Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Thái cực 2: Anh hùng quật khởi/Taichi Hero/太极2:英雄崛起/Bành Vu Yến, Angela B

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 26-11-2012 01:53:39 | Chỉ xem của tác giả
có Thư Kỳ là mình khoái àh ......
cho mình mạn phep hỏi có link xem online ko ạh??? mà phin này nhìu tập hay chỉ có 1 tập thôi vậy các bạn, mình ko biết nên hỏi, có gì xin bỏ qua cho ...
Thanks

Bình luận

VIETSUB HD FIXED COMPLETED  Đăng lúc 30-11-2012 09:03 AM
uh chào em, mới luyện phin chìu này đó  Đăng lúc 26-11-2012 10:51 PM
ss Tiên chui sag đây! hihi!! ôm ss cái nào!  Đăng lúc 26-11-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2012 07:10:20 | Chỉ xem của tác giả
ngkhanhtien gửi lúc 26-11-2012 01:53
có Thư Kỳ là mình khoái àh ......
cho mình mạn phep ho ...

Phim này là phim điện ảnh, có 3 phần tiếp nối nhau nhưng mỗi phần có câu chuyện riêng biệt, kiểu mấy series Spider man, .... nên xem riêng không ảnh hưởng.
Thư Kỳ chỉ là vai khách mời, mẹ của Dương Lộ Thiền, thời gian xuất hiện chút chút ở đầu thôi à
Link xem online thì có mà mình load torrent nên không để ý bao giờ có :P

Bình luận

haha í e nói bà bà chạy loanh hoanh khắp khu c-zone luôn i` ^^  Đăng lúc 27-11-2012 08:56 AM
hem hiểu???  Đăng lúc 27-11-2012 05:41 AM
ôi bà bà thật bận rộn kakaka  Đăng lúc 27-11-2012 12:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-11-2012 09:30:14 | Chỉ xem của tác giả
thank sub team nhiều vì đã làm sub phim nhưng mình có thể góp ý một xí. không phải bắt bẻ gì nhưng mình không muốn mọi người coi phim hiểu sai lời thoại.  tiếng a thì mình biết chút chút nên theo mình nghe được thì lời thoại tiếng anh bị dịch sai một số câu dẫn đến thoại phim không được mạch lạc cho lắm. không biết là có đợt sữa lại bản dịch không, hay phim đa ra lò rồi nên sẽ không sửa lại nữa? mình biết để làm ra một sản phẩm thì cần nhiều công đoạn mà lời thoại tiếng anh nó cũng không nhiêu, nếu dịch sai thì nó cũng không ảnh hưởng đến nội dung phim nên không cần thiết phải sửa lại lắm. nếu các bạn có đợt sửa chữa nào thì mình xin góp một số sửa chữa cho lời dịch tốt hơn để bản dịch được hoàn hảo hơn. Nếu không có thì mình chỉ biết cám ơn sub team vì đã ch ra lò phim hay.
Lúc BVY nói vói Claire trên tàu là "you can read my thought" theo mình ý a mun nói là cô có thể đọc dc suy nghi của tôi à. Lúc tò tình, BVU : please dont go . claire: I have been making a fool out of myself,... = tôi đã cư xử như một kẻ ngốc. a biết rõ điều đó. BVY : anh cần em. claire: bắng với việc xây dựng tuyến đường sắt.... BVU: từ khi còn là một đứa trẻ, anh luôn giữ đầu mình nhìn xuống, nếu anh dám mơ ước cao (kiểu như đũa mốc chòi mâm son), tất cả những gì anh có dc là sự thất bại (nhục nhã, thương hại). Lúc Claire lên xe, BVY: sau khi kế hoạch xây dựng dc chấp nhận, a sẽ đến tìm e. Đoạn cuối lúc 2 thằng tây nói chuyện: "Chúng ta có cần thiết dúng cái này (đại bác) để đối phó với quân đội của TQ. Đó là những gì mình nghe được, 98% là ko sai. nên nếu các bạn có ý định sửa thì cho mình góp phần nha.
P/S: Lúc hè mình mún đắng kí làm trans E nhưng sau đó vì ko có tg nên đã ko thể làm dc, mình chỉ mún góp phần cho bản dịch hoàn hảo hơn, ko có ý bắt bẻ gì. xin mọi người đứng ném đá.
Phim hay, chúc mọi người xem phim vui vẻ

Bình luận

VIETSUB HD FIXED COMPLETED  Đăng lúc 30-11-2012 09:04 AM
subteam đã fix lại những lỗi bạn nói và đang làm bản HD ^^ cảm ơn bạn nhiều :)  Đăng lúc 29-11-2012 11:14 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
myungwol + 5 cam on ban rat nhieu :x vi hien gio con

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-11-2012 13:54:45 | Chỉ xem của tác giả
Film hay k mọi người? Mình thấy có Phùng Thiệu Phong nên nhảy vào down luôn chẳng kịp đọc xem ndung thế nào
Cơ mà nhìn cái poster cũng hay ho ra fết {:438:}
Hy vọng là film hay. Dạo này bị thích những film kiểu này

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2012 14:42:33 | Chỉ xem của tác giả
therose2006 gửi lúc 26-11-2012 13:54
Film hay k mọi người? Mình thấy có Phùng Thiệu Phong nên nhảy vào down luôn chẳng kịp  ...

he he, nội dung thì mình có dịch phần 1 rồi mà. Còn phần 2 thì cũng có đấy mà thôi để bí mật :P
Nói chung là nói chuyện về một bạn vô cùng ngốc nghếch luôn ấy, trên con đường trở thành một thái cực tông sư.
Phim này tính giải trí cao ^^
Chỉ duy nhất một điều hơi tiếc là kịch bản dành cho nhân vật phản diện Phương Tử Kính của Bành Vu Yến xây dựng chưa được tốt, nên nhân vật chưa đủ KOOL

Bình luận

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Dù sao t cũng down rồi nên sẽ xem ^^  Đăng lúc 26-11-2012 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-11-2012 15:57:44 | Chỉ xem của tác giả
phim coi rồi phải nói là chán với lại nhân vật thì bựa hết chỗ nói
{:310:} thư kỳ chỉ đóng có chút xíu coi qua nhàm

Bình luận

quá đúng  Đăng lúc 26-11-2012 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 26-11-2012 20:59:34 | Chỉ xem của tác giả
phim toàn diễn viên đẹp với nổi tiếng!
có điều mình thắc mắc, luận về tài năng và sự nổi tiếng, Thư Kì vẫn hơn angela baby, sao cô ấy chỉ đóng vai phụ thôi!
còn nữa! Phùng THiệu Phong cũng là một nhân vật đình đám, lại cũng chỉ đóng vai thứ..showbiz TQ thật khó hiểu!!
Ko như thường lệ, sao nổi tiếng chỉ chọn đóng vai chính hoặc có nhiều đất diễn thôi!
Một vài thắc mắc nho nhỏ! hi! còn mình nghĩ ND chắc sẽ hấp dẫn! đang down về xem đây!

Bình luận

em tem chị ... chị tem em  Đăng lúc 26-11-2012 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2012 21:01:33 | Chỉ xem của tác giả
ngan_loveminho gửi lúc 26-11-2012 20:27
phim toàn diễn viên đẹp với nổi tiếng!
có điều mình thắc mắc, luận về tài năng và ...

Khi mời diễn viên tham gia phim, mình nghĩ không thể chỉ dựa vào tài năng và sự nổi tiếng, mà còn cân nhắc đến việc diễn viên có hợp vai hay không nữa. Hợp vai rồi còn phải xem người ta có thích không, có đồng ý tham diễn hay không nữa :) Nói chung là nhiều yếu tố. Nói như bạn thì sao không mời luôn Lý Liên Kiệt vào vai Dương Lộ Thiện, mà lại mời bạn Viên Hiểu Siêu, người chưa bao giờ đóng phim vào vai chính?
Nói chung mình thấy như thế này là hợp lý ^_^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-11-2012 23:06:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới luyện xong hồi ch2ìu ... nói là rất hay ... võ thuật Trung QUốc hay quá trời luôn ... già trẻ lớn bé ai cũng múa võ hay quá, mà cô diễn viên ng nước ngoài đẹp quá cơ, tiếc là chết sớm quá ...., còn diễn viên  angebaby gì ấy ... đây là vai đầu tiên mình coi cô ý diễn ... thấy cũng được phết nhỉ ... hihi ... đang đợi các tập tiếp theo ...

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-11-2012 23:32:57 | Chỉ xem của tác giả
yeah, mới thấy chữ vietsub completed..
mình chờ phim này lâu lém rồi, hơi thik bành vu yến
Down gấp thôi

Bình luận

Trả lời