Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 2-12-2012 19:44:36 | Chỉ xem của tác giả
Định chụp ảnh cái DVD box set góp vui mà tối đến chụp ảnh cứ lờ mờ.
Để mai chụp lên cho cả nhà ngắm nhé :)
Box set gồm DVD, 1 booklet rất nhiều ảnh cap trong phim, 1 hộp đựng dụng cụ làm teru teru bouzu, với quyển Nhật kí của mio. Tất nhiên là quyển trắng chứ không phải là quyển Mio viết :P
Hehe, đang nghĩ để dành đến khi nào ........... có con =)) =)) =))
Subteam có tính làm bản drama luôn ko? Tất nhiên bao h Movie cũng gọn hơn, nhưng drama cũng có cái hay của riêng drama. Tiết tấu chậm hơn, và có thể thấy rõ hơn phép màu trong 6 tuần mưa. Không chỉ với Takumi với bé Yuji, mà cả với mẹ của Mio, với cô bạn thân hồi cấp 3, và cả với nhà hàng xóm bên cạnh. Đặc biệt là với....... tình yêu đầu của Mio. Với Mio khi đưa đến tương lai 6 năm sau đó, lúc đấy mất hoàn toàn kí ức, nhưng cô vẫn yêu Takumi và lựa chọn tương lai mình biết trước đấy để có thể được yêu Takumi và được gặp bé Yuji.
Shin xem bản drama trước movie, và gần như shin bị bất ngờ vì cái kết. Lúc đầu shin còn ko hiểu là có 1 người giống hệt Mio, hay là đúng là cô ấy nhưng bị mất trí nhớ, nhưng ai là người đã chết, vvv. NHưng đến cuối cùng mới hiểu rằng đúng là phép màu của 6 tuần mưa, rằng Mio đấy chính là Mio, nhưng là Mio của 6 năm về trước.

Bình luận

Hóng loạt ảnh chụp boxset ^w^  Đăng lúc 4-12-2012 06:10 AM
bạn ơi drama có tên là gì thế :)  Đăng lúc 3-12-2012 02:56 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Qua bên drama đề cử đi :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 2-12-2012 21:42:10 | Chỉ xem của tác giả
akkkkkkkkkkkkkk câu đầu tiên là e rất cảm ơn ST đã làm phim này!!! Quả thật e ko biết là có phim bởi đây là dựa trên tác phẩm của tác giả Ichikawa takuji ,truyện rất hay và ý nghĩa ( theo cảm nhận của e là vậy). >"< truyện đã đc xuất bản ở Việt Nam với tựa là " Em sẽ đến cùng cơn mưa"

Bình luận

Cùng tên luôn bạn ạ  Đăng lúc 3-12-2012 02:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 3-12-2012 01:31:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhẹ nhàng, cảm động, cứ lặng lẽ trôi, chẳng có kịch tính mà sao xem phim không thể nào mà dứt ra được. Thích không khí của phim quá, dù mình rất ghét mưa những xem phim này thấy mưa sao mà hay thế không biết. Yuko trong phim xinh quá, bé Akashi trong phim diễn cũng khá tốt nữa.
Xem đến cuối phim phát hiện ra cái bài hát của phim này hôm trước tình cờ tìm thấy nghe hay quá, không ngờ lại là soundtrack phim này, tự nhiên thấy duyên quá đi :)
Cảm ơn ST đã làm bộ phim ý nghĩa này nhé :)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 3-12-2012 07:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nội dung xúc động và ý nghĩa quá, mình thích nhất cảnh cậu bé Yuji chạy về nhà để ôm mẹ, xúc động quá chừng luôn. Con người ta sống trên đời có đc bao lâu- việc đc ở bên cạnh người mình yêu thương là vô cùng quan trọng, là điều hạnh phúc nhất !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-12-2012 06:09:11 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam đã sub phim này nhé ^^ Đây là một trong những phim điện ảnh Nhật yêu thích của mình {:301:}

Thật sự cá nhân ko biết chê phim chỗ nào luôn Bản thân mình thấy mạch phim ko hề chậm, phim tình cảm - gia đình như thế này là hợp nhất {:440:}

Rất thích tựa đề tiếng Nhật "Ima, ai ni yukimasu" (Bây giờ, em sẽ đi gặp anh), nhưng phải coi đến hết mới hiểu được ý nghĩa tựa phim Đảm bảo ko thất vọng

Đoạn kết phim dễ thương lắm luôn ;______;

Hồi trước mấy bác Hollywood có kế hoạch remake phim này với Jennifer Garner làm dv chính nhưng cuối cùng lại drop.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 6-12-2012 17:37:39 | Chỉ xem của tác giả
biết ngay là sẽ thế này mà

mình chẳng xem 1 bộ phim Nhật nào mà k khóc cả

từ Drama đến Movie (hehe, thực ra Drama mới xem có Nobuta và Nodame thôi)

ngưỡng mộ tình yêu của Takumi và Mio lắm luôn ý

và cả cách họ yêu đối phương nữa, cứ thầm lặng vậy thôi

cái kết trong phim như vầy là HE rồi

2 anh chị đóng xong phim này yêu nhau luôn thì phải

tiếc rằng chỉ ở bên nhau đc 5 năm, hiện tại thì chia tay rồi

đời k như là phim ^_^

Bình luận

Mình cũng tiếc cho cặp diễn viên chính ngoài đời :((  Đăng lúc 6-12-2012 06:05 PM
Mình thích chi tiếtTakumi băn khoăn "Anh k biết mình có nói quá nhiều về bản thân k", lúc đọc nhật kỳ Mio mới biết cô hạnh phúc thế nào khi nghe những chuyện đó :)   Đăng lúc 6-12-2012 06:05 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 7-12-2012 22:01:37 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã sub : )

Em sẽ quay lại edit bài sau khi xem xong có được không ạ?
*cắm cọc để dành*

Bình luận

Jet
Nhớ quay lại edit là đc ^^  Đăng lúc 7-12-2012 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 8-12-2012 01:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem phim này chắc cũng cả năm trước rồi nhưng mà h xem lại cảm xúc vẫn y như ngày đầu ...
Khuyên mọi người nên xem cả tiểu thuyết nữa đi... lần đâu tiên có một tác phẩm mà theo mình thì cả phim lẫn truyện đều hay, mỗi cái nó có một cái hay riêng của nó. Truyện bạn sẽ thấy yuji dễ thương như thế nào và tình yêu của 2 người hay ho biết bao nhiêu :x:x:x  Mình thì không giỏi thể hiện cảm xúc qua bài viết nên chỉ cm vài dòng ngắn ngủi thế này thôi ^^
À mà st nhà mình làm sub hay hơn chỗ bữa mình xem :x:x thật không uổng công mong đợi mà ^^ thanks các bạn nhìu lắm  mong chờ những bộ phim tiếp theo của các bạn (hy vọng là một cái HE chứ đừng có SE... buồn lắm :( )

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 8-12-2012 12:35:51 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi....hay quá đi mất! :((
Coi phim cảm động đến khóc thành tiếng như 1 đứa bé bị giật kẹo.
1 tình yêu thầm kín mà đối phương chẳng hề biết, rồi thì tái hợp, sau đó lại chia ly....Nhưng rồi thì khó khăn của cuộc đời cũng không thể chia rẽ nổi 2 con người ấy.
1 tình yêu vượt qua tầm kiểm soát của nhận thức. Đó có thể một giấc mơ, hoặc đơn giản chỉ vì ước mong dc bên cạnh nhau quá lớn mà họ dc sống lại 1 quãng thời gian trong cuộc đời.....
Thanks ST vì phim hay :) Đợi chờ những bộ phim hay tiếp theo.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-12-2012 18:51:42 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mình cũng không xem phim Nhật, và đây là phim mình quyết định coi sau 1 thời gian dài

Mạch phim chậm, nhẹ nhàng và cuốn hút mình vì mình biết chắc hẳn sẽ có 1 lý do nào đó mà Mio đã hứa là sẽ quay lại khi mùa mưa năm sau tới

Cảnh quay, nhân vật rất chân thật, không quá lung linh xinh đẹp (nhưng mình thấy Mio đúng là xinh nét dịu dàng) nên mình cảm thấy phim gần gũi hơn với đời sống thường ngày, với những con người xung quanh mình. Tại vì khi nhìn những cái gì tự nhiên thì trong lòng mình cũng thấy thanh thản hơn và dễ thả hồn vào nó hơn.

Đầu tiên là mình rất thích bé Yuji, dù chỉ mới 6 tuổi thôi nhưng lại rất hiểu chuyện, nhất là cảnh 2 bố con ăn sáng và ăn tối. Dù bố Takumi nấu ăn có dở hay nhìn không ngon thì cậu bé vẫn nói không sao, con ăn được. Làm mình nhớ tới ba mình cũng nấu ăn không khéo, nhưng mà có 1 lần mẹ mình đi chùa cả ngày, trưa đó mình về nhà rồi chiều phải đi học gấp, vậy là thấy ba lụi cụi trong bếp lo nấu món bún cá (mà mẹ đã chỉ từ hôm qua) và hôm đó cũng vào 1 ngày mưa, dù mùi vị thế nào thì mình vẫn cảm thấy đó là tô bún cá ngon nhất mình từng được ăn vì trong đó là sự chăm sóc của ba, lo cho mình sẽ đói nếu không kịp ăn trước khi đi học. Và mình cũng thấy sự lo lắng đó trong ánh mắt của Takumi, vì biết mình nấu không ngon nhưng vẫn sợ bé Yuji bị đói trước khi đến trường. Ngay cả lúc khi đến lễ hội, dù con nít rất thích mà muốn ba mẹ dẫn mình đi chơi nhưng vì biết bố bị bệnh nên Yuji đã không đòi và cũng hiểu cho bệnh của bố. Đây mới chính là một gia đình ấm áp, khi tất cả thành viên quan tâm và thấu hiểu lẫn nhau.

Khi mẹ về, Yuji cũng rất ngoan, bố mẹ bảo sao Yuji cũng đều nghe. Lúc mẹ dạy Yuji chiên trứng, phơi đồ, trồng hoa... mình nghĩ nếu 1 đứa trẻ 6 tuổi bình thường, như em mình chẳng hạn, sẽ không muốn làm những việc đó đâu vì rất chán và mệt, nhưng vì Yuji rất thương mẹ nên đã ngoan ngoãn làm theo. Và mình đã khóc khi Yuji thấy trời nắng và bắt đầu chạy về nhà vì sợ không gặp mẹ nữa. Yuji đã trải qua 1 lần nỗi đau khi phải chia ly mẹ 1 năm trước rồi, và khi biết mình phải trải qua điều đó 1 lần nữa, chắc hẳn nỗi sợ và sự đau đớn sẽ còn lớn hơn nhiều, ngay cả mình khi đến điều đó còn thấy sợ, huống chi là với 1 đứa bé chỉ mới 6 tuổi.

Về Mio và Takumi, mình rất ngưỡng mộ câu chuyện tình của họ. Một tình yêu thầm kín nhưng rất sâu sắc, mỗi người đều dõi theo đối phương vì thời ấy nếu mà tỏ tình chắc cũng khó. Không biết ở Nhật ra sao, chứ ở bên mình, mình thấy những người sống ở thời xưa thường rất nhút nhát nhưng khi đã yêu rồi thì lại chỉ biết mỗi người đó thôi, tình yêu đó rất chân thành và mãnh liệt nữa. Chính vì vậy mà việc không thể thổ lộ cũng như là sự đợi chờ đã làm cho người trong cuộc cảm thấy hồi hộp, lo lắng và cũng làm cho tình cảm ấy ngày càng vững chắc hơn. Và đó cũng là lý do mà Mio quyết định lấy Takumi dù đã biết tương lai mình như thế nào. Đúng là sống và trân trọng những giây phút bên người mà mình thương yêu thật sự mới là điều quan trọng nhất và làm cho cuộc sống này có ý nghĩa.

Một nhân vật nữa mà mình cũng rất thích đó là chị làm chung với Takumi, chị ấy cũng yêu đơn phương thôi và vẫn ngày ngày giúp đỡ anh. Dù tình yêu đơn phương rất mệt mỏi, nhưng mình vẫn cảm thấy chị ấy cũng có 1 hạnh phúc đó là mỗi ngày được gặp anh, quan tâm và giúp đỡ anh. Ngay cả khi biết anh có người khác, và lúc gặp Mio, dù sợ nhưng chị vẫn ngồi trò chuyện và cũng hiểu là Mio sẽ rời đi sau mùa mưa, nên khi trời nắng thì chị cũng rất lo lắng cho Takumi khi báo cho anh biết.

Sau khi xem thì cảm xúc cứ ào ào tuông ra, mình rất cám ơn ST đã sub 1 bộ phim hay và ý nghĩa về tình yêu, tình cảm gia đình, tình người.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 cảm ơn bạn nhiều nhé :X
Jet + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách