Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2009] JIN Season 1 - Osawa Takao, Ayase Haruka, Koide Keisuke | Vietsub E11 END

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 8-6-2012 18:26:31 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này nhiều phim quay về giữa quá khứ - tương lai quá, hic híc chắc đây là thời của dòng phim này hay sao ý

Bình luận

do Hàn đổ xô làm thôi bạn ơi, chứ mấy nước khác làm nhìu rồi :)  Đăng lúc 9-6-2012 11:06 PM
Jet
Phim này từ năm 2009 rồi mà bạn.  Đăng lúc 8-6-2012 08:33 PM
edit 3 dòng nhá  Đăng lúc 8-6-2012 06:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 8-6-2012 18:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Sau nhiều đêm liền vận công để xem hết Jin 2 engsub , với một cái kết đẹp ám ảnh , thật sự nghẹn ngào , hết phim mà muốn khóc thiệt to , nhưng chỉ dám trào nước mắt vì đêm khuya thanh vắng , người nhà đang ngủ .......

Nhất định phải coi lại Jin thật nhiều vì cảm thấy bản thân vẫn chưa đủ trình độ và trải nghiệm cuộc đời để có thể hiểu thấu từng câu từng chữ chỉ qua một lần xem .

Thiệt sự thì ủng hộ couple Minakata - Ryoma hơn cả Minakata - Saki ...... Tình cảm đẹp chưa từng thấy .

Bình luận

bạn này giống mình :(((( ám ảnh qá  Đăng lúc 10-6-2012 01:12 AM
hồi xem jin 1 xog đợi jin 2 ko dc, mà nôn coi kết thúc.liều coi ep cuối jin 2, thấy jin đang đọc thư saki san mà khóc còn hơn jin nữa :((  Đăng lúc 9-6-2012 11:08 PM
=))) mềnh gửi thấy mùi BL nhá  Đăng lúc 8-6-2012 09:29 PM
=))  Đăng lúc 8-6-2012 09:24 PM
không phải , chỉ là rất thích thôi  Đăng lúc 8-6-2012 06:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 8-6-2012 21:14:09 | Chỉ xem của tác giả
há há há!!! cuối cùng nhà mình cũng chịu ra tay giúp Jin chính gốc đc lóe sáng trong cơn bội thực phim Hàn:x:x:x
Ko có ý định so sánh nhưng xem mấy tập đầu bản remake thấy thực sự ko truyền tải đc cái chất kịch tính, gọn ghẽ, mà lại vô cùng cảm động của Jin nguyên bản nầy:x
Mình xem đi xem lại mấy lần rồi mà vẫn thấy hay:x lần này tiếp tục ủng hộ sub của nhà mình và thưởng thức bộ phim vô cùng tuyệt vời này:x

Bình luận

Chuẩn =)). Ước gì Kites có nút like :)).  Đăng lúc 8-6-2012 09:45 PM
Hoàn toàn đồng ý với bạn :)))))))))  Đăng lúc 8-6-2012 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-6-2012 21:31:12 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu coi phim rất ngứa mắt chị Miki vì vai diễn của chị ấy Nokaze =)) Oiran gì mà trông già đau, So với mặt bằng chung các Oiran xịn của Nhật thì đúng là một trời một vực, tuy nhiên càng xem càng thấy chị ấy có đủ phẩm chất Oiran... không chỉ toát lên được cái " giá" của Oiran mà còn khiến mình cảm thấy cực ngưỡng mộ, khi chị ấy cầu cứu Jin cứu đàn chị, cứu "cha" etc.... mình mới thấm dần câu " gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn",( ngoài hoa sen ra còn có những con người mang những nét đặc trưng nhất định như vậy) Nhan sắc Khuynh thành, quần áo đắt tiền , vẻ bề ngoài diễm lệ kiêu kì không che dấu được con gái với những tình cảm đơn thuần, hết sức thiện lương nhưng cũng đầy dũng cảm, Cảnh Nokaze một mình ngẩng cao đầu dời bước khỏi ánh đèn rực rỡ, tiền bạc, hư vinh... lại ôm thêm cả một khối u bệnh tật + thị phi điều tiếng nhưng vẫn nở ra nụ cười mãn nguyện thực sự khiến mình cảm động và thấy chị ấy lần đầu tiên... ĐẸP
Đôi khi tự hỏi nếu vào vai Nokaze là một cô gái quá xinh đẹp thì liệu mình còn có thể cảm nhận được nét đẹp mộc mạc, giản đơn mà mình thích trong vai diễn này nữa không???? Có lẽ là không... Nokaze là vai mình khoái nhất trong JIN ( Gomen Takao_nichan, Haru_neechan)^^

Óai... cưng thế này.
Mình cũng vậy nè... coi fim này lúc đầu mình chỉ để ý JIN với chú Ryoma thôi.
Vì sau nhân vật cho mình nhiều cảm xúc nhất lại là Nokaze.
Nói nói quài nv này mình cũng thấy ngại ghê.... tại toàn khen và thông cảm ko à. Hahahaha.

Mọi người có nhớ cái lần ánh mắt "chảnh chọe" của Nokaze khi liếc Ryoma ko.... hách thấy ớn.
Với cái lúc Nokaze "dụ dỗ" Jin, nhưng hỏa hoạn xảy ra, Jin phải đi cứu người. Nokaze biết rằng việc cứu người đối với Jin quan trọng hơn bất cứ thứ gì. nên cô đã kéo cửa mời Jin đi ra... mà lúc đó cổ cười nhếch một cái, ánh mắt thật buồn.... đẹp dã man.

Mình chờ ss2 thôi, chứ ss1 mình con nát lun zồi

Bình luận

Mình coi esub lâu òi đó nhe...giờ mình chờ vsub. Tại coi esub đã ko hiểu r mà còn viết tắt nữa. Mình đang xem fim cô y tá trưởng Yuka hehehe.  Đăng lúc 9-6-2012 07:29 PM
cả ss 1 và ss 2 mình đều coi raw, lờ mờ hiểu khoảng 70% thoại, ss 2 cũng hay lắm, mình đau tim và khóc ác hơn ss 1 ^^  Đăng lúc 9-6-2012 12:40 AM
ss 2 ý  Đăng lúc 8-6-2012 09:39 PM
coi ss eng sub đi ......... xúc động dã man  Đăng lúc 8-6-2012 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 8-6-2012 23:03:32 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 8-6-2012 23:19:23 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng nghe nói nhiều về phim này rồi
thấy bảo dành được nhiều giải thưởng lắm
bên hàn giờ cũng làm phim này,vẫn thích phim của nhật hơn, tuy diễn viên không đẹp lắm nhưng rất thật và có chiều sâu
hóng hớt thôi {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-6-2012 05:28:18 | Chỉ xem của tác giả
đúng là phiên bản gốc của Dr. Jin xem rất thích
các tình tiết cũng hấp dẫn và lôi cuốn hơn
vậy là sẽ có 2 phần nhỉ, mong quá cơ hihi...
thôi thì mình "gặm nhấm" phần 1 trước
phần 2 thì chờ đợi mong rằng Subteam cũng sẽ tiếp tục dự án này {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 9-6-2012 11:59:20 | Chỉ xem của tác giả
Mẹ ơi, mới đầu vào bị máu me làm thấy ớn quá!
Bắt đền mấy đứa nhà J đầy.
Để coi tiếp r bàn tiếp nhé!
Ọe ọe@@

Bình luận

adam ko yếu bóng vía đâu cô, hồi xưa mấy dự án film Ma toàn bà ấy tự xử đó :-SS  Đăng lúc 9-6-2012 10:38 PM
ủa? Chị ko thuộc phạm vi 'mấy đứa nhà J' sao chị, chắc xếp hạng gái già yếu bóng vía như chị adam với chị Thu rồi =))  Đăng lúc 9-6-2012 12:41 PM
send mail em anime ep 13 đi, sao e buzz ss ko rep :(  Đăng lúc 9-6-2012 12:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 9-6-2012 12:21:41 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi xong tập đầu.
Tình hình là thấy thích hơn phiên bản Hàn^^
Cảnh khối u hình bào thai nhìn phát khiếp
Thanks subteam nhiều nhiều lắm

Bình luận

tớ thì như đứng tim luôn, mỗi lần chiếu tớ cái hũ đựng thôi là thí lạnh người :(  Đăng lúc 9-6-2012 11:21 PM
xem đoạn đó sợ nhỉ, cái cảnh nó mở mắt ra làm tớ ko dám nhìn vô màn hình :((  Đăng lúc 9-6-2012 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 9-6-2012 12:33:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem hết bộ Jin 1 rồi, đợi nhà mình làm Jin 2 thôi. Cá nhân mình thì mình thật sự đánh giá cao Jin Nhật hơn Jin của Hàn. Ko biết mọi người thế nào chứ, mình càm thấy nàn khi xem Jin Hàn, hình tượng bác sĩ Jin và các nhân vật khác trong mình hấu như hoàn toạn sụp đổ hết. Minh nói vậy thôi, ko thì gây war thì chết. Tóm lại cọi Jin Nhật tập nào cũng làm mĩnh muốn khóc bởi sự đấu tranh khó khăn, gian nan bằng niềm tin vào y học của bác sĩ Jin, đạo lý làm người, y đức của 1 bác sĩ :D.

Bình luận

minh cug đang đợi jin2, mình cug ko xem nỏi bản Hàn :), chắc zo quá đắm đuối với jin Nhật, ko zám nói thêm sợ war :P  Đăng lúc 9-6-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách