Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ bảy 13/8: "Cinderella and Four Knights" rớt thảm hại ngay trong tập thứ hai // "Happy Home" cán mốc 20%

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 14-8-2016 18:11:53 | Chỉ xem của tác giả
amandatrinh gửi lúc 14-8-2016 12:27 AM
Hễ che PSD là có người vô ý kiến bênh nói đóng xuất sắc mà xấu nên bị ghét, thử  ...

cám ơn ý kiến đóng góp của bạn, và cám ơn vì nó được đóng góp theo một cách có lý lẽ và có cả văn hoá. Tôi thì không ngại ý kiến trái chiều đâu, thật ra nếu có lý lẽ thì có nói chuyện khó nghe tôi vẫn ok.

Giờ thì vào chủ đề chính. Tôi đã nói rồi, yêu ghét ai đó là chuyện cá nhân, vì yêu mà hết lòng bênh vực, vì ghét mà hoàn toàn phủ nhận, cái này thì mỗi bên đều sẽ có lý do riêng của họ mà thôi. Nhìn từ phía tôi thì tranh luận có thể kéo dài vĩnh viễn, nếu đôi bên không nhận ra điểm dừng của mình, cái được thì tôi không rõ, chứ cái mất là thời gian, công sức, và cả sự bình thản nữa. Vì vậy đây sẽ là reply duy nhất của tôi dành cho bạn. Bạn có thể tiếp tục nói xấu Park So Dam, nếu bạn muốn, tôi không dám khuyên bảo bạn cái gì đâu. Mà đúng ra, tôi, như đã nói ngay từ đầu, là thích những người nói chuyện có lý và lịch sự, nên có thể sẽ vẫn để ý đến phản hồi của bạn, nhưng tôi sẽ chỉ làm một silent reader mà thôi.

Bạn có thể sẽ chiến thắng vào một lúc nào đó. Thuyết phục được người ta ghét Park So Dam giống như bạn. Nhưng cá nhân tôi thì cho đó là điều vô nghĩa, thế giới đủ tồi tệ rồi, nên tôi không làm cái việc là biến một cảm xúc đẹp thành một sự hối hận, thành một trạng thái tiêu cực, đặc biệt là khi mục đích của nó chỉ là công kích cá nhân, chứ chẳng có góp phần gì vào ích lợi chung. (Bạn có thể vào nhà tôi đọc chơi, tôi có viết bài về sự vô quy tắc của một số KDrama trong việc xây dựng tác phong của bác sĩ và dress code nơi công sở)

Theo một hướng khác, thì bạn có thể gặp những fan hâm mộ khác của Park So Dam lên tiếng ủng hộ cô ấy, như tôi đây. Và thế là những cuộc tranh luận khác sẽ nổ ra. Khi bạn đi đến đây thì hẳn là bạn không còn quan tâm đến thời gian và công sức của mình nữa, tôi chỉ chúc bạn vẫn giữ được sự bình thản trong lòng, để lời nói ra vẫn là những lời có lý lẽ và có văn hoá.

Thôi đó là xong quan điểm cá nhân về một cuộc tranh luận cá nhân. Về phần Park So Dam, tôi thích cô ấy còn vì tôi cảm thấy cô tuy là diễn viên trẻ nhưng có vẻ yêu nghề và chịu khó. Tôi tin anti fan cũng sẽ chỉ là động lực giúp cô tự nhìn lại mình và tiến xa hơn mà thôi. Những điều này cũng là quan điểm cá nhân của tôi vậy, tôi chọn tin Dam nên chọn tin rằng thời gian sẽ chứng minh niềm tin của tôi là đúng. Chỉ đơn giản như vậy mà thôi.

Nhưng tôi không hối hận gì vì đã viết reply này cho bạn đâu. Tôi phải nói để bạn đừng nghĩ rằng việc bạn ghét Park So Dam là được 100% mọi người ủng hộ. Mà hơn nữa, nếu ai cũng yêu ghét trong thầm lặng, thì đời này chẳng thể nào đẹp đẽ và muôn màu muôn vẻ như bây giờ được.

Chào thân ái.

Ấp đết cuối ngày: Bạn Vịt không có tật nghĩ một đằng nói một nẻo, nên khi tui khen là tui khen thiệt. Cái comment của Amandatrinh tuy là chê bé Dam của tui, nhưng tui thấy ăn nói như vậy là chả xi nhê gì, và tui thấy bạn ấy cũng đưa ra vài lý lẽ. Tui thấy vậy nên tui cám ơn bạn ấy. Còn mấy bạn khác có thể cho là khẩu vị của tui nặng, dây thần kinh tức giận của tui nó liệt, thậm chí là tui té giếng, thì tuỳ mấy bạn. Nhưng đừng có biến ý tốt của tôi thành xấu, đừng xuyên tạc là tôi "khéo nói chứ thật ra là chế giễu người ta", đừng có làm tổn thương Amandatrinh như vậy, vì đó mới đúng là gây chiến tranh thật đấy.

Tôi rất xin lỗi chủ thớt vì vụ này.

Bình luận

@wonder: bó tay thôi  Đăng lúc 15-8-2016 07:28 AM
sau khi đọc bình luận của bạn thì kéo xuống thấy ngay bên dưới là 1 cái bình luận thật 3 trấm :)))  Đăng lúc 14-8-2016 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 14-8-2016 19:41:27 | Chỉ xem của tác giả
đang tính coi Cinderella mà rating tụt thế này thì khí thế đâu mà xem nữa đây? Five children từ ngày htv2 mua bản quyền các tang web khác không up nữa là chỉ coi cut bên kbs thôi, không biết phim tới đâu rồi cơ

Bình luận

http://www.kites.vn/gia-dinh/nam-dua-tre-373.html  Đăng lúc 14-8-2016 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-8-2016 19:46:32 | Chỉ xem của tác giả
Thấy phim của PSD nội dung hơi chán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-8-2016 20:30:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có ai xem xog tập 12 TGW mà có cảm giác Dan thích chị luật sư giống mình ko nhỉ, vì Dan vốn là bisexual mà, coi lúc Dan nói vs chị luật sư "Tôi thích con nguời chị" mà 2 mắt cứ đỏ đỏ trông tội ghê. Anh chồng thì cứ nửa chính nửa tà, nhưng mình vẫn ship 2 vợ chồng về với nhau vì cái khoảnh khắc anh dọa cô Amber gì đó vì dám làm phiền chị. Với lại ko phải chỉ có u30 thích coi phim đâu á, e u20 mà vẫn thích coi phim mà

Bình luận

*bắt tay* mình cũng mê a chồng. Diễn rung động mà thật ra cũng yêu vợ dù mưu mô  Đăng lúc 15-8-2016 11:31 PM
vào nhà TGW chơi đi bạn, bên đó nhiều fan DanKyung lắm =))  Đăng lúc 15-8-2016 12:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 14-8-2016 20:56:57 | Chỉ xem của tác giả
Dù biết rating không nói lên là phim hay hay là dở nhưng thực sự phim Cinderella and Four Knights kịch bản nhàm vs cũ quá rồi ._.
Dàn diễn viên thì đẹp lung linh nhưng diễn xuất không ai là nổi trội cả
Mình xem thực sự chỉ để ngắm trai đẹp mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 14-8-2016 21:15:52 | Chỉ xem của tác giả
thấy đề tài này mọi người tranh luận dữ luôn
Đối với mình thì coi phim vì có trai đẹp, thần thái thì khỏi nói rồi...
kịch bản theo motip cũ, và cũng thấy nó sến, nhưng khi xem W cũng có vài đoạn nó sến sến
nếu phim bên những đài TW luôn kịch tính thì phim của tvN hay jtbc lại khác, nó nhẹ nhàng nhưng ý nghĩa hơn
với CA4K thì cái đoạn ý nghĩa thật ra là cho tới lúc này mình vẫn chưa thấy, 2 tập đầu xem vì tò mò, đa phần các nữ chính bây h đều mạnh mẽ cà nhưng càng về sao càng hiền dần đều, mình đang thắc mắc ko biết phim này thì sao, hy vọng ít nhất là ko quá bánh bèo
dàn diễn viên...uhm, thật ra mình ít có khái niệm và ai diễn hay diễn dở lắm, nên mình thấy diễn cũng okie, ko phải quá suất sắc nhưng chưa đến nỗi đơ, còn về ngoại hình thì công nhận bạn PSD chọn kiểu tóc này càng bị dìm hơn ấy, nếu ko để mái thì sẽ đẹp hơn
cái mình nói chủ yếu là cái kịch bản và biên kịch...mình thấy vẫn còn non non thế nào ấy, như tập 2 đoạn 2 người gặp nhau trong rạp chíu phim, thấy nó cứ sao sao, rồi đoạn phát hiện ra mình ko phải con ruột nó cứ bị ép ép theo kiểu j ấy...
Hy vọng những tập sau sẽ cải thiện hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 14-8-2016 22:07:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thì tập 12 nhìn KD buồn bã thấy tội. Mình nghĩ KD có thích HK. Mình già rồi nên thích The good wife lắm lắm. Mình ko ship 2 vc vì anh chồng là người mưu mô, thủ đoạn. A ta có thể vẫn yêu vợ nhưng yêu bản thân anh ta và sự nghiệp hơn tất cả. A ta chỉ lo mất vợ ảnh hưởng đến sự nghiệp danh tiếng của a ta thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 14-8-2016 22:12:05 | Chỉ xem của tác giả
cinder mang tiếng phim tvN nhưng thực chất tvN chỉ mua về phát sóng sau khi phim đã quay xong nên phim k mang bản sắc tvN nha
còn So Dam mình thấy khuôn mặt kiểu cute dễ thương mà sao mọi người chê xấu, knet cũng khen dễ thương mà
So Dam bị vấn đề về chọn kịch bản dram, BM thì quá kén khán giả , Cinder thì quá cũ kĩ, dễ dãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 14-8-2016 22:40:50 | Chỉ xem của tác giả
Về CA4N và vấn đề diễn xuất của PSD, mong các bên hãy bình tĩnh đi. Theo mình hiểu thì rule của kites ko cho phép công kích cá nhân member (vd như chưởi người ta ngu hay vô văn hóa, gu thấp kém...) cho dù người ta đang chê bai diễn viên yêu thích của bạn đi chăng nữa hay đưa ý kiến ko phải là lời khen đối với bộ phim mà bạn cực thích. Tự mãn là một điều ko tốt, lời chê bai đối với người yếu đuối cao ngạo là một đòn chí mạng làm họ suy sụp, nhưng đối với người kiên cường thì chỉ có tác dụng thúc đẩy họ cố gắng hơn thôi. Khi người ta chê, bạn có thể bình luận phim ở những góc tích cực để người khác có thể hiểu phim mà đến với phim. Chứ bạn công kích cá nhân người viết thì được cái gì hay chỉ mất thời gian và dù nói khéo đến đâu nhưng dùng giọng chế giễu thì cũng chả lịch sự gì, người khác chưa thấy phim hay đâu mà chỉ thấy có fan cuồng thôi. Thừa nhận một diễn viên trẻ diễn non hay nhạt thì cũng chẳng có gì mất mặt cả, cô ấy còn có một con đường dài ở phía trước để cố gắng vươn lên và thật sự chinh phục cả những người xem khó tính nhất, thế thì mới càng đáng nể chứ sao.

Lấy vd như phim W mình đang xem đi, nhiều người chê HHJ diễn hài lố mà diễn bi thì giả tạo nhiều cảnh khóc ko ra một giọt nước mắt. Mình xem thì thấy cổ diễn hài cực kỳ thú vị, moe kinh, chemistry bùng nổ với LJS, diễn bi thì có lúc ổn lúc ko hay nhưng nói chung là ở mức chấp nhận được. Chẳng lẽ bóp họng người ta ko cho họ nói khi đó là điều bình thường khi gu mỗi người mỗi khác. Như UF đi, ko phải gu của mình nên mình ko xem, nhưng nhiều người khác thích thì họ thấy cực hay cực ghiền, chẳng lẽ mình chạy tới bảo họ thôi đừng xem chạy qua xem W đi, làm vậy mới gọi là bất lịch sự. Còn như CA4N thì người nào có xem thì người ta được quyền bình luận chứ sao. Nó cũng vậy với The Good Wife, nhiều người chê diễn viên già xấu, có sao đâu, họ ko thích thì họ chê thế thôi, chẳng việc gì phải buồn hay tức giận dù mình ko tán đồng ý kiến của họ.

Mà bạn aman cũng nói PSD diễn nhạt chứ có chê cô ấy diễn dở diễn đơ đâu. Nhạt chính là ko nhập sâu vào nhân vật, là một màu, xem ko thấy rung động. Nhạt có khi là ở mức chấp nhận được,  nhưng ko có gì xuất sắc trong lối diễn để đáng được ca ngợi hay nể phục. Còn cute thì ko liên quan gì nhiều tới diễn xuất cả, nên dù có khi cute ngất ngây nhưng vẫn nhạt như thường. Còn diễn dở hay diễn đơ là bộ mặt như cương thi, biểu cảm cứng ngắt và cơ mặt cực kỳ hạn chế. Theo mình diễn viên diễn nhạt còn tệ hại hơn diễn đơ đối với sự nghiệp diễn xuất của họ, vì họ diễn tàm tạm và vẫn còn có người ủng hộ nên sẽ ko bứt phá và quyết tâm cao trong việc cải thiện kỹ năng của mình, vd như Yoona. Diễn viên đơ thì bị chưởi từ đầu tới chân từ mở phim tới hết phim nhưng vì thế họ thường cố gắng hơn người ta và cuối cùng sẽ có ngày thoát kiếp diễn đơ, như Shin Se Kyung với 6dragons vậy.

Bình luận

phải bạn đang nói xéo tui không vậy? thôi để tui nói thẳng với bạn là bạn hiểu lầm tui rồi. Tui cũng sẽ nói rõ ở trên kia luôn.  Đăng lúc 15-8-2016 07:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 15-8-2016 02:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình là người đơn giản: cái gì người ta tung hô càng nhiều, mình càng dễ dàng phản cảm. Cái gì bị chỉ trích ném đá càng nhiều, mình sẽ tìm cách để thấu hiểu xem có thể yêu thương.

Ban đầu 1000% không có ý định xem "Cinderella and four knights", motip nghe có vẻ quen thuộc và thú thật dàn nam chính toàn các anh đẹp trai nhưng mình không thích tuýp nam chính đẹp hơn hoa, mặt hoa da phấn. Mình thích mấy anh trưởng thành, manly và bonus thêm quả thực lực diễn xuất thì quá tuyệt vời. Từ bỏ "Cinderella and four knights" là vì kịch bản và dàn cast nam, nhưng mọi người lại ném đá bạn Park So Dam - nữ chính của film thật là nhiệt liệt. Bravo, thế thì phải đi xem thôi. Trước đó chưa xem phim nào của So Dam, nhưng những gì biết về bạn bên địa hạt điện ảnh thì có vẻ diễn xuất của Dam không đáng phàn nàn như thế. Còn khoản ngoại hình của So Dam. Xin lỗi chứ, ấn tượng ban đầu là xấu hơn vẻ đẹp thường thấy bên mảng truyền hình đi. Thế nhưng lậy mấy hồn, chẳng phải Cô bé lọ lem luôn hỏi chàng Hoàng tử kiểu như: "Em không đẹp, không giỏi, không giàu, tại sao lại là người anh chọn?" Hỏi thế rồi mà mấy hồn còn đòi em ấy đẹp lung linh đập thẳng vào mắt người xem ngay lần đầu nhìn thấy? Thế thì còn đâu cơ hội thể hiện cho anh Hoàng tử  để dẫn cô bé đi tút tát ngoại hình, hay trở nên xinh đẹp nhờ phép màu của các bà tiên trước 12h nữa?

Sau khi xem xong 2 tập phim, thấy dễ thương, cười tủm tỉm suốt. Chưa biết có xem tiếp hay không chứ trời ơi, má nào bảo bỏ film vì Park So Dam ra đây em cân nguyên cả dải ngân hà. Cái cốt kịch bản thì cũ mèm người, dựng phim có chỗ cần xa hoa thì thiếu, chỗ chẳng thiếu thì thừa, nhưng cũng chả đến nỗi phải bỏ phim xem không được. Quẳng cái suy nghĩ xem một bộ phim truyền hình đi, mình rất thích cách vào đề chính diện của "Cinderella and four knights": không cần bao biện, chẳng cần né tránh, cứ thẳng tuột mà la lên rằng phim này là chuyện tình hoàng tử-lọ lem thời hiện đại. Cứ tưởng tượng đây là câu chuyện cổ tích lọ lem phương Tây, đặt trong không khí mangan Shoujo Nhật, thổi hồn thêm mấy thứ lãng mãn sến sẩm của Hàn, không phải xem phim đâu, là một người lớn đang cầm câu truyện cổ tích thuở ấu thơ để thưởng thức thì thật lạ lùng - dễ chịu.

Kịch bản nói chung ngô nghê, diễn xuất nói chung ngô nghê nốt. Film này là kiểu không thể đạt được chấp nhận số đông, có người thích đến mộng mơ, có đứa ghét đến sôi máu. Nhưng chắc người ta mê trai nên toàn chê gái. Chứ mình mê gái nên thấy gái cũng chưa xuất sắc 100% nhưng xin lỗi, 2 tập film này em đẹp, em tỏa sáng chói lòa nhất. Cái lúc nhân vật của So Dam mặc "áo nỉ", nhìn qua thì cứ cho là xấu, chứ nhìn kĩ cái mắt mèo cười một mí, cái miệng tươi tươi, mái tóc cũn cỡn đáng yêu đến lạ. Còn lúc em đóng giả hôn thê đến lễ kết hôn ông nội người ta, "xuống tay" bắt tên bad boy quỳ gối xin lỗi, ối giời ơi, em đẹp em xinh, em diễn đầy nữ quyền và khí phách. Rồi lúc em cầm bó hoa ở bến xe buýt, em cười bảo: "Con sẽ đi học Đại học nhé mẹ ơi", rồi bất ngờ em gục đầu bảo: "Xin lỗi mẹ, con chỉ nói thế thôi vì cuộc đời khó khăn quá" chẳng phải ai cũng diễn được đâu, người xem như mình thấy rung rinh, đầy cảm động.

Nói chung người qua đường như mình thấy Park So Dam là điểm sáng nhất 2 tập phim. Có lẽ So Dam chọn film này vì là con đường an toàn nâng cao sự phổ biến. Nhưng Dam hỡi, Dam à, nếu tiếp tục đóng film truyền hình, hãy chọn vai diễn nào mạnh mẽ, giỏi giang, nữ quyền em nhé. Cứ như cái cách em xuất hiện rực rỡ, chói lòa trong lễ kết hôn, tôi tin rằng tất cả người xem sẽ vì em mà điêu đứng.

Tính cách nhân vật Lọ lem trong "Cinderella and four knights" có nhiều nét mới lạ. Chỉ là những nét vẽ đầu tiên, có nhiều điểm dễ thương nhưng nhiều nét còn mâu thuẫn và chưa thể lý giải hết. Thích hay ghét một ai đó là cảm nhận cá nhân. Nhưng chỉ với 2 tập film, So Dam à, tôi sẽ bảo vệ em. Ít nhất là trong cảm nhận cá nhân tôi. Vì tôi đã thích em nhiều lắm.

Bình luận

Mình rất đồng tình vs bạn, chắc tập sau hết người chê ấy mà, chê vậy tập 3 còn cố đấm ăn xôi mà xem nữa là ko có dc  Đăng lúc 15-8-2016 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách