Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2011 - 2012] "Wolf Boy" (Song Joong Ki, Park Bo Young) (Tổng hợ

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 20-12-2012 21:10:48 | Chỉ xem của tác giả
*** " Sói" Cheol Soo _ Su Ni : Niềm hạnh phúc hay là nỗi đau ***

* Su Ni: Cô bé xuất hiện với đôi mắt đượm vẻ u buồn, khuôn mặt vô cảm, dường như đã lột tả hết sự chán chường và tuyệt vọng với hiện thực và tương lai mà cô đang phải đối mặt. Khó gần, tự tách mình ra khỏi  xã hội mình đang sở hữu, không một người bạn sẻ chia những vui buồn có chăng chỉ là người mẹ tận tụy vì những đứa con yêu quý của mình. Những giọt nước mắt hằng đêm và cuốn nhật ký chất chứa nỗi tuyệt vọng chỉ càng làm cô trở nên yếu đuối và căm ghét chính bản thân bện tật của mình.
* Sói _ Cheol Soo: môt đứa trẻ như bao đứa trẻ khác, một thanh niên như bao thanh niên trai tráng khác nhưng cái khác ở đây là cậu được tạo ra vì mục đích quân sự, tách biệt loài người, không nhận được sự yêu thương và chăm sóc của cha mẹ. Nhưng cậu vẫn là con người. Con người thì có một trái tim nóng_ một trái tim biết đau, biết vui, một trái tim biết rung động và một trái tim ghi nhớ niềm yêu thương mà những người nhân từ dành cho cậu. Con người thì có một cái đầu lạnh_ nhưng một cái đầu không thể kiểm soát nổi trái tim nóng , không thể kiểm soát bản năng bảo vệ những người yêu thương của mình, một cái đầu lạnh vẫn không thể thắng nổi trái tim luôn hướng về mối tình đầu_ người dạy cho cậu những bản năng cơ bản của con người. Một trái tim nóng và một cái đầu lạnh chinh là sự trung thành và lòng chung thủy.
      Mối duyên đã để Su Ni và Sói lai gần nhau để hoàn thiện lẫn nhau, để cho nhau những bài học đầu tiên_ Bài học đầu tiên để làm người và bài học đầu tiên để biết yêu. Sói xuất hiện, cuộc đời Su Ni dường như được vẻ thánh thiện của cậu bé Sói đánh tan đi những mảng xám trong cuộc đời sầu thảm của cô trước đây. Lần đầu tiên cô biết bảo vệ và chăm sóc môt người điều mà trước đây cô chỉ là đón nhận với sự cam chịu.
      Với Sói _ Su Ni như người mẹ dẫn dắt cậu từng bước tiếp cận thế giới loài người, để cậu biết chờ đợi, để cậu biết nhớ nhung, để cậu biết bảo vệ và biết yêu thương.
** Niềm hạnh phúc **
Chỉ là một cái vuốt đầu nhẹ nhàng, chỉ là một ánh mắt quan tâm hay chỉ là những buổi chiều cùng đám trẻ chạy đùa trên cánh đồng xanh thẳm ấy. Phải. Hạnh phúc thì chỉ giản đơn thế thôi. Hạnh phúc là chỉ cần nhìn thấy những ngưởi mình yêu thương hạnh phúc.
     Cheol Soo _ niềm hạnh phúc của cậu là Su Ni, chỉ cần Su Ni cười cậu cười, Su Ni vui câu vui, chỉ đơn giản như thế thôi. Đối với Cheol Soo cái vuốt đầu nhẹ nhàng của Su Ni là đủ đối với cậu, cậu làm tất cả những gì Su Ni muốn chỉ đổi lại nụ cười và cái vuốt đầu tình cảm ấy. Giống như chú cún con luôn muốn cô chủ cưng chiều và vuốt ve. Niềm hạnh phúc của cậu là cây bút chì gãy để câu nghệch ngoạc trên nền đất, sự yêu thích với cây bút chì và cây đàn ghi ta có thể cho chúng ta biết cậu muốn được gia nhập loài người như thế nào...
     Niềm hạnh phúc của Su Ni phải chăng là được dạy Sói cách làm người, đươc tâm sự với cậu bé ấy đươc đàn cho cậu ấy nghe bài hát mà cô yêu thích. Được cùng cậu chạy nhảy trên cánh đồng mau xanh như chính màu xanh tương lai tươi sáng của hai người.

** Nỗi đau trong hai trái tim trong sáng **
Đỉnh điểm của sự bảo vê là nỗi đau tột cùng, nỗi đau khi phải rời bỏ người mà mình yêu thương nhất. Su Ni phải bỏ lại và rời xa Cheol Soo để bảo vệ mạng sống cho câu. Nỗi đau trong đôi mắt đẫm nước của cô và vẻ mặt ngờ nghệch sợ sệt của Sói hòa lẫn với tiếng nấc nghẹn ngào của cô. Xua đuổi Sói chính là muốn cậu có cơ hội để sống để tồn tai, để nhớ và chờ cô.
Sói trước giờ không chịu nói bây giờ với nỗi đau mất mát mà cậu sắp phải chịu đựng ,với giọng nói bập bẹ cậu cố níu kéo Su Ni : 가지마... (Đừng đi) .... nhưng Su Ni vẫn quay đi với tiếng khóc xé lòng, cậu không thể đi theo, vì SuNi không muốn, cậu đứng đó, ở đó và chờ Su Ni 47 năm...
    47 năm sau nỗi đau của Su Ni với sư ân hận đã quên mất lời hứa với Sói, đã ăn những gì mình muốn, đã mặc những gì mình thích, đã yêu và cưới môt người và có những đứa con , đứa cháu đáng yêu. Nhưng với Sói, sau 47 năm đã thấy lai đươc hạnh phúc vì đã đươc gặp lại Su Ni, đã thực hiện lời dặn của Su Ni rằng đọc truyện cho cô nghe và chơi đắp người tuyết.

*** Phim kết thúc với nhiều suy nghĩ và nuối tiếc nhưng với tôi phải chăng phim kết thúc với giọt nước mắt hạnh phúc xen lẫn nỗi đau
của Su Ni.
P/S: Một chút hoài niệm về phim để chúc mừng bộ phim kết thúc công diễn tại Megastar. Muốn đi coi nhưng không thể đi coi đươc nên ngồi hoài niệm. hic. ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 21-12-2012 18:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn. Đây là lần đầu tiên mình post bài trong Kites. Mình đã xem A werewolf boy cách đây hơn 2 tuần nhưng đến hôm nay mới quyết định post bài cảm nhận. Có lẽ do những cảm xúc về phim cứ theo mình suốt đến hôm nay nên mình phải giải tỏa thì mới thấy nhẹ lòng.
Lần đầu tiên đến rạp để xem phim Hàn, mình chỉ hy vọng được xem một bộ phim nhẹ nhàng và tình cảm. Nhưng A werewolf boy đã làm được nhiều hơn thế. Dù đúng như tưởng tượng của mình từ đầu-nhẹ nhàng và tình cảm-nhưng cảm xúc mà bộ phim mang đến đã ở lại rất lâu trong lòng người xem. Cậu bé người sói, từ đâu đến cuối phim gần như không nói một lời nào nhưng chỉ cần nhìn những biểu cảm của cậu người xem có thể thấy được rất nhiều cung bậc tình cảm: sợ hãi, ngạc nhiên, vui mừng, hạnh phúc, tức giận... Từng điệu bộ và hành động tuy mang dáng dấp của một loài vật nhưng ẩn sâu bên trong lại chứa đựng những tình cảm hết sức con người. Cô bé Suni tuy luôn giữ một thái độ lạnh lùng với người nhưng lại mở lòng ra với một người bạn kỳ lạ như Chul soo. Người mẹ dù phải vất vả để kiếm tiền nuôi 2 con một mình vẫn sẵng sàng dang rộng vòng tay để cưu mang một đứa trả xa lạ đáng thương...Kết phim tuy buồn nhưng khá thực tế, pha một chút tiếc nuối để khiến cho người xem không thể quên.
Mình đã rủ bạn mình, một người không thường xem phim Hàn và cũng không có tình cảm đặc biệt với diễn viên  nào trong phim, đi xem cùng với mình. Và thật vui khi bạn ấy đã nhận xét đây là một bộ phim đáng xem, sâu sắc.
Cám ơn đạo diễn, một người còn khá trẻ nhưng đã tạo ra được một tác phẩm đầy ý nghĩa.
Cám ơn dàn diễn viên đã hóa thân rất thật vào từng nhân vật.
Lời cám ơn cuối cùng dành cho một người mình đã yêu quý từ trước khi xem phim, Song Joong Ki. Anh đã không làm cho mình thất vọng. Chúc anh ngày càng thành công trong sự nghiệp.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 22-12-2012 01:32:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn hỏi một chút: Hôm nay mình đi xem phim, rồi về tra cứu mạng thì đc biết phim có hai kết thúc: phần sau thêm khoảng 2 phút. Có bạn nào xem cả 2 phần chưa T______________T Có thể nói cho mình biết với đc không????? Kamsa~~~

Com đầu tiên của mình ở Kites là box Nice guy, và com thứ hai cũng lại là ở một bộ phim khác của Joong Ki :x

Thật kì lạ, rõ ràng mình là một DBSK's fan và cũng theo dõi các bộ phim của Yoochun rất nhiều...Nói không phải để so sánh, chỉ là bản thân không hiểu sao đã rất chú ý tới Joong Ki từ hồi Sungkyungkwan Scandal rồi, và chính JoongKi (chứ ko phải Yoochun) lại là người "lôi kéo" một sinh vật mang tên "lười" như mình cặm cụi type gõ như thế này ....

Hôm nay mình đã xem A werewolf boy với lời suggest của một đứa em gái. Khi xem đoạn đầu rất vui vẻ, nhưng đoạn sau thì đã khóc rất nhiều. Nhất là đoạn Suni đuổi Chulsoo đi, thật sự mỗi lời nói mỗi hành động đều là một vết cứa đau không gì diễn tả nổi. Rồi cả đoạn gặp lại nhau khi Suni đã già nữa, làm mình khóc tu tu như một đứa trẻ. Đã từ rất lâu rồi mình mới lại khóc như thế này

...à....ờ thì...từ Nice guy :D

Phim này lời thoại của JoongKi rất ít, nhưng chính vì thế mà diễn xuất của anh đã được đẩy lên đỉnh điểm. Đúng là chúng ta đã quen với 1 JoongKi vui vẻ trong Sungkyungkwan, 1 JoongKi thư sinh nhưng đầy bản lĩnh trong Nice Guy. Và cuối cùng là một "con vật"- nhưng "người" hơn cả người trong A werewolf boy. Càng ngày lại càng biến hóa đa dạng hơn, tuyệt vời hơn, xuất sắc hơn.

Câu chuyện của werewolf boy đã phần nào làm mình cảm thấy được "bù đắp" sau cái kết của Nice guy. (Well,~ mình là fan  Jae Hee với Maru cơ /:) Chẳng hiểu sao mình lại tìm thấy 1 chút Maru trong ChulSoo - khờ dại và chung thủy. Nhưng mà Chulsoo cuối cùng cũng "đợi" được Suni - sau bốn mươi bảy năm ròng. Mình cũng thích cả nữ chính nữa, rất xinh đẹp, trong sáng, rất có hồn, và có nét hao hao Moon Geun Young (chứ không phải Moon Chae Won đâu ^^ - theo ý kiến nhận xét riêng của mình thì bà này suốt ngày có biểu cảm trợn ngược mắt lên rất đáng sợ :-ss). Cảm thấy Park Bo Young cực kì đẹp đôi với JoongKi, về cả độ tuổi và những biểu cảm trên khuôn mặt nữa - cứ như tâm hồn họ đồng điệu với nhau vậy. Hai người này mà bên ngoài là một đôi thật thì mình cũng cam lòng T___________________T

Tình yêu của họ thật đẹp dù đúng là chỉ có trong mơ. Con người - nói chuyện chờ đợi nhau 5 10 năm đã khó, huống hồ tới gần 50 năm. Đúng là chỉ có "con vật" người- hơn- cả- người này làm được. Nếu Chul Soo bớt khờ dại một chút, bớt ngốc ngếch một chút, bớt yêu Suni hơn một chút... thì đã chẳng lấy được nước mắt người xem nhiều tới vậy.

Phim rất hay. Và bỏ ra 65k nhưng có cảm giác "được" rất nhiều. Có lẽ diễn viên ưa thích nhất của mình là Song Joong Ki mất rồi (thật xin lỗi, Yoochun àh T________T) Errrr và mình khá ngạc nhiên khi search pro5 của Joong Ki sinh năm 85 = = Thật sự mình không ngờ đâu, anh ấy quá quá trẻ với những nét biểu cảm trong veo như của trẻ con vậy. Cứ nhìn vào đôi mắt anh ấy trong "Sói" thì biết, lần đầu tiên mình biết đôi mắt mang "làn nước hồ thu" là có thật.

Hiện giờ mắt mình đang sưng húp lên, nhưng vẫn cảm ơn đứa em gái lắm lắm (Có lần mình nghe lời 1 đứa em trai xem Cô dâu đại chiến về chỉ muốn băm vằm nó ra thành trăm mảnh >.< ) ~~~~ Ngày mai là thứ 7 nên mình quyết định sẽ đi in fangood Joong Ki về, bật OST "My Prince" lên tự kỉ T-T Cùng lắm là tuần sau phải đi xem lại mới đc. Phim rất rất rất hay!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 22-12-2012 15:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu vào box này (dù mình là mem nhà NG ) nên đã phải mất 3h để đọc  cảm nhận của các bạn . Bài nào của các bạn cũng hay và sâu sắc quá , có những bài đọc mà khóc luôn nữa đấy. Mình cũng xem phim 2 lần, lần nào cũng khóc và vẫn còn ý định đi xem nữa nhưng chưa có thời gian... Một bộ phim với mô típ không có gì mới nhưng thực sự làm lay động lòng người . Hình ảnh người đàn ông cô độc dõi theo chiếc xe chở thứ quan trong nhất đời mình đang  xa dần trong bão tuyết mịt mù làm ruột gan mình cứ quặn thắt lại. Người ấy ,có lẽ lại tiếp tục chờ đợi ....Cả bộ phim A werewolf boy như một bức tranh đẹp nhưng buồn quá .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 13-1-2013 23:49:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang tiêc đứt ruột vì đợt ấy ko ra rạp xem Sói nhà mình =.= hic hic thi với chả cử Mình thic cả Park Bo Young cả Song Joong Ki ấy. Muốn chờ subteam làm sub hơn.. xem lồng tiếng mất cả thú vị ... vốn ko thic phim buồn bã đâu nhưng mính hóng phim này lắm rồi =.=

Bình luận

Em edit lại comt 3 dòng trở lên, không spam!  Đăng lúc 14-1-2013 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 21-1-2013 22:15:21 | Chỉ xem của tác giả
Thấy ở fanpage philipine hình như có raw rồi o.0
Mặc dù chưa Ấn vào xem nhưng cũng vài ng hình như đã xem đc
Hóng nhà mình làm sub quá đi mất :(((
Phim này mình xem đc có 1 lần duy nhất ngoài rạp, bh mà đó Việt sub thích phải biết. À mà ai trên fb của mình xem xong cũng đều khen joongki làm mình sung sướng quá :((((( lại còn các buổi chiếu thường khá là đông dù đến mấy ngày cuối, dù là xem Đông thì thường có một số nhân vật k đc ý tứ nhưng mà cũng thấy vui vì mọi người đã ra rạp xem một Bộ phim Hàn nhiều như vậy hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 22-1-2013 22:45:21 | Chỉ xem của tác giả
Không biết đến bao giờ thì có sub phim nhỉ? Muốn xem lại quá đi thôi :((
Thích bạn Ki vs bạn Bo Young thế, trong sáng đáng yêu ứ chịu được :)
Đi xem về bị ám ảnh luônnnnn

Bình luận

Không hối sub bạn nhé.  Đăng lúc 23-1-2013 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 23-1-2013 00:43:50 | Chỉ xem của tác giả
có ai làm ơn sub phim với mún coi chít được
hình như đây là bản raw
http://doramax264.com/15419/a-werewolf-boy-k-movie-2012/

Bình luận

Hiện tại chưa làm bạn nhé. Khi nào có sẽ thông báo. Hi vọng các bạn không vào hối sub, làm loãng thread phim như vậy!  Đăng lúc 23-1-2013 11:55 AM
thế nhà có làm không bạn  Đăng lúc 23-1-2013 10:46 AM
Không hối sub bạn nhé.  Đăng lúc 23-1-2013 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 2-2-2013 21:24:04 | Chỉ xem của tác giả
mình biết đến Ki cũng là nhờ 1 ng bạn rủ đi xem Werewolf boy, đoạn đầu phim nhẹ nhàng, vui vẻ, cả rạp đều cười rất vui nhưng đến đoạn Su Ni đuổi Cheol Soo đi thì cả rạp cũng sục sịch theo, lần đầu tiên mình đi xem một bộ phim ở rạp mà lại có nhiều ng cùng khóc đến vậy, lúc hết phim, ai cũng lục tục vào nhà vs lau nước mắt {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 3-2-2013 12:25:20 | Chỉ xem của tác giả
OST CD movie "Werewolf Boy"

Chi sẻ 구미돈 @ DC SJK
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách