Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SG-4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Dao này thớt này - Cún điệu khoe lông ♥

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 17-2-2012 20:28:05 | Chỉ xem của tác giả
BW_mylove_SG gửi lúc 2-2-2012 21:50
Quên mất cái vụ băm Sóc, giờ mới vào lại đây.
Thôi ta hiền lành chích Sóc vài phá ...

Trả thớt trả thớt {:430:}

1/Sóc giải thích cho ta thực rõ ràng và cặn kẽ về hình ảnh Sóc HNĐL trong ST và hình ảnh Sóc nhu mì, trầm lặng bên ngoài. Vì sao lại có sự khác biệt lớn đến thế? Đâu mới là bản chất thật của nàng? Nếu phải thể hiện bản chất của mình trước một người Sóc sẽ chọn cái nào để show ra?
Thật ra chẳng có gì quá ngạc nhiên đâu Ong Lá Cải , ta xưa nay là thế mà , chỉ khi đạt đến một múc độ thân thiết nào đó mới show bản chất thật ra thôi , còn mới gặp vài ba lần ta đều rất giữ kẽ , nói chung là một người chán òm {:398:} trên mạng nhí nhố là vì St ai cũng nhí nhố , mình ko nhí nhố thì sao mà sống đc , sẽ trở nên lạc loài đó {:430:} Bản chất thật của ta : thx nghe nhìu hơn nói , thix cười nhìu hơn cau có (bởi ta nếu ko cười thì nhìn mặt rất hình sự ) và thix pha trò

2/Ngày Cá lên xe bông với Cáo, Sóc vật vã đau đớn, kêu gào thảm thiết và hoàn toàn trở nên điên loạn, cảm giác đó như thế nào, Sóc hãy bày tỏ nỗi lòng đau đớn của mình cho mọi người cùng nghe nào?
Chết thật sao cứ nhắc đến nổi đau của ta thế kia , Cá đi theo zai tất nhiên là đau bùn vật vã rồi nhưng mà bùn ko lâu đâu , sau đó ta lại kiếm zai để tâm tình cho đỡ bùn   và thế là con tim đã zui trở lại kết quả là giờ ta & Cá đều có 2,3 zai bên mình để phòng thân , tuy nhiên đôi khi vẫn nhớ tình xưa nên vẫn lén lúc hẹn hò

3/Trong XSMM, Sóc khám phá tài năng của các thú rất ấn tượng, Sóc dựa vào điều gì để tìm ra tài năng đó của nhà mình? Giải thích cụ thể từng thú nhá Sóc?
Cái này   một phần là ngẫn nhiên chọn đại , một phần là do ta suy đoán
Ví dụ như : thấy Ong viết bài rất hay ở bên vườn bí , xuống thớt văn học cũng thấy bài của nàng , ta thầm nghĩ nàng này sao mà giỏi văn thế , bình luận thật sâu sắc a , thế là phán cho nàng biệt danh Ong Lá Cải
Hay như Gấu lang băm thì ta nghe mọi người nói ở ngoài Gấu rất giang hồ thế là gọi lun là Gấu Giang Hồ
Hay Xèng XX mê tiền xưa giờ , đặt là Xèng Siết Nợ là quá hợp nha
Cá thì quá mê zai , một tay ôm ba bốn chàng thì chỉ có nước làm chủ đại lý buôn bán XD mới đủ sức theo thôi
Còn về Rùa Bóp thì , cái này chỉ là ngẫu nhiên thui , ta chỉ cho sếp ấy bán bóp còn tên Rùa Bóp là do nàng khác đặt mà

4/Sóc từng nói rằng Iu Xèng nhứt nhà còn ghét Zịt nhất nhà, nếu Sóc gặp Xèng lúc chưa có quan hệ CK &ZK thì Sóc sẽ làm gì để giành lấy Xèng và hạ gục Zịt Cồ?
Hỏi gì thế kia   ta chả bao giờ giành giật nhá , nói lung tung làm Zịt cồ ghét ta bây giờ ,
Ko cần phải giành giật đâu
Xèng xưa nay chỉ iu tiền thui chứ iu ai đâu , giành chi cho mệt
Thật ra mà nói thì trong ty ko nên giành giật , càng ko thể ép người ta iu mình , cứ siêng năng mỗi ngày chúc sáng trưa chìu tối zui zẻ , hỏi thăm , quan tâm và siêng năng viết thư tình , lúc nào người ta bùn thì lẽo đẽo theo an ủi vỗ về , khi giận thì chạy theo năn nỉ ỉ oi , sơ sơ thế thui   , còn iu hay ko iu là quyền của người ta mà

5/Trong tình huống khẩn cấp chỉ cứu được Xèng hoặc Cá Mực, Sóc sẽ chọn cứu ai, bỏ ai? Giải thích lý do?
Câu này dễ thế mà cũng hỏi
Tất nhiên là sẽ cứu...Cá Xd trc rồi , phải ưu tiên cứu người trẻ trung xinh đẹp trước chớ , còn người già nua xấu xí thì ...từ từ cứu cũng đc , dại gì mạo hiểm bản thân , khi nào có hứng thì cứu , còn ko thì...bỏ luôn vậy há há

6/Biễu diễn 10 điệu múa hoặc nhảy bốc lửa mà Sóc thích (có hình Sóc minh họa) cho ST cùng thưởng thức?
Haizz , hành hạ nhau ác thế

Coi cho kỹ nhé , Sóc mặc áo hồng đó   đếm đi đủ 10 kiểu mà
Khuyến mãi thêm vài kiểu nữa :

{:440:} {:425:} {:448:} {:420:} {:403:} {:449:} {:421:}
Lắc sang phải lắc sang trái , lắc toàn thân , lắc lắc lắc {:449:}
Vậy đc chưa Ong độc ác , phù , mệt quá

7/Sóc có ước nguyện lớn lao gì? Nếu mong ước có thể thành hiện thực Sóc ước điều gì đầu tiên? Vì sao?
Ước nguyện lớn lao à , nhìu lắm a, mong ba mẹ luôn luôn khỏe mạnh , mong gia đình luôn hạnh phúc   
Trước giờ luôn có một mong ước là có thật nhìu tiền để có thể xây một trung tâm dành cho những người già neo đơn , lang thang ko nơi nương tựa về làm tổ ấm , thấy người người già cả mà vẫn phải vất vả kiếm ăn mình thấy thương ghê
Nhưng nói thế thui , chứ ko bik chừng nào mình giàu

8/Mẫu người làm Sóc ghét nhất và thích nhất? Điều gì khiến Sóc ấn tượng nhất ở 1 người bạn, người yêu và 1 người xa lạ?
Mẫu người làm mìn ghét nhất á : nhìu lắm bởi mình có nhìu tật xấu , cho nên ai xấu giống mình là mình ghét , ko giống mình thì càng ghét hơn Còn về thix nhất thì mình thix nhất người zui tính , hài hước , lúc nào cũng zui zẻ , ko dìm mình , lúc nào cũng ngọt ngào , ko nói xạo, chung tình , tiếc rằng ty mình toàn ngược lại

9/Nếu chọn giữa một ngày hạnh phúc đến tận cùng rồi buông tay và 1 đời nhàm chán, tẻ nhạt ngày ngày trôi qua không cảm xúc, Sóc chọn cái nào? Giải thích?
Tại sao phải chọn lựa ? cái nào mình cũng ko thix cả , nếu cuộc sống bùn chán thì mình phải tự tạo niềm zui cho riêng mình , đôi khi hài lòng với những thứ mình đang có cũng là hạnh phúc , hạnh phúc đến từ những thứ rất nhỏ nhoi . Cho nên hãy tạo ra hạnh phúc cho mình để mỗi ngày đều là ngày vui , sống mà ngày nào cũng như ngày nào , trôi qua một cách vô cảm , ko có chút gì đọng lại thì chỉ gọi là tồn tại chứ ko phải là sống bởi thế đừng hỏi ta câu hỏi như thế nhé

Hết rồi hết rồi , khỏe quá , ko còn bài nào nữa {:408:}  tha hồ phè phỡn {:443:}

Bình luận

mình hội đủ hết mọi tính chất mà sóc thích nhất, há há =))  Đăng lúc 17-2-2012 08:50 PM
sao lại cứu cá mà bỏ mình hả, liệng khoai tới tấp :((  Đăng lúc 17-2-2012 08:49 PM
sóc làm gì đc như áo hồng, áo xanh lá là hết đát rùi =)))  Đăng lúc 17-2-2012 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 17-8-2012 13:43:53 | Chỉ xem của tác giả
Tổng kết trao giải Thớt Vàng đợt 7

Ngày 1 tháng 1 năm 2012 là một ngày đặc biệt trong nhà, chắc là thú mới, thú cũ nhà mình không ai nhớ ra là ngày gì đâu ha, thôi để Xèng nhắc luôn vậy, lôi thớt lên, lôi thớt lên.
Thứ nhất là hôm nay có hứng tổng kết Thớt Vàng Băm Chém bỏ bê hơn cả nửa năm nay. Thứ hai là thông báo với mn thớt đã quay trở về hoạt động, nhà mình có rất nhiều thú cũ cả thú mới đều chưa đc lên thớt, do đó đây vẫn là nơi giao lưu để chúng ta cùng lần lượt tìm hiểu về các thú trong nhà, để chúng ta cũng thêm gắn kết yêu thương và hiểu nhau nhiều hơn.

Việc trước tiên sẽ là bài tổng kết thớt vàng băm Sóc hồn nhiên, hay còn có tên cúng cơm là Sóc điên loạn (chủ nhân của thớt Sứ Xở Mộng Mơ, nơi khai sinh rất nhiều biệt danh đáng đáng sợ của ác thú nhà mềnh)

Từ ngày 1 tháng 1 năm 2012, đến ngày 17 tháng 2 năm 2012, là ngày Sóc ĐL lên thớt, tổng cộng hơn tháng rưỡi. Khi mở thớt Xèng cũng đoán là thớt đợt 7 này sẽ rất đắt hàng, vì sao ư? Cứ mỗi kì Sứ xở mộng mơ là môt lần Sóc gây thêm ân oán giang hồ, băm chém các thú dữ dội trong ấy, những nạn nhân từng là nhân vật chính trong truyện của Sóc, há không nhân cơ hội này mà xử đẹp tác giả hay sao? Chúng ta hãy cùng chờ xem có bao nhiêu đao phủ đã mài dao băm Sóc nhé:

* QUÁ TRÌNH BĂM SÓC:

1. Đao phủ thứ 1: Cún xù xì, còn có tên cúng cơm là Cầy tơ, sau đợt băm này mình đề nghị đổi tên là Cầy đao phủ luôn băm quá dữ

Ngày đầu tiên mở thớt, em Cún đã hăng hái đi tiên phong mài dao băm Sóc, điều này cũng không có gì là lạ, vì nhớ thuở ban đầu ấy, Cún xù yêu Sóc đến mức chỉ mún băm sóc thành trăm mảnh, dĩ nhiên không thể bỏ qua cơ hội hiếm có này. Nhưng mà không thể ngờ là em Cầy nhà mình “Nhỏ mà có võ”, tuy em còn ít tuổi nhưng trình băm chém của em qua đợt băm Gà và Sóc đủ thấy, dù có mười đao phủ của Sở ác thú hợp lại chưa chắc đã đủ trình băm bằng em.
Cún băm đúng 26 nhát, chia làm 3 đợt, mà nhát nào cũng chí mạng -- > Sóc chỉ còn biết nằm im chịu trận, lầm bầm chờ rửa hận
Đao phủ Cún đã tìm hiểu tỉ mỉ tính tự sướng của nạn nhân, nên dìm không thương tiếc phần băm nhan sắc, nào là “rung nhan cỏ úa”, cho đến ba vòng, chiều cao, chân ngắn…
Phần hai thì nói về ai cũng biết là ai đấy, không tiện công khai vì ai lại nói về mình bao giờ hố hố
Phần 3 thì toàn những nhát dao bôi mực, nào là “chạm vào người ấy”, cho đến câu hỏi từ hồi bé thơ có người tỏ tình, không quên dìm thêm câu Vẻ đẹp tiềm ẩn (tìm hoài vẫn ẩn). Cho đến vụ trùm chăn, quy trình không gian thời gian, ối giời ơi, nhưng ác nhất vẫn phải kể đến câu 10: “mô tả 20 kiểu hun mà còn mô tả 20 kiểu mần ziệc”, các vị phụ huynh mà có vào đọc đc đao phủ lẫn nạn nhân hỏi trả nhời chắc chỉ có nước cầm roi mây tét nát mông thôi

Lúc trc Sóc kêu em mô tả 20 kiểu hun. Giờ em kêu Sóc ko những mô tả 20 kiểu hun mà còn mô tả 20 kiểu mần ziệc lun nhá
Haizz , Cún xù , em hình như đã quá đen so với lức tuổi á hỏi toàn mấy câu khơi dậy trí tưởng tượng )
Này thì : - Hun từ trên xuống dưới , từ dưới lên trên , từ trong ra ngoài , từ ngoài vào trong , từ phải qua trái , từ trái qua phải , hun xong thì hè nhau trùm mền ...ủa mà lấy đâu ra 20 kiểu , từng ấy kiểu là đủ chết rồi Cún , em xài XD hay sao mà sung sức thế ? ))

2. Đao phủ thứ 2: Cá Xuân Dược, tên cúng cơm là Cá ngẩn ngơ

Người tình đầu tiên của Sóc, cũng nhiệt tình băm ngay 10 dao, nhìn chung các câu hỏi vẫn xoay quanh tinh thần tự sướng, như ta đẹp không, đôi ta đẹp nhất, và về zai với nụ hôn, không hổ là người tình buôn xd và tinh thần tự sướng y như nhau
Mình ấn tượng về câu này vì Sóc đã chém lại đao phủ ko thương tiếc
Ấy có nghĩ ta với TOP là một đôi trời sinh không?
Ta ...ko nghĩ thế , nói thiệt ấy đừng bùn , xét về tài năng , nhan sắc , độ nổi tiếng , tiền bạc ..vân vân thì ấy...hem có bằng , đừng đập đầu vô gối nhá , ta có sao nói vậy thui mà , tìm chàng nào xứng hơn đi nhá hí hí

3. Đao phủ thứ 3: Gà Ngốc, còn có tên cúng cơm là Người tình nồi niêu của Cừu.

Cô Gà đúng là hiền lành, nhẹ nhàng, chỉ lia có 5 nhát phớt qua, mà cô bị lây bệnh của hai người trên sao mà bài băm cũng nghe mùi tự sướng (gà bé nhỏ đáng yêu -- ọc ọc), nhờ bài này chúng ta sẽ biết vì sao mà cúp bồ Cá Sóc XD đến với nhau. Một chuyện tình lâm li bi đát chăng?
Chị và Cá ngẩn ngơ đã thành cp XD vào lúc nào, ở đâu và ra sao?
Ở đâu ư ? trong hội mực á , lúc đó ta với Cá đang cô đơn , ai cũng có cúp bồ cặp kè thế là …những người cô đơn tìm đến với nhau á =))) Cá nó mê XD thì ai cũng bik , những lúc Cá ún quá liều thường là ta phải chịu trận á , cho nên thành cup bồ XD lun =)))

Chịu trận thế nào thế sao ko mô tả rõ ràng? =))

4. Đao phủ thứ 4:Chin hâm, Cừu ka, Cừu bà bà, Cừu thái gia… (nhiều quá liệt kê ko hết)

Quả không hổ là bạn già năng động, vừa nghe ta chán nản vì thớt ế đã hăm hở vào băm ngay, mặc dù ta biết bạn già cũng rất bận rộn hé hé, nhưng mà hầu như thớt nào bạn cũng hăng say nhiệt tình ủng hộ. (đáp lại thịnh tình này chắc có ngày ta vời nàng lên thớt lại quá =))).
Nhưng quả là ko biết Cừu ka có tình ý gì với Sóc không mà băm nhẹ nhàng, mơ màng, cứ như là đang… tán tỉnh ấy. Nào là lãng mạn, lãng xẹt, thích đc ôm hay hun, đám cưới trong mơ? Hỏi mà cứ như đang dò ý, tán tỉnh là sao thế? =))
5 việc lãng xẹt thích làm cùng ng iu?
- Kêu chàng cõng từ tầng 10 lên tầng mười cao ốc ( với lý do chân đau & ko thix đi thang máy =)))
- Nhờ chàng mát xa toàn thân ( mặc dù chả đau nhức gì +
- Cùng nhau tắm mưa & ngắm mưa
- Lúc chàng đang ngủ thì hù một phát cho giật mình té giường chơi
- Cùng nhau nấu ăn , xong rồi ra ngoài ăn tiệm ( vì nấu quá dở =))))
Vừa lãng xẹt cũng có hơi hướm ĐL =))

5. Đao phủ thứ 5: Ong mắc dịch, tên cúng cơm là Ong kim chích, Ong mỏ nhọn, Ong lá cải, Ong ỏng ẹo… (cũng nhiều tên khiếp)

Nàng Ong tuy là mem mới thích lặn, nhưng mà vụ bình loạn hình, chém nhau thì luôn luôn có mặt, vì sao? Vì bệnh nghề nghiệp là nhà báo lá cải, đâu có hót là nhào vô, và Xèng còn đoán là ngoài ra Ong hay dùng kim chích XD quá liều, nên rất cần có chỗ để chích xả =))
Ong thắc mắc phần điên loạn và phần trầm tĩnh trong và ngoài st trái ngược nhau trong Sóc (chắc nghi ngờ là Sóc bị chứng tâm thần phân liệt đây), nhà báo có khác, hỏi là luôn vào vấn đề nóng), ấn tượng nữa là câu hỏi về phần yêu cầu múa 10 điệu điên loạn -- > ác dễ sợ (bắt múa kiểu đó chỉ có thể là nốc XD và dục độc thật nhiều may ra mới múa nổi =))
Thế nhưng câu hỏi thì thật thà quá ko nóng chút nào
Sóc giải thích cho ta thực rõ ràng và cặn kẽ về hình ảnh Sóc HNĐL trong ST và hình ảnh Sóc nhu mì, trầm lặng bên ngoài. Vì sao lại có sự khác biệt lớn đến thế? Đâu mới là bản chất thật của nàng? Nếu phải thể hiện bản chất của mình trước một người Sóc sẽ chọn cái nào để show ra?
Thật ra chẳng có gì quá ngạc nhiên đâu Ong Lá Cải , ta xưa nay là thế mà , chỉ khi đạt đến một múc độ thân thiết nào đó mới show bản chất thật ra thôi , còn mới gặp vài ba lần ta đều rất giữ kẽ , nói chung là một người chán òm trên mạng nhí nhố là vì St ai cũng nhí nhố , mình ko nhí nhố thì sao mà sống đc , sẽ trở nên lạc loài đó. Bản chất thật của ta : thx nghe nhìu hơn nói , thix cười nhìu hơn cau có (bởi ta nếu ko cười thì nhìn mặt rất hình sự ) và thix pha trò

Tóm lại, thớt đợt 7 này là ế nhất trong các thớt
Thật là đáng ngạc nhiên, kẻ thù trong st của Sóc nhiều không đếm xuể, thì bs Gấu mực – thành gấu lang băm, gấu giang hồ từ lúc nào không hay, đến sếp Rùa dễ thương bị biến thành Rùa bóp, móp, bán bóp, mát xa đủ thứ kiểu, đến nàng Dê cụ với màn dìm hàng ko thương tiếc trong nhiều tập, rồi bạn Zịt hiền lành, chết danh Zịt phong lưu, Zịt đi thẩm mỹ héo úa nhan sắc…

Ai cũng từng bị Sóc dìm hàng ko thương tiếc, nhưng mà lại bỏ qua cơ hội hiếm có để được băm Sóc thế này, có phải khi đọc bài tổng kết của Xèng, mn đang ôm hận lắm không? Cơ hội đc băm nạn nhân mà ko băm, mai mốt nạn nhân băm lại ko chút thương xót thì chớ mà oán trách đấy nhá (nói trc là sở này ác lắm, có thù ko thù cũng đều xử đẹp.)

Phù, đã xong màn tổng kết quá trình băm Sóc, kết quả chỉ có 5 đao phủ nhiệt tình tham gia, chắc đây là giai đoạn khủng hoảng của những sai lầm riết đơ, nên thớt nóng mà ko ai thèm ngó tới thành thớt nguội luôn đây mà.

Rất cám ơn các bạn đã nhiệt tình băm vằm và tỏ tình thương mến thương với nạn nhân của thớt vàng đợt 7, thớt vàng đợt 8 coming soon, hứa hẹn nạn nhân rất là hot sẽ trở lại phơi thân trên thớt mặc tình mn chặt chém (có chém lại hơm thì chủ thớt ko dám bảo đảm)

Bình luận

Mài dao từ hôm qua đến giờ rồi nha....  Đăng lúc 18-8-2012 07:44 AM
em sắp đi bụi, đề nghị chị Xèng cho em lên thớt ạ :(  Đăng lúc 17-8-2012 10:10 PM
ai cũng thương em nên ko nỡ băm , Xèng còn ko bik điều đó sao ????  Đăng lúc 17-8-2012 04:41 PM
ôi cái thời mới vào ngây thơ ấy mà sao nóng được hở chị iu :X  Đăng lúc 17-8-2012 01:59 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích
Vikky + 5 ;))
EvelynNg + 5 bold ghê quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 18-8-2012 19:34:38 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO
MỜI THÚ TIẾP THEO LÊN THỚT VÀNG ĐỢT 8

XÈNG XINH XẮN

Để đáp lại thịnh tình của những mem đã gắn bó với thớt vàng từ hơn một năm nay, từ ngày mở thớt đến ngày thớt bị niêm phong vô thời hạn, vẫn có nhiều thú nhớ nghĩ đến thớt do Xèng mở. Mình cũng tự hứa là đợi đến ngày các thú trong nhà lên thớt hết, mình sẽ tự leo lên cho mn chặt chém, nhưng mà thú nhà ngày một đông, và thường thì chặt chém cũng phải quen biết nhau một thời gian, chặt mới thấm, mới phê, do đó mà Xèng luôn lựa chọn và ưu tiên những người hay gây thù chuốc oán và đc mn hăm he băm chặt nhiều để khi lên thớt ko sợ thớt ế.

Sau màn dài dòng không biết sẽ đi tới đâu, Xèng xin đi thẳng vào vấn đề là, thể theo nguyện vọng của nhiều ác thú *liếc Ong, Cừu, Sò, Cún, Sóc,...*, hôm nay Xèng tình nguyện lên thớt trong vòng 24 tiếng kể từ thời gian post bài thông báo. Vì sao Xèng tình nguyện lên thớt? Vì theo quy tắc bất di bất dịch của thớt vàng là nạn nhân luôn luôn tình nguyện (đã qua 7 đợt chưa có đợt nào là ép buộc cả ạ ). Tại sao chỉ có 24 giờ? Vì nạn nhân tự biết từ ngày đặt chân vào st đã gây thù chuốc oán rất nhiều, cho nên chỉ có thể chịu chặt chém trong vòng 24 giờ, nếu không thì thân già chắc không thể nào kham nổi (vừa vào đọc cái post đi chơi của Cún mà mừng húm )

E... hèm... và Xèng đã nằm phơi thây trên thớt đây, xin mn cứ tự nhiên thể hiện tình thương mến thương, nhanh tay kẻo hết giờ ạ

*Vừa nằm vừa nướng khoai chờ các đao phủ*

ps: thời gian: 19h30 phút ngày 18-08-2012 đén 19h30 ngày 19-08-2012

Bình luận

Đả đảo !!!!!!!!!!! Ta bị ép rõ ràng ! Còn bị trói lại nhiều lần rất thảm nữa, hic, hic  Đăng lúc 19-8-2012 12:16 AM
xèng lão bà thía mờ bảo xinh xắn  Đăng lúc 18-8-2012 10:53 PM
=))) tên thớt rất chuẩn "Băm chém cũng là nghệ thuật. Kì này đại nhân vật - Xèng lão bà phơi thân!" cafe vầy ghi dấu lại k mốt quên =))) 18/8  Đăng lúc 18-8-2012 09:17 PM
=)))))))))))))) há há  Đăng lúc 18-8-2012 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
 Tác giả| Đăng lúc 18-8-2012 21:02:31 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 18-8-2012 19:34
THÔNG BÁO

Thể theo nguyện vọng vô bờ bến của Xèng lão bà, cho em xin được phép băm vài nhát khuyến khích tinh thần các thú

1. Chị thích mùa nào nhất?
2. Với chị, một ngày 24h và một năm 365 ngày có đủ không?
3. Chị thích đọc sách chứ? Cảm giác đọc trên máy tính và cầm cuốn sách trên tay, cái nào thú vị hơn?
4. Lý do chị thích bánh bao?
5. Nghe nói ngoài bánh bao chị còn nghiện khoai lang, có điểm chung gì giữa hai món này không?
6. Theo chị, mình có phải là người quyến rũ ?
7. Chị nấu ăn giỏi (ngon) chứ? Món sở trường?
8. Quê chị có đặc sản gì ?
9. Người lớn và trẻ con, thế nào thích hơn?
10.Chị học tiếng Trung từ khi nào? Lý do chị chọn tiếng Trung thay vì những ngoại ngữ khác?
11.Một ngày thức dậy, thông thường chị nghĩ đến chuyện gì đầu tiên?

Muốn băm nữa nhưng sức tàn lực kiệt, tạm thời chưa nghĩ thêm được gì, tạm đến đây đã

Bình luận

Cá làm gì mà cả ngày cứ sức tàn lực kiệt thế nhỉ ;)  Đăng lúc 19-8-2012 12:18 AM
bơi lẹ dữ =))  Đăng lúc 18-8-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 18-8-2012 21:04:18 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

Cuối cùng thì Xèng cũng đáp lại thịnh tình của các thú mà phơi thân
Nhưng sao cho hạn có 24h zị
Thôi cũng ráng mài cho bén mà băm

1) Xèng iu ai nhất St zị , phải em hôn? tại sao iu em zị?
2) Thói quen xấu nhất mà Xèng ko bỏ được? Kh Xèng bùn làm sao để tỷ hết bùn đây?
3) Có mối tình với zai nào khiến Xèng nhớ nhất ko ?
4) Tưởng tượng một ngày u ám ...Sóc xinh đột nhiên biến mất Xèng sẽ làm gì?
5) Xèng có công nhận là em dễ thương ko ?

6) Xèng đã từng hun anh nào chưa ạ?

7) Cảm xúc của tỷ khi coi phải cảnh cực hot trên phim? nghé mắt sát màn hình nhìn , dửng dưng như ko có gì vì coi hoài  hay là tắt ợ?
8) Có khi nào thấy em đáng ghét ko? nói dể em sửa ạ
( còn tiếp...)

Bình luận

ối ối chị sóc tự sướng ghê  Đăng lúc 18-8-2012 11:05 PM
cứ tự sướng đi chị băm lại choa tan nát đóa, edit đi nào =))))))))))))  Đăng lúc 18-8-2012 09:25 PM
vẫn còn tỏ tình hứ >"< băm tiếp đi còn nhẹ quá ;))  Đăng lúc 18-8-2012 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 18-8-2012 22:54:56 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

Xèng tỉ cho em hỏi vài câu gọi là mang tính chất "giao lưu" thôi chứ không có ý băm chém gì đâu ạ.
1. Nếu được nói về bản thân mình bằng 3 từ thì chị sẽ dùng những từ nào ạ?
2. Tính xấu nhất của chị là gì ạ?
3. Chị thuộc cung hoàng đạo nào ạ?
4. Em thấy chị rất thích bánh bao và khoai lang, vậy khi ngủ chị có hay mộng mị tới bánh bao hay khoai lang mà chảy nước miếng tèm lem ra gối không ạ?
Em tạm nghĩ ra được thế thôi ạ, từ giờ tới khi hết hạn nếu nghĩ thêm được gì thì em sẽ edit vậy :D

Bình luận

trời, cả bé Sâu cũng thể hiện tình thương mến thương :((  Đăng lúc 18-8-2012 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 18-8-2012 22:58:30 | Chỉ xem của tác giả
Em mèo múp cũng xin đóng góp xi xí

1) Mối tình đầu của chĩ xèng vào năm mấy tuổi ?

2) Nụ hôn đầu tiên của chị là vào khi nào ?

3) Một buổi chị ăn mấy chén cơm ?

4) Giờ chị nặng bao nhiêu kg ?

5) Da chị đen hay trắng ?

6) Khi chạy xe ngoài đường chị lo nhìn đường hay nhìn zai ah ?

Em xin có vài câu gửi chị ah, hehe

Bình luận

thớt xôm quá ;))  Đăng lúc 18-8-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 18-8-2012 23:10:54 | Chỉ xem của tác giả
Thiên hạ thái bình,
Tình nghĩa mênh mang.

Thấy thiên hạ hồ hởi phấn khởi vác dao đi chặt chém, em Cú tuy trẻ trung mơn mởn nhất nhà cũng xin mang tâm hồn non dại này ra cầm dao đi chọc vài nhát với chị Xèng gọi là quà ra mắt.  
Xin chị thành thật trả lời các câu hỏi dưới đây:

A – Nhóm câu hỏi khảo cổ học:
1. Xèng là loài động vật thuộc bộ gì? Trên cạn, dưới nước, trên trời? Có mấy chi (Xin nói rõ cụ thể chi trước có mấy, chi sau có mấy, chi trên có mấy chi dưới có mấy - Chú thích là cứ cái nào thừa ra trên người thì là chi)? Xin chị hãy mô tả hình dáng loài này kèm hình ảnh minh họa.

2. Xèng là động vật thuộc mẫu hệ hay phụ hệ? Nghĩa là ở trong nhà thì xèng zai hay xèng gái phải nghe lời đối phương?

3. Hình thức sinh sản của loài động vật này? Sinh con hay ấp trứng? Nếu ví dụ cụ thể về phương thức duy trì nòi giống của loài xèng

B – Nhóm câu hỏi tâm lý học:
4. Nghe nói chị xèng là người sống tình cảm, vậy giữa hai giống là zai xinh và gái đẹp (như Wonnie chẳng hạn) chị sẽ chọn ai? Vì sao?

5. Sống trong một môi trường đầy tình nghĩa như Jiwonderland, coi tiền bạc như cỏ rác, coi xèng là phù du, nhiều khi chị có cảm thấy chạnh lòng với giống loài mình?

6. Nếu một ngày nào đó có thể lựa chọn lại giống loài cho mềnh, chị thích làm con gì? Vì sao?

7. Thiên hạ đồn chị Xèng mê zai lắm (trích “Thớt vàng băm chém, mục 23", vậy tại sao chị lại đồng ý bước chân vô vườn chị già xinh đẹp, chịu kiếp sống giữa một bầy (ác) thú nữ xinh tươi nheo nhóc nơi đây?

C – Nhóm câu khỏi cá nhân học:
8. Nghe nói chị Xèng chuyên gia băm chém và thọc gậy bánh xe? Vậy chị dùng chi nào để băm và thọc?

9. Chị thích ăn khoai lang, Wonnie cũng thích ăn khoai lang (appendix 1). Ngoài điểm chung đó ra chị còn điểm chung gì với Wonnie nữa hôn? (Hôn có thì hôn phải kể đâu ạ)

10. Nét đẹp nhất của con người chị? Điểm xấu nhất của con người chị? Điểm đáng tự hào nhất của con người chị?

(done)

Appendix 1: Vì có thú thắc mắc nên để đảm bảo tính khách quan của thông tin, xin mọi người xem clip Jiwonnie thích ăn khoai lang . Xem giây thứ 40

Cre: Jiwonderland0628 's youtube channel

Xin chân thành cảm ơn và vẫy cánh bay

Em Cú,

Bình luận

ôi, nàng Cú toàn câu độc =))  Đăng lúc 19-8-2012 01:43 AM
Dạ chị ^^ Nàng ta thích ăn khoai lang nướng =))  Đăng lúc 19-8-2012 12:33 AM
Wonnie cũng thích ăn khoai lang sao? ;)  Đăng lúc 19-8-2012 12:27 AM
Chân nhân bất lộ tướng. Lộ rồi ... bất chân nhân =))  Đăng lúc 19-8-2012 12:03 AM
=))))) trời ạ chết chị xèng rồi =))))) lần lữa mãi k chịu lên ai dè mọc thêm con cú băm ác vầy nè =))))  Đăng lúc 18-8-2012 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 19-8-2012 01:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Biết ngay là Xèng mà, tiện thể em mần Xèng luôn ha
1) Chị Xèng nhà ta ngậm xèng từ năm bao tuổi?  Xèng ngậm đầu tiên là bao nhiêu xu?
2) Xèng nhà ta có áo lông không vậy trời? Lông thú nào làm áo mà chị Xèng thích nhất?
3) Chị Xèng thích mần ăn khoai nướng, vậy nếu có thêm cà tím bóng bẩy, ớt Đà Lạt nõn nà , liệu có thu hút đc chị Xèng không ta?
4) Xèng xinh xắn, Xèng xiết nợ...nhiều mỹ name quá, chị có thích Xèng Xo Xẹc Xy không ạ?
5) Chị Xèng thích mần ai nhất trong ST này, chị đã từng mần thử thịt thú nào trong ST này rồi?
6) Cảm giác làm luật sư hòa giải bất đắc chí thế nào ạ, thất bại lần đầu có khiến chị quyết tâm lần 2 không?
7) Nếu một ngày chị gặp được Xèng lão ông, bài tập Mực đầu tiên chị muốn mần là gì?
8) Sau khi bị băm chém tới điên loạn, mức điên loạn của Xèng tú bà sẽ lên mạnh tới level nào nữa ?
9) Căn bản Xèng thích ẩn mình, đến khi nào xèng mới thích lộ mình, lộ thiên?
10) Số 10 tròn chĩnh, nếu Xèng là số 0 thì Xèng muốn chọn ai là số 1 cho mình để dựa thân múa cột?
............
Finish!

Bình luận

tung hoa ủng hộ chị tôm của e  Đăng lúc 19-8-2012 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 19-8-2012 01:03:53 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

BĂM BĂM XXX

Không cần nói nhiều, băm thôi.

1/ Người ta nói gừng càng già càng cay, Xèng là chuyên gia về khoai vậy em hỏi khoai của Xèng có theo quy luật đó không? Khoai càng già càng dẻo càng dai càng sung? Đối tượng kiểm nghiệm các mức độ trên của Xèng là ai? Em cần hình ảnh thực tế (bệnh nghề nghiệp của nhà báo)

2/Trong các cúp bồ của ST, Xèng muốn cúp bồ nào chia tay nhất? Lý do? (Cấm trả lời kiểu thế nào cũng được nhá)

3/Nếu cho Xèng hóa thân vào một nhân vật trong ngôn tình Xèng thích thành ai nhất và thích diễn cảnh nào nhất?

4/Một ngày như thế nào là hạnh phúc với XXX? Tương tự cho một ngày tồi tệ? Từ trước đến nay, ngày nào là hạnh phúc nhất và tồi tệ nhất với chị?

5/Ra đường gặp phải biến thái và cầm thú, XXX sẽ làm gì:

a) Hét lên, lăn ra ngất (mặc mày muốn làm gì thì làm)
b) Bỏ của chạy lấy người (mất sạch tài sản tích góp cả đời của XSN)
c) Phải biến thái và cầm thú hơn cả thằng kia để xử đẹp nó (Cứ cỡ như tu 10 thùng XD và Dục độc ấy ạ)

6/ NGười tình của Xèng đếm trên đầu ngón tay không xuể, trong số đó Xèng iu ai nhất, ghét ai nhất? Lý do?(danh sách đính kèm)

a) Zịt phong lưu.
b) Cừu già nua
c) Sóc HNĐL
d) D già MD
e) Bao tỷ phu

7/Cho em 10 cách biểu hiện hay bộc lộ mà Xèng hay làm nhất và thích làm nhất trong các trường hợp sau đây (mỗi TH là 10 cách nhá):
a) Vui
b) Buồn
c) Yêu
d) Ghét
e) Thất tình
f) Ghen
g) Hạnh phúc
h) Điên loạn

8/ Nếu bị ai đó bất ngờ "cưỡng...hun" XXX sẽ làm gì?

9/ Chốt lại câu cuối: Người đàn ông lý tưởng để thành chồng của chị phải như thế nào? Từ trước đến nay đã có người nào giống như vậy xuất hiện chưa? Ở đâu? Lúc nào? Trong hoàn cảnh nào? Chị kiểm tra những tiêu chuẩn của anh ấy thông qua cách nào để khẳng định những tiêu chuẩn đã đặt ra?

Thôi, hạ đao, đi ngủ.
Chúc Xèng nhận càng ngày càng nhiều đao cho thớt băm chém tưng bừng luôn :X

Bình luận

Cừu già cứ khích bác bảo Xèng cho ta lên thớt là thế nào ấy nhỉ, chém lia lịa :))  Đăng lúc 19-8-2012 11:41 AM
Cừu già cứ khích bác bảo Xèng cho ta lên thớt là thế nào ấy nhỉ, chém lia lịa :))  Đăng lúc 19-8-2012 11:41 AM
Nhà báo có khác =))) dao bén quá  Đăng lúc 19-8-2012 09:54 AM
Ai nói khoai càng già càng dẻo càng sung? Không phải khoai càng già càng èo uột, nhão nhẹt, chẳng lớn lên nổi sao?  Đăng lúc 19-8-2012 02:04 AM
Sau nàng thì cho Ong lên luôn nha Xèng ;) Thớt còn nóng cho cháy bỏng mông luôn há hà  Đăng lúc 19-8-2012 02:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách