Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Thái cực 2: Anh hùng quật khởi/Taichi Hero/太极2:英雄崛起/Bành Vu Yến, Angela B

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 27-11-2012 01:57:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim võ hiệp Trung Quốc bây giờ luôn cần những nhân tố mới.

Cái đích thực làm nên tên tuổi của dòng phim này là gì, đó chính là các diễn viên đều là các võ sư. Từ những thế hệ diễn viên phim kiếm hiệp đầu tiên những năm 60 ở Hong Kong hay Đài Loan, cho đến sự bùng nổ những năm 70, 80 của Lý Tiểu Long, Thành Long, Hồng Kim Bảo, toàn là những võ sư, con nhà võ thứ thiệt.
Một thời gian trước mình đọc báo, nói điện ảnh võ hiệp Hoa Ngữ đang khủng hoảng vì không có thế hệ kế tiếp Thành Long, Hồng Kim Bảo. Chưng Tử Đơn thì như con gà đẻ trứng vàng vắt kiệt sức trong mấy năm qua. Những người trẻ tuổi như Ngô Kinh thì đời sống riêng tư không sạch, không có khí chất để làm ngôi sao. Tạ Đình Phong, Dư Văn Lạc, Châu Kiệt Luân diễn xuất có xuất thần, có ngoại hình sáng thì cũng chỉ là múa rìu qua mắt thợ vì cơ bản không phải con nhà nòi.
Thế nên việc chọn Viên Hiển Siêu vào phim này, mình lại thấy hợp. Bản chất là quán quân Wushu thế giới, đào tạo giống gà công nghiệp theo đúng kiểu thể thao Trung Quốc. Thế nên Siêu vừa có căn bản võ thuật, thứ hai là ngố, cả trong nhân vật lẫn đời thực. Võ thì không vấn đề, còn diễn xuất và đóng những vai phù hợp thì cứ để sau sẽ nâng cao lên (cái này thì không nơi đâu giỏi như công nghiệp điện ảnh Hong Kong).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 27-11-2012 10:51:05 | Chỉ xem của tác giả
ủa phần 2 ... coi ở đâu thế ạh???
Mình mới tải được phần 1 à ... nhưng phần 2 thì ko thấy ...
Nhờ các bạn chỉ giáo ...
Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 27-11-2012 11:02:32 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá xem mê ... mà phần 2 có chưa thế chủ pic ... chờ mà xem đây ... đã đã!!1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 27-11-2012 11:42:00 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2 nghe bảo bên kia xem rồi. Hóng thôi các bác ạ. Xem trailer phần 2 mà hứng quá                  .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 28-11-2012 07:43:37 | Chỉ xem của tác giả
Thái cực 2 có vẻ gay cấn quá ta!
Waiting...............................................................!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 28-11-2012 10:46:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay vậy mà một số bạn cứ kêu không hay là thế nào nhỉ @@

Phần 2 chắc nhân vật chính bá đạo lắm đây... Hóng quá T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 28-11-2012 15:42:24 | Chỉ xem của tác giả
{:291:}Mình mới vào diễn đàn nên giao diện lạ quá, cho mình hỏi Phần hai phim Thái Cực Việt Sub đã có link Torrent chưa các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 28-11-2012 16:26:21 | Chỉ xem của tác giả
phim hay , nhưng hóng tập 2
:D hi vọng KS có nhiều phim như thế này hơn !

Thái cực mới ra tập 1 mà sao có nhiều Topic 2-3 vậy nhĩ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 28-11-2012 19:32:02 | Chỉ xem của tác giả
dòng phim võ thuật TQ nhưng đc làm theo cách khá mới lạ, thích nhất là mấy cái đoạn chú thích, cả cái đoạn quánh nhau mà làm như trong game round 1, 2
dạo trc nghe nói đến phim Thái cực có PTP mà coi cái này lại ko thấy, chỉ có đoạn cuối, giờ mới biết đây là phần 1 {:265:}
gì chứ võ thuật TQ thì tuyệt vời !!, xem mấy màn đấu võ thật là đã mắt mà {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 30-11-2012 09:09:39 | Chỉ xem của tác giả
Do bản đầu tiên có một vài lỗi về font và dịch nên subteam đã sửa lại ngay trong raw HD, lúc trước rất xin lỗi các bạn chỉ mới là raw SD.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và góp ý chi tiết để subteam có thể hoàn thành bộ phim tốt hơn.
Mong mọi người tiếp tục ủng hộ.
PS: Link down HD #2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách