Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-12-2012 00:04:48 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một phim tớ rất thích, dù xem đã lâu và xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lần nhưng đến bây giờ mình vẫn giữ trong ổ cứng (và dù là ổ cứng đã thay 2 lần).

Mà xem lần nào cũng khóc. Nhất là đoạn nhóc Yuji tìm được cỏ bốn lá và chạy đi tìm mẹ thì mẹ đã biến mất ấy. Đoạn này lấy đi của tớ bao nhiêu là nc mắt.

Một bộ phim về tình cảm gia đình, tình yêu, tình đồng nghiệp, số phận và bao nhiêu thứ khác nữa.

Mình thích chuyện tình của Takumi và Mio, từ tình cảm trong sáng, ko dám thổ lộ của tuổi học trò, cho đến tình yêu bền chặt khi thành vợ thành chồng, và cả khi người vợ đã ra đi, anh vẫn luôn đợi chờ và nhung nhớ.

Mình thích tình cảm hai người dành cho Yuji - một cậu bé thơ ngây nhưng rất hiểu chuyện và tin tưởng mẹ mình vô cùng.

Mình thích niềm hy vọng mà Takumi và Yuji có. Họ chờ đợi một thứ gần như là phép màu, vì trong họ, luôn có tình yêu và thương nhớ dành cho Mio.

Mình thích những tình tiết nhỏ nhưng rất ý nghĩa của phim, như cảnh Takumi thả xe đạp ra để buộc lại dây giày, khi Takumi để lại cây bút để Mio liên lạc với mình, còn Mio cũng giữ lại cây bút để có cớ gọi điện cho Takumi (nhưng cả hai đều ko dám), mình thích cuộc hẹn hò ko cần nhiều lời của hai người, thích khi Takumi cầm tay Mio cho tay vào túi áo mình, thích cuốn nhật kí ghi lại mọi cảm xúc của Mio....

Ah, phim này hình như cũng nằm top đầu doanh thu phòng vé năm đó thì phải. Nhạc phim cũng bán chạy top đầu luôn thì phải nữa.

Bình luận

Mình vốn ko thích phim tình cảm mà xem phim này cứ phải tấm tắc về mối tình Mio - Takumi, dễ thương gì đâu á ^o^  Đăng lúc 4-12-2012 06:12 AM
Shin cũng muốn rết quá mà không được :((  Đăng lúc 2-12-2012 01:55 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 1-12-2012 00:12:06 | Chỉ xem của tác giả
sao đọc tóm tắt nd thấy buồn và hơi hơi ma quái nhỉ :)
down phim này về xem có lẽ là vì cái poster :D
cảnh quay, màu sắc cũng đẹp nữa!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 1-12-2012 12:10:09 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình đã coi khá lâu rùi và vẫn còn lưu lại trong máy tính :)
một bộ phim tình cảm hay, diễn tiến nhẹ nhàng, khi bắt đầu coi thì tự nhiên ko muốn ngừng lại.
quá khứ và hiện tại cứ đan xen, nhịp nhàng...
câu bé Yuji rất dễ thương nữa.
nếu thích phim tâm lý tình cảm, thì nên xem phim này :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-12-2012 13:08:29 | Chỉ xem của tác giả
xem mà khóc ko khóc được, bởi hạnh phúc luôn xen kẽ những giọt nước mắt, một câu chuyện buồn mà lại được nhìn dưới một góc độ hết sức lạc quan và tươi tắn
sao mùa mưa ở đó đẹp thế, mùa mưa ở đây vừa bẩn vừa rét là sao...
cũng rất muốn được ở một vùng quê đẹp như thế này
cảm ơn subteam vì bộ phim này, phim nhật luôn có một có j đó rất riêng, ko thể nào lẫn đi đâu được

Bình luận

mình thấy bẩn và rét nhưng nhìn nhiều góc nó cũng đẹp mà, như sương mù ngày mưa ở bờ hồ hoàn kiếm ấy, tớ chứng kiến rồi đẹp lắm mà... co ro =((  Đăng lúc 1-12-2012 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2012 18:37:01 | Chỉ xem của tác giả
[2004] Be With You HD Vietsub Completed

Chúc các bạn xem phim vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 1-12-2012 19:27:24 | Chỉ xem của tác giả
Hóng từ lâu. Bây giờ đã có rồi. Tks ST nhiều nhé. Down về thôi. Mặc dù k nghiền phim Nhật lắm :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 1-12-2012 19:35:16 | Chỉ xem của tác giả
ý trời. cái này là Em sẽ đến cùng cơn mưa nè phải hok ta :). nhẹ nhàng mang một vẻ buồn man mác đó. hehe. down về xem liền luôn, vừa tậu truyện xong đọc cảm động phết lun :(

Bình luận

Jet
Em sẽ đến cùng cơn mưa đó ^^  Đăng lúc 1-12-2012 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 1-12-2012 23:33:50 | Chỉ xem của tác giả
phim này là SE phâỉ hông mọi người?
mới xem pre mà đã bùn mún chết :(
k bít có dám xem cả phim hông nữa :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-12-2012 23:47:51 | Chỉ xem của tác giả
sock_kool_9x gửi lúc 1-12-2012 23:33
phim này là SE phâỉ hông mọi người?
mới xem pre mà đã bùn mún chết
k bít có dám ...

bạn có thể cho là SE, cũng có thể cho là HE, phim nhật thường ko rạch ròi là SE hay HE {:295:}

Nhưng nếu bạn thích 1 truyện tình ngọt ngào kéo dài từ thưở học sinh, sống cả đời chết mang theo.

Hay thích một câu truyện gia đình nhẹ nhàng tình cảm chân thành.

Hay thích một câu chuyện với nhân vật mạnh mẽ dám lựa chọn cuộc đời cho bản thân mình dẫu đã biết trước được tương lai.

Hay chỉ là chút hư ảo cho những ngày trời mưa.

Thì sẽ không phải hối tiếc đâu {:301:}

Bình luận

thanks shin =)  Đăng lúc 2-12-2012 02:25 PM
Rết vài cái kít xừ cho cái còm này ^^  Đăng lúc 2-12-2012 01:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 2-12-2012 11:17:49 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng vừa xem xong truyện " em sẽ đến cùng cơn mưa" rất thích, câu chuyện rất hay rất cảm động, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng giống như cơn mưa rào nhẹ đến nhưng thấm sâu vào lòng đất, khiến người ta cứ suy nghĩ mãi! rất thích câu bé Yuuji lúc nào cũng " thế hả" . thích câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng của 2 kẻ dậy thì muộn ! bình thường ít có quan tâm tới phim Nhật lắm, nhưng lần này sẽ down về xem vì đã yêu câu chuyện này rồi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách