Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-3-2013 16:29:04 | Chỉ xem của tác giả
phim Nhật bao giờ cũng vậy, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, lúc nào cũng đọng lại trong tâm trí người xem 1 điều gì đó về nhân sinh, về cuộc sống hay đơn thuần là hòa cùng cảm xúc của nhân vật.
phim hay lắm, cảm ơn ST vì 1 bộ phim hay rất hay này....!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-3-2013 21:34:11 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim nhẹ nhàng đúng với cái tên của nó. Xuyên suốt từ đầu đến cuối là 1 cảm khó tả. Nó nhẹ nhàng, tươi mát. Dù mở đầu phim là cảnh đám tang của Mio nhưng thực sự bản thân mình không hề thấy nặng nề. Cả Takumi-san lẫn Yuji-kun đều rất yêu Mio. Cho đến 1 ngày mưa, Mio đã trở về. Từ đó đến cuối phim là khung cảnh hạnh phúc của cả nhà Aoi. Mới đầu mình xem phim vì poster phim có gì nó thu hút mình. Nhưng xem đến nội dung thì quả thực rất có ý nghĩa. Cảm ơn subteam vì đã mang lại 1 bộ phim tuyệt như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 11-3-2013 07:39:30 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim nhẹ nhàng, cảnh quay đẹp cùng với ánh sáng tinh tế làm mình đắm chìm trong sự dịu dàng của bộ phim. Coi phim, à, gia đình, tình yêu thật đẹp, thật quý giá biết bao. Bé Yuji thì siêu dễ thương, thích khi bé treo những cầu mưa, cầu cho mưa mãi để cả gia đình được ở bên nhau. Coi phim là vì đã đọc sách( sách cũng rất hay, dễ thương), đọc sách thì mình thích cảnh bé con mỗi sáng bị đồng hồ báo thức lừa thức dậy( cứ bảo cho quà nè, dậy đi). Cám ơn subteam đã mang lại bộ phim tuyệt vời này!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 16-3-2013 00:37:24 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu rồi mới lại được xem 1 bộ phim hay và cảm động đến vậy. M cũng đã biết truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa", mới nghe tiêu đề đã rất ấn tượng và khi biết phim này dựa trên tác phẩm đó thì không thể không xem. <3. Cảm ơn ST nhiều nhiều. Cuộc sống đôi lúc cũng có những phép màu, được gặp nhau và yêu thêm lần nữa trong 1 khoảnh khắc cũng thực sự rất hạnh phúc <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 16-3-2013 03:21:21 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu mình ko coi phim Nhật
Những bộ phim Nhật mình coi đều để lại 1 ấn tượng nhất định và sâu đậm.
Bộ phim thật hay và lắng đọng !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 26-3-2013 12:44:58 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc truyện rồi, và ngồi ôm gói khóc đẫm nước mắt
Một câu chuyện nhẹ nhàng, bình yên, nhưng cũng rất đỗi ngọt ngào, tràn đấy mọi cung bậc cảm xúc
Khi xem film, mọi thứ lại sống dậy một lần nữa
Những cảm giác vui, buồn, tiếc nuối
Hay chỉ đơn giản là nụ cười mãn nguyện với kết thúc thật mà ảo kia :">
Cảm ơn sub team vì 1 sản phẩm chất lượng ngần này

Bình luận

Nhã Nam phát hành đó bạn, tựa Việt là "Em sẽ đến cùng cơn mưa" :x  Đăng lúc 26-3-2013 02:03 PM
truyện bác mua ở đâu thế, ko biết bh có còn bán ko nhỉ, nếu có tên TV là j vậy  Đăng lúc 26-3-2013 01:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 29-3-2013 18:23:46 | Chỉ xem của tác giả
Đợt năm ngoái Nhã Nam vừa xuất bản truyện của phim này xong, đọc xong thì mình thấy k thích lắm.
Nhưng xem phim thì hay hơn hẳn, nhạc phim buồn quá.
Cả phim cứ bình bình trôi như những ngày mưa vậy.
Phim hơi buồn, đây là lần đầu mình thấy phim hay hơn truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 29-3-2013 21:16:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình kết phim này lắm ! Ban đầu thấy poster dẹp quá nên nghía thử , thấy mọi người nói phim hay , rùi hóng hớt kéo về xem. Phim hay, nhẹ nhàng ! Mình giới thiệu cho hội bạn phim này và 1 lít nước mắt ! Giờ cả hội bạn đềumê phim Nhật luôn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-4-2013 22:51:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim, phim hay we trời lun{:286:}
Cám ơn subteam thiệt nhìu nhe{:301:}
yêu subteam rất nhìu{:306:}
subteam cố lên nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1{:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 7-4-2013 14:43:47 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong mình cũng mua truyện về đọc, và đúng đây là 1 trong những trường hợp hiếm hoi phim làm hay hơn truyện gốc nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách