị lừa thì ít, bị cho de là chủ yếu.
Cùng là bị lừa mà sao thấy bạn Shu mới đúng là nạn nhân còn 2 bạn kia là hung thủ hiểm ác =.=

Đến lúc bạn Ren giận dữ gào thét quay ngoắt bỏ đi, để lại bạn Mio khốn khổ vì bị lâm vào cảnh "tình ngay lý gian", trong lúc đau khổ cùng cực bạn lại trút luôn nỗi lòng vào bạn Xô, à quên bạn Shu.
"Em thích Ren phải không?" bạn hỏi mà mình thót cả tim.
"Anh nhận ra điều đó sao?" {:3_52:} bạn tưởng ai cũng như bạn sao, Mio? {:3_52:} Đến thằng ngốc Yuki (nhưng ngây thơ đáng yêu và xinh đẹp) nó còn nhận ra đó =..=

Đến lúc bạn Shu ko chịu nổi mà giận dữ bỏ đi, bạn Mio cũng chả thèm ngoái lại nhìn lấy 1 lần T^T
Tội ghê.

Ngồi nhớ lại 1 chút để lên tinh thần anti, coi ep 8 ghét luôn cả thể

Bình luận

@ChuChi: tại dùng từ ộp oạp nó ko diễn tả hết sự đanh đá của bạn í =)))))))  Đăng lúc 5-9-2011 10:56 PM
sao con Ếch lại quàng quạc đc hở ss =)) thế là con ếch lai vịt phải hem =))  Đăng lúc 5-9-2011 09:33 PM
nhưng mà đọc em viết ss buồn cười quá =))))))))))))) sao lại gọi bạn Shu là bạn Xô, oánh chít giờ :))  Đăng lúc 5-9-2011 04:40 PM
bạn Shu lúc ấy bạn ấy không giận vì bị cho de đâu, bạn ấy cú là vì bạn ý bảo bạn Mio không tin bạn ý, lần nào bạn ý gợi ý bạn Mio nói ra nhưng không chịu nói cơ   Đăng lúc 5-9-2011 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 5-9-2011 16:47:05 | Chỉ xem của tác giả
@Maniac: chà, ep 7 còn đỡ em ạ, ep 8 đoạn đầu cũng không sao, chỉ là những giây phút kinh điển cuối ep thì  mới có chuyện hay ho '_'. Nhưng mà tổng kết một câu, bạn Shu ep 8 bị chà đạp còn khủng khiếp hơn ep 7 vì người mà bạn yêu thương nhất, coi trọng nhất chả coi bạn ra cái gì cả

trong khi bạn Shu bị bẽ mặt thế này

Bình luận

nhà mình toàn mình tự vào comment là chủ yếu T^T mình rất muốn đọc comment của mọi người T^T  Đăng lúc 19-9-2011 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách