Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2009] JIN Season 1 - Osawa Takao, Ayase Haruka, Koide Keisuke | Vietsub E11 END

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 9-6-2012 12:40:46 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào xem Jin 1, chắc chắn sẽ bị ấn tưởng bởi bài Aitakute Ima - một bài hát rất cảm động, đắc biệt lúc cành cuối của tập 11, bác sĩ Jin đi giữa Edo  và bài hát đó vang lên thực sự làm mình xúc động muốn khóc :)

http://www.youtube.com/watch?v=GAg7_P0vBtc

Bình luận

mìh nghe bài này từ hè năm ngoái đến zờ vẫn nghiện,mỗi lần bài hát vang lên lại nhớ Jin.Ngước nhìn bầu trời nơi đây,a có đang dõi theo e ko?hãy cho e biết đi :(   Đăng lúc 9-6-2012 11:02 PM
1 trong những lý zo đắm đuối với Jin là do bài này bạn ơi, diễn tả chuẩn xác tâm trạng của Jin mỗi khi cuối phim thường đứng tâm sự 1 mình,tuyệt vời,quá hay   Đăng lúc 9-6-2012 10:59 PM
mình xem cả tập ko sao cứ đến lúc có bài này là lại rơm rớm :))  Đăng lúc 9-6-2012 01:46 PM
bấn điên loạn ấy cậu ạ :))  Đăng lúc 9-6-2012 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 9-6-2012 14:00:05 | Chỉ xem của tác giả
Đề nghị mấy bạn đừng so sánh phiên bản Hàn và Nhật để tránh tình trạng xảy ra war
Coi xong Jin r, hê hê, ss coi khúc đục hộp sọ mà mún té xỉu, sợ máu me lắm đây =))

Bình luận

keke. trêu mod hết hồn =))  Đăng lúc 9-6-2012 08:27 PM
mod đi thúc phim thế này đây :|  Đăng lúc 9-6-2012 06:01 PM
Adam, ss gửi em 13 trong thread betrayal đấy, page trước đấy, ss trans xong lun r, Done project r :@  Đăng lúc 9-6-2012 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 9-6-2012 18:00:05 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ep1 thấy mình ảo ảo :|
đợi tiếp ep2 đê phiêu cái cảm giác đấy nào :)))))))))))))))))))))
thank team =))))))))))))))))))

Bình luận

ôi nói đùa làm thí ghê qá =.=  Đăng lúc 9-6-2012 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 9-6-2012 23:25:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem hết jin 1 rồi nhưng vẫn com ủng hộ ST
Hy vọng các bạn xem Jin Nhật sẽ thích sự hấp dẫn không thể lý giải nổi từ Jin
Chia sẻ chút cảm xúc của mình: Mình xem jin từ hè năm ngoái, mới đầu thấy anh nhân vật chính già đau già đớn lại đen nữa, ngó thời lượng tập 1 90' mà mình đau khổ, nhưng lỡ down rồi ko coi cũng phí của down , vừa coi mà nghĩ thầm ko hiểu sao lại down cái phim này ( hồi đó down đại chứ ko có nghe ngóng ai PR cho phim đâu, do phim Nhật các bạn trẻ cũng ít xem nên cũng chẳng có nổi mấy mống mà PR). Lúc đó xem mắt nhắm mắt mở mà nản, đến lúc cục u bào thai nó mở mắt là bạn mắt cũng mở sáng như đèn pha ô tô luôn, mất cả hồn vía, còn tưởng mình có tật zật mình sợ ma giữa đêm . Từ khoảng khắc đó em đã bị cái u bào thai mê quặc, bắt đầu đặt câu hỏi cái đó chắc là mấu chốt bị phim đây, không khí phim HOT lên rồi. Chưa kịp phá án điều tra về bào thai thì Jin bị ngược về quá khứ, và nói thiệt ngay từ tập 1 mà biên kịch quá nhẫn tâm, đang giữa đêm khuya mà bắt em coi còn sợ hơn phim kinh dị cảnh Jin cứu anh trai saki san, coi mà muốn té xỉu, hên là đang nằm xem ko thôi té chấn thương sọ não rồi nhờ jin xẻ đầu ra lấy máu tụ giùm cũng nên {:301:}.
Càng coi càng thích Jin, nhìn có nét hơi khổ nhưng rất chân thành, đặt biệt rất thích giọng nói, thực sự rất truyền cảm. Những đoạn Jin đứng ở con sông mỗi cuối bộ phim để nhớ về tương lai là thích nhất, mỗi lần bài aitakute ima mà vang lên là y như rằng e thành ca sĩ bất đắc dĩ luôn ( thiệt 100%, quá ghiền bài này, ko hát theo nhạc thì cũng nhẩm lời tiếng việt kết hợp ). Nói chung thì thường xem phim cần phải trải qua tập 1,2 tập đầu khó khăn mới có nội dung mới để xem, nhưng với jin chỉ cần trôi qua 30' ep 1 là tha hồ mê ly, ai yếu tim thì mời đưa ta che màn hình
Thôi lảm nhảm đủ rồi, chúc ST làm việc tốt, các bạn xem phim vui vẻ. Do mình đang thi nên cũng ít dô nhà, đợi cuối tháng 6 thi xong mình sẽ down phim ủng hộ ST, do bản mình đang có chỉ là bản SD {:268:}

Bình luận

những bản ko lời cũng rất hay, theme song của Jin tuyệt vời :). nói chung ko có ji chê hết  Đăng lúc 9-6-2012 11:37 PM
ôi chuẩn quá, hình như ai xem Jin xong cũng bị nghiện Aitakute thì phải :)) phim này thành công phải kể đến công rất lớn của bộ ost nữa :X  Đăng lúc 9-6-2012 11:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-6-2012 23:35:14 | Chỉ xem của tác giả
thực sự là mình ko coi bản của Hàn mà mới chỉ coi 1 tập của J-zone thôi. thực sự là phim quá hay, vừa có những yếu tố li kì làm thót tim người xem, vừa có những giọt nước mắt cảm động lòng người. Mình rất thích chú bé con đã cầu xin Dr.Jin cứu mẹ của em.1 tập phim chan chứa tình yêu, tình mẫu tử, tình cảm của những con người xa lạ với nhau và cả l;òng yêu nghề vô tận, hết mình vì cứu người của chàng nhân vật chính. Thực sự là quá hay. Mong subteam sớm đưa tập 2 đến mọi người. <3

Bình luận

bạn sẽ còn nhớ đến chú bé con đó dài dài :), mình cug thích chú bé đó.  Đăng lúc 9-6-2012 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-6-2012 23:44:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì mình thix ending song phần 2 hơn.
Bài những ngày tươi đẹp hay sao á.
Nhưng mà bài này cũng hay mà ha.
Phải công nhận, cả nhạc Nhật và phim Nhật đều để lại trong ta một nỗi ám ảnh ghê gớm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 9-6-2012 23:51:22 | Chỉ xem của tác giả
Ken_soda gửi lúc 9-6-2012 12:40
Bạn nào xem Jin 1, chắc chắn sẽ bị ấn tưởng bởi bài Aitakute Ima - một bài hát rất c ...

Bài hát hay quá
cảm ơn bạn nhé ^^
Bài hát chắc rất ý nghĩa

Mong các bác nhà Jin làm sub OST luôn ạ :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 10-6-2012 00:12:10 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là mình thích tiết tấu nhanh, tình tiết gọn của phim Nhật chứ không dài lê thê câu thời gian như phim Hàn.
Xem bản Nhật thấy thú vị vì nó mang một bản sắc rất riêng của người Nhật đặc biệt là người mẹ  nhà Hachibana (mình ko nhớ rõ cái họ). Một phụ nữ nghiêm khắc cổ điển mẫu mực nhưng không cứng nhắc, cố bảo vệ gia đình nhưng cũng rất thông tuệ không khư khư một ý kiến. Một phụ nữ quý tộc điển hình, có lập trường rõ ràng.
ngay từ tập đầu phim đã khiến khán giả hồi hộp vì sự thay đổi trong bức ảnh.

Mình mê rồi đấy

Bình luận

HY vọng không còn thị phi nào nữa giữa hàn và nhật!  Đăng lúc 11-6-2012 02:41 PM
uh! thank bạn nhắc, mình cũng băn khoăn lúc viết bình luận nhưng căn đi căn lại vẫn sót chỗ đó!  Đăng lúc 11-6-2012 12:23 PM
hổng phải nhầm mừ đừng nhắc chữ Hàn vào đây, fan Hàn ko đọc hết comment của mình r lại la toáng lên bảo bạn anti film Hàn đấy, dạo này thị phi ghê qá =))  Đăng lúc 11-6-2012 12:01 AM
@baby moon: ấy bạn nhầm mình là fan Hàn ah?  Đăng lúc 10-6-2012 04:57 PM
mấy bạn ss film Hàn mắc công war nữa, nhận xét Jin thôi đc rầu ^^!  Đăng lúc 10-6-2012 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 10-6-2012 01:19:27 | Chỉ xem của tác giả
MỘT BỘ PHIM HOÀN HẢO,NHÂN VĂN

mình cũng k đợi đc sub ss2 nên có xem qa mấy tập :((
ss2 vietsub mới đến ep 4.

đoạn này có thể là spoiler :))

kết thúc đúng ảm ảnh,chưa bao h Saki nói là yêu bác sĩ,thích bác sĩ. Chỉ nge Jin bảy tỏ rồi im lặng thôi,sợ một ngày sensei sẽ trở lại hiện tại,mà cuối cùng nổi sợ đó cũng thành hiện thực,lúc Jin đọc lại bức thư Saki viết sau khi nhớ ra anh ấy ( do vô tình thấy hộp gỗ sensei để tấm ảnh của a w miki ) , k ai nhớ đc đã từng có anh ấy ở đấy cả :((((((((
đọc bức thư đến đoạn Saki yêu sensei,nhạc nổi lên :((((((((((
trời ơi mình ngồi khóc như điên,ám ảnh mấy ngày :(((
biết là hợp lý nhưng mà buồn qá,Saki ở vậy k lấy chồng,nuôi con của Nakoze.thành ra sau này ở hiên tại Miki mang họ Tabichina :))

đây là mấy theme hay mà mình rất thích :X
http://www.youtube.com/watch?v=3-jvnUUN2V8&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=dceeHFAD5z8

Bình luận

Kết thúc như vậy àh, chán thật, dù gì mình vẫn muốn Saki và Jin yêu thương nhau. Thật là buồn quá :((  Đăng lúc 11-6-2012 10:22 AM
mình cũng chờ k nổi nên làm tới luôn đó :((((((((((( fim hay lắm :(( chắc để mình cho chữ màu trắng ai đọc thì bôi đen :))  Đăng lúc 10-6-2012 06:40 PM
trời ơi bn nói ra hết rùi :( làm sao đây, mình đang chờ sub ep2 mà h biết tới đoạn cuối, chịu ko nổi nữa  Đăng lúc 10-6-2012 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 10-6-2012 09:34:14 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù là đã xem nát cả phần 1, cơ mà tại bấn bản HD của nhà mình quá nên lại... del bản cũ đi down bản HD về =))
Thế thì mới có bản đẹp đem đi thông não mấy đứa em :)
Tks st đã làm Jin, chỉ 1 hành động đơn giản nhưng vẫn làm cho những giá trị đích thực lóe sáng :)
Nhờ bản HD đẹp hơn bản SD bản Hàn mà em đã lôi kéo đc 6 fan Hàn nghiện phim này
Hóng ep mới :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách