Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2011 - 2012] "Wolf Boy" (Song Joong Ki, Park Bo Young) (Tổng hợ

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 1-12-2012 13:15:49 | Chỉ xem của tác giả

ce:Tumblr

p/s: em  không theo dõi được nhà nhiều , nên nếu em post ảnh có trùng thì mọi người nói em nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 1-12-2012 13:19:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 1-12-2012 13:21:47 | Chỉ xem của tác giả

cr:tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 1-12-2012 13:41:17 | Chỉ xem của tác giả

Ost WOLFBOY_Park Bo Young

http://youtu.be/hgeuZEkUL-A
Không Biết đã ai up chưa nhưng cưc thích bài này.
Coi hai lần hôm qua với hôm nay mà vẫn không chán, vẫn cứ muốn ra coi tiếp... Chỉ với 2 tiếng đồng hồ mà cảm xúc dâng trào, vui thì thiêt là vui, buồn thì thiệt là đau lòng.
Vui nhất là cảnh Suni cho Chool Soo mặc hanbok.... cười không ngóc măt lên nổi.
Ấn tương nhất là cảnh trng rừng với diễn xuất của BY và ánh mắt không hiểu gì của KI ,
KI diễn xuất hình thể quá tuyêt vời, BY cũng như Ki diễn tả ánh mắt rất tuyệt. Cảnh ChulSoo bị nhốt trong nhà kho, đứng ở cửa sổ nhìn Suni khúc đầu rất vui khúc sau đau lòng wa, cảnh Ki chạy cũng khác lạ toát lên nửa người nửa sói, chơi với mấy đứa trẻ thì siêu dễ thương, cắp nách đứa trẻ chạy cũng đáng yêu lạ. Ôi Hana bị Wolfboy ám ảnh rồi. Chẳng lẽ bỏ day đi coi nửa sao chời.
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=hgeuZEkUL-A#!

Bình luận

Do u study vietnamese language?  Đăng lúc 2-12-2012 10:27 AM
Ahhh, poor u. Hihi a werewolf boy is wonderfull. When it is in China, u have to give support to Sjk and Pby. Hihi....  Đăng lúc 2-12-2012 10:03 AM
Thanks my  Đăng lúc 2-12-2012 09:46 AM
Yes, u can watch it in all megastar cinemas.  Đăng lúc 2-12-2012 09:46 AM
ss lên trang upanh.com tạo tk, up hình lên rùi copy cái link chèn diễn đàn rồi edit vào bài là đc  Đăng lúc 1-12-2012 11:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 2-12-2012 18:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là vừa mới koi film nì về tới nhà
Pấn loạn khủng khiếp nên vào thẳng nhà Ki lun >,<
Phim hay quá , đây đúng là một film thể loại tâm lý tình cảm (theo mong đợi của mình ban9 đầu là sẽ xem 1 bộ film gay cấn v62 thể loại người sói như film Mỹ)
Nhưng bộ film nhẹ nhàng đáng iu o làm mình thất vọng tý nào , diễn xuất Ki rất đạt , Bo Young thì vẻ đang iu cute o chịu được <3
Phân cảnh ban đầu khi người Sói bắt đầu hòa nhập vào ngôi nhà ấm áp ấy cùng với những con người lương thiện (mẹ của Bo Yougn_rất thích nv nì_nếu o có bà chác Ki cũng o được sống trong ngôi nhà đó)
Ki diễn rất đáng iu , như 1 chú cún chờ được Bo Young xoa đầu khen thưỡng , ánh mắt ấm áp tràn đầy tỉnh iu thương khi Ki ge Bo Young hát với cây đàn ghita , cảnh đó đẹp hết chỗ chê
Nhưng o thích khúc cuối lắm , koi xong cảm giác o thấy thỏa mãn cho lắm >,<
Nhưng đây là bộ film rất tuyệt
mong Ki và Bo Young sẽ được giải thưỡng cuối năm , phim đạt mốc 6t rùi cơ mà
mong là sẽ tiếp tục lên 10tr lun càng tốt
Thích cp Cheol Soo - Sunni quá akkkk <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 2-12-2012 19:09:23 | Chỉ xem của tác giả
tama2141 gửi lúc 2-12-2012 18:32
Tình hình là vừa mới koi film nì về tới nhà
Pấn loạn khủng khiếp nên vào thẳng nhà ...

Chào em ^^

Đọc bài em, cảm thấy rất vui vì mọi người đã đi xem phim của Ki và chăm chú theo dõi đầy cảm xúc như vậy.

Đúng là một bộ phim đáng yêu, không phải là Người Sói theo thể loại hành động, gay cấn của Mỹ. Nhưng chính vì sự đáng yêu ấy, lại càng người xem trân trọng hơn ở nửa sau bộ phim với nhiều biến cố.

Khúc cuối của phim rất hiện thực :) Có lẽ nhiều mem nhỏ tuổi xem xong sẽ không thích vì không phải là happy ending. Nhưng nó đúng với thực tế hơn. Quãng thời gian quen biết Người Sói, đối với Suni mà nói, giống như một câu chuyện cổ tích rất đẹp, đáng nhớ, dù có đau buồn ở đoạn sau. Thế nhưng Người Sói không bao giờ già đi, giống như một phép thần chỉ có trong những câu chuyện truyền thuyết, còn Suni, cô là người bình thường, rồi sẽ qua tuổi mộng mơ thời thiếu nữ, sẽ ra cuộc sống, va chạm, gặp gỡ nhiều người. Cô sẽ gặp được những người khác khiến cô rung động và yêu, có thể tình yêu ấy sẽ không giống như tình cảm thuần khiết ngày xưa với Người Sói nữa. Thế nhưng cuộc sống với tiếp diễn. Còn Người Sói, vì những khác biệt không thể tồn tại trong thế giới của loài người, dù sau này anh đã biết nói, biết đọc, đã kiềm chế hơn. Nhưng một người trẻ mãi không già, sẽ đau khổ lắm, vì nếu bản thân là duy nhất, không có ai giống anh, họ chỉ là những người bình thường. Ngay cả Suni, cô đã trở thành một bà lão tóc bạc, rồi sẽ rời xa cuộc đời.

Vậy nên cái kết sẽ khiến người xem suy ngẫm hơn, ám ảnh hơn về cuộc sống - thông điệp từ Người Sói truyền tải tới có rất nhiều :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 2-12-2012 19:26:37 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 2-12-2012 19:09
Chào em ^^

Đọc bài em, cảm thấy rất vui vì mọi người đã đi xem phim của Ki và ch ...

Thật sự sau khi xem đến cảnh Ki hóa thân thành người sói , mình mới biết được chắc chắn 2 người sẽ o đến được với nhau rùi , cũng như những giọt nước mắt của Sunni cứ nhỏ từng giọt từng giọt khi thấy cảnh Cheol Soo giết người =((
    Không phải mình muốn 1 cái kết happy , thà cứ cho Sunni đi rùi , lấy chồng rùi sinh con cháu , rùi cứ thế mãi nhớ về Cheol SOo , còn anh thì cứ mãi về sống trong rừng , nới chốn thực sự thuộc về anh , một người sói bất tử
     Coi cảnh cuối thấy Sunni trở về thấy CS vẫn cứ mãi chờ mình như thế , đã theo lời hứa với mình là biết nói biết đọc chờ cô về và đọc cho cô ge quyển sách ấy , cảh cô òa khóc khi thấy bản thân mình đã o giữ được lời hứa với anh như trước đó , cô cảm thấy 1 chút xấu hổ dằn vặt trươc tình cảm của CS
     Còn cảnh cuối cùng CS nhìn theo chiếc xe cứ đi mãi với vẻ mặt buồn bã làm mình o khỏi thương xót , tội nghiệp cho CS quá , nhưng có lẽ đó chính là thông điệp mà các nhà làm phim đã gữi tới cho chúng ta , đúng như sis nói đó là "ám ảnh" , xem xong giờ vẫn còn nhớ ánh mắt đau buồn của Ki , buồn quá đi thoy >,<

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Tiếp tục phát huy :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 2-12-2012 19:34:48 | Chỉ xem của tác giả
tama2141 gửi lúc 2-12-2012 19:26
Thật sự sau khi xem đến cảnh Ki hóa thân thành người sói , mình mới biết được ...

Như chị có nói ở trên. (À vì hơn em 1 tuổi nên xưng chị - em, chắc ok chứ nhỉ ^^)

Vì cái kết này rất thực tế và ám ảnh. Bởi không phải lúc nào cuộc sống cũng có những gam màu tươi sáng. Suni đã lấy chồng và sinh con, có cháu lớn rồi, giờ là một bà lão. Không phải là Suni cứ nhớ mãi về Người Sói như một người yêu, mà cô nhớ về như một kỷ niệm không bao giờ quên. Nếu em để ý kỹ, Suni đã có một lời thoại là có những chuyện chỉ xảy ra 1 lần trong đời. Đúng vậy, gặp gỡ và chia ly, gặp Người Sói chỉ xảy ra 1 lần trong đời khi cô còn là cô gái trẻ và nảy sinh tình cảm, mà cả hai đều không nói thành lời là tình yêu.

Còn về cảnh Người Sói vẫn đợi Suni, đều có lý do của nó. Một mặt nào đó rất chua xót khi nói về con người. Suni từng nói với Người Sói hãy đợi, rằng cô sẽ quay trở lại. Nhưng cô là con người, trong cuộc sống có bao đổi thay và cô cũng vậy. Cô bị cuốn đi với những sự kiện mới, gặp gỡ mới, những người mới. Thế nên lời hứa với Người Sói ngày xưa cũng đã bị lãng quên, bởi cô cũng nghĩ không thể gặp lại anh lần nữa, lời hứa đó giống như một sự an ủi Người Sói hãy sống tiếp cuộc sống của anh. Nhưng cô không ngờ rằng Người Sói lại trung thành, lại chung thủy với tình cảm, với lời hứa đó đến thế. Mấy chục năm qua, vẫn ở đó đợi cô, để giữ lời hứa đọc sách cho cô.

Thế nên xem phim điện ảnh, khác với xem phim truyền hình, có rất nhiều lớp ý nghĩa, tùy theo khán giả sẽ hiểu thế nào em à :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 2-12-2012 20:40:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 2-12-2012 19:34
Như chị có nói ở trên. (À vì hơn em 1 tuổi nên xưng chị - em, chắc ok chứ nhỉ ^^)
...

E đang ôn thi, 2 tuần nữa mới thi xong, ko bik tới lúc đó fim còn chíu hok ss, hix
E hẹn vs nhỏ bn cùng đi coi, mà nó nói chỉ có fim bom tấn ngta mới chíu lâu, sợ fim Hàn thời gian chíu ngắn hà hix
Mà cúi cùng Suni cũng lấy chồng hả ss, e tưởng dù xa cách nhau, ko trở về nhưng ss ấy vẫn ở vậy lun chứ, ss í lấy ai zạ ss ?
Rùi way về thấy Sói vẫn đợi nhưng Suni vẫn rời đi hả ss, hok ở lại vs Sói hả ss :((
Nhưng nghe nói tháng 12 này kết fim đc đổi, hok bik VN mình có chíu kết mới hok, cầu cho chíu kết mới, chứ hok thì đau lòng lắm :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 2-12-2012 21:54:47 | Chỉ xem của tác giả
Aiza chẳng biết có ai bị bấn loạn phim này hơn mình không{:266:} ? Coi tới 3 lần mà tại sao không chán nhỉ ? Không phải vì thích Ki oppa mà khen phim, chỉ vì phim quá tuyệt. {:311:}Bạn mình ở bên HQ nói với mình phải xem vì nếu không xem thì coi như pà không biết có những cái đáng quý như vậy?
{:288:}Với cái kết phim mình cũng giống như Gavn vậy. Nhưng có lẽ bên mình hụt hẫng chứ bên Hàn bạn mình nói họ thích cái kết như vậy, họ khen là ý nghĩa và sau xa.
Với lại cái kết còn mang đến một ý nghĩa nữa không phải chỉ là tình yêu nam nữ mà đối với cậu bé sói, Suni giống như mẹ của CheolSoo za đó. BÀI HỌC ĐỀU TIÊN ĐỂ LÀM NGƯỜI MÀ. {:297:}
Bên cạnh đó mình cũng rất khâm phục khả năng diễn xuất của oppa, nhất là cảnh ăn uống, đoạn khi mẹ Suni đưa Ki vào phòng sau đó đóng cửa lại, Sói đi qua đi lại, rồi lao tới cửa sổ tru lên _ nhìn đoạn này Sói yêu quá cơ, rồi cách Sói nhìn, sói đi, sói sợ và sói giận, hoàn toàn hoàn toàn không có điểm gì có thể chê được. Không sợ mất hình tượng diễn mấy cảnh hoang dã đó, thật khâm phục quá. Cái kết còn tôn lên bản tính trung thành nói chung của loài chó nữa đó nha mọi người.  {:290:}{:440:}
Với Bo Young mọi người cứ nghĩ nhân vật của cô dễ mà, nhưng mình nghĩ cái hay và cái giỏi của BY là đã cố gắng làm tôn lên nhân vật Sói,  diễn xuất những lúc đau lòng vì lo cho Ki quả thật tuyệt vời, giọng nói thì ôi thôi gây nghiện quá đi à.
Phim cũng rất logic từng chi tiết nhỏ nên mình cứ muốn xem mãi,còn nhớ lần đầu coi, ko hiểu sao Sói bị chảy máu cứ nghĩ là đạn bắn không xuyên, ai dè đến khi xem lại mới bít là có bị trúng đạn,máu bắn ra trên không trung....
Phim Wolfboy có mặt việt nam sớm vậy mình cũng bất ngờ nhưng giờ mới để ý vì WB là trong những tác phẩm của HQ mang tham dự LHP tại Hà Nội. hèn gì được công chiếu sớm. Chắc sẽ được giải thôi cả nhà nhỉ.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Katy1210 + 5 Bài viết hữu ích
Gavn2310 + 5 Tiếp tục phát huy :x Bài hay :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách