Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim Hee Ae - 김희애

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 5-6-2014 11:04:09 | Chỉ xem của tác giả
chaovit gửi lúc 5-6-2014 09:42 AM
tình hình mình cũng ko khác gì bạn, mới biết cô Kim từ SLA thôi. Thông tin biết về  ...

thật ra theo mình quan sát thì diễn viên hàn hầu như ai cũng biết chừng mực, lễ phép, lịch sự. họ như là được tào đạo huốn luyện kỹ càng nên diễn viên hay ca sĩ nào hầu hết đều biết cư xử sao cho phải phép. nhưng mình thích nữ thần hơn vì thấy có gì đó hay hay, khó diễn tả, nên mình ko nghĩ KHA biết hành xử vì có tuổi gì đâu. sau khi coi SLA và NOF thì mình cảm thấy KHA và nhân vật Oh Hye Won ko khác nhau là mấy, ngọai trừ vài điểm như làm nô lệ cho cái nhà kia rồi thì mưu mẹo, còn lại KHA khá là giống HW ở mấy điểm tốt bụng biết cư xử duyên dáng đẹp sexy. thêm nửa là cảm thấy còn người thiệt ngoài đời của chị già cực kỳ thú vị, có cương có nhu có nóng có lạnh, lúc thì khá là trầm lặng suy tư lúc thì nhí nhố như teen. lúc thì dịu dàng quan tâm lúc thì khá là chịu chơi. KHA ngoài đời mà nói khá giống như những gì nhân vật Seon Jae diễn tả về Hye Won khi hai người chat online ở tập 3 sau khi HW tới nhà SJ rồi bị sập bẫy chuột.
ôi giống như bạn chaoviet nói đó, ko còn từ gì để mà khen ngợi nữ thần nửa rồi hehe.
mà nói thiệt là mình cũng chưa coi hết NOF nửa vì dạo này khá là bận, mới coi có mấy tập mà cực thích nữ thần rồi hehe.
à, có một điểm KHA khá giống OHW là KHA cũng giỏi quản lý đối nhân xử thế, vì mình được một bạn fan khác của KHA nói là hiện giờ KHA ko phải trực thuộc bởi công ty nào hết, tự mình KHA đứng ra giải quyết mấy cái hợp đồng quảng cáo này nọ ko qua trung gian, mà hợp đồng quảng cáo thì toàn là công ty cỡ bự. thiệt mình phục chị già sát đất, đối nhân xử thế từ trong ra ngoài cái nào cũng ok hết trơn.

mình cũng như bạn @jaywaiting, phục KHA nửa là tài nói tiếng anh, mình mới nghe chị già nói có chút english ở khúc đầu của NOF thôi mà đã thấy khá là hay, ko có cái accent của dân hàn bao nhiêu. rồi mình đọc ở blog nào đó, bạn đó nói là đã gặp KHA ngoài đời, english của KHA nói rất chuẩn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 5-6-2014 12:03:43 | Chỉ xem của tác giả
turtle gửi lúc 5-6-2014 11:04 AM
thật ra theo mình quan sát thì diễn viên hàn hầu như ai cũng biết chừng mực, lễ phé ...

Ngại quá cứ phải nói... vì chưa xem hết NOF nên độ hiểu biết về phong thái nữ thần ở ngoài đời mình còn kém xa các bạn quá. Mau tăng tốc xem NOF cho hết mới dc
Nhưng chi tiết bạn turtle cung cấp ở đây đúng là thú vị. Việc cô Kim ko thuộc công ty quản lý nào ấy Nói tới HQ là phải nói về 'nền công nghiệp âm nhạc, công nghiệp điện ảnh...' nó gợi cho người ta một cái gì đó hơi máy móc, khuôn khổ và không thể không chuyên nghiệp. Ca sĩ diễn viên thứ hạng nào cũng cần có cty quản lý vì mình nghĩ 1 mình họ làm ko xuể về lịch trình, hợp đồng này nọ, thứ nữa là cty sẽ xây dựng hình ảnh và nâng họ lên tầm rất cao (nếu có thể). Còn nữ thần nhà mình "tự do" mà vẫn làm tốt được các cv khó nhằn ấy thì đúng là ko vừa Quá khâm phục. Đúng là người phụ nữ bản lĩnh.
Đúng là trừ chi tiết nàng Hyewon giảo hoạt và tham công tiếc việc ra thì Hyewon với nữ thần nhiều nét tương đồng ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 5-6-2014 12:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Có bài báo nói về nữ thần nhà mình "3 người đẹp Hàn vẫn tỏa sáng dù đã ngoài 40" nhưng mình chỉ lấy phần của nữ thần nhà mình post thui nhé

Màn ảnh Hàn thời gian gần đây chứng kiến sự tỏa sáng của nhiều diễn viên Hàn ở độ tuổi ngoài 40. Những mỹ nhân này đã chứng tỏ rằng tuổi tác dường như không thể ảnh hưởng đến thành công của họ.

1. Kim Hee Ae

Kim Hee Ae dù đã 47 tuổi nhưng vẫn tự tin sánh cặp bên nam diễn viên sinh năm 1986 Yoo Ah In trong Secret Love Affair. Kim Hee Ae có sức hút lớn đến nỗi anh chàng Yoo Ah In đã tán dương cô là một trong những diễn viên gợi cảm nhất. Không chỉ gây sốt trên màn ảnh nhỏ, Kim Hee Ae còn đạt thành công vang dội trên màn ảnh rộng với vai bà mẹ Hyeon Sook trong bộ phim điện ảnh Elegant Lies.

Hiện tại, Kim Hee Ae đang bận rộn thực hiện dự án phim điện ảnh mới C'est Si Bon - tác phẩm kể về nhóm nhạc huyền thoại Twin Folio. Câu chuyện bắt đầu khi các thành viên của nhóm mới ở độ tuổi ngoài 20 và sẽ xoay quanh những thay đổi trong cuộc sống của họ khi gặt hái nhiều thành công.

Trong C'est Si Bon, Kim Hee Ae vào vai Min Ja Young - người yêu đồng thời là "nàng thơ" của nhân vật Oh Geun Tae (Kim Yoon Suk). Vai diễn Min Ja Young khi trẻ do người đẹp Han Hyo Joo thể hiện.

Kim Hee Ae không chỉ tích cực đóng phim mà còn tham gia nhiều show truyền hình đình đám. Tiêu biểu trong các show đó là Noonas Over Flowers và Infinity Challenge.

Nguồn: vivo.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 5-6-2014 23:31:37 | Chỉ xem của tác giả
Hôm rồi mình có nói là nữ thần học cao, nhiều bằng cấp, có bạn thắc mắc nàng đã học những gì. Mà chính mình cũng thắc mắc nên dù đêm hôm khuya khoắc mình vẫn bám càng bạn mình để nó dịch cho phần "trình độ" của nữ thần cho mọi người cùng ngưỡng mộ
(mình bỏ qua mấy cấp từ trung học trở xuống nha, mấy bậc trên cũng đủ làm các bạn ngất ^^)

- Sinh viên trường cao đẳng nữ sinh Hye-wa
- Sinh viên viện điện ảnh hí kịch đại học Chung-ang*
- Thạc sĩ học viện truyền thông tin tức đại học Chung-ang
- 3/1996: giáo sư khoa nghệ thuật biểu diễn đại học chuyên ngành Suwon
- 6/1998: giáo sư khoa nghệ thuật biểu diễn đại học khoa học Suwon
*Trường Đại học Tổng hợp Chung – Ang thành lập từ năm 1918, được xem là một trong những những trường đại học danh tiếng nhất của Hàn Quốc

Đấy. Nữ thần làm giáo sư chứ ko đùa đâu. Học thì học trường nghệ thuật danh tiếng nhất HQ Chả trách bọn mình chết mê chết mệt vì nàng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 6-6-2014 01:55:17 | Chỉ xem của tác giả
Hello cả nhà,
có bạn nào đã xem Elegant Lies chưa nhỉ? Mình tìm được bản RAW nhưng ko tìm được Engsub.

Hay nhà mềnh mần sub cho phim này đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 6-6-2014 12:18:07 | Chỉ xem của tác giả
Dành cho những bạn chưa biết mặt "anh chàng lười biếng" của nữ thần nhà chùng ta =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 6-6-2014 16:33:45 | Chỉ xem của tác giả
Đây là clip trên utube của 1 fan làm chúc mừng sih nhật nữ thần, tập hợp khá đầy đủ thông tin về phim ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 7-6-2014 10:39:02 | Chỉ xem của tác giả
Cuối tuần vui vẻ nha cả nhà!
Tặng mọi người bài phỏng vấn nữ thần. Mất 3 ngày mình mới vừa dịch vừa chỉnh sửa xong. Lý do là trình tiếng Anh hạn chế  nên dịch nghe trúc trắc lắm mà những câu trả lời của nữ thần thì thâm sâu thôi rồi^^, việc chuyển ngữ gián tiếp (từ tiếng Anh) cũng ko chắc thể hiện được hết những gì nữ thần muốn nói nhưng nói chung mình thấy bài pv này rất hay Các bạn cần chuẩn bị tâm lý trước khi đọc, vì dài tới 5 trang A4 lận

[ Elle - 04/2014] Phỏng vấn Kim Hee Ae – Never Let Me Go

Cre: @onesunnylady
Trans: Chao Vịt@fb/[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 7-6-2014 12:19:51 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi đọc bài phỏng vấn ở trên thì chúng ta cùng hoài niệm lại những pha "nóng bỏng" của couple nhà mình nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 7-6-2014 16:09:58 | Chỉ xem của tác giả
chaovit gửi lúc 7-6-2014 10:39 AM
Cuối tuần vui vẻ nha cả nhà!
Tặng mọi người bài phỏng vấn nữ thần. Mất 3 ngày mình ...

Cảm ơn bạn chaovit nhiều lắm.Hôm trước mình có đọc bảng tiếng anh, đọc xong và hiểu hết ý của ss ấy nói mà mệt bở hơi tai luôn.Hôm nay nhờ bạn chaovit dịch ra, mình đã hiểu hết ý của ss Hee Ae muốn nói gì. Thích cái đoạn ở trường quay thì đóng cảnh say đắm nồng nhiệt, về nhà để " thoát vai" phải chạy ngay vào bếp, và tự hỏi mình phải nấu gì. Đúng là đời sống diễn viên có nhiều lúc căng như dây đàn, mà lại là diễn viên ở cái đất nước mà lịch quay phim cuốn chiếu thì áp lực là điều đương nhiên. Không biết có gọi là may mắn không khi chị ấy có một người chồng hoàn toàn cảm thông và ủng hộ công việc. Thật sự có một người vợ là diễn viên mà chồng là một người làm ngoài ngành, nếu không hiểu và chia sẻ thì khó có một gia đình êm ấm. Kết hôn và sống hạnh phúc có thể là điều xa xỉ đối với diễn viên. Nhất là công việc diễn xuất, đòi hỏi sự tương tác ở trong phim lẫn phim trường đều có sự đụng chạm Đầu tiên là lịch làm việc không như bình thường. Thức trắng đêm và đụng đâu ngủ đó là điều diễn ra hàng ngày ở phim trường. Mở internet, vào mấy trang báo giải trí, đọc mấy cái tít báo, người có thần kinh vững lắm cũng giật mình  Nào là diễn viên A qua đêm với trai lạ tại nhà riêng. Rồi diễn viên A bắt gặp ôm hôn trai trẻ ở chốn đông người. Nhấp chuột vào mới thấy ,họ đang viết về phim. Đấy, người thường đọc còn muốn toát mồ hôi nói chi đến người đó đang là chồng hay vợ của ai kia.
Nói cười, ôm hôn hay đụng chạm cơ thể, đó là điều hiển nhiên những diễn viên đều phải trải qua. Đừng có thắc mắc khi ở phim trường bạn đột nhiên thấy cô diễn viên này hay anh diễn viên nọ bá vai quàng cổ nhau khi tiếp xúc thậm chí bạn sẽ thấy cô ấy hay anh ấy thân mật vớ ai đó. Và ngay khi nghe đạo diễn hô "action",  cả 2 diễn viên, một nam và một nữ, lao vào hôn nhau đắm đuối, mặc dù nước đang tuông xuống xối xả( vì quay cảnh mưa), xung quanh thì hàng trăm con người đang đắm đuối nhìn vào cái monitor không chớp mắt. Và cũng đứng có ngạc nhiên khi thấy họ cứ hôn nhau liên tục trong vài giờ như thế mà chỉ phục vụ cho một cảnh quay hôn dưới mưa. Thậm chí thân thể của diễn viên nhiều lúc cũng lồ lộ ra hết cho những cảnh quay giường chiếu nhưng họ cũng chẳng màng tới vì phục vụ cho những cảnh quay hợp lí. Đối với diễn viên đã có kinh nghiệm và có tiếng tăm thì việc bàn bạc với đạo diễn để có những cảnh nhạy cảm, với tầng suất để lộ cơ thể ở chỗ nào và lộ bao nhiêu lần thì hợp lí. Diễn viên và đạo diễn khi đã có tiếng nói chung thì OK.Đó là nói đến diễn viên đã có tên tuổi, họ có quyền thảo luận vấn đề đó với đạo diễn.Nói thẳng ra là họ phải giữ hình ảnh cho bản thân sau bao năm gầy dựng. Đó là tại sao nhiều diễn viên chọn và hợp tác với những ê kip họ từng làm việc. Ta thấy rõ trong SECRET LOVE AFFAIR, cảnh trong ep 16, trong kịch bản có đoạn trước khi xảy ra bed sence, có cảnh Sun Jae cởi áo của Hae Won mà biên kịch Jung đã viết.Nhưng trong phim ta không thấy, rồi mức độ lộ thân thể của ss Hae Ae và Ah In cũng được xử lý khéo. Thật sự cảnh này PD Ah có chủ đích cut đi hay không vì cảm thấy không cần thiết thì không rõ nhưng có lẽ cũng có sự thỏa thuận và bàn bạc giữa Hee Ae, Ah In và PD Ah để khi xuất hiện không bị phản cảm.Lấy một ví dụ đơn giản để thấy rõ sự ăn ý giữa ê kíp thực hiện đặc biệt giữa đạo diễn và diễn viên. Nói như thế để thấy rằng, độ nổi tiếng của diễn viên có ảnh hưởng đến sức nặng của những cảnh quay nhạy cảm nó như thế nào. Và một diễn viên có thực lực như chị Hee Ae có tiếng nói vào những cảnh quay đó thì không cần bàn cãi. Nhưng với các diễn viên nữ trẻ khi mức độ nổi tiếng chưa là gì thì họ hoàn toàn phải phụ thuộc vào sự chỉ đạo tuyệt đối của đạo diễn. Nhiều khi còn bị lợi dung bởi những trò bẩn của đạo diễn.Chuyện đó diễn ra hằng ngày ta tây đều có. Điều đó cho thấy, nghề diễn không hề ngọt ngào, được thiên hạ ca tụng, tung hô mà mặt trái cũng đầy cạm bẫy, có khi phải mất mát và đánh đổi.Thiết nghĩ  làm chồng hay vợ diễn viên không chỉ có cảm thông chia sẻ mà quan trọng trên hết là sự ích kỉ phải dẹp sang một bên.Đừng có mà ghen tuông khi chồng vợ mình ôm hôn bạn diễn trên phim trường. Bởi đó là diễn mà đã là diễn viên thì chỉ có diễn.Xem chuyện ôm hôn nắm tay nắm chân giống như chuyện ăn ngủ thường tình. Đôi khi sẽ thấy họ ôm hôn say đắm, ánh mắt tình tứ, thật ra ai ở trong nghề đều hiểu cả. Phải có kĩ thuật còn diễn xuất bằng bản năng thì không được độ chín, cả hai cần sự kết hợp ăn ý. Bởi vậy có những vai đòi hỏi nội tâm như Hae Won mà ss Hae Ae diễn, diễn xuất nội tâm còn quan trọng và độ khó còn cao hơn mấy cái cảnh ôm và hôn.
Qua buổi phỏng vấn với chị Hae Ae cũng đã nhận ra.Ngay trước khi kết hôn, chị cũng đã rạch ròi phân chia công việc với chồng.Đặc biệt nghề của chị ấy, một khi không diễn nữa là chấm dứt sự nghiệp.Cho nên đã rõ ràng từ ban đầu nên có lẽ hôn nhân của chị ấy mới kéo dài và bền vững.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách