Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Ryu Joon Yeol - 류준열 - Movie "Taxi Driver"

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 19-1-2016 17:50:45 | Chỉ xem của tác giả
hanaclover289 gửi lúc 19-1-2016 05:32 PM
Thừa nhận 1 điểm, em Sun quá xà nẹo, quá thụ động nếu thím biên kịch xây dựng em  ...

Trời ơi trời, cô Hana ko thấy vụ giải quyết nhật ký nói về SW đấy quá hài hước và nhảm nhí à?

Thế này nhé, Taek đã biết về vụ SW và vụ nhật ký ấy từ quá khứ, vậy tại sao ở tập 1 khi PV bà vợ còn hỏi anh đọc trộm của em à, khi mà rõ ràng anh đọc trước mặt em luôn rồi?

Hơn nữa cái cảnh phát hiện ra đoạn nhật ký đấy nó cứ bánh bèo sao á, hài vãi.

Còn câu chuyện tình yêu của Hwan nhé, từ đầu đến cuối ko 1 ai biết, bạn bè người thân các kiểu đà điểu, Taek biết chỉ 1 nhúm như hạt cát bỏ bể thôi, thế mà câu chuyện được kể trên giọng thoại của Hwan trong khi cuối phim Hwan ko hề có mặt ở đó.

Vậy ai là người đã kể lại mối tình câm ấy 1 cách rõ ràng, sống động từng chi tiết khi mà ko 1 ai hay biết ngoài trời biết, đất biết, Hwan biết?

Liệu có phải thằng chồng từ Hwan bị nhảy sang đóng Taek rồi ko? Khi mà đoạn dẫn truyện có thoại Hwan mà cuối cùng lại ko có Hwan.

Chồng là Taek mà sao kể lại câu chuyện tình yêu của Taek nó nhạt toẹt như nước lã, ko 1 điểm nhấn, suốt ngày ngủ ngủ và ngủ thế.

Giả sử ngược lại đây là Hwan và Sun kể lại câu chuyện này và chuyện tình của Taek cũng do Hwan Sun kể lại thì có phải là hợp lý hơn nhiều ko?

Các cô cữ nghĩ tiếp mà xem.

Bình luận

Team Taek mà thấy hợp lý thì đã chẳng lặn mất tăm tích. Chính team ấy còn không chấp nhận nổi cơ mà.  Đăng lúc 19-1-2016 08:47 PM
thì pó tay  Đăng lúc 19-1-2016 05:59 PM
tất cả đã đc bk cố giải thích, chỉ có những cái không giải thích đc thì nó vẫn còn để ngỏ nên đứa nào xem mà"biết cảm nhận" như team Taek mà vẫn cảm đc   Đăng lúc 19-1-2016 05:59 PM
Đương nhiên là Hwan, chúng ta đều nhìn ra. Chỉ là tôi nói cái cách giải quyết của BK, còn vụ lên nhầm kiệu hoa khỏi nói. thím BK đã phải vá lấp tùm lum  Đăng lúc 19-1-2016 05:55 PM
e nghĩ nát rồi, mọi con đường đều dẫn về Hwanie ạ  Đăng lúc 19-1-2016 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 19-1-2016 18:02:19 | Chỉ xem của tác giả
Nốt series "anh kia cặp với chị này"

Cre: Soompi

Bình luận

Chế koko đáng sợ quá =))), em nghĩ chắc 2 ng này thân nhau hơn nên mới cứ kè kè suốt như vậy, ủa mà sao bảo k đi cùng ekip Reply ta??  Đăng lúc 19-1-2016 09:32 PM
@kiwi: cũng khó vì trong film nó còn ko được yêu nhau nên ngoài đời "bí bách" lắm  Đăng lúc 19-1-2016 09:26 PM
@kiwi: đồng ý lun, sợ 2 đứa vẫn còn bị lậm nv trong phim =)))  Đăng lúc 19-1-2016 09:23 PM
Nhà Queen là một điển hình :<  Đăng lúc 19-1-2016 08:49 PM
Hix, nếu được phim giả tình thật thì cũng đáng iu nhưng mà đừng vì do ảnh hưởng bởi tâm lý nhân vật nên thế.  Đăng lúc 19-1-2016 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:03:12 | Chỉ xem của tác giả
Bài báo: [2016 Rising Star] 'Reply 1988' Ryu Jun Yeol, ngôi sao đang lên thành công nhất của ngành công nghiệp giải trí trong năm 2016 t

Source: Sports Donga via Naver

1. [+3,287, -82] Tôi nghĩ vai diễn Jung Hwan trở nên thu hút hơn với kỹ năng diễn xuất của cậu ấy. Thật khó để phân biệt là đang xem một nhân vật trong phim hay một người ngoài đời thực nữa. Hoàn toàn là nhờ diễn xuất rất tự nhiên của cậu ấy. Tôi rất muốn xem cậu ấy thể hiện như thế nào trong năm nay  

2. [+1,861, -46] Ryu Jun Yeol fighting!!!

3. [+1,424, -53] Hi vọng anh ấy sẽ có được thành công mĩ mãn !!

4. [+377, -16] Chỉ là một câu thoại siêu đơn giản, nhưng cái cách cậu ấy đọc thật sự khiến tim em loạn nhịp ㅋㅋㅋ Chúc anh may mắnanh thực sự làm một chàng diễn viên đầy thu hút đấy.

5. [+342, -16] Sức quyến rũ của anh ấy thật đáng ngạc nhiên...Với ngoại hình như vậy thì hẳn là anh ấy đã tiến xa chỉ bằng nét thu hút khó cưỡng lại ấy rồi. Tôi nghĩ anh ấy sẽ tiếp tục có được thành công nếu anh ấy chọn được kịch bản tốt.

6. [+345, -18] Mị cuồng quá mức rồi;;; Càng nhìn càng thấy đẹp trai ㅋㅋ

http://netizenbuzz.blogspot.com/ ... _source=twitterfeed

Bình luận

Mị kết thím lầu 6 ròi nha =)))  Đăng lúc 19-1-2016 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:04:42 | Chỉ xem của tác giả

"Dùng não của cậu mà suy nghĩ thật kỹ đi. Tại sao mình lại đến đó?"

Ở sát bên 1 người mà tim người đó đập liên hồi, hơi thở bỗng chốc khó khăn thì liệu người ta có thích mình không nhỉ?

Trời mưa, đang cảm thấy khó chịu vì quên mang ô thì đột nhiên thấy người đó đứng chờ với chiếc ô trên tay, nằng nặc dúi nó vào tay mình, thì liệu người đó có thích mình không nhỉ?

Gọi người đó khi đang ngồi quán cách chỗ người đó nửa thành phố, kêu đến đây chứ tui đang ở mình, nghĩ là không đến đâu nhưng rồi thấy người đó thở hồng hộc vì vội vàng phi đến, hỏi “Này, cậu làm sao vậy?” thì người đó bảo “Mình tưởng cậu ấy ở đây một mình” thì liệu người đó có thích mình không nhỉ?

Lần nào đi xe bus cũng đúng cực hình, đông đúc, chật chội, đã vậy lần nào cũng phải đứng nữa chứ, thế là cứ bổ nghiêng, bổ ngả, rồi đột nhiên người đó ôm vòng qua người, gồng tay để bảo vệ mình khỏi bị ngã, khỏi bị đụng vào người khác thì liệu người đó có thích mình không nhỉ?

Khi mình hỏi “Mình có nên đi xem mặt không?” thì người đó nói dứt khoát “Đừng đi!!!” thì liệu người đó có thích mình không nhỉ?

Mạnh miệng bảo chả sợ mấy tên biến thái cơ mà nói thật là sợ chết đi được ý, người đó kiếm chuyện đi mượn truyện để theo sau bảo vệ thì liệu người đó có thích mình không nhỉ?

“Giá như có ai đó tặng mình đôi găng tay màu hồng thì thích nhỉ?” “Này! Quà của chị. Jung Hwan hyung chắc bị điên rồi!” Người đó tặng mình, dù rõ ràng không phải thần hộ mệnh của mình, vậy là ý gì? Liệu người đó có thích mình không nhỉ?
…………….
Thật sự muốn đi xem ca nhạc cùng người ta nhưng người ta bịa hết lý do này đến lý do khác để từ chối khiến mình muốn nổi điên lên, và chả còn hứng thú đi xem nữa thì có phải mình thích người ta rồi không?

Khi biết sẽ lên nhà người đó ở tạm thì mình háo hức khi được nhìn thấy người ta thường xuyên thì có phải mình thích người ta rồi không?

Nhưng khi chợt nhớ ra mình còn quên mấy đồ ấy ấy trong khi tắm lúc người ta vào WC thì ngại muốn xém xỉu luôn thì có phải mình thích người ta rồi không, thích thằng bạn từ hồi còn cởi chuồng không?

Chả hiểu người ta nghĩ cái khỉ gió gì mà tự dưng đồng ý đi xem ca nhạc, dù cái mặt bí xị, gặp lại 1 tên từng thích mình hồi trước, dù nói chuyện với tên đó, nhưng ánh mắt mình lại hướng về phía người ta xem phản ứng của người ta như thế nào thì có phải mình thích người ta rồi không?

Và lúc đó chẳng bị chuột rút đâu nhưng cố lê lết cái chân, bộ mặt rõ thảm thương để được người ta quan tâm rồi khi người ta dìu tay đi thì phấn khích không thôi thì có phải mình thích người ta rồi không?

Rồi sinh nhật người ta cứ nghĩ mãi không biết tặng cái gì cho người ta rồi tự bỏ tiền mua quà riêng cho người ta, rồi khi nghĩ rằng người ta chẳng trân trọng món quà đó mà cho anh trai người ta mang thì muốn nổi điên lên, nghĩ rằng người ta xem thường mình, xem thường tình cảm của mình thì có phải mình thích người ta rồi không?

Và dù ghét, dù cảm thấy bị tổn thương nhiều như vậy nhưng rút cuộc ánh mắt vẫn không thôi tìm kiếm người ta thì liệu có phải mình thích người ta rồi không?
……………..
Hình như từ “ngộ nhận” sang thích “thật sự” mất rồi…

Tình cảm thiếu nữ mà, nó ẩm ương lắm. Cứ nghĩ mình thích người này nhiều lắm, nhưng thời gian ngắn qua đi, nhiều vấn đề xảy ra mình mới biết được, hóa ra tình cảm mình dành cho người ta thời gian qua tưởng chân thành rút cuộc chỉ là thứ tình cảm ngộ nhận thoáng quá. Để rồi khi người mà mình nghĩ không thể có thể thích được xuất hiện, người mà thường ngày chí chóe, đánh nhau, hậm hực từng cái, hóa ra mình thích người ta mất rồi, lúc ban đầu chỉ là những cảm xúc thật nhỏ, những thay đổi thật nhỏ, nhỏ đến nỗi từ sự vô tư lự khi ở bên nhau đến những cảm xúc ngượng ngùng không gì giấu được, rồi dần dần nhận ra ánh mắt mình, trái tim mình, đầu óc mình đang dần dần hướng về người đó.

Bạn đã từng yêu người bạn thân chí cốt của mình chưa?

Phải chăng vì tôi từng có cảm xúc đó, thích cái thằng mà mình chứng kiến nó lớn lên như thế nào, nó bị mẹ đánh cái tội trốn học đi chơi như thế nào, nó thích đứa nào trong lớp, cái giọng nói của nó thay đổi như thế nào, chiều cao của nó từ lùn tịt, mỗi lần đứng nói chuyện nó phải ngước cổ nhìn mình đến lúc nó nhảy bổng cao khiến mình phải ngước nhìn nó như thế nào, không lớp học thêm nào nó có mặt mà tôi không có mặt và ngược lại, thậm chí cái mùi cơ thể nó tôi đã ngửi bao năm nay bỗng có sức quyến rũ đến lạ…

Rồi đột nhiên tôi thấy nó bỗng “đẹp trai” một cách bất bình thường, nụ cười bao năm nay vẫn thế bỗng khiến tim tôi xao xuyến thấy lạ, hay thấy cách nó ứng xử với mọi người sao người lớn thế… để rồi tim lỗi 1 nhịp mất rồi.

Tôi từng thích đứa bạn mình như thế, rút cuộc cũng chẳng đi đến đâu nhưng phải chăng Duk Sun cũng có cảm xúc như thế.
Tình đầu có thể thành mà cũng có thể tan vỡ.

Nhưng dù thế nào thì ai cũng từng hạnh phúc vì có 1 tình đầu đẹp như thế. Bởi vì nó không phù phiếm, không xa hoa, không có bất kỳ sự ảnh hưởng hay tác động nào.

Cho nên Duk Sun mới phân vân nhiều như thế.

Thật ra ai thích mình không quan trọng, một Choi Taek thông minh, giỏi giang nhưng hơi chậm cuộc sống bên ngoài cờ vây, một Jung Hwan lạnh lùng mà ấm áp, biết quan tâm nhưng ẩm ương, sáng nắng chiều mưa thì cảm xúc quan trọng nhất không phải ai khác mà là ở Duk Sun, cô bé ấy thích ai thì mới quan trọng, muốn ở bên ai mới quan trọng, thích cảm giác được chăm sóc hay chăm sóc mới quan trọng…

Mỗi thời điểm, mỗi con người đều sẽ có những sự chọn lựa khác nhau, có những điều mà tưởng như dễ lý giải, như việc nhìn nhận con người Bo Ra của Duk Sun và Sun Woo hoàn toàn khác nhau, Duk Sun thấy như vậy là đáng ghét thì Sun Woo lại thấy vậy là đáng yêu. Cho nên chẳng ai có thể áp đặt suy nghĩ của người này lên người khác được.

Có người thích Taek vì Taek thông minh, cũng khá nhạy cảm, à quên mất vụ Taek còn là 1 anh chàng rất đẹp trai nữa, thì ngược lại, cũng có người thích bạn Chó vì thấy bạn cool ngầu, hay cũng ngơ ngơ thì sao. Chắc phần lớn chúng ta ai cũng trải qua cái tuổi 18 đầy mộng mơ vậy rồi, là bạn, bạn chọn ai? Tôi chọn bạn Chó xấu trai cool ngầu!!!

Vậy nên Duk Sun à, nếu là em, em sẽ chọn ai?

Cre: [email protected]

Bình luận

Tôi hiểu vì sao chó thích cảnh này nhất rồi. Vì đc skinship nhiều nhất và lâu nhất =))))  Đăng lúc 19-1-2016 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:06:32 | Chỉ xem của tác giả

Hwan! Rút cuộc cậu là người như thế nào?

Mình đến cái độ tuổi nghĩ đến chuyện lấy chồng rồi. Và mình đã nghĩ mãi, như thế nào mới là mẫu người lý tưởng của mình.
Một người cao to, đẹp trai?
Một người giàu có, có địa vị?
Một người giỏi giang, thành đạt?
Một người nói năng ngọt ngào?
Hay đơn giản là 1 người mỗi khi mình cần, mình gặp khó khăn… người đó sẽ giơ 1 cánh tay về phía mình như nói: “Yên tâm! Có anh ở đây rồi!”
Có lẽ ai cũng có 1 thời trẻ tuổi, khi mà chưa bị cuộc sống này vùi dập, chưa bị xã hội chà đạp, chưa biết thế nào là đau khổ thực sự hay chưa biết thế nào là sự cô đơn đến trống trải… chúng ta từng mơ ước 1 người hoàn mĩ cho riêng mình. Nhưng càng lớn tuổi dường như ta chỉ còn nghĩ về những gì thực tế nhất trong cuộc sống này!

Hwan là 1 người đặc biệt như thế!

18 tuổi, có lúc thấy cậu sống như độ tuổi của mình vậy.
Học chăm chỉ nhưng vẫn trốn học đi chơi, vẫn uống rượu, xem phim cấm, đọc truyện bậy bạ, khai gian xin tiền mẹ để có tiền đi chơi… Còn thiếu gì nữa của lũ con trai mới lớn ham tò mò đâu.
Gặp đầu gấu thì cũng sợ chết đi, muốn đấm, muốn đánh như chết nhát nên mất oan đôi giày xịn mới mua.
Thấy mẹ buồn sau khi đi thăm bà ngoại về cũng ngơ ngơ không biết vì sao.
Thấy bố buồn vì điều gì cũng không rõ.
Anh Jung Bong đi mổ tim, dù ca mổ khá đơn giản nhưng chỉ biết nhìn anh mà không biết nên an ủi anh như thế nào.
Rõ ràng thích Duk Sun nhiều như thế nhưng rút cuộc vẫn không biết nên thể hiện tình cảm như thế nào mới đúng. Thích người ta lắm nhưng không biết diễn đạt, mặt thì xị ra một đống, hờ hững với người ta.
…………

Nhưng 18 tuổi, cậu cũng chín chắn biết bao nhiêu.

Đối với cậu, học ra học, mà chơi ra chơi. Cho nên cậu bạn của tôi ấy mới có thể đứng top đầu của trường nhưng chơi cũng chẳng thiếu chiếu nào.
Cậu nhịn bọn đầu gấu hết lần này đến lần khác vì cậu sợ nhưng khi bọn đó muốn lấy sợi dây chuyền bố để lại cho Sun Woo thì cậu đã không còn nhìn nữa. Cậu lao lên, đánh cho tên đó 1 đấm rõ đâu. “Đừng tưởng người ta im lặng mà được đà lấn tới, cái gì cũng vừa vừa phải phải thôi”.
Cậu tinh ý biết mẹ buồn, tìm hiểu được lý do, cậu liền làm vỡ than tổ ong đổ lỗi cho bố, cho tay anh Jung Bong bị bỏng, làm lộn xộn đống quần áo của mình, vì cậu biết mẹ chỉ hạnh phúc khi biết mẹ là người quan trọng như thế nào trong cuộc sống của 3 bố con, rằng không có mẹ, 3 bố con chẳng thể nào sống nổi…

Bố buồn, cậu cũng không biết lý do nhưng cậu ấy chịu làm mấy trò “vớ vẩn” cùng bố chỉ muốn bố vui, chỉ muốn bố bớt lạc lõng.
Cậu cũng thương anh trai mình biết bao nhiêu, thi đại học 7 lần vẫn rớt, trong khi cậu học hành giỏi giang nhưng chưa một lần cậu xem thường anh, anh đau, cậu biết chỉ ở bên, để anh biết rằng, cậu luôn ở bên, phải chăng anh cậu chỉ cần có thế và thật ra đó cũng là điều duy nhất cậu có thể làm.
Thích Duk Sun, cậu chỉ biết bao bộc bạn ấy trên xe bus, chờ bạn ấy đi đâu đó tới khuya mới ngủ, mang ô khi trời mưa đến cho bạn ấy,  tặng đôi găng tay hồng mà bạn ấy mơ ước, đáp ứng yêu cầu đi xe ca nhạc cùng, đi xem phim cùng, chụp ảnh chung, để cái ảnh vào ví, ngắm nhìn bạn ấy mỗi khi có thể…
………

Nhưng, sao tôi lại thấy thương Hwan nhiều như thế?

Tôi thương Hwan nhiều hơn cả thương Sun Woo không còn bố hay Taek không còn mẹ.
Tôi thương Hwan nhiều hơn cả thương Duk Sun là con thứ nên thua thiệt đủ đường.
Tôi thương Hwan nhiều hơn tất cả nhân vật khác trong bộ phim này và cả trong 2 phần Reply kia.
Sao tôi lại thương cậu ấy nhiều như thế?
Khi mà cậu ấy học hành giỏi giang.
Khi cậu ấy có gia cảnh giàu có.
Khi cậu ấy có bố mẹ và anh trai yêu thương hết mực.

………..

Vậy cậu ấy thiếu thốn điều gì mà tôi thương cậu ấy nhiều như thế?

Tôi thương cậu ấy biết bao nhiêu khi SW và DR đều biết Taek thích Sun như 1 người con gái rồi nhiệt tình gán ghép, trong khi Hwan của tôi cũng thích Sun nhiều như thế (có khi hơn thế) và lâu hơn thế thì không ai hay, còn rủ Hwan hùa vào chuyện gán ghép Taek với Sun. Tôi tự hỏi, lúc đó Hwan của tôi buồn nhiều như thế nào, đau nhiều như thế nào, nhưng cậu ấy lại chẳng thể hiện ra, à cũng có chứ, nụ cười bỗng gượng gạo, ánh mắt buồn miên man. Nhưng không ai hiểu, không một ai thấy nên Hwan của tôi gặm nhấm nỗi buồn ấy một mình. Sao tôi lại không thương Hwan của tôi được chứ?

Anh Jung Bong có niềm hạnh phúc với tình yêu của mình. Nhưng vô ý (vô tư) xin chiếc áo Sun tặng sinh nhật Hwa. Sau đó mặc chiếc áo y như thế do người yêu tặng để rồi Sun nhìn thấy, cái vẻ mặt thất vọng của Sun, cái dáng vẻ đau khổ vì không thể thanh minh được của Hwan, sao tôi buồn nhiều đến thế. Anh Jung Bong rút cuộc cũng chẳng phải là người tinh ý để nhận ra người em trai mình thích là ai, dù tôi biết anh ấy không cố ý, chỉ đơn giản là vô tâm.

Còn Sun nữa, tôi muốn trách bạn ấy, trách nhiều, trách sao Hwan của tôi đã làm biết bao nhiêu điều âm thầm cho Sun như vậy mà Sun vẫn còn phân vân không biết tình cảm của Hwan dành cho mình như thế nào và còn lưỡng lự khi không biết rút cuộc bản thân mình thích ai. Bạn ấy chỉ mơ mơ hồ hồ, khi nghĩ à Hwan thích mình vì Hwan làm cái này cái kia, lúc lại nghĩ Hwan không thích mình, vì cậu ấy cứ lơ là mình, rằng mình đang ảo tưởng. Sun không biết Hwan phải đấu tranh nội tâm nhiều cỡ nào khi biết Teak cũng thích Sun như mình vậy. Gần như Sun và cả Hwan nữa, đang vô tình đẩy nhau ra xa. Tôi thật sự sợ rằng cô ấy sẽ giống như tôi, biết được người mình thích cũng thích mình, nhưng lúc đó chúng tôi đã chẳng còn như xưa cũ mà có thể đến được với nhau nữa rồi. Tôi biết bạn ấy không đáng trách. Bạn ấy còn quá nhỏ, bạn ấy cũng chưa từng trải nên trong bạn ấy mọi thứ đều mơ hồ, như tôi ngày ấy. Nhưng mỗi lần như thấy ánh mắt của Hwan nhìn Sun mà tim tôi thắt lại và tôi chỉ biết trách Sun.

Giữa Hwan và Teak là mối quan hệ không chỉ là bạn bè đơn thuần mà còn là tình thân nữa. Hwan chăm sóc Taek như lẽ đương nhiên phải vậy. Taek giúp Hwan như điều tất lẽ dĩ ngẫu. 2 con người ấy tưởng như không gì có thể khiến mối quan hệ xấu đi, rút cuộc lại cùng thích 1 cô gái. Ai nói tình cảm của Hwan và Taek đối với Sun ít hơn, ai nói Hwan và Taek không muốn Sun làm bạn gái của mình… Nhưng khi Hwan biết Taek thích Sun, Hwan chững lại, hạn chế mọi sự quan tâm, yêu thương dành cho Sun. Taek biết Hwan thích Sun, dự định rủ Sun đi xem phim và tỏ tình cũng vì thế mà hủy bỏ. Đối với Hwan và Taek, Sun chưa bao giờ đủ để 2 đứa đánh đổi tình bạn của mình cả. Sun vẫn luôn là sự lựa chọn sau cuối giữa 2 đứa. Tôi trân trọng tình bạn đó, tôi nể phục tình bạn đó. Nhưng… Sao tôi vẫn phân vân nhiều như thế?

2 đứa đúng là 2 đứa ngốc. Tình yêu, tình bạn không phải là thứ để đánh đổi. Giá như 2 đứa cho Sun cơ hội để con bé có thể quyết định được chính tình cảm của mình thì tốt quá. 2 đứa quên mất rằng, quan trọng hơn hết thảy, chính là tình cảm của Sun kia mà.

Hwan của tôi là vậy. Tốt bụng, ngốc nghếch, vừa đáng yêu vừa đáng giận.

Tôi thích nhân vật ấy, tôi mong ước có người như Hwan sẽ đến bên tôi. Chí ít ở bên cạnh Hwan, bản thân sẽ được hưởng thụ cái cảm giác được chăm sóc, chiều chuộng. Và tôi thích thế!!!

Cre: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:08:56 | Chỉ xem của tác giả
Kim Jung Hwan, tôi đã thích cậu như thế đấy

Ai cũng có những kỷ niệm về tuổi cắp sách đến trường. Với tôi đó là cả một miền ký ức sâu đậm, nơi đó có những suy tư thầm kín của con gái tuổi mới lớn, đặc biệt là những ám ảnh về một bóng dáng cao gầy, vạt áo sơ mi trắng cùng ánh nhìn đăm chiêu bên cửa sổ. Đó là những thứ thân thuộc mà tôi sẽ không bao giờ quên.

Biết đến Reply 1988 một cách tình cờ, tôi say sưa thưởng thức phim, và theo một điều rất đỗi tự nhiên, tôi bị thu hút bởi chàng trai ấy. Kim Jung Hwan có nhiều điểm giống một người bạn mà tôi luôn trân trọng.  Từ dáng người cao cao, ánh mắt suy tư, và nhất là vẻ ngoài lạnh lùng nhưng nội tâm ấp ám. Mỗi việc cậu ấy làm đều khiến tôi vô cùng ngưỡng mộ. Tôi đã thích Kim Jung Hwan một cách ngược đời mà cũ rích như thế, bắt đầu từ nắm đấm trời giáng vào tay đàn anh để bảo vệ bạn bè, gương mặt cương nghị, và nhất là khi đó…trên người cậu đang mặc chiếc áo trắng đồng phục…

Từ màn ra tay nghĩa hiệp tối hôm đó, đến những hành động quan tâm nhỏ nhoi nhất như viết tên phiên âm tiếng Hàn lên hộ chiếu cho người mẹ không biết tiếng Anh, tôi dần dần “đổ gục” cậu. Khoảnh khắc đụng chạm trong con ngõ hẹp, nơi chàng trai mười tám tuổi Kim Jung Hwan biết đến những rung động đầu đời, theo tôi đó là chi tiết đắt giá của biên kịch. Tôi không nghĩ rằng cảnh quay đó chỉ gợi nên thứ gì đó mờ ám, mà nó vừa thể hiện khía cạnh bản năng, nhưng không làm mất đi nét tinh tế trong việc miêu tả cảm xúc của tuổi mới lớn. Khoảnh khắc chàng trai ấy thầm thích Duk Sun cũng thật đáng yêu. Trước đây cậu còn chẳng coi cô bạn hàng xóm là con gái, nhưng bây giờ cậu đã biết quan tâm chăm sóc đến người ta. Từ lúc vờ vịt nán lại buộc dây giày để chờ cô bạn cùng đi học, đến màn bảo vệ cô nàng trên xe bus, cầm ô đứng chờ người ta trong đêm mưa, miệng càu nhàu nhưng vẫn đi nửa vòng Seoul để đến bên nàng vì "Mình tưởng cậu ấy ở đây một mình", rồi lặng lẽ tặng nàng đôi găng tay hồng mà nàng mơ ước, Jung Hwan trong mắt tôi từ một người lạnh lùng, ít nói đã biến thành một anh chàng ngây ngốc đang nếm trải cảm giác yêu lần đầu như vậy đấy.

Tôi vốn là kiểu con gái không thích dựa dẫm, nhưng trước một anh chàng như vậy, thật kỳ lạ là tôi lại sinh ra khao khát thèm được quan tâm, bảo vệ. Tôi luôn nghĩ Duk Sun thật may mắn vì có một anh chàng như vậy ở bên. Tôi hạnh phúc khi thấy nụ cười của Jung Hwan khi lén lút nhìn trộm cô bạn hàng xóm. Tôi cũng cười theo Duk Sun lúc cô nàng bẽn lẽn nói chuyện điện thoại với bạn về chuyện "thử" cậu bạn hàng xóm bằng chuyện đi xem mắt: "Không biết, đây là bí mật".

Tuổi trẻ là vậy, có thể có những bí mật chẳng bao giờ được nói ra, cũng có những sự quan tâm không được đối phương biết đến. Tôi hạnh phúc khi thấy cậu cười vui vẻ, tôi cũng buồn khi cậu dằn vặt giữa tình yêu và tình bạn, nhưng tôi cũng hài lòng khi cậu đã chọn thứ quan trọng hơn, đó là tình bạn. "In a nutshell, loving is about giving, not receiving" (Nicholas Sparks).  Với tôi, dù Jung Hwan có nhiều thứ trưởng thành hơn nhiều so với tuổi  mười tám của cậu, nhưng ở một góc nhìn nào đó, cậu vẫn mang nét dễ thương, ngây ngô của cậu con trai mới biết yêu lần đầu. Tình cảm trong sáng của Jung Hwan dành cho Duk Sun là thứ tôi trân trọng nhất. Tôi chúc cho ước mơ trở thành phi công lái máy bay chiến đấu của cậu trở thành sự thật, và tôi mong cậu mãi mãi là chàng trai hiểu chuyện, yêu thương gia đình và chân thành với bạn bè như bây giờ.

Vả chăng nếu cậu không thể là bến bờ hạnh phúc cuối cùng trong cuộc đời của người con gái ấy, tôi cũng sẽ không buồn, vì tôi nghĩ Kim Jung Hwan của tôi sẽ có được hạnh phúc xứng đáng. Cũng như câu chuyện của tôi, kết thúc rồi ai cũng sẽ có được chốn bình yên cho riêng mình. Trong mắt tôi, cậu sẽ luôn là chàng trai mười tám tuổi mà tôi yêu quý như những kỷ niệm của mình.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:10:58 | Chỉ xem của tác giả
(Reply 1988) Ryu Jun Yeol đứng no.1 trong chỉ số các nhân vật đang là xu hướng

Theo Newstown "Cơn bão Reply 1988 đang càn quét tại Hàn Quốc". Với rating trung bình của tập 14 vào ngày 19.12.2015 là 16% và đỉnh điểm lên tới 17,4%, thật khó để phủ nhận sức nóng của bộ phim.

Hiện tại, không chỉ bộ phim nhận được sự quan tâm mà các diễn viên tham gia cũng được biết đến khá tốt. Nam diễn viên Ryu Jun Yeol vào vai Kim Jung Hwan trong Reply 1988, đang là xu hướng gần đây với hình tượng nhân vật tsundere Cậu đứng đầu các chỉ số về những nhân vật nổi tiếng đang thu hút sự chú ý của rất nhiều người.

Trên biểu đồ cho thấy vào 12.12.2015, Ryu Jun Yeol đạt vị trí số 1 với 6.069.736 điểm cho người mà có uy tín, ảnh hưởng và xu hướng trong năm 2015. Theo sau cậu trên bảng xếp hạng là các chính trị gia Ahn Cheol Soo, Park Geun Hye (chủ tịch SK), Moon Jae In, Kim Moon Sung và người nổi tiếng Park Myung Soo, Yoo Jae Suk.

Source: (1) (2)
Engtrans: http://eyesonryu.tumblr.com/post ... ol-ranks-no1-in-the
Vtrans by [email protected]

Tsundere là về những người có lý trí cao hơn tình cảm. Do vậy họ thường rất cứng rắn bên ngoài nhưng tràn đầy tình cảm bên trong, kiểu trong ấm ngoài lạnh như Cún đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:12:05 | Chỉ xem của tác giả
(Reply 1988) Ryu Jun Yeol - Phỏng vấn đầu tiên cho tạp chí 1ST LOOK KOREA [Lấy địa chỉ]

Nhờ có chàng trai này mà mùa đông của tôi trở nên rất ấm áp. Mỗi thứ 6, thứ 7 có một bộ phim làm bạn nhớ lại những kỉ niệm ngọt ngào thời thơ bé và làm chúng ta ngồi sát lại bên nhau trước màn hình ti vi. Ngôi sao đang lên của Reply 1988, diễn viên Ryu Jun Yeol.

Qua nhân vật Jung Hwan thờ ơ, lãnh đạm và nóng tính  nhưng luôn luôn cư xử thấu đáo với mọi người xung quanh, đồng thời cũng rất lịch thiệp của mình, Ryu Jun Yeol liên tục cho chúng ta thấy được nhỮng nét quyến rũ khác nhau qua từng tập phim và chạm đến tận cùng trái tim của bạn xem truyền hình. Từ những tập trước của bộ phim, chàng trai này đã được đông đảo khán giả gọi là “EoNamRyu” (Kiểu gì thì Ryu Jun Yeol cũng là chồng). Thật không ngờ là có một số lượng lớn người hậm mộ không thể thoát ra khỏi “cơn sốt Ryu Jun Yeol” và bộ phim đã cho ra đời ra một ngôi sao sáng đang trong quá trình thu hút sự chú ý của khán giả. Nếu như bạn đã được chiêm ngưỡng các bức ảnh cuộc sống thường ngày của Ryu Jun Yeol, ví dụ như chơi bóng cùng các thành viên câu lạc bộ đã gắn bó với cậu ấy suốt 10 năm nay, câu lạc bộ mà đã luôn trở thành chủ đề hot, mặc dù sự xuất hiện lần này không khác là mấy so với các vai diễn khác trong các phim điện ảnh trước đây nhưng thực sự là Ryu Jun Yeol đã trở thành biểu tượng nóng nhất của năm.

“Những ngày này mặc dù rất nhiều người nói “Tôi yêu bạn”, tôi lại cảm thấy xấu hổ, và phần nào đó tự hào nhưng cũng rất bối rối. Bởi vì mỗi hành động của Jung Hwan thực sự sẽ trở thành cách cư xử chuẩn mực khi “đánh cắp trái tim phụ nữ”. Nhưng tôi lại không hề biết về điều đó cho tới gần đây. Bây giờ nhận ra điều đó tôi thấy thật khác lạ, tuy nhiên tôi cũng đang rất cố gắng nỗ lực để diễn một cách chân thật nhất. Và cho dù mặt nào của cậu ấy cũng gần gũi với tôi, tôi vẫn sẽ chăm chỉ ngóng chờ. Ở ngoài đời thực tôi cũng bình thường lắm, tôi không chắc nhưng tôi có thể miêu tả chân dung của mình bằng từ “lạc quan”. Ah, sau khi trở thành Jung Hwan, thực sự là tôi đã ít nói đi đấy! Dường như là tôi cũng hơi mắc cỡ xíu trước người lạ.”
Mặc dù cậu ấy có giải thích sau khi trả lời rằng mình và Jung Hwan không giống nhau nhiều lắm, tuy nhiên khi Jung Hwan luôn luôn nhìn vào người đối diện với ánh mắt ấm áp và âm thầm chăm sóc người con gái mà cậu ấy thích, mẹ, anh trai và bạn bè thì lại rất giống tính cách của cậu ấy. Sự căng thẳng, nụ cười mỉm và khuôn mặt xao động của cậu ấy trong suốt bộ phim dường như bỏ bùa mê chúng ta. Mắt một mí, với ánh nhìn sắc lạnh đầy dữ tợn cùng cặp môi dày, kể cả với những nét hoàn toàn đặc trưng và những đường nét mới lạ đó, gương mặt cậu ấy thật không dễ để miêu tả là một gương mặt đẹp. Hơn nữa trong vài tập phim, các cô bạn của Duk Sun đã miêu tả Jung Hwan là “cậu bạn có gương mặt đáng sợ”. Nhưng nếu bạn theo dõi Ryu Jun Yeol bạn sẽ thấy cậu ấy lột tả những biểu hiện đầy màu sắc bằng khuôn mặt ấy, và làm tan chảy trái tim chúng ta với những cảm xúc thay đổi qua từng cảnh quay, và chúng ta không thể không bị thuyết phục dần dần bởi vẻ “đẹp trai” ấy.

Mỗi lần nhìn thấy cậu ấy bạn sẽ có một cảm giác khác nhau, gương mặt của anh chàng diễn viên chính trong bộ phim truyền hình đó đặc biệt tỏa sáng và khiến bạn muốn gặp lại thêm lần nữa. Và trên hết, cậu ấy đã bùng nổ ngay trong bộ phim này và cũng để lại những dấu ấn cá nhân của chính mình trong cuộc sống đời thường, trong Reply 1988 hay trong các dự án khác, cậu ấy khiến chúng ta tự hỏi mình tính từ nào là hợp nhất để miêu tả vẻ đẹp đó, bằng một cách tự nhiên, tốt đẹp hơn nữa. Và một kết luận dành cho khả năng đặc biệt của anh chàng này là cậu ấy đã lột tả được vẻ đẹp trai với một khuôn mặt vô cùng bình thường.

“Tôi thực sự hài lòng với khuôn mặt mình. Tôi nghĩ nó có nét đặc trưng rất độc đáo và cảm thấy thoải mái về nó. Nhưng kể cả khi tôi nói tôi không thích ngoại hình của mình thì tôi cũng không thể sửa chữa gì được nữa, vậy nên tôi không quá quan trọng hóa điều đó. Tôi thuộc thể loại luôn nghĩ rằng ah mọi chuyện rồi sẽ tốt cả thôi, và luôn cố gắng chăm chỉ để trưởng thành. Từ những kinh nghiệm tôi có được, nhập vai tốt không phải là việc mà bạn có thể tự làm. Bạn diễn mà bạn làm việc cùng, kết nối tốt với cả đoàn phim sẽ tối đa hóa nguồn năng lượng giúp bạn đạt được kết quả khiến bạn thỏa mãn, tôi muốn trở thành một người như vậy.”

Đam mê nhưng cũng rất lịch thiệp và biết ơn, cậu ấy không phải tuýp người khiến mọi người vẫy tay chào nhưng là người luôn luôn yêu mến mọi người, có vẻ như tính cách cậu ấy là không ngần ngại và có niềm tin lớn vào bản thân. Một ngày, như là định mệnh, “con đường diễn xuất” đột nhiên tiến lại gần cậu ấy, và cậu ấy kiên định bước theo nó, trong khi có người lại lo lắng rằng cậu ấy đã sắp 30 tuổi rồi và cậu ấy trả lời rằng “trở thành một diễn viên là điều mà bạn có thể làm cho tới khi bạn già, vậy tại sao tôi phải vội vã” với nụ cười mỉm. Với tâm trạng vừa mong đợi vừa lo lắng cùng lúc, cậu ấy đã diễn phong cách tự do mà không cảm thấy một chút gánh nặng nào trong suốt quá trình thử vai cho Reply 1988. Phong cách của cậu ấy cho chúng ta thấy cậu ấy tự tin mang lại cho khán giả màu sắc của chính mình. Qua Reply 1988, bộ phim rõ ràng sẽ trở thành dấu ấn sâu đậm trong sự nghiệp điện ảnh của mình, cậu ấy học được cách diễn xuất bằng việc quan tâm đến thị hiếu của công chúng và chắc chắn rằng sau khi bộ phim kết thúc, sẽ có rất nhiều thay đổi đến với cậu ấy. Nhưng anh chàng này lại nói rằng “Ồ, tôi không chắc nữa, cũng có thể mọi chuyện sẽ tốt nếu như tôi vẫn vậy. Bởi vì tôi vốn đã hạnh phúc và cảm thấy vui vẻ rồi. Và tôi chỉ mong mình sẽ giữ được như vậy mãi.” Anh chàng diễn viên mới này đã không ngần ngại mà thuyết phục tôi như vậy. Có vẻ như cậu ấy sẽ trở thành một “diễn viên ấm áp” như cậu ấy luôn luôn mong muốn, một diễn viên không bao giờ lỗi bước và luôn luôn tỏa sáng.

Nguồn: 1ST LOOK KOREA
EngTrans: http://eyesonryu.tumblr.com/
Vtrans: Nemok ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:13:05 | Chỉ xem của tác giả
Hyeri – Ryu Jun Yeol khi quay cảnh ngọt ngào, chụp ảnh bằng điện thoại và Hyeri giúp chỉnh tóc mái

Đài cáp tvN đã công bố hình ảnh hậu trường của bộ phim Reply 1988 vào ngày 17/12 vừa qua, trong đó có hình ảnh ngọt ngào của Ryu Jun Yeol và Hyeri.

Trong đoạn phim hậu trường này quay lại cảnh Ryu Jun Yeol (vai Kim Jung Hwan) chụp ảnh cho Hyeri (vai Sung Duk Sun). Hyeri và Park Bo Gum (vai Choi Taek) để điện thoại sát gần mặt và làm những hành động dễ thương. Và để chụp ảnh cho Ryu Jun Yeol thì Hyeri đã giúp Ryu Jun Yeol sửa lại tóc mái, và Ryu Jun Yeol còn làm động tác tạo hình trái tim rất dễ thương. Tất cả đều toát lên bầu không khí vô cùng ấm áp.

(Hình ảnh hậu trường này  là phân cảnh Lee Dong Hwi (vai Dong Ryong), Park Bo Gum, Hyeri, Ryu Jun Yeol cùng nhau đi ăn món Tonkatsu được phát sóng vào ngày 12/12 vừa qua.)

Ngoài ra, trong video BTS được công bố lần này cũng ghi lại cảnh quay Hyeri gặp tên biến thái, Park Bo Gum đã khen ngợi diễn xuất của Hyeri khi quay phân cảnh này. Và những phân cảnh khác như cảnh hôn của Go Kyung Pyo (vai Sun Woo) ♥ Ryu Hye Young (vai Bora) bị Park Bo Gum bắt gặp hay cảnh cả nhóm đi ra biển tìm Lee Dong Hwi (vai Dong Ryong).

Source: StarSeoul, Chosun, Insight
K-trans: Ca'@kitesvn.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2016 19:16:13 | Chỉ xem của tác giả
Thời trang Ryu Jun Yeol - ‘chàng trai ngoài lạnh trong ấm khu Ssangmun-dong’

Series phim Reply của đài tvN lấy bối cảnh của Hàn Quốc trong những năm 80s-90s.

Phong cách thời trang của các nhân vật trong phim cũng được lựa chọn phù hợp với thời điểm những năm 80s và đang dần ảnh hưởng tạo nên xu hướng thời trang 80s. Trong số đó phải kể đến trang phục thường ngày trong phim của ‘chàng trai ngoài lạnh trong ấm của khu Ssangmun-dong’ Ryu Jun Yeol. Trong phim thì Ryu Jun Yeol chủ yếu lựa chọn trang phục thường ngày là áo thun/nỉ kèm jacket với cách phối hợp đa dạng mang lại cảm giác mới mẻ.

Đặc biệt ở tập 9 phát song ngày 4/12 vừa qua, Ryu Jun Yeol diện chiếc áo thun với gam màu xanh dương đậm phối với màu ghi mang lại cảm giác ấm áp. Chiếc áo này của thương hiệu Barbour mang lại sự thoải mái và khỏe khoắn.

Source: StarSeoul, Chosun, Insight
K-trans: Ca'@kitesvn.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách