Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: DenDen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Park Bo Gum - 박보검 ღ°♥°ღ Start at a page 8 ღ°♥°ღ Gummy Bear House ღ°✿°ღ

[Lấy địa chỉ]
2071#
Đăng lúc 31-7-2017 22:54:56 | Chỉ xem của tác giả
Fanmade dựa trên ảnh Gum hôm đi dự chiếu phim VIP của anh Cún nè:

Còn đây là ảnh thật
Hồi xưa body đã đẹp vì tập bơi từ bé, từ ngày theo chân anh Kook đi tập Gym người càng đẹp, cái tỉ lệ cơ thể đó Muốn được lao vào bờ ngực đó, dựa vào đôi vai đó

Cre tw/o__ducky; tw/Love_Graphy

Bình luận

Hông =) Mẹ chị có cuốn sách xưa dạy coi chỉ tay hay lắm, chị coi ké, biết sơ sơ chứ không biết coi thiệt :-) Tay giống Gum thì tốt rồi :D  Đăng lúc 3-8-2017 02:05 PM
Chị biết xem hem, em chụp tay gửi chị nhá :P  Đăng lúc 3-8-2017 11:41 AM
Tâm đạo là đường nằm gần các ngón tay nhất đấy Dương. Nó thể hiện đời sống tâm tư, tình cảm có hạnh phúc hay không?  Đăng lúc 3-8-2017 09:55 AM
@chị Chi: hì hì tối hôm trc em đã bật lap sau sau nghìn năm để máy chỏng chơ ở nhà nên tranh thủ vào đây quét tí mạng nhện đó ạ :)) Tâm đạo là đường nào ạ?   Đăng lúc 2-8-2017 10:15 PM
Cái lý do thật ngàn chấm =)) Thư ơi D xem thấy cũng giống tay trái của D lắm đó, Thư nói D mới để ý =))  Đăng lúc 2-8-2017 10:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
turiddle + 5 tóc vuốt ngực nở đẹp trai

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2072#
Đăng lúc 31-7-2017 23:25:41 | Chỉ xem của tác giả
Vừa dâng trào tí cảm xúc viết ra một đoạn hơi hơi dài, xong click nhầm link gì đó mất tiêu rồi

Hức Trời mưa gió nẫu ghê. Cơ mà chợt nhận ra là hết tháng 7 rồi, chuẩn bị sang tháng 8, tháng của Moonlight ^^
Ngày 15/7 năm ngoái KBS tung teaser of teaser MDBC, chỉ tầm 15s với Chô ha và chú thái giám cùng một em "myong myong". Thế mà cũng tạo cú hit cực mạnh. Rồi lần lượt các teaser và trailer chính thức được trình chiếu. Quả nhảy ở quảng trường có lẽ trở thành "kinh điển" và hút thêm không đếm xuể số người hóng tới ngày 22/8 - ngày ấn định phim lên sóng.

Mới đấy đã một năm rồi. Tháng 7, 8 năm nay thì không có gì hóng (trừ vụ MC khách mời cho MuBank quốc tế thứ 6 tuần này và một buổi nữa vào tháng 9). Đợi chờ nơi ấy, chờ hoài không thấy Đợi Gum comeback mà cổ dài hơn người rồi đó...

Hôm qua đi cafe với hội chị em, bảo nhau không biết tới chừng nào mới có cơ hội gặp Gum lần nữa. Cứ cho là bán máu sang Hàn dự FM (mà cứ cho là may mắn mua được vé đi ), thì ít cũng phải một năm nữa nếu như cuối năm nay hoặc đầu năm sau thằng bé có phim mới. Huống gì chuyện tổ chức Asia tour lần nữa...

Nhớ nó quá. Lâu quá rồi nó không up twitter, không có update một cách "trực tiếp" mà chỉ thấy mặt nó đi ăn chực uống ké ở mấy ì ven phim ảnh, à có hôm đi sinh nhật anh Dong Ryong nữa thôi.

Thôi tới đây là thấy bắt đầu nhảm rồi. Kết thúc là bài hát "Xin cảm ơn" do bé Gấu trình bày hồi FM kết thúc Asia Tour ở Seoul. Nãy thấy Thư post bèn nghe lại rồi bê sang đây ^^

Bình luận

Đau nònggggggggggggg  Đăng lúc 3-8-2017 11:41 AM
em nghĩ tình hình này có lẽ năm kia mới có một cái FM nữa =)))))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2017 12:14 AM

Rate

turiddle + 5 đồng cảm sâu sắc vụ mất bài =))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2073#
Đăng lúc 2-8-2017 22:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh cắt từ quảng cáo cho cơm hộp Heatban, cái này để làm quần thì yêu phải biết nhỉ

Cre: tw

Bình luận

Mình cũng muốn mặc áo và quần đẹp! ;-)  Đăng lúc 3-8-2017 02:07 PM
Không đủ gió mặc quần gái ơi :)) @Thư: hay đưa pass cho Tú thay cho  Đăng lúc 3-8-2017 11:41 AM
khổ lắm, đến giờ vẫn ko có mặc dc áo :'(  Đăng lúc 3-8-2017 10:23 AM
đúng ròi chị làm cái quần đi chị Dê =))))  Đăng lúc 3-8-2017 01:36 AM

Rate

turiddle + 5 cuteeeeeeeee

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2074#
Đăng lúc 3-8-2017 04:40:59 | Chỉ xem của tác giả
Mấy tháng trời đói khát tin tức, sống nhờ vào vài vid CFs và vài sự kiện premier phim của bạn bè bạn nhỏ làm em cảm thấy mình như sụt đi vài kí vì thiếu ăn .

Chẳng lẽ phải để fans phát lệnh truy nã toàn cầu thì Gum mới chịu thò mặt đăng cái ảnh lên twitter cho thoả lòng con dân sao? . Cảnh báo nha Gum nha, yêu thương gì thì yêu mà cứ để tui phải nhớ đến dặt dẹo lăn lóc như nài toi sẽ bỏ bạn toi theo tình mới đây toi mệt mỏi lắm ròi huhu .

Thoi, trong ngày trăng thanh gió mát nhớ Gum đến quay quắt này em đành lôi cái bài phỏng vấn từ tám tỉ năm trước khất lần khất lượt mãi với chế Thư quăng qua đây cho nhà đỡ hiu quạnh vậy .

Bài phỏng vấn tạp chí Nhật Bản “SPUR”  số tháng 6/2017

PART 1

Hiện nay, có một ngôi sao Hallyu đang nhận được rất nhiều sự yêu mến từ mọi người, người đó không ai khác chính là chàng trai 23 tuổi Park Bo Gum.

Cậu ấy đã phá vỡ rất nhiều kỉ lục và được nhìn nhận như một diễn viên đa tài với khả năng diễn xuất tuyệt vời.  Park Bo Gum còn được biết đến như một chàng trai  với  nhân cách tốt đẹp và khả năng ăn thần sầu  (khả năng ăn đó còn khiến cậu ấy càng dễ thương hơn).

Cái tên “宝剣 (Houken)” (cái này tiếng Nhật cũng dịch là Thanh gươm quý báu) cũng chính là “Bo Gum” trong tiếng Hàn. Tôi đã có cơ hội đặc biệt được gặp gỡ trực tiếp và cảm nhận  sức hút không thể chối cãi được của chàng trai trẻ này.

Vậy thì con người thật sự của ngôi sau Hallyu này là gì?

Từ hồi cuối năm kia, với vai diễn  thiên tài cờ vây Choi Taek trong drama Reply 1988, Bo Gum đã thu hút được rất nhiều sự chú ý và được yêu thích ở mọi lứa tuổi, không phân biệt giới tính. Sau đó, vào cuối năm ngoái, qua nhân vật Thế tử cao ngạo đầy sức quyến rũ, cậu ấy đã đánh cắp biết bao trái tim thiếu nữ trong và ngoài Hàn Quốc, và đã tạo nên một cơn sóng Hallyu cực lớn càn quét khắp châu Á. Trong lễ trao giải cuối năm, Bogum đã xứng đáng nhận được giải thưởng “Excellence Award” . Cậu ấy còn có khả năng làm dẫn chương trình cho chương trình âm nhạc Music Bank. Điều này đã khiến Bogum trở thành sự lựa chọn lý tưởng cho vị trí MC trong một vài lễ trao giải cuối năm ngoái. Và sẽ không ngoa khi nói rằng cậu ấy đang được công nhận như một thế hệ top star tiếp theo.

Cho dù Park Bo Gum rất tài năng và chín chắn hơn so với độ tuổi, nhưng cùng lúc, cậu ấy lại có những hành động đáng yêu như một đứa trẻ, điều đó khiến cho bản năng  bảo vệ và yêu thương trong con người trỗi dậy và làm bạn có cảm giác muốn làm tất cả mọi thứ có thể cho chàng trai này. Khi trả lời phỏng vấn, có một điều rất dễ nhận ra là Bo Gum thường hay bẽn lẽn một cách rất đáng yêu. Trong khi đó, thái độ trung thực và những câu trả lời tích cực trong mọi câu hỏi cũng cũng khiến mọi người thấy rõ được sự chân thành của cậu ấy. Cá nhân tôi thật sự bị quyến rũ bởi sức hút riêng biệt này của Bo Gum.

Tôi từng nghe nói trước đó là Bo Gum hát rất hay, vậy nên tôi hỏi cậu ấy rằng cậu ấy sẽ chọn bài hát yêu thích nào khi cậy ấy đến thăm KTV. Bo gum trả lời với chút tinh nghịch: “Cho dù em chưa có cơ hội được đến thăm KTV do lịch trình dày đặc, nhưng em nghĩ là em sẽ chọn “My person” nếu em đến” (cười). Em cũng rất thích “Yuki no hana” và “Aishiteru” của Mika Nakashima,  và cả “Nantoka narusa” của NEWS nữa”. Hôm trước trong buổi FM của Bogum ở Tokyo, cậu ấy đã trình diễn “Rainy blue” của Hideaki Tokunaga, một bài hát mà cậu ấy đã được Kwak Dong Yeon , đồng nghiệp của Bogum trong MDBC giới thiệu.  Màn trình diễn Rainy Blue với giọng ca và tiếng đàn piano của Park Bo Gum ngày hôm đó đã khiến các fan phải trầm trồ kinh ngạc, nhưng vì tôi đã chứng kiến buổi tập trước đó của cậu ấy cho bài này nên cá nhân tôi nghĩ rằng màn trình diễn ở buổi tập của Bogum thậm chí còn ấn tượng hơn rất nhiều.

Vào cuối buổi phỏng vấn, Bo Gum nở nụ cười ngây thơ và đầy mê hoặc, nói với tôi bằng tiếng Nhật: “Hẹn gặp lại chị lần tới nhé”. Tôi nghĩ rằng tôi sẽ không thể tìm đâu ra được một  diễn diên mới thu hút và đáng yêu như cậu bạn này.

Bình luận

<3  Đăng lúc 3-8-2017 04:24 PM
Thả tim =)) Không vào được fb nên mới về nhà hả =))  Đăng lúc 3-8-2017 11:42 AM
:>3 :>3 :>3  Đăng lúc 3-8-2017 10:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2075#
Đăng lúc 3-8-2017 04:44:41 | Chỉ xem của tác giả
PART 2

Q-A với Park Bo Gum

Q: Theo bạn nghĩ đâu là điểm mạnh của bạn?
A: Em nghĩ là có một cái nhìn tích cực đối với mọi việc là điểm mạnh lớn nhất của em. Em thường nhìn vào khía cạnh tốt đẹp  của mọi vấn đề. Vì điều này mà mọi thứ cuối cùng cũng trở nên thuận lợi và tích cực hơn với em. Em nghĩ quan trọng là phải luôn giữ vững được suy nghĩ và thái độ tích cực và không được quên niềm đam mê ban đầu của mình.

Q: Màu yêu thích nhất của bạn là gì?
A: Màu trắng ạ.

Q: Mùa yêu thích  của bạn?
A: Haru (xuân), natsu (hạ), aki (thu), fuyu (đông). Cho dù em thích cả 4 mùa nhưng mùa hè là mùa em thích nhất.

Q: Món tráng miệng ưa thích của bạn?
A: Làm sao em chọn được đây? Em thích tất cả ạ. Thay vào đó em có thể chọn loại quả em ưa thích được không? Em rất thích xoài và táo.  Em đã ăn rất nhiều xoài khi em ở Đài Loan tổ chức FM ở đó.

Q: Món ăn ưa thích của bạn thì sao?
A: Kimbap và makizushi ạ. Món chazuke mà hôm qua em được thử trong FM cũng rất ngon  (Cậu ấy miêu tả điều này bằng hành động há to miệng và giả vờ nhai).

Q: Câu nói yêu thích của bạn?
A: God bless you (bằng tiếng Nhật). Cho dù những từ này không hay được dùng trong hội thoại thông thường, nhưng em rất hay nói “God bless you” và “Chúc cho những điều tốt lành sẽ đến với bạn” – những câu kiểu như vậy, và cả “Cảm ơn rất nhiều” nữa ạ. Em nhận ra rằng những từ này, khi em nói với người khác, chúng còn có thể truyền tải được sự tích cực tới chính bản thân mình. Gia đình có ảnh hưởng rất lớn đối với em, nhờ có gia đình em mới có thể học được nhiều điều về cuộc sống. Gia đình đã dạy em tầm quan trong của tính khiêm nhường, sự chân thành, dạy em trở thành một con người ấm áp và biết quan tâm chăm sóc tới mọi người, dạy em trở nên sống biết ơn vì mọi điều và luôn suy nghĩ tích cực.

Q: Những nơi mà bạn muốn đến?
A:  Có rất nhiều nơi em muốn tham quan và có rất nhiều đồ ăn em muốn thử ở những nơi đó. Đó là lý do tại sao em muốn quay lại Nhật Bản lần nữa. Em muốn tới rất nhiều nơi trên đất Nhật. Ở Hàn cũng có nhiều chỗ em muốn đến nhưng nếu làm được một chuyến chu du vòng quanh thế giới thì cũng tốt đó chứ ạ. Lần đầu tiền em tới một nơi mà không đi cùng gia đình là khi em sang châu Âu trong một chương trình trao đổi. Em đến đó với một vài người bạn cũng tham gia chương trình này cùng em. Em đã có khoảng thời gian rất tuyệt vời  ở nhiều vùng đất của châu Âu và đó cũng là lần đầu tiên em tới thăm Paris. Em đã được ăn rất nhiều món ngon và khi quay trở lại Hàn em phát hiện ra em đã tăng khoảng vài cân (cười lớn).

Q: Thứ bạn khá giỏi nhưng không được nhiều người biết đến?
A: Tô màu! Em có khả năng lựa chọn màu sắc làm sao để hài hoà với màu sắc khác. Em nghĩ là em  giỏi ở khoản phối màu. Nhưng em vẫn chưa đạt tới cảnh giới là chuyên gia màu sắc, người có thể sáng tạo nên nghệ thuật từ những sắc màu đâu ạ.

Q: Những từ tiếng Nhật yêu thích?
A: Em rất thích phát âm của những từ này: bầu trời (sora), hoa (hana), táo (ringo), chúng rất dễ thương . Và có một từ em học được ở bộ phim “Your name” là musubi nữa.

Q: Môn học yêu thích ở trường đại học?
A: Em đang học khoa nhạc kịch vậy nên em đều hứng thú với mọi môn liên quan đến ngành này. Em luôn chọn môn học dựa trên sở thích của mình. Ví dụ, năm ngoái em học một môn về ngôn ngữ và văn hoá Nhật, em rất thích cách mà người Nhật ghi dấu ấn văn hoá của họ ở mọi thứ, kể cả trong cách gói bọc thực phẩm.

Q: Nếu bạn phải tới “Vô nhân đảo”, bạn sẽ mang theo vật dụng gì?
A: Một cái máy ảnh. À, “Vô nhân đảo” nghĩa là không có người ở đó đúng không ạ? Vậy thì em sẽ đem theo gia đình của em, như thế em có thể sống hạnh phúc được rồi (cười).

Q: Bạn thích núi hay biển hơn?
A: Em thích cả 2 ạ.

Q: Mèo hay chó?
A: em cũng thích cả 2 ạ.

Q: Có drama nào mà bạn muốn giới thiệu với mọi người không?
A: “Can you hear my voice”, “One warm word”, đó là 2 bộ em nhiệt liệt tiến cử. Cả 2 đều nói về tình cảm gia đình, từng câu thoại trong đó đều chạm đến trái tim khán giả, cả 2 đều rất hay ạ. Bên cạnh đó thì em cũng muốn đề cử “Signal”, “Full house”, “Secret Garden” và “Goblin”, tất cả đều là những bộ phim hay.

Q: Món đồ bạn mua gần đây là gì?
A: Em mua ốp điện thoai cho tất cả đồng nghiệp và staff của em (ở một shop nào đó ở Tokyo).  (Sau đó cậu ấy hạ giọng thì thầm với tôi: “Đây là bí mật đấy ạ”).

Q: Bạn muốn trở thành người như thế nào?
A: Em không biết đến chừng nào em mới có thể trở thành được như vậy nữa nhưng em muốn làm một người truyền được sự ảnh hưởng tích cực đến những người khác, kể cả đó chỉ là một ảnh hưởng nhỏ thôi cũng được. Em hi vọng em có thể đem lại niềm an ủi, có thể chữa lành vết thương và mang lại phúc lành cho những người xung quanh em, và em hi vọng em có thể chạm tới được trái tim của tất cả mọi người em từng gặp.

Engtrans by soompi/ 4evgbogummy

Thôi cứ tung lên đây đã, em đi ngủ tí dậy chỉnh bài chèn ảnh cho đỡ nhiều chữ sau

Bình luận

Chị cũng vậy mà, Sáng vào không vào được FB, mò vào nhà thấy ào ào là biết ngay! :-D Cơ mà chị rất thích!!!  Đăng lúc 3-8-2017 02:08 PM
Chị Chi ơi, Tú nó k vào đc fb nên mới mò về đấy ạ :)) Mà sao không chia nhỏ bài ra em :))  Đăng lúc 3-8-2017 11:42 AM
Ôi, màn quét bụi hoành tráng của Dương và Tú! Thích quá!!!! :>3 :>3 :>3  Đăng lúc 3-8-2017 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2076#
Đăng lúc 3-8-2017 09:52:49 | Chỉ xem của tác giả
haha bạn Gum dễ thương quá, siêu siêu cute

Bình luận

ukie cám ơn bạn, để mình tìm link down về xem :x  Đăng lúc 4-8-2017 02:38 PM
Phim ấy rất hay, nhưng mình lại xem sau Moon Draw By Cloud và Reply88. Bạn thử xem nhé! Diễn xuất bạn ấy trưởng thành hơn nhiều!  Đăng lúc 4-8-2017 01:17 PM
hihi, tớ cũng chỉ mới biết bạn ấy qua Remember You thôi và khá là ấn tượng vì bạn ấy diễn hay quá :)  Đăng lúc 4-8-2017 01:11 PM
Chào mừng bạn vào nhà Gấu!  Đăng lúc 4-8-2017 11:04 AM

Rate

turiddle + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2077#
Đăng lúc 10-8-2017 15:34:27 | Chỉ xem của tác giả

Cr: Tê TL

Bình luận

Thả tim cho Tê nè <3 :*  Đăng lúc 14-8-2017 11:01 PM

Rate

turiddle + 5 thả tymmm

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2078#
Đăng lúc 10-8-2017 15:46:02 | Chỉ xem của tác giả
20170810 - Happy 6th Debut anniversary, our be loved actor!

Cr: @nowornever0616

Bình luận

Nhìn sơ đồ mới thấy năm 2014 thật dồi dào mà :)) Chả bù năm ngoái 1 phim rồi năm nay thì mất hút =))  Đăng lúc 14-8-2017 11:02 PM

Rate

turiddle + 5 mừng 6 năm 13 ngày debut =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2079#
Đăng lúc 10-8-2017 15:51:32 | Chỉ xem của tác giả
20170810 - Happy 6th Debut anniversary, our be loved actor!

Cr: @Nogom_

Rate

turiddle + 5 gif cưng muốn xỉu ahuhu

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2080#
Đăng lúc 10-8-2017 23:33:49 | Chỉ xem của tác giả
HAPPY 6TH DEBUT ANNIVERSARY OUR PARK BO GUM    OUR BE LOVED ACTOR   

Chẳng biết viết gì cho em nên mượn tạm vid của nhà BogummyVNFC để cùng nhìn lại chặng đường 6 năm em đi qua, gian khổ nhiều, hạnh phúc cũng không ít. Là 6 năm cố gắng không ngừng nghỉ để trở thành một Park Bo Gum rực rỡ tự hào như ngày hôm nay. Là 6 năm của em, là năm đầu tiên kỷ niệm cùng em của noona. lời cảm ơn thì không phải chỉ dành cho hôm nay mà từ ngày bắt đầu những yêu thương dành cho em thì noona vẫn luôn thầm biết ơn mỗi ngày rồi. Thương em vô cùng. <3

Noona thì có thể vui rất nhiều khoảng trước giờ G, có thể hăng say làm mọi thứ tào lao trên đời, nghĩ đến em trái tim lấp lánh hạnh phúc nhưng thường đúng ngay ngày trọng đại thì tâm trạng hay tuột dốc không phanh vì những lý do rất nhảm nhí, vậy đó. Tua lại 1 năm trước, khi một mình thích em thì niềm vui lúc đó như thế nào nhỉ? Nếu bây giờ vẫn như ngày đầu đó thì sẽ như thế nào nhỉ?
Lần này kỷ niệm có các chị em đồng bọn cùng nhau tham gia một trò vui nhất trên đời nhỉ? Bogummagic em đã mang lại rất nhiều điều thần kỳ như thế đó. Sáng nay trên tờ lịch ở cty noona có một câu trích dẫn như này:

Những gì chúng ta từng vui vẻ tận hưởng sẽ không bao giờ mất đi. Điều chúng yêu thương sâu sắc sẽ trở thành một phần máu thịt trong ta" (Helen Keller)

a ha, hy vọng là sẽ như thế, dù thời gian có qua đi, thì niềm vui và những yêu thương này dành cho em, dành cho nhau vẫn mong là sẽ kéo thật dài, thật lâu.

Em bé mãi chỉ là em bé trong lòng noona dù có bao nhiêu tuổi đi nữa.

Bình luận

<3 <3 <3 Không biết sẽ cùng nhau ăn mừng được bao nhiêu mùa trăng, nhưng những kỷ niệm tuyệt vời như "trò chơi" Thiên sứ - Báu vật sẽ theo mình mãi mãi Bư ạ   Đăng lúc 14-8-2017 11:03 PM
Hy vọng là thế! Thả tim >3  Đăng lúc 14-8-2017 12:12 PM

Rate

turiddle + 5 yêu Gum, yêu cả noona của Gum &lt;3.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách