Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 13-7-2013 21:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim siêu hay. Truyện hay, phim càng hay. Cách kể chuyện rất hấp dẫn, logic. Nữ chính đẹp nhẹ nhàng, dịu dàng mà vẫn thu hút. Cảnh cũng đẹp nữa. Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 14-7-2013 02:05:20 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ tới lúc này. bộ phim mang cảm giác ngọt ngào nhất trong tôi chính là "Be With You", dù tôi không hề là fan phim Nhật đúng nghĩa.

Tôi là người ghét hoa hồng, các loại hoa nở không chút e ấp tôi cũng ghét. Vậy mà "Be With You" làm tôi thấy yêu hoa hướng dương. Xưa tôi có một người bạn, anh ấy đi Ý rồi. Trước khi đi, tôi từng nói với anh "Sau này, khi nào buồn, anh hãy đi ngắm đồng hoa hướng dương ở Ý. Hoa hướng dương luộn rạng rỡ nụ cười hướng về mặt trời, nhìn nó anh sẽ có động lực để tiếp tục cố gắng, nhìn nó, anh sẽ thấy đời vui và hạnh phúc hơn." Có lẽ bây giờ, anh ấy đã hạnh phúc ở đất nước xa xôi đó rồi.

Tôi không thích bản phim TQ dựng lại tác phẩm "Em sẽ đến cùng cơn mưa" với tên gọi mới "Mẹ hãy yêu con lần nữa!". Tôi chọn "Be With You" - Về Bên Anh. Tôi không phải fan phim Nhật nên không có cái tự tôn của họ, cũng không hề thiên vị "Be With You". Nếu bạn hỏi vì sao, có lẽ là từ ngay cái tên phim: "Mẹ hãy yêu con lần nữa" không mang đến sự ngọt ngào mà "Be With You" làm được cho người xem, không truyền tải được cái tình yêu đầu đời của cô gái nhỏ Mio dành cho Aoi Takumi. Lẽ ra, Trung Quốc đừng nên dựng lại tác phẩm này thì hơn. Không bàn về diễn xuất, vì đương nhiên bình hoa di động Cảnh Điềm không thể nào so được với Yuko Takeuchi.

"Be With You" là môt bản tình ca xen lẫn tình cảm gia đình, sự gắn bó của đôi vợ chồng trẻ từ khi còn đi học cho đến lúc trưởng thành, rồi có thêm một đứa con trai nhỏ. "Be With You" không giáo điều, không sáo rỗng, cũng chẳng có nhiều nhân vật hay lời thoại cao xa. Phim mang đến sự mong chờ cho những cơn mưa khi trời chuyển sang mùa, mang đến hy vọng cho những con tim luôn tin tưởng vào tình yêu đích thực, và mang đến cả những giọt nước mắt cho người xem qua cách truyền tải của mạch chuyện trong phim.

Ngày xưa, tôi từng nghĩ những người yêu mưa là những người thường phải khóc rất nhiều. Tôi cũng yêu mưa, cũng từng khóc. Nhưng "Be With You" đã khiến tôi bỗng dưng nhận ra, những cơn mưa đôi khi cũng mang đến lắm ngọt ngào. Rồi sau cơn mưa, nắng sẽ lên, tôi nhìn lên bầu trời... mỉm cười. Và tôi biết mình cần phải chờ đợi những đoá hoa hướng dương rạng rỡ mỉm cười trong tim sau mỗi cơn mưa.

Ai cũng có ước mơ cho riêng mình về những điều hạnh phúc. Tôi cũng có!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn đã ủng hộ phim

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 20-7-2013 21:23:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này phải nói tuyệt với luôn, đọc truyện đã thấy hay rồi, xem phim mới cảm nhận hết cái trong trẻo của những cơn mưa hè, vừa mát lạnh dây dưa như muốn níu giữ hạnh phúc, nắng lên xua tan mây cũng là lúc em biến mất...
kết thúc thật buồn nhưng không làm mình dằn vặt như những bộ phim có SE khác, buồn nhưng vẫn dấy lên hi vọng, linh hồn Mio cứ mãi tuần hoàn như thế, ra đi rồi lại trở về bên bố con cô ấy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 4-8-2013 15:33:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong sáng nay. Phim hay. Dạo này mình đang xem film Nhật. Diễn viên thì k long lanh như Hàn nhưng diễn xuất thì k chê vào đâu được. Phim này thích e bé đóng vai Juki ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 13-8-2013 17:59:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem lâu rồi nhưng lần nào xem lại cũng khóc hết. Một bộ phim hay,ý nghĩa. Phim Nhật nào mình xem cũng cảm thấy hay và ý nghĩa hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 25-8-2013 21:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc truyện rồi mới mò tìm xem phim, nói chung là dù là phim hay truyện đều hay như nhau :x
Chắc là do thời lượng nên có một số đoạn trong truyện ra phim bị lượt bớt nên mình hơi hẫng một tẹo nhưng mà phim vẫn có cái hay riêng của nó. Bối cảnh cực đẹp, giống gần hết những gì mình tưởng tượng khi đọc truyện, bé Yuji dễ thương thôi rồi :x

Thanks subteam đã làm bộ này ! :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 28-9-2013 06:26:07 | Chỉ xem của tác giả
phim hay và cảm động {:153:}
bé con đáng iêu quá đóng hay nữa. iêu nhất em bé {:288:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 28-9-2013 21:49:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim dựa theo sách e sẽ đén cùng cơn mưa đây mà, mới đọc xong tức thì, tìm được phim nên vui lắm, cám ơn subteam đã làm việc chăm chỉ để ra sản phẩm này
Hy vọng phim hay như mấy bạn bình luận ở trên <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 10-10-2013 17:29:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này nhịp phim thật chậm, nhưng giống như là để cho mình có cái nhìn chung với diễn viên vậy, chưa xem đến đoạn cao trào là mình đã có cảm giác muốn khóc rùi, giống như hồi mình xem i love my little sister cuả eikura nana vậy.{:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 4-11-2013 01:02:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình tìm phim này lâu lắm rồi...
Lần đầu xem phim này là thời còn học cấp 3, trong một lần tình cờ đi thuê đĩa, thấy giới thiệu nội dung cảm động nên cũng bấm bụng bỏ tiền thuê thử (Tuy mình thích phim Nhật từ nhỏ, nhưng hồi đó thông tin còn giới hạn, mình lại là học sinh xa nhà đi học, thành thử cũng không có nhiều điều kiện cho sở thích).
Kết quả là vừa ngồi xem vừa khóc tu tu, thằng bạn qua nhà chơi còn cười mình. Đố bạn nào xem phim này mà không cảm động đấy. Bao nhiêu năm rồi mà mình còn nhớ rõ từng chi tiết trong phim. Có điều tên tựa trên đĩa hồi đó khác, mình tìm trên mạng hoài không có thông tin. Mãi sau này nhờ Hoa học trò giới thiệu mình mới biết tên chính thức của phim. Bẵng một thời gian mình có tìm link xem lại, muốn tải về làm kỷ niệm nhưng link die mất. Khổ hết biết, giờ vẫn còn giữ file tải dở trong máy vì tiếc...
Tỉ tê vậy chắc cũng nhiều rồi... Mình cảm ơn các bạn đã làm sub phim này nhé, cảm ơn nhiều lắm đấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách