Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SG-4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Dao này thớt này - Cún điệu khoe lông ♥

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 5-9-2012 00:48:15 | Chỉ xem của tác giả
E hèm ủng hộ thớt cái nào ;)) sò là món ưa thích của mình mà ;))

1.Hãy kể về nụ hôn đầu tiên của chị với một người khác? Tả rõ xem vị trí động tác của 2 người, mô tả cảm giác luôn nhé ;))

2.Khi ngủ chị có tư thế nào đặc biệt k? Có thói quen nào k? có mặc đồ khi ngủ k?

3.Món ăn ưa thích của chị là món gì?

4.Địa điểm hưởng tuần trăng mật lý tưởng của chị là ở đâu?

5.Đêm động phòng hoàn hảo đối với chị là thế nào? tả rõ khung cảnh, hành động, tư thế của 2 người nhé ;))

6.Rung động đâu đời với người khác phái là năm mấy tuổi? tính đến giờ chị đã "rung" bao nhiêu lần?

7.Kỉ niệm vui nhất đối chị là gì?

8.Trong nhà ta chị ghét thú nào nhất? iu thú nào nhất? nói vài lời tỏ tình với thú mà chị iu nhất?

9.Trung bình chị mất bao lâu để des một banner hay quần (kiểu bay bướm như cái quần của cún xù)?

10.Mơ ước hồi nhỏ của chị lớn lên sẽ trở thành gì?

11.So với hồi cấp 3, số kg của chị có thay đổi gì k?

====== bùn ngủ quá, ss sò thiệt ác hừ hừ thôi thì nhường dao cho thú khác vậy =.=

Bình luận

đoạn đầu mực ko =))  Đăng lúc 5-9-2012 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 5-9-2012 01:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Thôi, hỏng nói nhiều lời.

Cứ xát muối ớt vào lia đại mấy phát không cần nhìn, rồi ngồi nghe...Sò hét là đủ vui sướng rồi

BĂM VẰM SÒ NƯỚNG XẢ

1. Sò thích chuối hem? Chuối chín mền hay chuối cứng sượng?

2. Tưởng tượng nếu mình hết tiền, không còn 1 cắc thì sẽ làm gì? Có ra bờ kè ngồi bán khoai không?

3. 5 việc Sò làm khi gặp zai đẹp? ( không trả lời qua loa, giống nhau nhé không thì ta đạp)

4. Sò có thích quần chip có đính ngọc do chính tay nàng thiết kế mà Xèng đã post trong chợ không? Sao lại thiết kế như thế? ha...ha

5. 3 vòng của Sò? Ưng ý vòng nào nhất? tại sao?

6. Viết 3 dòng bày tỏ tình yêu của Sò với Xèng tú bà và 3 dòng bày tỏ tình yêu với Cừu thục nữ?

7. Sẽ làm gì nếu đêm tân hôn của mình, nàng chưa chuẩn bị tinh thần mà chú rể cứ nhè nàng mà...rượt, đòi đè?

8. 3 chuyện vô duyên, nhảm nhí nhất Sò từng làm là gì?

9. Nếu thời gian quay trở lại, 5 việc nàng muốn làm lại nhất là gì?

10. Hãy miêu tả hình dáng bản thân, thái độ, hành động của mình sau khi nốc XD liều cao?

11. Khi ra biển Sò mặc 1 mảnh hay 2 mảnh?

12. Sò nghĩ bản thân mình là mạnh mẽ hay yếu đuối?

13. Có khi nào khóc tức tưởi, vật vã không? Khi nào? Vì lý do gì?

14. 3 thứ xấu nhất trên cơ thể Sò?

15. Lúc đói thì thường làm gì
?

Thấy hem!!! T vờ ăn to nói lớn vậy chứ lia....nhẹ hều à. Tất cả cũng chỉ vì ta vốn là ng có bản chất hiền lành mà

Rồi mau trả đi nhé. Ngăm lâu là mai mốt ta ngâm xuống cát cho ngộp luôn đấy hí hí

Bình luận

MÌNH THÍCH CÂU6 VÀ 14 NHA =))  Đăng lúc 5-9-2012 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 5-9-2012 03:56:50 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 4-9-2012 17:56
THÔNG BÁO MỜI THÚ HÓT
SÒ XÙ NỢ LÊN THỚT VÀNG ĐỢT 10

Bực cái cuộc đời quá.
Đang điên loạn với bài luận 20,000 từ thì vào đây có chỗ để xả.

Ai cũng được, chém luôn, chém hết, chém tất

"Nhìn lên" - Sò à, Mình còn chưa từng nói chuyện với chị này bao giờ

Cứ chém ...

1. Sao ss sò lại thích xù nợ?

2. ss Sò có bị xù nợ bao giờ chưa?

3. Xù nợ và xiết nợ có nên đi đôi với nhau?

4. ss Sò thích ăn món gì nhất?

5. ss Biết nấu ăn không?

6. ss Sò ở ngoài Bắc hay Nam? có thích vùng còn lại không? Thích gì ở đó nhất?

7. ss Sò quan niệm ntn về bản ảo trên mạng?

8. ss Sò thích bạn nói nhiều hay nghe nhiều?

9. ss Sò là người nói nhiều hay nghe nhiều?

10. ss Sò của lần đầu gặp mặt là người như thế nào?

11. ss Sò của lần thứ n gặp mặt là người như thế nào (khi đã thân thiết)?

12. ss Sò coi trọng bạn bè hay tình yêu?

13. Đức tính tốt cần có ở 1 người bạn theo ss?

14. Định nghĩa bạn thân là gì ạ?

15. ss Có bao nhiêu bạn thân, thân ơi là thân?

16. ss Giành bao nhiêu giờ/tuần cho bạn bè?

17. Bạn ảo có thể thành bạn thân không ạ? Vì sao?

18. Bạn ở ngoài đời có khó giao tiếp hơn bạn ảo không ạ?

19. ss Đã qua bao nhiêu mối tình (kể cả hiện tại)?

20. ss Thấy tình yêu có đẹp không?

21. Điểm tốt của tình yêu?

22. Điểm xấu của tình yêu?

23. Khi yêu ss Sò sẽ hết mình chứ ạ?

24. ss Có phải là người mù quáng trong tình yêu?

25. ss Có thích "đi đêm về hôm"?

26. Quan niệm của ss về "ăn cơm trước kẻng"?

27. theo ss Có nên hỏi về người yêu cũ?

28. Có nên thể hiện mong ước về tương lai với ngôi nhà và những đứa trẻ?

29. Có nên chủ động yêu cầu dắt về gặp bố mẹ người yêu?

30. Quan niệm ss về hôn nhân?

31. Người mình yêu nhất, người yêu mình nhất, và người luôn sẵn sàng ở bên mình mọi lúc mọi nơi; trong ba người đó nên yêu ai, lấy ai?

32. Hôn nhân có phải nấm mồ của tình yêu?

33. Làm nth để giữ lửa hôn nhân hạnh phúc?

34. ss Thích có bao nhiêu con?

35. Con cái là sự đảm bảo hay sự ràng buộc của hôn nhân, vì sao?

Nghỉ chút, có vẻ như vấn đề đề cập bị đi quá xa. Quay lại chủ đề thân thiện hơn.

36. ss Sò thích wonnie ở điểm gì?

37. ss Thích vai diễn nào của chị nhất?

38. Một loài hoa miêu tả wonnie?

39. ss Có thích Soo Jung của What happened in Bali không? ở điểm nào?

40. Soo Jung nên yêu Jea Min hay In Wook? Tại sao?

41. ss Có thích Chae Ok không? ở điểm nào?

42. Chae Ok nên yêu đại nhân hay thủ lĩnh? Tại sao? (nếu không bàn đến vấn đề huyết thống ở đây)

43. ss Có thích Hwang Jin Yi không? ở điểm nào?

44. Niềm đam mê và tình yêu nên chọn điều gì? Tại sao HJY lại chọn cả đời vì nghệ thuật?

45. ss Thích RI ở điểm gì nhất?

46. Chuyện tình Ri - Tửng giống như một giấc mơ quá đẹp? Liệu có phần 2 câu chuyện sẽ tiếp diễn như thế nào?

47. Điểm ss thích nhất ở Kim Hang Ah, ghét nhất ở Kim Hang Ah?

48. Nếu nói Hang Ah là nhân vật có nội tâm đơn thuần và giống tâm hồn wonnie nhất, Sò có đồng ý không, vì sao?

49. Chắc ss Sò đã xem my love by my side? Tại sao Ji Soo lại chấp nhận tình yêu với một người sắp chết?

50. Ai trong hai người họ ích kỷ hơn khi tiếp tục yêu nhau?

Ôi nhớ Wonnie quá.... Đổi chủ đề cá nhân đi.

51. ss Sò thích màu gì? Vì sao?

52. ss Sò có tin vào định mệnh, duyên số?

53. ss Sò cho rằng tình yêu không nên cố gắng và chủ động?

54. Làm sao để xác định mình đã yêu một người hay mới chỉ là rung động?

55. Làm sao để yêu hết mình?

56. Có nên làm mới tình yêu? thế nào là làm mới tình yêu?

57. ss Sò có học được về tình yêu qua phim wonnie không? Điều chi?

58. ss Sò thích truyện hay phim hơn? Vì sao?

59. ss Sò có bao giờ tự viết truyện/kịch bản?

60. ss Sò có bảo giờ tưởng tượng mình là một nhân vật trong truyện/phim?

61. Niềm đam mê lớn nhất trong cuộc đời ss Sò?

62. Đam mê có phải là phù du và vọng tưởng?

63. Đam mê trong tình yêu khác gì với đam mê khác?

64. Tình bạn, tình yêu, tình dục có phải là ba bước của một chuyện tình có hậu?

65. Hôn nhân hay làm bạn cả cuộc đời, điều gì sẽ đẹp hơn?

66. ss Sò thấy yêu khắc cốt ghi tâm, tuy không đến được với nhau nhưng cả đời vẫn nhớ nhung và dành một phần trái tim cho người đó có đẹp không?

67. ss Sò thấy yêu rồi kết hôn và chịu đựng nhau như bao cặp đôi khác thì có khổ không?

68. Trong hai cách yêu trên, ss sò thích cách nào?

69. Hôm nay trời có mưa không?

Phù.... Thế thôi nhở..... Cú bay đây

Hẹn cả nhà vào một ngày thu giữa tháng 9 mộng mơ nhé

P/S: Chưa 4h đúng không nhỉ???

Extra P/S: Chúc mừng sinh nhật muộn của chị Sò già nhé ^^

Happy Birthday!
祝你生日快乐
생일 축하합니다 !
誕生日おめでとう!
عيد ميلاد سعيد!
শুভ জন্মদিন!
تولدت مبارک !

Em Cú

Bình luận

Vâng để em chỉnh sửa lại bài băm cho đầy đủ kính ngữ nhé ^^  Đăng lúc 5-9-2012 11:41 PM
Còn cái người gần tháng nữa là tạm biệt thuở 20 thì sao * đạp* ;)  Đăng lúc 5-9-2012 09:28 AM
Ừ, ĐÓ LÀ CHỊ SƯ TỬ, CHỊ SÒ GIÀ, VÀ BÀ BÀ CỪU THÁI GIA 61 TUỔI HÍ HÍ (HẾT)  Đăng lúc 5-9-2012 09:19 AM
tinh thần chặt chém của nhà mình kinh khủng quá. Hơn cả nhân viên điều tra bộ nội vụ. Hãi!!!  Đăng lúc 5-9-2012 09:05 AM
Có ít nhất 3 người trong ST này mn nên gọi bằng chị hết ;) hí hí  Đăng lúc 5-9-2012 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 5-9-2012 08:52:26 | Chỉ xem của tác giả
xù thôi

Bình luận

Tét tét chị mèo béo :(( Gruhhh  Đăng lúc 6-9-2012 12:02 AM
ủng hộ chị xù, em đọc qua mà choáng =)))))))))))  Đăng lúc 5-9-2012 10:00 PM
:(( =)) @_@ :((  Đăng lúc 5-9-2012 03:04 PM
Chị mà xù e e giẫy đành đạch ... e ráng thức tơi 12h đêm ... chị ko động lòng à T__T  Đăng lúc 5-9-2012 12:05 PM
ai cho xù =))  Đăng lúc 5-9-2012 09:36 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +3 Thu lại Lý do
Vikky + 5 =)))))))))))))))
PurpleSeaUrchin -1 Xù nè *đạp*
EvelynNg -1 này thì xù =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 5-9-2012 22:57:14 | Chỉ xem của tác giả
HAJIWON_MYTA gửi lúc 19-8-2012 01:00
Biết ngay là Xèng mà, tiện thể em mần Xèng luôn ha
1) Chị Xèng nhà ta ngậm xèng ...

TRẢ BÀI BĂM ĐAO PHỦ TÔM XÙ

1) Chị Xèng nhà ta ngậm xèng từ năm bao tuổi?  Xèng ngậm đầu tiên là bao nhiêu xu?
Cái nhỏ thuở cơ hàn ấy, nào có biết đến xèng, phải tới hết lớp 12 Xèng mới chính thức tự kiếm ra Xèng, có lẽ là ngậm xèng theo nghĩa bóng từ đó. Dĩ nhiên là ngậm một phát nguyên tháng lương, tính xu làm sao đếm xuể nhỉ
Còn hồi bé tí ti, không có xu để ăn cà rem nữa, tới lúc đi làm mới biết đến mùi xèng thơm thế nào há há. Nhắc lại ngậm ngùi quá

2) Xèng nhà ta có áo lông không vậy trời? Lông thú nào làm áo mà chị Xèng thích nhất?
Trước khi vào sở thú thì không có lấy một cọng long (há há), từ khi vào st thì đổi đời, muốn có lông gì là xén lông đó, lông Zịt (nhiều nhất), xài không hết bán ve chai, kế đến là lông Sóc, lông này chủ yếu cạo khi ngứa tay thôi, chả may vá chi đc, rồi đến lông cún xù, nghe là biết ấm rồi heng, nhưng thẩm mĩ không cao. Cuối cùng là thích nhất lông Cừu già còn có tên là thục nữ 61. Phải nói là cạo một lần là muốn cạo hoài cạo mãi thôi. Lông Cừu dày và ấm, khoác lên người cảm giác tê phê tuyệt vời. À còn một điểm nữa là lông cừu nhiều lắm, cạo một ngày mấy bận cũng không hết. Chắc do Cừu dùng thuốc mọc lông hay sao ấy

3) Chị Xèng thích mần ăn khoai nướng, vậy nếu có thêm cà tím bóng bẩy, ớt Đà Lạt nõn nà , liệu có thu hút đc chị Xèng không ta?
Khoai nướng với cà tím rồi thì ớt đà lạt? bộ đây là một công thức cho sản phẩm thuốc đặc hiệu mới gì sao em? Chị chỉ biết là ăn từng món bổ từng món, còn trộn chung ăn thử thì chưa bao giờ, chỉ sợ là chưa kịp ăn đã lăn ra ngỏm. Món thu hút chị thì chỉ có thể là khoai, chuối, còn cà với ớt thì chắc chỉ dành cho các em trẻ, Xèng vẫn mần món ruột chắc cú hơn hí hí

4) Xèng xinh xắn, Xèng xiết nợ...nhiều mỹ name quá, chị có thích Xèng Xo Xẹc Xy không ạ?
Già cả rồi xẹc xi với ai nhể, chắc là sẹc xi hơn so với bạn già thục nữ của ta thôi há há, cơ mà nếu có ai gọi mình thế mình cũng không ngại đâu à, nếu thích em cứ gọi tự nhiên nhé

5) Chị Xèng thích mần ai nhất trong ST này, chị đã từng mần thử thịt thú nào trong ST này rồi?
Mần thử á? Mần thiệt ráo á, tất cả những thú bị Xèng vời lên thớt đều đã mần qua, ít nhất cũng có mười thú, chưa kể là những thú mần sơ như tét mông, xoa mông thì nhiều vô số kể.
À thật lòng thì thú mà Xèng thích mần nhất chính là cô Gà ngốc. Vì món cháo gà cũng là món mà Xèng nhắc tới là ko kiềm đc, Xèng chỉ mong ngày mong đêm đc ăn các món chế biến từ gà, cháo gà, gỏi gà, gà luộc, gà hầm, gà nướng… Ôi nói lại chảy nước miếng

6) Cảm giác làm luật sư hòa giải bất đắc chí thế nào ạ, thất bại lần đầu có khiến chị quyết tâm lần 2 không?
Cảm giác làm luật sư thật ra cũng ko tệ, chỉ có điều là chuyên môn còn kém, nên sau khi quan tòa Rồng chỉ dẫn thêm thì Xèng nghĩ mình vẫn thích hợp làm cái nghề băm chém chia uyên rẽ thúy hơn là luật sư hòa giải.
Thất bại đầu tiên khiến chị quyết tâm tiếp tục hành nghề cũ, chớ ko ham hố gì nghề luật sư kia nữa

7) Nếu một ngày chị gặp được Xèng lão ông, bài tập Mực đầu tiên chị muốn mần là gì?
Nếu ngày đó đến sớm thì chị muốn mần bài shit up như Ri với Tửng mỗi sáng, như vậy vừa khỏe người vừa rất tỉnh củm há há

8) Sau khi bị băm chém tới điên loạn, mức điên loạn của Xèng tú bà sẽ lên mạnh tới level nào nữa ?
Chưa bao giờ băm chém mà tới mức điên loạn, có người bị chém điên loạn thì đúng hơn, Xèng lúc nào cũng tỉnh táo nhá, băm chém xong thì chỉ thấy vui vẻ, mà vui thì như uống thuốc bổ, càng sung sức muốn băm tiếp.
Ai cho gọi là tú bà hả, Xèng Xinh Xắn nhớ nghe hơm

9) Căn bản Xèng thích ẩn mình, đến khi nào xèng mới thích lộ mình, lộ thiên?
Một lúc thích hợp sẽ lộ mặt, chứ ko dám lộ mình, lộ thiên, vì sợ các em nhỏ ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái lắm há há

10) Số 10 tròn chĩnh, nếu Xèng là số 0 thì Xèng muốn chọn ai là số 1 cho mình để dựa thân múa cột?
Xèng xưa giờ ko mê thể thao, chỉ mê ngủ, nên chỉ mong tìm đc số 1 để làm một việc đơn giản nhất là ôm cho ấm thôi. Mí hoạt động mạnh như múa cột chắc để dành cho mí em chẻ chung khỏe mạnh, sức xèng múa xong chắc là cũng sắp thăng thiên

Cám ơn em Tôm đã nhiệt tình băm xả…
Trời ơi trả bài tới bao giờ mới hết đây

Bình luận

Câu 2 tranh thủ dìm ta ;) * đạp xuống mương*  Đăng lúc 12-9-2012 11:32 PM
Câu 5 thật là lộ liễu :|  Đăng lúc 12-9-2012 11:30 PM
thương quá , đè Xèng ra mát xa nhá =))  Đăng lúc 6-9-2012 09:08 AM
=))))))))))))  Đăng lúc 6-9-2012 01:10 AM
Trả nốt 9 bài băm nữa đi, ngày kia em đọc 1 thể nhé. Hwaiting !!!  Đăng lúc 5-9-2012 11:47 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Like câu cuối cùng =))))))
PurpleSeaUrchin + 5 tặng mua kem mông ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 9-9-2012 00:21:04 | Chỉ xem của tác giả
BW_mylove_SG gửi lúc 19-8-2012 01:03
BĂM BĂM XXX

Không cần nói nhiều, băm thôi.

TRẢ BÀI BĂM CỦA ĐAO PHỦ ONG MẮC DỊCH

Ong ơi chị nhớ em

Không cần nói nhiều, băm thôi. -> không nói nhiều mà băm dữ dị đó hứ

1/ Người ta nói gừng càng già càng cay, Xèng là chuyên gia về khoai vậy em hỏi khoai của Xèng có theo quy luật đó không? Khoai càng già càng dẻo càng dai càng sung? Đối tượng kiểm nghiệm các mức độ trên của Xèng là ai? Em cần hình ảnh thực tế (bệnh nghề nghiệp của nhà báo)
Khoai với gừng khác nhau hoàn toàn, nếu đem ra so sánh thì quả thật là khó. Mặc dù mình cũng thích ăn gừng, nhưng mà ăn gừng nhiều thật sự rất nóng, do đó mình chỉ có thể trung thành với món khoai thôi. Khoai thì rất chuyên nhất em à, từ lúc còn nhỏ đến khi già, khoai vẫn giữ nguyên bản chất ấy, chỉ là lúc còn nhỏ thì bé, khi trưởng thành thì to ra thôi, bên trong thì vẫn không có gì thay đổi cả
Khoanh vùng đủ đầu thân ngọn nhá, kích cỡ chiều dài có cả, để em dễ hình dung, này thì hình minh họa

Còn phân các kích cỡ chuẩn như sau

Khoai trưởng thành đạt chuẩn sẽ có vỏ ngoài trơn láng, bắt mắt. Khoai càng già chỉ càng béo và càng bùi thôi, chứ ko có dẻo với dai nha, chỉ có là càng ăn càng ghiền càng sung thôi, các món khoai có thể chế biến đây, đối tượng kiểm nghiệm các mức độ khoai hả? chỉ cần chế biến theo cách của mình thôi, dĩ nhiên khoai mình trồng thì mình tự chế biến và tự ăn, tự mình dùng dạ dày hy sinh để kiểm nghiệm khoai chứ còn đối tượng nào nữa. Chắc em muốn hỏi là chế biến theo kiểu nào phải hơm:
Nướng là tuyệt nhất đấy há há, thơm ngon, nóng hổi (đúng kiểu hot nha) vừa thổi vừa măm:

2/Trong các cúp bồ của ST, Xèng muốn cúp bồ nào chia tay nhất? Lý do? (Cấm trả lời kiểu thế nào cũng được nhá)
Ồ, thế là em ko biết rồi, mình có một sự ganh tỵ tuyệt đối với cup bồ Cừu già và Gà ngốc, mình còn làm cả một bài dài chia rẽ dìm hàng Cừu cốt để Gà bỏ đó thôi. Nhưng chịu thua rồi, Xèng vẫn đã và đang muốn chia rẽ họ, nhưng mà có vẻ càng chia càng đuối rồi. Thôi thì mặc kệ, khi nào chờ họ chán sẽ bỏ nhau thôi vậy ha ha.
Lý do ư? Vì Xèng iu cô Gà và iu cả Cừu thành ra dĩ nhiên muốn họ chia nhau ra để Xèng đc chen vào cho dễ thôi

3/Nếu cho Xèng hóa thân vào một nhân vật trong ngôn tình Xèng thích thành ai nhất và thích diễn cảnh nào nhất?
Mình muốn hóa thân vào những cô gái mạnh mẽ, dám làm dám đối đầu và dám vượt qua, dĩ nhiên là không tin cuộc đời toàn màu hồng, đọc ngôn tình như một kiểu để mơ tưởng, dĩ nhiên là muốn đc tính cách mạnh mẽ của n vật và sau đó là diễn cảnh bạo loạn của nvat đó, cưỡng hôn chẳng hạn há há

4/Một ngày như thế nào là hạnh phúc với XXX? Tương tự cho một ngày tồi tệ? Từ trước đến nay, ngày nào là hạnh phúc nhất và tồi tệ nhất với chị?
Một ngày hạnh phúc của chị thật đơn giản, sáng thức dậy (ko dậy nghẻo luôn sao) và có mục tiêu sống (vì đôi lúc có cảm giác mình không có mục tiêu sống, điều đó thật sự đáng sợ, nên những lúc chới với, mình chỉ mong có mục tiêu là cảm giác đc hạnh phúc ngay. Một ngày tồi tệ, chính là ngày đó mình chả có việc gì để làm và nghĩ vẩn vơ đủ chuyện, cảm giác thật sự rất tệ.
Từ trước đến nay hầu như mình đều rất hạnh phúc, hạnh phúc nhất lúc gần đây nhất chính là ngày sinh nhật của mềnh, lần đầu tiên nhận đc rất nhiều lời chúc mừng từ các bạn trên mạng, chính là sở thú thưn yêu đó. Ngày tồi tệ nhất chính là năm ngoái nghe tin ba bị té trừ trên cây cao xuống và phải nằm viện, thực sự rất đau lòng và hoảng sợ, may là trời phù hộ, ba đã qua khỏi

5/Ra đường gặp phải biến thái và cầm thú, XXX sẽ làm gì:
a) Hét lên, lăn ra ngất (mặc mày muốn làm gì thì làm)
b) Bỏ của chạy lấy người (mất sạch tài sản tích góp cả đời của XSN)
c) Phải biến thái và cầm thú hơn cả thằng kia để xử đẹp nó (Cứ cỡ như tu 10 thùng XD và Dục độc ấy ạ)
Nếu phải chọn 1 trong 3 thì xin chọn 2 vậy, bởi vì ở ngoài mình khá là nhát, và yếu đuối, với lại đã bảo là biến thái thời này ko có hiền lành chi đâu, ngu gì mà ko chạy, tiền có thể chặt chém kiếm lại, chứ thân ngà ngọc này thì mất rồi kiếm đâu ra ha ha

6/ NGười tình của Xèng đếm trên đầu ngón tay không xuể, trong số đó Xèng iu ai nhất, ghét ai nhất? Lý do?(danh sách đính kèm)
a) Zịt phong lưu.
b) Cừu già nua
c) Sóc HNĐL
d) D già MD
e) Bao tỷ phu
Danh sách trên cũng phân ra nhiều loại, ko thể gộp lại thành người tình của Xèng hết đc, thí dụ như Dê già MD là cúp bồ thôi, hơm phải người tình , Sóc và Zịt mới là người tình, còn cái người cuối cùng kia Xèng hơm có quen biết gì ráo, là mn gán ghép từ lúc nào và chị chỉ là một nạn nhân rất đáng thương a
Iu ai nhất là, ai cho mình Xèng nhiều mình sẽ iu người đó nhất, ha ha, đùa thôi, người tình mỗi người mỗi vẻ, nên iu đồng đều, nhưng iu ai nhất thì là yêu chính mình nhất đó , Ghét thì chắc là ghét Cừu nhất, vì Cừu iu người khác

7/ Cho em 10 cách biểu hiện hay bộc lộ mà Xèng hay làm nhất và thích làm nhất trong các trường hợp sau đây (mỗi TH là 10 cách nhá):
a) Vui
b) Buồn
c) Yêu
d) Ghét
e) Thất tình
f) Ghen
g) Hạnh phúc
h) Điên loạn

Chị là người rất đơn giản, đơn giản tối đa, kiếm đâu ra tới 10 cách mà làm khó nhau hả, Ong kia. Yêu cầu thể hiện 10 cách thì chắc ko có, nhưng mà cũng ráng đc nhiêu hay nhiêu hí hí
a) Vui: Nói nhiều, shopping, thăm bạn, ăn nhậu, cười tủm tỉm, nói chiện ngọt ngào, cho ai đó xiền
b) Buồn: ngược lại lúc vui
c) Yêu: mơ mộng, cười vu vơ, điệu đàng há há
d) Ghét: ko thèm nói chuyện, hoặc hỏi không trả lời
e) Thất tình: buồn và làm những điều ở mục buồn
f) Ghen: chia rẽ, châm chọc, tức tối, bứt rứt, nhớ nhung
g) Hạnh phúc: = vui
h) Điên loạn: vò đầu bứt tóc, chửi rủa, chà đạp dí ….

8/ Nếu bị ai đó bất ngờ "cưỡng...hun" XXX sẽ làm gì?
tê phê và cưỡng hun lại nói chứ phải coi đối tượng nữa, nếu là zai đẹp hun thì thoải mái, còn ngược lại thì bốp bốp, đơn giản

9/ Chốt lại câu cuối: Người đàn ông lý tưởng để thành chồng của chị phải như thế nào? Từ trước đến nay đã có người nào giống như vậy xuất hiện chưa? Ở đâu? Lúc nào? Trong hoàn cảnh nào? Chị kiểm tra những tiêu chuẩn của anh ấy thông qua cách nào để khẳng định những tiêu chuẩn đã đặt ra?

Thật thà, hiền, tính dễ thương, biết lo cho gia đình, quan trọng là ko đc xài sang (vì sao chắc em biết rồi)
Có người gần giống như vậy xuất hiện, nhưng được hai vế đầu, mất hai vế sau, đồng nghiệp, 5 năm trước, dĩ nhiên là trong hoàn cảnh làm chung rồi. Kiêm tra hằng ngày, tiếp xúc lâu thì nhận ra thôi hí hí, hành động, lời nói, và si nghĩ…

đúng giờ khuya mới xong bài băm của Ong, ngâm mấy ngày mới trả xong đc, thật sự là kim Ong có tẩm độc, trả bài xong choáng quá *lăn ra xỉu*

Bình luận

ủa, giờ mới đọc sao mà oanh tạc ta thế bạn già, ta ghét nàng chỉ vì nàng yêu GÀ thôi ty à =))  Đăng lúc 14-9-2012 10:15 PM
Xèng bài nào cũng trả lời hay cả. Chắc càng rạch mông càng phê hay sao đó ;)  Đăng lúc 14-9-2012 08:58 PM
Câu 6! Mắc gì ghét ta =( * đạp xuống hố*. Còn vụ BB thì mn gán ghép thật nhưng chính nàng uống XD và động lòng trước nên gạo nấu thành cơm mà :D  Đăng lúc 14-9-2012 08:55 PM
Cái câu 5a đó chắc là ... vờ xỉu để mày muốn làm gì thì làm :P  Đăng lúc 14-9-2012 08:52 PM
Cái câu 2 thật vừa muốn ôm vừa muốn tạt XD cho tỉnh ;)  Đăng lúc 14-9-2012 08:50 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
EvelynNg + 5 dồn nợ là vậy =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 12-9-2012 22:04:35 | Chỉ xem của tác giả
PurpleSeaUrchin gửi lúc 19-8-2012 03:05
Mài dao mấy hôm rồi nhưng giờ nhìn lại dao của các thú khác mà tặt lưỡi * chẹp*

Xe ...

Cứa nhẹ nhẹ = chủ đề linh tinh

1- Bị chết với biệt danh " Xèng chuyên trồng khoai" hay " Xèng chủ vựa khoai", cảm giác của nàng ra sao?

Thật sự già cả không nhớ nổi là từ lúc nào bị chết biệt danh này và ai đặt nữa (ta nghi là Cừu già quá). Cảm giác ban đầu cũng là ngượng ngùng… vì nghĩ st mình còn nhiều chuyên gia trồng khoai, chủ vựa khoai giấu mặt, nhiều khi còn kn thực tế đầy mình và số lượng khoai củ mỗi lần buôn gấp vạn lần mình ấy chứ. Nhưng thôi kệ, làm người nổi tiếng ở st cũng không thiệt thòi gì, ít ra thì cũng là có gì để lại cho đời sau
Sau này thì cảm giác ngượng ngùng không còn nữa, mà thay vào đó là càng ngày càng yêu nghề và tâm huyết với nghề hơn, quyết tâm trồng và buôn thật nhiều khoai ngon, bổ, rẻ, cho thú già thú chẻ trong st cùng được hưởng thụ chung (ôi Xèng thật là vĩ đại)

2- Tưởng tượng về chính mình 10 năm sau? ( 5 dòng ngang)
Tưởng tượng 10 sau á? Đơn giản thì tâm hồn Xèng vẫn chẻ trung và xinh xắn như bây giờ, thử nghĩ cừu già đã 61 còn dám nhận là thục nữ, thì 10 năm nữa Xèng cũng chỉ mới 40 tuổi đầu, chỉ có thể nói một là thiếu nữ, hai là mỹ nữ thôi Tóm lại là Xèng của 5 năm sau vẫn cứ xinh xắn, dễ thương, hiền lành, tốt bụng và yêu nghề buôn khoai trồng khoai như bây giờ thôi.
Nhưng mà Xèng ko dám chắc là 10 năm nữa lúc thục nữ tròn 71 rồi còn có thể tiếp tục chống gậy tới vựa khoai của Xèng buôn chuyện tán dóc nữa hơm thôi

3- Tưởng tượng về người chồng tương lai của mình? ( 5 dòng ngang)
Chắc chắn là phải cùng chí hướng rồi nàng à, như đã nói, phải biết lo cho gia đình, tiếp đó là biết giữ gìn của cải, chăm chỉ siêng năng mần (như giúp Xèng trong việc nhân giống trồng khoai chẳng hạn…)
Tóm lại là Xèng sẽ lựa chồng như chọn lựa giống khoai, chọn củ nào thật chất lượng và năng suất, bảo đảm có thể thu hoạch như ý

4- Nếu nàng và chị già cùng ngồi ăn khoai nướng, nàng sẽ nghĩ gì? có cười tủm tỉm hem?
Ta mà cùng chị già ăn khoai nướng á, hí hí, lúc đó ta chỉ có thể nhường khoai cho chị già thôi nàng ạ, vì ta không thể giành ăn khoai với chị đc, mà có giành chắc cũng ko giành lại vì chị một thân võ nghệ thế kia há há.
Dĩ nhiên là sau khi nhường khoai chỉ còn biết ngồi một góc nhìn chị ăn khoai mà khóc tu tu thôi vì… hạnh phúc đc ngắm nhìn chị ăn khoai há há

5- Những khoảnh khắc hạnh phúc phơi phới nhất của nàng trong 3 năm gần đây?
Đầu tiên là ta bắt đầu công việc dịch phim, mặc dù lắm gian nan, nhưng mà ta đã thật sự rất vui từ lúc đó đến giờ, và một năm gần đây là vui với sở thú mỗi ngày, nhất là khoảng thời gian mới chém gió cùng mn đủ chuyện trên trời dưới đất, nhiều lúc ngồi cười như con điên, tất cả đều là khoảnh khắc hạnh phúc với ta nàng à

Cứa mạnh thêm = chủ đề ST

6- Mỗi lần nhìn thấy Ong MD thì nàng nghĩ ngay đến chuyện gì và muốn làm gì ngay?

Ờ, nói thật là ta chỉ muốn bẻ gãy kim Ong coi trong đó có chất gì mà mỗi lần Ong chích lại tê phê như thế ha ha.
Sau đó nữa là ta muốn mổ bụng ra xem sao mà Ong phun văn chương hay đến thế.
Tiếp đến nữa là ôm Ong một phát rồi xin xỏ một lọ mật tẩm dục độc uống cho đã

7- Trong ST, muốn ôm ai nhất, muốn đạp ai nhất? (Câu này giống như cho không vậy ha...ha)
Câu này đúng là cho không thiệt, ta biết chắc chắn là ôm Cừu sẽ cảm nhận đc bộ lông mềm mại và rất ấm áp, ôm đã rồi vẫn muốn đạp cho Cừu một phát lăn xuống cống để tỏ rõ tình thương yêu của ta dành cho nàng (nàng cũng biết ta yêu bạo lực mà hả)
-> muốn ôm và muốn đạp mình Cừu thôi ợ (tình yêu của mình sao mà mâu thuẫn )

8- Sao nhiều lần lại đi cưa cẩm Gà ngốc của ta thế hử?
Bài ca này từ lúc biết Cừu với Gà là cặp tình yêu nồi niêu ta đã ca suốt rồi đó thôi, nàng thật là phí phạm câu hỏi quá. Cưa cẩm cô GÀ vì ghen tị tình cảm của hai người dành cho nhau mà sao không phải là dành cả cho ta đó thôi …

Xát muối ớt vào = chủ đề khoai củ

9- Xèng thích...khoai to hay khoai nhỏ? Vì sao?

Nói thật lòng sau khi nếm rất nhiều khoai của đủ loại, từ to tới nhỏ, từ vừa tới trung, từ nung tới luộc, từ buộc tới ràng, từ ngang tới dọc, từ trong ra ngoài… tóm lại là ta đã rút ra đc kết luận, ăn khoai nhỏ mà chất nàng à, thứ nhất là khoai nhỏ thường ngọt, dẻo, ít sung hơn khoai to, lai không hay bị nghẹn, khoai càng to thì nguy cơ khoai rỗng càng nhiều (bị sung ấy ợ).
Cho nên ta kiên quyết ko đói con mắt mà hại cho dạ dày về sau, quyết chọn khoai nhỏ thôi

10- Kinh nghiệm trồng khoai cả năm rồi, vậy hãy nêu ra 5 cách trồng khoai làm sao cho khoai mau lớn?
Trồng khoai cũng là cả một nghệ thuật đấy nàng, dục tốc bất đạt, tốt nhất là nên chăm bẵm kỹ  lưỡng từ lúc khoai còn nhỏ, nhưng nếu nàng thèm khoai quá cũng có thể áp dụng ba cách sau để cho khoai chóng nhớn, hí hí: (ta còn non tay nên chỉ biết ba cách này thôi)

Cách một: tướ xen kẽi xd và dục độc cho khoai đủ cả về chất và lượng
Cách hai: mỗi đêm sưởi ấm để dục khoai mau trưởng thành (sưởi kiểu gì thì là bí quyết gia truyền, ta hơm chỉ nàng đc, nàng tự ngâm cứu nhá )
Cách ba: trước khi đem trồng nên ngâm khoai với mực nguyên chất (mua ở đại lý của bs Gấu hoặc Bò mộng mực) một ngày một đêm, khi trồng vào đất, bảm đảm củ khoai rất  khỏe, đen y như Sò củ chuối hôm trc ta đã trưng hình đó
Nhưng nói tóm lại ta vẫn thích chọn cách chăm bẵm dần dần, không muốn thúc kiểu này, khoai dễ sinh bệnh mà ta ăn vào cũng bệnh nốt ợ, cái gì tự nhiên vẫn là an toàn và khỏe khoắn hơn nàng à, nhất là 61 như nàng lại càng không nên ham hố theo ba cách trên của ta, một vài lần không sao chứ về lâu về dài là rất có hại

11- Nếu lấy chồng là chủ vựa khoai, nàng chọn ai giữa chủ vựa khoai đang sở hữu giống khoai to, dẻo nhưng năng suất thấp với chủ vựa sỡ hữu giống khoai nhỏ với năng suất cao? ( Ko được nói là không chọn nhé)
Câu này có trả lời ở trên rồi nhỉ, dĩ nhiên là ta chọn giống khoai nhỏ và năng suất cao, vì sao thì trên đã nói rất rõ rồi hí hí.

12- Mô tả tư thế lúc trồng khoai và ăn khoai?
Bạn già hỏi thật là cắc cớ, nhưng ta cũng thật thà trả lời là lúc trồng khoai ta hay ngồi xổm, lúc ăn khoai thì ngược lại, tự nàng hiểu nhá há há

13- Sẽ làm gì nếu chủ vựa khoai hàng xóm cứ nhờ nàng qua...kiểm định khoai của hắn?       
Vụ này ta chưa từng gặp bao giờ, vì các chủ vựa luôn cạnh tranh mối làm ăn, làm gì có chuyện thân tình đến mức mời ta qua kiểm định, nếu lỡ kiểm định ra hàng của hắn là hàng dỏm, chẳng phải là ta có cơ hội rêu rao và làm tiêu luôn sự nghiệp buôn khoai của hắn sao?

Nhưng nàng đã hỏi (mặc dù khả năng xảy ra là ko) ta cũng xin trả lời là ta rất sẵn lòng chớ sao, dù gì có kiểm giúp hắn thì ta cũng không thiệt hại gì, nếu kiểm ra hàng dỏm còn có thể vùi dập để vựa khoai của mình đông khách hơn nữa chứ sao. Còn nếu là hàng thật thì cũng có cơ hội đc tận mắt chứng kiến, chả mất mát gì

Bình luận

Xèng ơi , em ngưỡng mộ trình độ trồng khoai của tỷ quá :))  Đăng lúc 13-9-2012 09:36 AM
cái vụ tưới khoai ta tưởng là nàng biết từ hồi xd và dục độc tràn lan trong nhà chớ *xạo nè* đạp đạp =))  Đăng lúc 13-9-2012 09:21 AM
@Cú: người viết vô ý mà người đọc thì si nghĩ nhá =))  Đăng lúc 13-9-2012 09:20 AM
Ôi chị Xèng ơi, câu 10 đã hại mắt, câu 12 còn hại não, hại thần kinh hơn gấp bội. Khâm phục, khâm phục. P/S:Cái áo đầy sức xuân tươi mới hén ^^ Đẹp nhắm   Đăng lúc 12-9-2012 11:37 PM
Túm lại là trả lời mấy câu về khoai rất hay và rất thú vị, thông minh. Chẳng bỏ cho danh hiệu "chuyên trồng và kinh doanh khoai các loại" của nàng :P hố , hố =]]]]   Đăng lúc 12-9-2012 11:28 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 23-9-2012 21:16:46 | Chỉ xem của tác giả
Haet'sbear gửi lúc 19-8-2012 04:42
Nhắm mắt

Chị khi ngủ có hay mơ k? thường mơ thấy gì? Kể 1 giấc mơ đẹp và cơn ác  ...

Trước tiên cảm ơn bài băm rất sâu lắng và đầy tình cảm, cũng như Gấu mà chị đã biết.

Nhắm mắt
Chị khi ngủ có hay mơ k? thường mơ thấy gì? Kể 1 giấc mơ đẹp và cơn ác mộng của chị?
Mỗi khi ngủ không hay nằm mơ, nhưng chắc chắn là lúc nào mệt quá sẽ mơ, toàn là những giấc mơ rất mệt mỏi, y như thể xác vậy, mơ đi học muộn, mơ tìm mãi điều gì đó ko thấy, mơ làm không xong việc, tóm lại là mọi việc dang dở. Có một lần chị mơ về hồi lớp 2, hôm đó đi học trời mưa, thế là chị đưa nón lá cho đội, anh hàng xóm từ đó gặp chị cứ bảo “em gái nón lá”, đặt cho biệt danh từ đó. Hồi nhỏ thì rất ngượng, nhưng giờ nhớ lại rất vui.
Ác mộng thật sự chị rất ko muốn nhắc đến, có lần đã mơ thấy mẹ mất. Đó là nỗi sợ hãi lớn nhất của chị, do quá mệt mỏi, nên chị đã thấy ác mộng đó, chị thật sự không muốn kể cụ thể, nhưng rất đáng sợ. Từ đó mỗi lần bị mẹ la hay là lâu ko về lại nghĩ tới và cố gắng về thăm ba mẹ nhiều hơn.
Chị khi ngủ thường ngủ với ai? Thú nào ngủ chung với chị?
Lúc em gái chưa đi công tác thì ngủ với em gái. Chị từng ngủ với Gà và Cọp (há há), ngủ với Gà thì nói mớ nhiều đến nỗi thành nỗi kinh hoàng của Gà, còn ngủ với Cọp thì phải nằm như khúc gỗ, vì Cọp ghét ai chạm vào người
Tư thế khi nằm ngủ của chị? lăn lộn, ngược với khi thức...?
Vì ngủ với những người khó tánh nhiều nên hình thành thói quen nằm ngủ rất ngoan, ngủ năm thẳng một giấc tới sáng, thỉnh thoảng không ngủ đc thì nằm nghiêng, nhưng mà càng nằm thế thì càng ko bao giờ ngủ ngon.
Khi ngủ bận đồ gì? có là đồ da cũng phải khai nhé ;))
Chị sợ lạnh nên dĩ nhiên là phải đồ đạc nguyên đai nguyên kiện ha ha. Cũng muốn thử một lần ko mặc gì ngủ, nhưng mà chưa có cơ hội =)) đợi sau này vậy
Khi ngủ có tật chảy nước miếng không?
Ừm, tuyệt đối không, ngủ rất ngoan, có duy nhất một tật là mệt luôn nói mớ, và nói như là đang tỉnh, hoàn toàn có khả năng đối đáp với người đang thức (đáng sợ quá phải không? Vì việc này mà chị hù khá nhiều người rồi, vì họ ko tin là chị đang mớ)
Ngoài ngủ chị còn làm gì trong ngày mà phải nhắm mắt k? kể ra với ai,khi nào, miêu tả tư thế nhé ;))
Ừm, nhiều lần nhắm mắt ý chứ,bởi vì nhìn màn hình máy tính nhiều quá, cần phải nhắm mắt để mắt đỡ mỏi. Đọc vế đầu thì khong thấy gì, vế sau thấy bs quá là mực đi, hô hô, dù có làm việc gì khác thì cũng ko cần nhắm mắt đâu cưng à, chị sẽ mở to mắt và ngắm cho đã há há.
Tư thế thì chắc ko cần nói ha, đứng lên, nhắm mắt và hít thở hít thở, công việc này làm có một mình à, đợi khi nào có việc gì khác cần nhắm mắt thì chỉ sẽ kể sau nhé =)) (chắc bs thất vọng lắm đây)
Khi chụp hình có hay bị nhắm mắt? Hay tạo dáng gì khi chụp?
Ít lắm a, vì chị chụp hình ko đẹp chứ, bạn bè hoặc em gái chị chụp  hình rất pro, nó chụp cho chị rất đẹp và ngược lại chị chụp cho nó rất xấu, luôn bị phàn nàn, nhờ đó cũng có tiến bộ. Hay tạo dáng dịu dàng thục nữ khi chụp. ngồi nghiêng, ôm hoa, vịn cành…

Mở mắt

Khi dậy chị nghĩ gì đầu tiên?
Câu này hình như có trả lời ở bài băm trc rồi nhỉ? Nên chị ko nhắc lại he.
Thói quen đầu tiên khi mới ngủ dậy là làm gì?
Thì cũng như mọi người đánh răng rửa mặt, sau đó là nấu ăn sáng (đảm đang chưa?)
Chị có ăn sáng mỗi ngày?
Ồ, dĩ nhiên nấu ăn sáng thì phải ăn sáng rồi, nói chung là chị ăn ở nhà chủ yếu, rất ít ăn bên ngoài, lại cũng sợ đau bao tử nên ko dám bỏ bữa.
Mỗi ngày chị ăn bao nhiêu kg khoai? chị thích khoai to hay khoai nhỏ?
Một tuần thì đúng hơn, nói chung là một tuần nhất định phải có một ngày ăn khoai, nhưng mà ăn khoai nhiều khi không đủ no, phải ăn thêm món khác nữa hí hí, khoai nhỏ (bài này có nói cặn kẽ bên bài băm của Cừu khoai củ rồi nha)
Có ăn bánh bao mỗi ngày không? Mỗi giờ?
Ầy, bánh bao là một thời đã xa của chị, ăn hồi sinh viên là nhiều (bận học ko rảnh nấu ăn í mà) Ăn lót dạ trc giờ học cũng có. Mỗi giờ là thế nào? Bánh bao phải ăn có giờ có giấc, ăn mỗi giờ như thế bội thực sao, nói chung không chỉ bánh bao, ăn thứ gì cũng vậy, không nên quá lạm dụng a?
Khi bước ra đường chị bước chân nào ra trước?
Ko để ý lắm, nhưng mà chắc là chân phải, vì mình thuận chân phải, chị để ý đi xuống cầu thang chi cũng luôn bước chân phải, vì bước chân trái ko tự tin cho lắm. Điều này có nói lên ý nghĩa gì ko nhỉ?
Chị đi thăm khoai vào lúc nào trong ngày? Mỗi lần thăm là làm gì với khoai?
Thăm khoai á? Khó trả lời quá, khi nào nhớ thì sẽ về thăm vườn khoai, có khi về cả tuần, he he. Mỗi lần về thăm đều ngắt ngọn luộc xào =))
Theo kinh nghiệm của chị làm sao để biết được khoai tốt? Nói kĩ vào nhé ;))
Ờ… câu này bên bài băm khoai của Cừu cũng có rồi

Bình luận

Chuyện bước chân ý: Chị khá là bảo thủ và ngại thay đổi phải hem ^^ Hí hí  Đăng lúc 24-9-2012 05:58 AM
ôi hum ni chị siêng thế :x :x :x trả băm quá chừng lun ;)) mải mần game giờ mới đọc dc :D  Đăng lúc 24-9-2012 12:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 23-9-2012 21:41:14 | Chỉ xem của tác giả
GàNgốc gửi lúc 19-8-2012 08:24
Em Gà hiền lành đáng yêu nên thì là mà á có biết băm chém j đâu. Nhà em k có sẵn ...

Chị tranh thủ trả bài băm đã ngâm rất lâu của cô.
Đọc mà không nghi ngờ gì nữa, cô với Chin là cúp bồ nồi niêu nên đam mê cũng giống nhau: cùng mê khoai, và lấy chị ra làm tấm bình phong nha, hừm
Chị vui lòng giới thiệu sơ bộ về KHOAI VÀ NGHỀ TRỒNG KHOAI (cụ thể vào ạ, ví dụ khoai là j, công dụng của khoai, tác dụng phụ của khoai, mùi vị khoai, các loại khoai, các kiểu chế biến khoai, tiêu chuẩn khoai ngon, mức độ gây nghiện của khoai, vì sao các thú lại thích ăn khoai, trồng khoai nhiều để làm j,...)
Bên bài băm của Cừu đã mô tả rất tỉ mỉ về Khoai cũng như là hình dáng, kích cỡ chuẩn chọn lửa, các loại, nên cô thông cảm để chị trả lời mí câu hỏi sau nhé
Thói quen ăn khoai của chị (cũng cụ thể nốt, ví dụ ăn cơm ngày 3 bữa thì ăn khoai ngày mấy lần, thích loại khoai như thế nào, thích ăn khoai luộc, khoai nướng hay khoai hầm nhừ,...)
Vì khoai rất tốt, nên đi chợ gặp khoai là chị sẽ mua ngay, bài trả lời bác sĩ chị cũng nói rồi nhỉ, một tuần ăn lần thôi, ngày nào cũng ăn thì ko bảo đảm sức khỏe (cười gian). Thích ăn khoai luộc hơn, vì nướng có ngon nhưng rất nóng, khoai hầm nhừ thì ăn vào dễ mắc ói.
Trước sở thú chị có hoạt động ở diễn đàn nào k? Có quen bạn trên mạng nào chưa? Chị nghĩ thế nào về bạn *ảo* thế này? Đến với Sở thú chúng ta chị có cảm nhận j?
Hoàn toàn không có, như một tờ giấy trắng, vào st thì biến thành giấy đen (thật là tai hại, ha ha) -> Đùa thôi. Lâu rồi cũng có chát yh với một vài người bạn quen trong phòng chát, nhưng mà họ đều là những người hời hợt, nên chát vài lần là ko chơi nữa. chị khá bảo thủ nên luôn phân rạch ròi giữa bạn ảo và bạn thật (bạn thật cũng đếm trên đầu ngón tay). Vào st giúp chị vui vẻ hơn, cởi mở hơn và cũng thấy mình trẻ hơn. Chị luôn yêu st của thuở ban đầu ấy. Nhưng mà cuộc sống ko cho chúng ta quay đầu, và mình phải lựa chọn đi tiếp, nhưng mà quá trình ở st thì chị ko bao giờ quên.
  Chị nghĩ thế nào về tình yêu? Chị đã từng yêu (đúng nghĩa nhá há há) mấy lần? Lần gần đây nhất là bao giờ? Lí do đã là thú già thú trưởng lão mà vẫn đang trong tình trạng không con cái bế bồng, không chồng nheo nhóc, thậm chí là không người yêu?
Chắc là chị nói ra em sẽ nghĩ chị rất tiêu cực, chưa bao giờ chị tin tưởng tình yêu và chờ mong gì ở nó. Vì chị thấy nó chỉ mang lại đau khổ! Chị chưa từng yêu đúng nghĩa (em có tin không?) Vì chị kén chọn ha ha, đùa chứ, duyên phận ko thể ép buộc. Chị cũng không cố ép mình phải thế này thế nọ, thuận theo tự nhiên. Và thời gian thì nó đang phản bội lại chị.
Bình thường chị vẫn nói yêu cô Gà nhất. Vậy nếu một ngày Gà bé nhỏ đáng yêu vào xì gòn ọp ẹp với sở thú nhà mình, chị có phá lệ mà đến chơi với mọi người không?
Đến lúc cô Gà đến tp, chị sẽ chuẩn bị sẵn một nồi nước sôi thật to =)) Không biết ngày đó chị có còn ở nơi đây?

Còn nhiều điều muốn hỏi thú-tự-nhận-là-hot của sở thú nhà mình, 24h ngắn chẳng tày gang => Từ lúc hot tới giờ đã nguội thật là nguội, chị lúc nào cũng yêu cô Gà vì sự quan tâm mà cô dành cho chị :x.
Nói riêng một chút, chị rất rất nhớ cô Gà cũng như Chin hâm và Bẹo Bẹo của Bổ phòng ngày nào, những ngày chúng ta chém nhau vì zai thật là vui biết bao, chị luôn trân trọng những ngày chiến đấu tuyệt vời đó. Có chém nhau mới làm bạn, câu này thật chí lý!

Bình luận

Em tin chị :)  Đăng lúc 24-9-2012 05:57 AM
bửa nay c xèng siêng trả bài băm quá :)  Đăng lúc 23-9-2012 09:50 PM
>:D< em thương chị nên mới băm đấy nhá=)) cám ơn chị vì trả lời rất cẩn thận câu hỏi của em:X  Đăng lúc 23-9-2012 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 23-9-2012 21:53:35 | Chỉ xem của tác giả
Soc_hon_nhien gửi lúc 19-8-2012 10:09
Xin băm Xèng típ ạ

1) Thân phận thật sự của Xèng là gì ? chủ vựa khoai ? tú bà? d ...

1) Thân phận thật sự của Xèng là gì ? chủ vựa khoai ? tú bà? dân cho vay nặng lãi?
Thân phận thật sự lại ko hề liên quan gì tới những danh phận trên, toàn là ảo hóa, thân phận thật của Xèng là một người bình thương hơn cả bình thường, em ngoan, chị tốt và một nhân viên rất chăm chỉ làm việc. :D
2) Trong ST chị thấy ai là biến thái nhất ạ?
còn ai vào đây, chỉ có thể là bạn già suốt ngày mê khoai củ khuya dậy uống nước liên tục
3) Xèng thích ngắm hay mần zai 6 múi hơn ?
ngắm, mần mệt, ngắm nhiều cũng ko mệt
4) Ăn khoai nhiều quá có tác dụng phụ gì ko tỷ?
có, đó là mắc ói, nhìn thôi đã sợ
5) Tại sao nhìn Xèng lúc nào cũng hình sự? ( ở ngoài)
Ờ vì em chỉ nhìn hình, xèng ở ngoài rất là dễ thương, tâm hồn chong sáng
6) Xèng iu em nhiều hơn Cừu già và gà ngốc phải ko ?
Sao lại hỏi câu này nữa?
Nói đùa trước nhé:
hai người kia chắc chắn cũng ko mong gì mình yêu thương, vì mình chỉ muốn yêu thương và chen vào giữa tình yêu chém ko đứt của họ. Lại cũng ko thể nói yêu Sóc nhiều hơn vì có yêu đâu mà nói => chị có khả năng sẽ trả lời thế này nên sau này em đừng hỏi mí câu dễ khiến người khác lâm vào tình thế phải tổn thương mình (nếu lỡ ko yêu em).
Giờ thì là nói thật, câu trả lời chính xác là yêu sóc nhưng không phải là nhất nhé.

Bình luận

Tâm hồn chong chóng thì có tỷ ơi =))  Đăng lúc 24-9-2012 05:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách