Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Ikemen Desu ne / 美男ですね - Takimoto Miori, Tamamori Yuta, Fujigaya Tais

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 4-9-2011 13:25:27 | Chỉ xem của tác giả
*múa múa* *uốn éo* đã có sub rồi, hôm bữa lười quá ko coi onl =)) thank ST :x
cơ mà tập này 3 đứa nó bắn mắt dữ dội nha =)) nhất là đoạn có bạn Suk =)) pằng chíu pằng chíu =))
mà :-ss sao đoạn đó Mio hám zai quá cơ =)) bạn làm 3 đứa đau tim =))
dù sub đã có nhưng m ko còn khả năng down về =)) thôi ngâm phim =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 13:51:51 | Chỉ xem của tác giả
Ikemen Desu ne Ep 8 HD Vietsub

Chúc các bạn xem film vui vẻ ;P

P/s: đã update link torrent và MF ở pg 1 nhé ^^

Bình luận

hehe, tại mình cũng hóng film như mọi ng thôi, làm nhanh thì cả nhà đều đc xem :))  Đăng lúc 4-9-2011 02:05 PM
ặc, sắp bờ tim quá trời đáng sợ, tung HD nhanh thế, để mốt tớ down về đặng cắt hình ngắm giai luôn thể hế hế  Đăng lúc 4-9-2011 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 4-9-2011 14:23:19 | Chỉ xem của tác giả
minzthu gửi lúc 2011-9-4 13:51
Ikemen Desu ne Ep 8 HD Vietsub

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
comt cho đàng hoàng nào
k ngờ e thu giỏi quá
có phải thức suốt đêm k e?

khuya qua còn chưa xong mà

Bình luận

dạ, đến tận 6h sáng mới xong chị ạ :((  Đăng lúc 4-9-2011 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-9-2011 14:30:38 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn ST nhé
ep 8 này rất hay
đặc biệt hay vì có chồng mình:'>
lão í quả là cao thủ
chỉ cần 1 cái xoa đầu mà phát hiện Mio là gái giả trai
còn như bạn Yuki sống cả mấy tháng chả biết j;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 4-9-2011 15:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Hờ bây giờ mới xem hết phim.
Bạn Ren giả giọng thật là bỉ
Và bạn cũng thật thừa tiền khi mà thuê cả cái máy bay để vẽ mỗi ngôi sao trên trời =.=
Tuy là kịch bản nó vốn thế nhưng mà lúc bỏ Shu để đến với Ren, mình ước gì Mio có thể bớt hớn đi 1 chút =.=
Phim sắp đến hồi gay cấn hy vọng các bạn đón xem {:3_62:}
Cảm ơn subteam nhiều lắm >.<

Bình luận

ừ nàng ạ, vì bạn ấy hớn quá nên tớ mới bực =))))))))))))0  Đăng lúc 4-9-2011 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 4-9-2011 15:39:08 | Chỉ xem của tác giả
Xem Raw rồi nhưng xem Sub thì vẫn cười bò ra, nhất là cái đoạn Hội trưởng Ren kiểm tra sự hiểu biết của hội viên mới gia nhập "thỏ lợn" . Bạn Ren, cái level đáng yêu và cái mặt ếch của bạn đang thăng theo cấp số nhân theo từng tập đấy. Nhìn bạn Shu tự kỷ rồi quay sang bạn tớ lại được an ủi phần nào . Ren-Mio đúng là cặp đôi hài hước nhất . Cái đoạn ôm con thỏ tự sướng đúng là hợp với bản chất bỉ của thằng nhỏ ).

Vâng

và bây giờ quay trở lại với vấn đề chính

Tớ thừa nhận tớ là fan bạn Shu trong Ikemen cho nên tớ thiên vị bạn ấy rất nhiều và những gì tớ nói sau đây có thể sẽ không khách quan lắm. Nhưng tớ chắc sẽ chỉ ấm ức cho bạn Shu và chẳng thể trách ai ngoài bản thân bạn quá mù quáng. Nhưng trách bạn Shu mười thì cũng ghét bạn Mio hai mươi sau khi xem xong cái tập này.

Đoạn đầu phim, khi mà giám đốc gọi Mabuchi và bảo chú ấy mang Shu với Miko đến để trả lời cánh nhà báo. Mio tỏ ra lo lắng, và Ren đã nói thế này: "Cứ yên tâm đi, để Shu trả lời hết các câu hỏi thì sẽ tốt cả thôi". Câu nói này, nhìn theo phương diện của bạn Ren thì là bạn ấy rất tin tưởng bạn Shu và nghĩ rằng banj Shu sẽ đối phó được đám phóng viên với tài ứng biến của bạn. Nhưng lúc đó trong đầu tớ lại hiện ra một câu dành cho cả Ren và Mio:" thật là vô trách nhiệm". Vâng, đúng là tớ thiếu khách quan chỗ này nhưng không thể không cảm thấy chạnh lòng. Nói thẳng ra tớ có cảm giác bạn Shu đi dọn dẹp cái đống lộn xộn do bạn Mio bày ra mà chả ai để ý đến cảm xúc của bạn một tí gì cả.

Mio hồn nhiên và ngây thơ vẫn nghĩ Shu đã có người con gái khác, và cô ấy cũng cảm thấy hối lỗi vì đã gây rắc rối cho bạn Shu. Cô ấy xin lỗi bạn, tớ thấy thế là phải, cũng chẳng giận cô ấy nhiều nữa. Rồi Nana để nhà ANJELL để nấu ăn cho 3 đứa là phụ, thắt chặt tình cảm với Ren là chính, và quảng bá mối quan hệ của cô với Ren là chủ yếu. Đoạn này đáng lý ra rất hài hước và là điểm sáng của cả tập phim mặc dù nó chỉ là chiêu câu fan girls. Và vì bạn Nana bạn ấy nhỏ nhen ích kỷ, hay săm soi nên bạn ấy nhanh chóng nhận ra bạn Shu thực sự có tình cảm với Mio chứ không phải là giả vờ. Có điều con người ấy ngoài việc nghĩ đến bản thân ra thì cũng chả thèm quan tâm xem người khác như thế nào. Bạn Nana hồn nhìn xát muối vào trái tim bó nhỏ, sắp tan vỡ của bạn Shu, lúc này đang nhìn Mio và Ren "cười đùa hạnh phúc " bên nhau. Rồi khi Shu cảm thấy ngượng ngùng, bỏ ra ngoài lấy trà thì bạn Ren bạn ấy ít ra cũng cảm thấy khó chịu vì bạn Nana làm bạn Shu buồn, bạn Yuki lúc này ngờ nghệch chả hiểu chuyện gì xảy ra cũng thấy thương bạn Shu, còn bạn Mio thì mắt mở to kiểu:" ô đế, anh ấy bị con gì cắn vậy cà"

Tớ ghét những nhân vật yếu đuối, không có ai giúp đỡ thì không làm xong chuyện, đụng đâu hỏng đấy và chuyên mang rắc rối tới cho người khác. Chẳng may, bạn Mio lại là người như thế. Bạn Mio biết bạn Nana chẳng tốt đẹp gì, vậy mà bạn Nana bảo cái gì, bạn Mio răm rắp làm theo. Tớ có ghét bạn Nana, nhưng tớ không hề phủ nhận những gì bạn ấy nói là đúng, tuy nhiên, vừa có thiện cảm với bạn được một tí thì bạn lại đạp đổ tất cả. Cô tiên quốc dân hồn nhiên đúng như biệt danh của cô, tự tiện mở cốp xe của Shu, lấy ra đôi giầy mà anh mua tặng cho Mio lúc trước, gọi Mio ra,  bắt cô đi vào và cho tất cả 3 đứa kia nhìn. Thế là trái tim bé nhỏ của bạn Shu lại bị con dao nó cắm phầm phập vào, bạn chẳng nói một câu và bỏ ra ngoài. Bạn Ren cảm thấy khó chịu cực độ, đuổi Nana về. Câu nói của Ren với Nana lúc đuổi cô ta đi tôi nghĩ là Ren đang muốn bảo vệ Shu, bảo vệ ANJELL chứ không phải là bảo vệ "riêng một mình Mio". Đôi mắt Yuki khi nhìn thấy gương mặt Shu như thể chính nó cũng là người bị sát muối vào lòng vậy. Còn bạn Mio, bạn làm gì? Bạn mở to mắt, sợ hãi, bối rối và tiếp tục xin lỗi, đuổi theo bạn Shu trả lại đôi giầy. Đoạn này tôi không ghét bạn Mio không nhận ra cảm xúc của bạn Shu, tôi ghét bạn vì cái tội ngu ngơ của bạn trực tiếp khiến bạn Shu của tôi tan vỡ cõi lòng.

Sau đó tôi không ghét Nana, một phần nào đó tôi hiểu cho cảm xúc của cô ấy." Tại sao lúc  nào cũng là Mio mà không phải là tôi?"

Rồi đến đoạn ở sân bay. Cái đoạn này một số chỗ tôi nghĩ subtaem dịch chưa được rõ nghĩa hay sao mà tớ đọc không hiểu lắm ><. Có điều, tôi đã chờ mong ban Mio sẽ có lý do nào đấy biện minh cho những điều bạn làm và tôi sẽ đỡ có ác cảm với bạn.

Khi Shu thổ lộ tình cảm với Mio, tôi nghĩ Miori đóng chỗ này không đạt. Trên gương mặt bạn chỉ có một chút bối rối, một chút bất ngờ, một chút khó xử. Nhưng lúc này, tôi cảm thấy bạn không hề nghĩ đến những câu đại loại như :" tại sao anh Shu lại yêu mình" "anh Shu yêu mình từ bao giờ" " mình phải làm gì bây giờ, anh Shu tốt với mình như thế, mình phải làm thê nào với anh ấy đây?". Trong đầu bạn Mio chỉ nghĩ được như thế này :" Tu viện trưởng ơi, con đau lòng quá, con yêu anh Ren nhiều lắm, nhưng con vừa biết là anh Shu cũng yêu con, con nên chọn anh Shu thì sẽ hạnh phúc hơn"

Và tình cảm với bạn Ren từ đầu đến giờ bị bạn Mio đạp tan nát, sau khoảng 1 phút suy nghĩ, bạn đứng dậy, cầm vali định đi theo bạn Shu thì đột nhiên, vâng, lại đột nhiên như bao cái lần đột nhiên khác, bạn nhìn thấy ngôi sao trên bầu trời, bạn biết chắc rằng đó là bạn Ren, bạn giai bạn làm cho bạn. Thế là bạn Mio, lúc nãy vừa định đá bạn Ren lúc này vui vẻ ra mặt: " ôi đúng là anh Ren rồi, anh ấy không ghét mình, anh Ren là nhất, là nhất. Mình phải đi theo anh Ren, đi theo tiếng gọi của trái tim mình. Còn mặc kệ anh Shu, cho anh về nhà mà giải thích với bố mẹ anh, em chả có trách nhiệm gì với anh và những gì em đã hứa với anh"

Thế là, kết thúc tập phim, bạn Shu một lần nữa ăn dưa bở, đành cười ngượng ngùng vì mình bị đá, lên máy bay về gặp cha mẹ. Còn bạn Mio hạnh phúc trong vòng tay bạn Ren, đếch thèm quan tâm xem những người khác đang làm gì, đang nghĩ gì, đang đau khổ ra sao.

hơ hơ hơ đừng trách cái kịch bản nó thế, cái kịch bản nó chỉ một phần thôi, chả lẽ bạn Miori khi đọc kịch bản bạn không hiểu được nhân vật à, đâu phải đoạn nào đạo diễn với biên kịch cũng dạy bạn diễn như thế nào đâu. Từ những câu văn trong kịch bản, bạn phải diễn như thế nào cho nó hợp lý chứ. Hành động và câu thoại thì không nói làm gì rồi, nhưng đôi mắt và nét mặt của bạn chẳng có tí gì gọi là thương cảm hay quan tâm đến người nào khác ngoài bạn Ren.

Bình luận

mình yêu Fujigaya Taisuke, bi giờ bạn đang ở đâu nhỉ T^T  Đăng lúc 19-9-2011 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 4-9-2011 16:05:42 | Chỉ xem của tác giả
@for: cái đoạn đầu 2 đứa vô trách nhiệm thì lúc cô nói tôi mới nhận ra và đồng ý mới cô. Còn cái đoạn cuối lúc Mio hớn ha hớn hở chạy theo Ren và mặc xác bạn Shu thì nói thật là hình tượng bạn Mio trog lòng tôi tan tác chim muông từ đó. Hồi đầu cũng biết cô anti Mio rồi nhưng tôi thì cũng chưa thấy khó chịu gì lắm. Cơ mà cái đoạn cuối ấy, tôi chỉ mong giá mà bạn Mio bạn ý nghĩ cho Shu 1 tí, phân vân có lỗi với Shu 1 tí, hoặc ít ra cũng thốt ra được câu xin lỗi Shu dù là không phải đứng đối diện mà chỉ cần cúi đầu ngay tại đó thì may ra mình còn thấy bạn í đỡ đỡ.
Cái lúc mà Shu quay lại thấy 1 bạn mặc áo giống Mio ý, tôi cứ nghĩ là bạn Mio bạn ấy chạy ra xin lỗi Shu trước, xong xuôi rồi mới chạy theo Ren cơ, ai ngờ là mình tưởng bở, Shu cũng tưởng bở mà tưởng thế, bạn Mio đg đắm chìm trg vòng tay hạnh phúc mất rồi.

Thương quá đê, mà tôi cũng chẳng fải thiên vị Shu gì cho cam đâu nha TT_TT

Kết lại 1 câu, Yuki vẫn dễ thương quá à. Mình muốn bác đạo diễn cắt béng cái đoạn bus đau khổ của Yuki đi, cho bạn ý vui vẻ từ đầu chí cuối, Mio chỉ là muối thêm vào cho đỡ nhạt trong lòng bạn í thôi ><

mà phí thiệt, ko hiểu sao kst lại chuyển sang bên này ha, bên kia topic ikemen lên tới 144 trang lận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 4-9-2011 16:35:47 | Chỉ xem của tác giả
@Yummy: tớ không phải tự nhiên anti vô lý bạn Mio. Tớ đã ship Shu-Mio và Ren-mio từ đầu đến tập 6 rồi. Tớ chờ mong xem bạn Mio sẽ phản ứng thế nào khi biết tình cảm của bạn Shu. Đằng này bạn Shu vừa nói ba câu, hôm trước thì bạn Ren bạn ấy nặng lời mấy câu thế mà định bỏ bạn Ren ngay được để đi theo bạn Shu, dù lúc ấy có đi theo thật tôi cũng chả hớn. Thế rồi không chấp nhận tình cảm của người ta thì thôi, ít ra cũng nên biết ơn những gì người ta đã làm cho mình mà cảm thấy hối lỗi, đằng này bạn quên béng một cách trắng trợn. Như cái vụ hứa đến gặp bạn gái bạn Shu để giải thích ở tập 7 ý, sau một mấy ngày, bạn Mio chợt nhớ ra ' ô lúc đó em gây rắc rối cho anh à? dù chuyện xảy ra cách đây mấy ngày rồi nhưng bây giờ em mới nhớ, tiện đây em nhớ ra, cho em xin lỗi nhé". Tôi nghi tập sau chắc bạn gặp bạn Shu mặt bạn sẽ đần ra rồi bảo thế này :" ôi hôm trước em mải chạy theo anh Ren quá, em quên béng mất là em hứa về thăm bố mẹ anh và giải thích cho hai cụ hiểu lầm này để hai cụ đỡ  lo. Tiện đây em lại nhớ ra. Cho em xin lỗi nhé'' =)))))))))))))))))).

Bạn Shu, bạn Ren, bạn Yuki và tất cả những nhân vật khác đều logic, hợp lý, chặt chẽ, thậm chí cả đến bạn quản lý của bạn Nana cũng thế, vậy mà tại sao Mio càng ngày càng nhạt và càng ngày càng khiến người ta anti cái sự vô tư và duyên dáng của bạn thế.

còn về Shu, đúng như Nana đã nói " Vì Mio mà tự dưng trở thành một tên ngốc như thế" chẳng sai tí nào =_=. Mà dù vẫn biết bạn đần nhưng cái mặt lừa tình của Taipi làm tớ không thể nào ghét ban cho được, vì ngoài cái tội baka ra bạn vẫn đáng yêu vô tội vạ.

Mềnh đi sip Yuki-shu đây XD XD XD dễ thương quá trời quá đất luôn, cái đoạn ngồi ăn ý, xong Shu nhìn Yuki ăn trông yêu chết đi được XD, mặt Yuki cũng hớn a XD. Và Ren, làm ơn bỏ cái kiểu kẻ mắt đấy đi T.T. 3 đứa tình thương mến thương bên nhau đi T.T. Hy vọng bạn Mio thật sớm xuất hiện để giải thoát cho bạn Miko, giải thoát luôn cho bạn Shu và bạn Yuki =)))))))))))))

Bình luận

Fujigayatosan ơi T^T  Đăng lúc 19-9-2011 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 4-9-2011 17:32:35 | Chỉ xem của tác giả
thực ra Nana thì mình cũng chẳng ghét lắm đâu, vì ko bik lý do mà thấy 1 đứa con gái giả trai xong lại còn toàn được zai đẹp bâu quanh (=))))) thì chẳng dễ dàng gì mà bỏ qua được. Thử tưởng tượng tự nhiên fát hiện ra có ng` giả trai trg Arashi hay Kisumai xem, mình thề là mình sẽ nguyền rủa nó cả đời. Chẳng qua là vì bản tính của Nana trong nguyên tác nó xấu tính sẵn thế rồi, nên những gì Nana làm cũng là hợp lý thôi.

Còn Mio, chẳng biết trách nguyên tác hay trách khả năng diễn xuất của Miori đây. Bạn Mio mà đỡ ngơ đi 1 tí, được như cỏ dại tsukushi thì có fải bạn Shu thích bạn Mio mình thấy cũng đáng ko.

Thực ra sip RenShu cũng được á, cái lúc Ren lôi mù tạt ra khoe mới Shu đó. Còn Yuki cho theo Love Chyunyu cũng đc =)))))

Bình luận

và vị bạn cũng là cái kiểu ích kỷ, chỉ nghĩ cho bản thân và đếch quan tâm tới ai khác nên tớ mới ghét bạn  Đăng lúc 4-9-2011 06:15 PM
=)))))) bạn Nana làm gì bạn Mio tớ có ghét đâu, tự dưng bạn vô duyên đi lục đồ của bạn Shu, xong rồi cứ móc mỉa bạn Shu nên mới ghét bạn ý  Đăng lúc 4-9-2011 06:14 PM
thật ra thì con người ai chẳng có 1 chút gì đó gọi là "ích kỷ" và "ganh tị" nên Nana thấy Mio như thế thì ko ghét mới lạ  Đăng lúc 4-9-2011 05:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-9-2011 19:14:15 | Chỉ xem của tác giả
xem ep này đúng là khổ thân Yuki, anh hùng cứu mĩ nhân, ăn ngay cả món mỳ ý đầy mù tạt T^T hai tên kia chả biết làm gì ngoài vỗ về thằng em đang wằn wại ;)). Ren cho nó đi với Mio rồi, mặc kệ nó, sip Yuki với Shu cho vui cửa vui nhà =))

Bình luận

Fujigaya Crystal =))  Đăng lúc 19-9-2011 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách