Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Huyền Của Ôn Noãn | An Ninh (Update ebook)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 19-3-2012 20:59:49 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 19-3-2012 20:33
Ngoại truyện

Cô nói thật cho tôi cô đã đọc hết bộ này chưa

Nói chung truyện càng về sau càng hay. Hay cơ bản là hiểu được Chiếm Nam Huyền yêu Ôn Noãn đến nhường nào, chỉ vì thế thôi

Vậy mà ngược lên ngược xuống

Nhớ lại Bên nhau trọn đời cũng có ngược đó, nhưng là tự ngược, nam nữ chính đều tự ngược bản thân mà cách trở không đến được với nhau

Còn Huyền của Ôn Noãn à, Chiếm Nam Huyền tự ngược chưa đủ, còn ngược luôn cả Ôn Noãn, Ôn Noãn lại cũng tự ngược mình, ngược Chiếm Nam Huyền luôn

Thành ra, đọc đoạn đầu thật là khó tiêu, nếu không có vài chương cuối thay đổi thế cục chắc mình hộc máu mà chết mất

Bình luận

"Ngược túi bụi"....nên thêm từ này vào phần thể loại cô sắc nữ nhể  Đăng lúc 19-3-2012 09:09 PM
Đọc được phân nữa, edit túi bụi.....tối nay ôm đt đọc cho đã....vì sự nghiệp edit chỉ còn 1 chương nữa là hoàn thành....hjhjhjj  Đăng lúc 19-3-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 19-3-2012 21:00:32 | Chỉ xem của tác giả
Cô Lin post nhanh nhể, cám ơn cô nhé.

Chị đọc xong cuốn kia rồi bắt đầu mần truyện tiếng Việt đây ^^.

Bình luận

Ầy......đừng thế.....ông xã sis giết em mất....:)  Đăng lúc 19-3-2012 10:36 PM
Thanks em ngàn lần, hôn em ngàn cái :D  Đăng lúc 19-3-2012 09:39 PM
Post nhanh cho sis đọc, chứ bình thường em ngâm cũng cả tuần :)  Đăng lúc 19-3-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 19-3-2012 22:11:06 | Chỉ xem của tác giả
nể chị quá chị Lin ơi
post như tên lửa vậy á
Đây là 1 tác phẩm để lại nhiều suy nghĩ và cả day dứt {:398:}
bây giờ e cũng bấn độ nặng với CHiếm mĩ nam rồi
hơ hơ hơ...Đầu em lúc nào cũng nhớ đến nhưng màn đối thoại "Kinh điển" không đường đỡ của anh...
Anh vừa yêu mà cũng vừa hận, hận vì chị Noãn ko biết quý trọng tình cảm ấy
Nhưng thật ra chị Noãn xem ảnh là 1 bộ phận của mình, chứng tỏ ko ai yêu anh nhiều hơn chị Noãn được...
Tình yêu 2 người rất sâu đậm, khắc cốt ghi tâm, tiếc là đi theo 2 đường khác nhau...
Nên có xảy ra những tình huống ngược cho chúng ta day dứt, dằn vặt ấy
Dù sao cuối cùng "Trái tim anh, là nơi đi đến tận cùng thế giới e cũng muốn quay trở về"
Về rồi đó, về cho cái màn ngoại truyện cuối cùng cười đau cả ruột
Bố và con điêu phải nói luôn ak'...
Như anh Huyền nói chị Noãn đã cho anh tất cả những gì tốt đẹp nhất trên đời này.
Chính là vậy đó... Viên mãn, cực viên mãn
À còn thích luôn cái cách ảnh một hai gọi "Bảo bối", "bảo bối" -  yêu chết mất @@
Chiếm mĩ nam đã vào top tình yêu của em mất rồi ha ha ha
Đây là 1 tác phẩm đáng đọc
p/s:Bình thường ko đọc tt ngược, nhưng đọc bộ này xong sau này sẽ cân nhắc đọc vài cuốn ngược hay nữa...^^ mọi người ai có tác phẩm nào hay hay giống như vậy giới thiệu em với nhaz...tks nhìu ạ

Bình luận

Thật với em, nếu là sis cũng sẽ k chờ, đàn ông như Lâm Khải Chính, yêu thì được nhưng làm chồng sẽ khó.....hoàn cảnh khác nhau chính là cách biệt lớn nhất :|   Đăng lúc 26-3-2012 03:03 PM
Lam Khai Chinh yeu Trau Vu~ :)) nhung e cung thay tiec tiec...:( taisao ko cho anh ay 3 nam huhu  Đăng lúc 20-3-2012 08:28 AM
Lâm Khải Chính iu Trâu Nguyệt nhưng k đến được, cuộc sống thiếu tình iu nhưng do anh ấy chọn....hằng ngày, LKC vẫn lấy lời iu nói với ng phụ nữ khác đó thôi   Đăng lúc 20-3-2012 08:26 AM
:( em ko muốn anh ấy cô đơn...huhu...phải chị chị đó chịu làm ng tình của ảnh har...^^  Đăng lúc 19-3-2012 10:57 PM
TYT3 hay mà em, kết thúc thực tế....chị thích thực tế. Như ACTNMK zậy, kết rất thực....rất hay :)  Đăng lúc 19-3-2012 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 21-3-2012 14:53:01 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay thật..{:445:}
khổ là ngược quá, đọc mà dễ mất cân bằng tâm lý dễ sợ!!{:432:}
May là cuối cùng cũng HE...
heeeeee{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 23-3-2012 00:12:24 | Chỉ xem của tác giả
Đúng như các bạn preview, đọc "Huyền của Ôn Noãn" cảm thấy nặng vô cùng.

Không hẳn là nặng về nội dung, cơ bản tác giả chăm chút đặc tả cảm xúc và dẫn dắt tình tiết hơi... quá dài. Biết là không nên nhưng quả thật tớ đã phải lướt qua một số đoạn. Mỗi một chương di chuột mãi không hết, tâm trạng cứ bị kéo căng theo mối quan hệ yêu - hận vô cùng mâu thuẫn của 2 nhân vật chính, đôi khi không thể cảm nhận được họ thật sự có yêu thương nhau giống như họ từng nghĩ, từng nói hay không?!

Chiếm Nam Huyền - ừ, người đàn ông này rất được. Nhưng mà tớ vẫn cảm thấy sợ. Tớ sợ yêu và lấy một người mà không thể đoán hiểu được hết tâm ý của người đó, không giải đáp được lời trái tim của anh ấy, cảm thấy chiếc chìa khóa tình yêu nắm trong tay không hề chắc chắn, sơ ý sẽ rơi xuống gãy đôi. Tớ sợ sự nham hiểm của anh ấy. Tớ giống Ôn Noãn mất rồi

Ôn Noãn - đáng thương hay đáng giận, tớ không thể phân rõ rạch ròi. Tớ bực cô không dám đối diện và tin tưởng người đàn ông của mình, nhưng tớ cũng băn khoăn liệu mình có thể làm khác hơn khi ở vào vị trí của cô hay không? Tớ cho rằng đối với những chuyện của 10 năm trước, cư xử của một cô gái 15 tuổi vậy là toàn vẹn. Ích kỷ - có lẽ đó là chuyện của 10 năm sau. Đáng giận vì cô đã dám trở về nhưng không dám đối đầu. Mọi người nhìn vào, cho rằng cô luôn sẵn sàng tìm một đường lui cho riêng mình, luôn khiến người khác đau khổ trước khi mình rơi vào đau khổ. Có thể, nhưng có ai nhìn thấy, nghe thấy và thấu hiểu những cơn ác mộng giằng xé cô hằng đêm, có ai nhìn thấy những giọt nước mặt không thể chảy xuôi, có ai chứng kiến sự câm lặng của cô của suốt 6 tháng đầu tiên nơi tha hương quê người? Con đường lui mà cô chọn cho mình, nếu có thể khiến trái tim cô bớt nhói thì câu chuyện đã khác nhiều rồi.

Thôi chả nói chuyện đau lòng nữa, đoạn cuốn đúng là khiến tớ cười 1 mẻ quên đời. Cậu bé mục đồng Tiểu Nhất Vũ của Quản Dịch và Chiếm Nam Huyền đáng yêu quá đi mất. Hài hước, dí dỏm, mưu mẹo và lém lỉnh bằng tất cả mấy anh em của họ cộng lại luôn. Gặp phải đối thủ này, tớ xin phép cậy mồm không nói, chứ lỡ miệng phun ra một từ coi như hỏng ngay ). Cái gì mà:
Không có gì, chẳng qua chỉ cho cậu lên thôi, mở cửa nhanh lên!

Nương, Quản tiểu trư lên ta không phải là loạn luân sao?

<<< ôi tôi cười chết mất     

Bình luận

tks bạn ^^  Đăng lúc 23-3-2012 09:39 PM
like ý kiến của bạn | mình cũng thấy nó khá nặng và dài dòng  Đăng lúc 23-3-2012 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 23-3-2012 12:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Vùa chân ướt chân ráo nhảy vào đây đã thấy mọi người khen ngợi lại còn được đảm bảo bởi đánh giá +10 của GR nữa chứ thế thì phải ủng hộ nàng Lin thôi
Mà hình như GR đang trở thành thương hiệu bảo đảm cho độ hấp dẫn của truyện. Ta thấy tất cả những truyện mà GR dịch đều nhận được sự ủng hộ nhiệt tình, hay những truyện mà GR vô tình nhắc đến đều dẫn đến một hệ quả là mọi người sẽ tìm để đọc.
Nàng Lin cũng cố gắng lên nhé! Ta thấy các truyện nàng post cũng rất chất lượng.
Lin Fighting! {:440:}

Bình luận

@Tienmy: hiện nay, mình bận tối mắt, hay k bạn? hôm nào rảnh sẽ đọc :)  Đăng lúc 23-3-2012 07:41 PM
Ah, lin đã đọc truyện Yêu của Mộc Tướng Tuỳ chưa?  Đăng lúc 23-3-2012 01:33 PM
Cám ơn chị......iu chị quá XXXXXXXXXXXXX kiss đấy :)  Đăng lúc 23-3-2012 01:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 26-3-2012 13:54:12 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 19-3-2012 20:52
Có thể khẳng định đây là một tác phẩm hay

Cuộc sống ai cũng có những biến trở  ...

Cứ đọc hết 1 cuốn tiểu thyết lại cảm 1 anh nam chính thế thì trái tim và khối óc của nàng chắc mệt lắm nhỉ.
Hãy tha cho các soái ca đó đi và cũng là buông tha cho chính mình nữa. Cứ cảm soái ca hoài đến lúc nhìn ai cũng không giống đàn ông. Thế thì chỉ có nước xây miếu vạn gạhc thôi nàng ah.
Nếu có gia nhập và gia tộc ngất thì nên gia nhập vào gia tộc "ngất bình thường thôi" nhế.
Chúc nàng tìm được soái ca như ý./.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 26-3-2012 14:58:56 | Chỉ xem của tác giả
giangphong gửi lúc 26-3-2012 13:54
Cứ đọc hết 1 cuốn tiểu thyết lại cảm 1 anh nam chính thế thì trái tim và khối óc c ...

Ai đọc cuống này cũng thích Chu Lâm Lộ nhỉ

Cá nhân em lại rất kết Chiếm mĩ nam, lạ chưa, có lẽ em thích sự ngông cuồng của Chiếm tổng.

Bên TQ, có rất nhiều đọc giả anti nhân vật Chiếm Nam Huyền, có lẽ gu của ng TQ là sủng và hài nên họ không thích ngược, truyện này thì quá ư là ngược....

Thật ra, ngược như Chiếm Nam Huyền thì phải gặp nhân vật lạnh như Ôn Noãn trị mới được, chính vì xứng đôi với nhau quá nên đọc giả tha hồ mà trải nghiệm cái ngược đến tận não của họ. Chiếm Tổng làm ng ta điên đảo vì phong độ nhưng lối yêu ngược của anh cũng làm ng khác phát điên.

Dù gì 2 người cũng còn trẻ, còn sức thì tha hồ mà ngược

@sis Giang Phong: về các soái ca, em còn trẻ mà sis, có quyền mơ ước và hy vọng........đến già rồi thì.....ai rước mà chả được

Bình luận

@Hello: haha....CNH mà xinh đẹp j e, e fai nói là đệ nhất mỹ nam chứ, chị hơi bị kết anh này rồi. Phong cách lắm lắm....haha.  Đăng lúc 26-3-2012 06:13 PM
chu anh Chiem mi nam cung de thuong lam :) e ban loan toan tap luon nek ^^  Đăng lúc 26-3-2012 05:52 PM
Ko la dau chi oi. E cung thich Chiem mi nam lam' lam' luon do' :)) haha..toi e toan nam mo thay Huyen va anh Gia ko ak..e nghi Huyen so ton thuong lan nua voi lai cai toi cao nen vay thoi^^  Đăng lúc 26-3-2012 05:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 26-3-2012 16:37:20 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 26-3-2012 14:58
Ai đọc cuống này cũng thích Chu Lâm Lộ nhỉ

Cá nhân em lại rất kết Chiếm mĩ nam,  ...

Hôm qua đọc xong đã gần 4h sáng nên không vô com được.
Giờ cảm xúc tản mát hết rồi.

Mình thì suy nghĩ gì cũng đơn giản.
Nên thấy cách iu của 2 nhân vật chính mà hoa mắt, chóng mặt.
Sao mà làm khổ nhau dữ vậy không biết nữa?
Vì iu nhiều nên hận sâu,
vì hận chất chồng nên iu bao nhiều cho đủ???
Khổ thân cái trái tim vốn đã to sẵn của mình,
cứ nhấp nhỏm không yên theo từng chap.

Thanks chủ thớt thật nhiều!
Đã vất vả đào nhiều hố cho bà kon phấp phỏng. {:444:}

Bình luận

Rảnh làm thế cho zui......mà em thích mấy nhân vật nam thế làm.....Chiếm mĩ nam....hố hố :)  Đăng lúc 26-3-2012 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 26-3-2012 19:09:05 | Chỉ xem của tác giả
@giangphong: Truyện này tớ thấy trên các diễn đàn mọi người nhắc đến nhiều nên cũng ham hố nhưng mạng của tớ không mở được mấy trang blog của các bạn dịch truyện, may có em Lin post về đây.

Tớ cũng mới đọc xong truyện này hai hôm trước, thú thật là thấy bình thường.

@Lin: Không phải dân TQ chỉ thích truyện hài và sủng đâu em mà đầy truyện ngược cũng được đánh giá là kinh điển đó thôi.

Chiếm mỹ nam của HCON không thể tàn bạo và hành hạ thân xác cũng như tinh thần nữ chính bằng Tần Khôn của "Phồn hoa tận xứ", vậy tại sao hầu hết những người từng đọc PHTX đều thích nhân vật Tần Khôn?

Truyện này nhiều lúc tâm lý các nhân vật xây dựng quá lên nên có cảm giác ngột ngạt. Có những nút thắt rõ ràng có thể gỡ bỏ nhưng tác giả lại đẩy hai nhân vật vào mâu thuẫn mới, như kiểu cố tình bôi ra cho truyện dài thêm.

Bình luận

Nói gì thì nói , em vẫn thích cái kiểu cố gắng chống trả lại t.c , cố gắng ngược nữ chính như không được, chấp nhận "anh thua rồi" của HDThâm hơn   Đăng lúc 20-1-2013 12:10 PM
Vs lại , người đàn ông này quá tàn nhẫn , với người mình yêu mà còn có thể xây dựng 1 quỷ kế để đưa nàng vào tròng như thế  Đăng lúc 20-1-2013 12:08 PM
thiệt là khi đọc khúc cuối em cảm thấy k hiểu gì hết , sao tự nhiên nút thắt đc mở hết rùi mà ổng vẫn muốn chia tay @@  Đăng lúc 20-1-2013 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách