Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2009] JIN Season 1 - Osawa Takao, Ayase Haruka, Koide Keisuke | Vietsub E11 END

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-6-2012 08:45:13 | Chỉ xem của tác giả
Hic, bản HD chỉ coi đc ở nhà, ko coi đc ở cty.
S-mod ra tay tra IP kiếm cái nick chính mà ban thẳng tay vĩnh viễn coi còn dám mò vào đây nói lung tung nữa ko.
Hê hê, đc bé Thu bảo khúc đầu kinh zị như film ma =))

Bình luận

tối nay ss về nhà coi, không bik có la toáng lên ko nữa =))  Đăng lúc 8-6-2012 04:56 PM
già rùi nên íu =))  Đăng lúc 8-6-2012 04:55 PM
@màu: ừ chuẩn, các chị già cả yếu bóng vía :)) có j đâu  Đăng lúc 8-6-2012 04:25 PM
có dị gì đâu, chỉ có mấy cảnh mổ với bé bào thai mở mắt giật mình 1 phát rồi thôi ấy mà. Chị adam với chị thu yếu bóng vía nên thế thôi =))  Đăng lúc 8-6-2012 02:00 PM
hềnh như khúc đầu có chặt chém gì ấy, đang cắm down nên chưa biết thế nào :D. cũng đang hóng đây :D  Đăng lúc 8-6-2012 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-6-2012 09:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Subteam làm song song phần 2 lun đi được hok, mình ngóng phần 2 từ đầu năm tới h, nghe subteam sub bộ này, mừng rớt nước mắt lun. Ta chính thức từ bỏ jin hàn!

Bình luận

Jet
Làm xong ss1 thì sẽ đến ss2 mà bạn, phải có thứ tự chứ, hay là trong lúc chờ Jin 2 bạn xem lại Jin 1 đi ^^  Đăng lúc 8-6-2012 01:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 8-6-2012 11:14:36 | Chỉ xem của tác giả
phiên bản nhật này hình như có 2 phần phải không cả nhà( mình đọc cái nỳ bên dienanh.net) . mình đang xem Time slip Dr Jin!! thấy có phiên bản nhật nên download về xem như thế nào...{:311:}, Cảm ơn subteam nhiều nha!!. Mà nghe nói có truyện manga Dr jin nữa!! mà k biết kiếm ở đâu để ngâm cứu

Bình luận

Jet
Có 2 phần, mỗi phần 11 tập.  Đăng lúc 8-6-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 8-6-2012 11:39:51 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới chạy ù đi ăn một cái về thớt phim yêu thích đã có chuyện hay để coi rồi =))))
Thời còn thò lò mũi xanh mình từng bị một thầy giáo phê bình vì cái tội đem thẩm mĩ cá nhân áp đặt lên người khác =)) giờ tuy đã cố sửa chữa nhưng thi thoảng " vô tình" nhìn thấy bản thân thời dĩ vãng trong 1 số cái comt của ai đó mà vẫn thấy mắc cười

Mang tranh " ấn tượng" ra so với " lập thể" hoặc "trừu tượng" rồi ngồi bình loạn xem trường phái nào đẹp nhất thì có mà.... hết ngày

Mỗi dân tộc, mỗi quốc gia đều có nét đẹp đặc trưng riêng, vì quen mắt nhìn một dân tộc nào đó rồi lấy đó ra làm thước đo cho các dân tộc khác rồi phán xanh rờn một câu : XẤU nghe nó mới thú vị làm sao
=)))))

Bất kì ai cũng có quyền nêu lên cảm nghĩ cá nhân mình, đó là quyền tự do ngôn luận bình đẳng của mỗi người =))) nhưng đừng quên bất kì ai cũng có nghĩa vụ tôn trọng công sức lao động của người khác. Không " ăn cháo" thì cũng không có quyền " đá bát". Trước đây đất đai rộng rãi xả ít " bát" vỡ không có làm sao nhưng hiện giờ " tất đấc, tấc vàng" lại còn mang " mảnh sành"( "bát" vỡ) đi găm lung tung thì đúng là rất dễ hại người, hại mình đấy =))))))))))))))))))

Mình xem Jin cách đây lâu lắm rồi, hồi đó coi trên Keyhole hình thì bé, tiếng Nhật nghe câu được câu mất nên cũng bập bõm không hiểu lắm, giờ cám ơn subteam đã bỏ công bỏ sức ra subHD bản đẹp phim này của mình, Sờ lại phim mà cảm xúc dành cho JIN vẫn như còn mới toe
Có thể bởi Takao không đẹp trai, không long lanh, diễn đơ hay cái gì gì đó ( nhiều lí do lắm) mà khi xem Jin mình hoàn toàn quên mất anh ấy là một diễn viên, từ bao giờ đó chân thực nhìn Jin của anh ấy như một vị bác sĩ ở ngoài đời thật, trên thực tế mình ít khi nhòm thấy bác sĩ sở hữu ánh mắt .... có hồn tới mức=))) nhòm bệnh nhân nào bệnh nhân đấy tràn đầy cảm xúc và sự quan tâm( Không tin đến bệnh viện Bạch Mai xếp sổ khám bệnh 1 ngày thì biết =)))), không phải lúc nào cũng có thể triệt để áp dụng chiêu " còn nước còn tát", biết nén nỗi đau buông tay đúng chỗ cũng là thái độ cần phải đòi hỏi ở một người bác sĩ
Đúng là ở một số bộ phim về y học mình phải khen ngợi anh diễn viên chính đẹp trai diễn rất tốt vai bác sĩ,  cũng bởi Takao diễn quá " đơ" lại quá " xấu dzai" nên mình không thể " bịt tai trộm chuông" nói vậy được =)) Đành nghiêm túc coi JIN như một bác sĩ ngoài đời thật ( chứ không phải vị bác sĩ đẹp trai thần thánh giả tưởng) mà thưỡng thức thôi =))) Không biết Takao như vậy là một diễn viên thành công hay thất bại nhỉ???
Chưa bao giờ mình nghĩ chị Haruka " diễn" vai Saki "hay" . Thật đấy, chẳng qua cơ mặt của chị ấy cử động khá linh hoạt nên thấy biểu cảm của Saki tự nhiên, gần gũi mà đem lòng cảm mến chị ấy thôi
Lúc đầu coi phim rất ngứa mắt chị Miki vì vai diễn của chị ấy Nokaze =)) Oiran gì mà trông già đau, So với mặt bằng chung các Oiran xịn của Nhật thì đúng là một trời một vực, tuy nhiên càng xem càng thấy chị ấy có đủ phẩm chất Oiran... không chỉ toát lên được cái " giá" của Oiran mà còn khiến mình cảm thấy cực ngưỡng mộ, khi chị ấy cầu cứu Jin cứu đàn chị, cứu "cha" etc.... mình mới thấm dần câu " gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn",( ngoài hoa sen ra còn có những con người mang những nét đặc trưng nhất định như vậy) Nhan sắc Khuynh thành, quần áo đắt tiền , vẻ bề ngoài diễm lệ kiêu kì không che dấu được con gái với những tình cảm đơn thuần, hết sức thiện lương nhưng cũng đầy dũng cảm, Cảnh Nokaze một mình ngẩng cao đầu dời bước khỏi ánh đèn rực rỡ, tiền bạc, hư vinh... lại ôm thêm cả một khối u bệnh tật + thị phi điều tiếng nhưng vẫn nở ra nụ cười mãn nguyện thực sự khiến mình cảm động và thấy chị ấy lần đầu tiên... ĐẸP
Đôi khi tự hỏi nếu vào vai Nokaze là một cô gái quá xinh đẹp thì liệu mình còn có thể cảm nhận được nét đẹp mộc mạc, giản đơn mà mình thích trong vai diễn này nữa không???? Có lẽ là không... Nokaze là vai mình khoái nhất trong JIN ( Gomen Takao_nichan, Haru_neechan)^^

Túm tất cả lại: Mình siêu khoái phim này, lí do thì như " các cụ" vẫn bảo[ diễn viên nó " xấu" nhưng " kết cấu" kịch bản nó.... hay] cũng may là mình bị " cận thị" với " mù thẩm mĩ nghệ thuật" nặng nên mắt lờ mờ rất khó soi ra ai đẹp ai xấu ( cũng chột dạ sợ nhận xét linh tinh về nhan sắc người khác ăn dép có ngày) nên chỉ dám cặm cụi tận tụi ngồi chầu trước màn hình máy tính chờ down từng tập phim về..." bới bèo" kịch bản với thuật ngữ chuyên ngành( Mấy cái này hồi xem trên Keyhole toàn đoán bừa là chính, mình cóc thấm được tiếng Anh- Nhật lại thêm vụ thuật ngữ chuyên ngành bị phiên âm sang Katakana nên cóc hiểu mấy)... Giờ thoát kiếp " bắt bọ" lại còn được thưởng lãm Vietsub thì còn gì bằng

Subteam, Honto arigatou
Đặt gạch dài kì cho JIN cả ss 1 lẫn ss 2 ở đây

P/S: Trước giờ mình chỉ coi có bản phim Nhật nên không dám đưa ra bất kì so sánh đánh giá gì với các bản khác. Mọi nhận xét chỉ dựa trên đè nén cảm xúc cá nhân bấy lâu lượn lờ lung tung hóng "gạch" ( của một số dân tình ném ầm ầm vào bản Nhật)... có nhỡ động chạm tới ai, tới lĩnh vực nào đều là sự cố ngoài ý muốn, hi vọng các bạn thông cảm =))))

Bình luận

Cực thích comt của bạn :">  Đăng lúc 8-6-2012 05:25 PM
Tô trắng đi nhá, spoil thế tớ ứ coi đâu ;))  Đăng lúc 8-6-2012 04:56 PM
xời ơi, care làm j cho mệt óc bạn, mà sao bạn xì poi nhiều ế? để từ từ tớ còn xem với chứ :(  Đăng lúc 8-6-2012 04:27 PM
chuẩn đó, tớ cũng đợi down HD về, trans nên mới chỉ down SD thôi. Mà Nora ở hà nội à? Thấy nhắc Bạch Mai kìa :))  Đăng lúc 8-6-2012 02:38 PM
cái cảnh chị Nokaze bước chân khỏi yoshiwara ấy, góc quay, ánh sáng, âm nhạc, dáng vẻ nhẹ nhàng, ánh nhìn thằng, vẻ như thoát gánh ấy :X :X :X  Đăng lúc 8-6-2012 01:56 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Maniac + 5 thanks em :X
cuopbienmap + 5 mình thích cmt của bạn quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-6-2012 12:44:13 | Chỉ xem của tác giả
trời...sao nội dung phim này lại y hệt nội dung phim Dr. Jin đang chiếu bên box Hàn Quốc vậy? Hàn mua lại bản quyền phim này của Nhật à các mems?

Bình luận

đều chuyển thể từ truyện tranh :)  Đăng lúc 8-6-2012 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 8-6-2012 12:47:18 | Chỉ xem của tác giả
Trên cả tuyệt vời, mình đã biết là sẽ thế này mà {:293:}
M thực tình xem DR. Jin phiên bản Hàn trước {:289:} rồi mới biết đến phiên bản Nhật.
Nhưng cảm xúc dành cho hai bộ phim không hề giống nhau.
Mới chỉ xem tập 1 của Jin mà mình xúc động, khóc rơm rớm. Cảnh cậu bé với mẹ.
Cậu bé muốn cứu mẹ nên đã cúi đầu cầu xin tha thiết, còn nắm tay giúp mẹ bớt đau đớn. Thật là một cậu bé dũng cảm.
Một điều nữa khi xem Jin, mình phải công nhận là đạo cụ đóng phim của Nhật thật...đến mức rùng mình.
Mình thích nhất là đoạn khâu vết thương trên đầu Tachibana, đường khâu rất thật, da thịt cũng lún theo đường chỉ..........
Cảm xúc đang hỗn loạn nên chỉ nói đc những gì mình ấn tượng.
Mong cả nhà đừng ném đá....

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 8-6-2012 13:42:45 | Chỉ xem của tác giả
Jin - một cái tên ngắn gọn và đơn giản nhưng hẳn để đặt ra một cái tên ngắn gọn xúc tích và ý nghĩa như thế. Tác giả manga chắc đã tốn nhiều ‘máu não’ lắm lắm. Bởi chữ hán 4 nét 仁 (jin) chính là chữ NHÂN. Với một cái tên, tác giả không chỉ nhắc đến nhân vật chính bao trùm cả cốt truyện mà nhắc đến những con người, những phong cách sống không ngừng nghỉ để mở ra một thế giới tràn ngập yêu thương, chân thành, và tươi sáng hơn mà nhân vật chính Minakata Jin là biểu tượng.

Tuy nhiên, hôm nay mình lại ứ có ý định bàn đến chữ NHÂN trong phim mà muốn nói về chữ DŨNG. Ngay từ đầu tập 1, người dẫn truyện (nghe như giọng chị Miki à) đã đặt ra một câu hỏi lớn cho toàn phim. Nếu mất đi mọi tiện nghi, mọi ánh sáng, và rơi vào thế giới của đêm đen liệu chúng ta có thể tìm ra và nắm bắt lấy ánh sáng đó hay có đủ bản lĩnh để tạo ra ánh sáng hay chăng. Và xuyên suốt trong toàn phim, các nhân vật của chúng ta, từ chính đến thứ chính, đến phụ cũng đều tự tìm cho mình câu trả lời của câu hỏi này.

Jin có DŨNG không? Câu trả lời là có, anh đã dám lấy mọi can đảm ra để phẫu thuật một ca mổ nguy hiểm, tỉ lệ thành công mong manh để bám lấy hy vọng sống cho Miki. Ca mổ không thành công, Jin cũng từ đó mà sợ không dám tiếp tục mổ, nhưng đó không phải là vì anh hèn nhát. Đó là vì chữ DŨNG của anh lúc đó chưa đủ mạnh, nó đã bị vùi dập sau khi lãnh vết sẹo đầu tiên. Về đến quá khứ, nơi không có thiết bị tân tiến hiện đại, không người hỗ trợ, Jin đã dựa vào chữ NHÂN để tạo ra chữ DŨNG của riêng mình khi anh dám mổ cho những người bị thương, và dám đứng lên đẩy chiều lịch sử với niềm tin sẽ tạo nên những bước chuyển mình trong tương lai. Anh cũng bám vào hy vọng tồn tại cho Miki.

DŨNG khí - còn là nhân vật Sakamoto Ryoma ‘người rừng’ ăn nói xuề xòa, đầu tóc bù xù không sạch sẽ. Nhìn hình tượng nhân vật ai dám kêu đây sẽ là nhân vật giúp gánh gồng cả một gian đoạn lịch sử quan trọng của Nhật Bản chứ. Nhân vật Ryoma vừa xấu vừa bẩn đó lại chính là nhân vật mình thích nhất trong toàn bộ phim. Một người đã bị đẩy vào thế cùng, một người có chí khí nhưng lại bế tắc trong hướng đi. Ryoma dám yêu, dám ghét, dám chống đối, dám làm dám chịu, dám đẩy cả tính mạng mình vào hy sinh với niềm hy vọng tìm ra cho mình một con đường. Đó là Ryoma mạnh mẽ mà tôi thích, cho đến tận phút cuối cùng.

Nhưng chữ DŨNG không phải chỉ dành riêng cho những bậc trượng phu như chính Hán tự của nó thiết lập nên. Những người phụ nữ trong này đều mạnh mẽ.

Một tiểu thư Saki gia đình võ sĩ đã tự dám phá vỡ những nếp quy tắc cũ để bám lấy khát khao cứu giúp người, khát khao học y đến sẵn sàng trái lời mẫu thân, thậm chí không ít lần bị đuổi khỏi nhà, bị từ mặt.
Đó là một Nokaze kiêu kỳ, diễm lệ, luôn thích vẻ đẹp hư ảo từ chiếc kính vạn hoa. Nàng là Oiran bậc nhất, sống cảnh cá chậu chim lồng nhưng vẫn là người con gái thiện lương, biết ghét, biết yêu, biết khát khao. Cảnh nàng ngẩng cao đầu kiêu hãnh bước chân khỏi Yoshiwara đẹp biết bao, dù biết cất bước ra đi như thế, sẽ có bao nhiêu vất vả, nhọc mệt và bệnh tật đang chờ chực bao vây lấy nàng. Miki già chát ^ ^, đó là cảm nhận khi mình mới xem. Mà sao kỹ nữ Nokaze của thời quá khứ và cô bác sĩ Miki của tương lai khác nhau quá thế. Một nụ cười tươi, dịu dàng thánh thiện. Một cái quắc mắt khiến người ta không rét mà cũng chờn chợn. Như chị Thu già nói “có vẻ ác” nhưng mà phải nói là Miki diễn quá đạt, để rồi dần dần ‘tôi thấy em ngày càng đẹp lên’ ^ ^

Còn có mẹ Saki - một người phụ nữ kiểu cũ gồng gánh cả một gia đình sau khi chồng mất và cả mẹ bé Kiichi. Và có cả vô vàn những người khác, họ đã sống tràn đầy DŨNG khí theo cách riêng của mình

Jin từng tự hỏi mình: tại sao số phận lại đưa anh đến nơi này. Theo tôi, anh đã đến, đem đến ánh sáng, trở thành một hình tượng (thần tượng Edo ) trong lòng người, có người yêu, có người ghét, có người đồng chí hướng, có người bám đuổi anh. Anh đã thắp lên ngọn lửa của lòng NHÂN và cho họ thấy con đường trong bóng tối, để đánh thức chữ DŨNG trong mỗi người.

P/S 1:  bài viết dài không tránh khỏi spoiled, mong mọi người bỏ quá ^ ^

P/S 2: Thấy mọi người rôm rả cũng làm một bài câu page cho vui cửa vui nhà. Nhà J thi thoảng mới có ngày hội họp ‘đầm ấm’ thế này{:301:}

Bình luận

nhà ngoại em ở Hà Nội ạ ^^  Đăng lúc 8-6-2012 07:32 PM
Cảnh đấy đẹp thật, lần đó xem raw đểu trên Keyhole mà còn khoái, lần này down HD xịn về ngắm cho đã ^^  Đăng lúc 8-6-2012 02:09 PM
Mình thích chị Nokaze lắm lắm lắm ^^  Đăng lúc 8-6-2012 01:49 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Maniac + 5 cứ mỗi tập 1 lần spoil thế này nh.
himawari88 + 5 thích nhất Nokaze :x
hailinh_3112 + 5 Bài viết hữu ích! p/s: lại sến :)).
cuopbienmap + 5 vô nhà spoil cho t tiếp đi, t đang .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-6-2012 14:55:41 | Chỉ xem của tác giả
Chưa bao giờ hêt thích Dr. Jin và chưa bao giờ nghĩ mình sẽ coi cái kết nào hay hơn Dr. Jin. Hồi hôm thấy cái tin đoán phim thì hy vọng là phim này, biết vậy vào đoán đại nhỉ :))

Đặt cục gạch coi phim, hy vọng có nhiều thời gian để viết bài xây dựng nhà :X. Lần đầu mò qua bên phim Nhật :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-6-2012 14:59:33 | Chỉ xem của tác giả
ớ JIN 1 có vsub  xong xuôi rùi mà làm lại làm chi cho cực thân, chỉ có phần 2 thì đang dang dở thui, làm tiếp phần 2 đi bạn

Bình luận

Bạn nói chiện tức cười thiệt,Subteam kites nhà J bỏ công sức làm, bạn mún coi lại thì coi ko coi thì thôi chứ! Làm gì cũng phải có thứ tự. Đùng phát kêu làm p2,vô duyen   Đăng lúc 9-6-2012 11:57 AM
ko nên nói thế bạn, là chỗ khác làm mà, tin tưởng vào sub của kites nhất ^^  Đăng lúc 9-6-2012 10:13 AM
chỗ nào làm chứ có fải bọn mình làm đâu bạn :-s  Đăng lúc 8-6-2012 05:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 8-6-2012 15:29:06 | Chỉ xem của tác giả
down 1 phát về trước đã.
Nghe mọi người bàn tán sôi nổi quá.
Lâu rồi cũng  hiếm khi xem phim bộ lắm.
Cơ mà vẫn đặt gạch hóng xem thế nào.
{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}
Mỗi tội máy nhà cùi quá, hơm coi HD nổi, chắc fải le te chạy đi mượn máy bạn để coi thôi {:402:}
hơ hơ {:438:}
anh samurai này hền như là anh bạn Rai trong Raiou nè.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách