Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15531#
Đăng lúc 14-11-2018 00:52:08 | Chỉ xem của tác giả
"Tale Of Gyeryong Fairy" new stills.

Cre: CJnDrama
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15532#
Đăng lúc 14-11-2018 00:58:07 | Chỉ xem của tác giả
Vid phỏng vấn dàn cast + hậu trường của "Tale Of Gyeryong Fairy".

Cre: tvN DRAMA
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15533#
Đăng lúc 14-11-2018 08:42:43 | Chỉ xem của tác giả
JolFany gửi lúc 13-11-2018 04:15 PM
Sau 1 buổi trưa nhịn ngủ coi tập 3 thì đã thông ra vài chuyện (pls ai đọc qua truyện r ...

Haizz, phim đợt này mấy cái tuyến gây hài nó chẳng hài tới hoặc mình ko thích kiểu hài đó sao ta. Cái nhóm 3 vị tiên núi đó xuất hiện rất nhiều và cực kì thành công trong việc... làm loãng cảm xúc của mình hichic. Đang coi hay cái chen mấy đoạn của 3 thần tiên đó vào, mới kéo cảm xúc lên được tí nữa cả 3 lại đánh tụt xử nó xuống tận âm, quá buồn Thêm nữa tuyến hài đến giờ này nó khá rời rạc với tuyến chính nên nó càng nhạt toẹt. Hi vọng mong manh là khi hội ngộ với tuyến chính thì sẽ bớt nhạt nhẽo hơn.

Đã coi xong tập 4 rồi này. Sẽ không xì-poi gì cả vì sợ có đứa bị mất hứng xem Nhưng chỉ muốn nói là cái phim nó nhẹ nhàng ớn, được cái mình không cảm giác nó lê thê, chỉ là có mấy đoạn hài như mình nói ở trên là nó dư thừa làm phim bị rời rạc ra. Điểm trừ to khủng bố cho mảng này.

Điều buồn cười về kỹ xảo đó là con mèo thì nhìn giả giả mà con hổ lại nhìn thật và sống động mới ghê chứ hihi... Đoạn con hổ lúc ngủ đúng bá đạo. Tội nghiệp Mina, mất hết cả hình tượng

Đã có 1 nhân vật mới xuất hiện nhỉ? Mình thấy cái nhân vật này nó nguy hiểm bịnh bịnh sao đó, lẽ nào là nhân vật phản diện hả trời??? Không hi vọng như vậy đâu? Lẽ nào đây là nhân vật mà trên cái hồ sơ mối quan hệ người ta cho là "cờ-rớt-sờ" của Bé Mèo? Tạm thời đến lúc này thì thấy thằng nhóc đó chẳng tốt gì cả. Mình cứ cảm nhận cho đến lúc này thoai, lúc sau cảm nhận lại haha...

Cả tập chỉ chờ có đoạn hẹn hò của đôi trẻ. Và thích cái chi tiết khi Bà Tiên vui là Bà Tiên tự hóa thành Nàng Tiên để cả người thường cũng thấy được vẻ đẹp của nàng. Chi tiết này hình như chỉ có bạn Kim Geum làm được chứ anh GS Yung thì chưa. Cho nên đến tận lúc này mình vẫn mong và hi vọng bạn trỏe sẽ là chồng hí hí...

Và cuối cùng là mình vẫn còn hứng thú để đón chờ tập 5

Bình luận

Mới có 3 người biết đc mặt thật của ON là GS, Geum và thổ địa Cho nhưng sau khi ON cài hoa lên đầu cho Geum thì cô bán hàng cũng thấy, lý giải kiểu gì nhỉ?  Đăng lúc 15-11-2018 03:16 PM
thì em đi học đó sis =)) giờ em đã hiểu nổi khổ của mấy bợn học mãi ko vào đầu  Đăng lúc 14-11-2018 01:29 PM
Trời ạ, giờ mới lẹt đẹt Ep1 sao =)) Kì này làm sao mà bận thía kia ;)  Đăng lúc 14-11-2018 08:55 AM
em vẫn lẹt đẹt ở ep 1, tại cũng ko rảnh hẳn tiếng để ngồi coi đc =)))  Đăng lúc 14-11-2018 08:52 AM
ss coi tử tế nha. ss cướp ít giờ buổi sáng của công ty coi đó. Dù sao sáng ss làm việc cũng ko hiệu quả. E đu chậm ghê gớm luôn =)))))))))  Đăng lúc 14-11-2018 08:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15534#
Đăng lúc 14-11-2018 09:21:34 | Chỉ xem của tác giả
ôi hóng phim mấy nay nhưng vẫn chưa có thời gian xem, cứ lướt lướt qua thấy won xinh đẹp quá thể, vẻ đẹp ngọt ngào đằm thắm không rời mắt nổi, về nam thì bạn Seo Ji Hoon nhìn cưng nhở, đứng cùng won trong họp báo sao thấy xứng đôi thế, search gg bảo bạn ấy sinh năm 1997 lận, dạo này mấy bạn nhỏ dậy thì quá thành công ah

Bình luận

ôi đã có người yêu thì còn ngại chứ tuổi tác ko thành vẫn đề với shipper hihi  Đăng lúc 15-11-2018 10:28 PM
Bà Won bả toàn chọn đóng với người mà dân tình ko thể ship đc. toàn kiểu đã có ng yêu hoặc khoảng cách tuổi tác bự chảng thế này =)))))))))  Đăng lúc 14-11-2018 02:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15535#
Đăng lúc 14-11-2018 11:47:37 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 14-11-2018 08:42 AM
Haizz, phim đợt này mấy cái tuyến gây hài nó chẳng hài tới hoặc mình ko thích kiểu ...

Em chưa coi sub tập 4 nhưng coi raw rồi = )) Kiềm lòng k đặng thức tới 2h sáng coi luôn ấy = ))

Thật ra, em có chút khúc mắc ở tuyến tình cảm của cô hàng chè. Em biết Ok Nam rất chung thủy, 699 năm chờ một người chồng, dù chỉ có chút hint qua vài tình huống, nhưng Ok Nam vẫn quyết tâm một lòng khiến người chồng kiếp này nhớ ra mình.

Thế nhưng, nếu người chồng kiếp trước đã mất, luân hồi đến kiếp này, dù cuối cùng vẫn gặp và yêu Ok Nam, nhưng vẫn là một người khác. Bản thân em coi cảm giác như Ok Nam tới bây giờ mặc dù dũng cảm theo đuổi người-chồng-mà-Ok-Nam-xác-định-là-chồng-kiếp-trước, nhưng vẫn là đang sống trong cái tình cảm quá khứ, dù sau này ai là chồng, em cũng thấy là thế thân thôi ấy : ))

Ây mà mới 4 tập, em nghĩ 12 tập sau sẽ có những tình tiết để Ok Nam yêu người hiện tại (1 trong 2 anh) chứ không phải vì anh ta là chồng kiếp trước của Ok Nam.

Ngoài ra, em cũng lấn cấn ở chỗ tại sao anh chồng kiếp trước biết nghe tiếng động vật, kiếp này Geum cũng rứa, mà Ok Nam không chút nghi ngờ Thêm cái preview ep 5 làm em đau não với tạo hình Geum đầu trắng = ))

Và em đồng tình với ý kiến cho c, bộ 3 thần tiên đi bụi nên tém lại bớt cái, nếu phim tình tiết nặng nề, cho 3 người ấy vào giải tỏa bớt sự căng thẳng cũng được, đằng này phim cứ nhẹ nhàng, mà 3 bạn tiên đó xuất hiện hoài, coi thật sự tụt mood.  
Còn nhân vật mới, làm màu cho cố vậy mà chỉ là crush bé cọp thì em cũng nể bk lắm nhé = )) Vậy còn vẽ vời bệnh tật về tâm thần cho thằng bé làm gì = ))

Khoái cái lúc Won bận đồ bông dễ sợ, trời ơi cái bộ đồ cho ajuma bận mà lên người Won vẫn thấy cái dáng mượt làm sao = )) Đúng là tại mặt O-line nên có vài người bảo sao phim này Won bụ bẫm, chứ dòm cái body mặc hanbok với đồ tiên nữa, giờ là đồ bông, mới thấy Won tướng vẫn chuẩn đét nhá

Phim này công nhận, hơi nhẹ nhàng Nhưng em vẫn vô vàn hứng thú đu vì Won và anh giáo sư
Em đang chờ ngày anh giáo sư bận áo thêu con hạc () ra đường.

Bình luận

Đúng rồi đó, đừng nói gì hết =)) hãy để em là 1 đứa k biết gì mà coi típ phim =))  Đăng lúc 14-11-2018 01:58 PM
ss biết tại sao Geum đầu trắng (bữa được bạn Pinwoo quăng spoil cho rồi) cơ mà ss ko nói đâu. Còn lại đợi rảnh rảnh ss reply bài e cho zui hihi...  Đăng lúc 14-11-2018 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15536#
Đăng lúc 14-11-2018 23:08:22 | Chỉ xem của tác giả
"Tale Of Gyeryong Fairy" new stills.

Cre: CJnDrama
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15537#
Đăng lúc 15-11-2018 23:10:57 | Chỉ xem của tác giả

n

Tình hình là mình đu hai tập rồi, ta nói lâu thiệt là lâu rồi mới nghiêm túc xem ko sót một phút nào của một phim HQ nha, khởi đầu đến với phim tất cả là vì Won nhà mình nhưng nếu phim ko đủ sức lôi kéo mình thì cũng chỉ là tua tua và tua... Mình thích mạch phim nhẹ nhàng, vài tình tiết hài ko quá lố làm mình thấy thú vị, quan điểm của mình là hài ko hẳn lúc nào cũng để lấy tiếng cười, có thể khiến người xem thấy vui vẻ khuây khỏa là được, mình thích nhân vật cô thổ địa, dv hài này khá quen mặt nhưng ko nhớ tên, có thể do mình có thiện cảm trước đó với dv này nên cũng thích vai diễn trong phim của cô ấy hơn những nhân vật hài khác. Nói về các nhân vật chính, xét về nhan sắc thì bé trợ giảng hút mắt hơn anh giáo sư nhưng xem phim mới thấy sức hút của anh giáo sư, thích lối diễn linh hoạt tự nhiên của nam chính, cái đoạn ảnh bị bé mèo dọa giật nảy mình khi đang lén lút núp lùm lúc hẹn hò giờ tuất rất là sống động nha. Bé trợ giảng hiền hòa đáng yêu nhưng có vẻ chưa để lại nhiều ấn tượng về bản thân bé lắm. Hổ con thực sự làm mình thích nha, bé dv đúng kiểu mặt mèo cưng gì đâu ah, mình là miêu si nên tự nhiên cũng thích bé hổ hihi. Về tiên nữ nhà mình, Won vẫn tạo cho mình cảm giác về một cô gái dịu dàng ôn hòa ko thể ko yêu, lối diễn từ tốn nhưng nhiều cảm xúc có lúc làm mình thấy xúc động dù phim chưa đi sâu nội tâm nhân vật nhiều, ấn tượng về cảnh áp tay chàng vào má nàng mà rơi lệ, ôi Won đẹp và đầy nét thương tâm. Ngoài ra thì còn yếu tố tạo hình nữa, thím hai lúa mà vẫn xinh như tiên giáng trần ah, hai bạn nam mặc suite đẹp miễn bàn luôn, đàn ông tuyệt nhất là trong bộ cánh sơ mi phẳng phiu thêm thắt cà vạt và vest cùng màu quần = cực phẩm luôn.

May mắn là chưa đọc truyên, chứ ko là lại bị tụt cảm xúc khi xem phim, lúc nào cũng vậy, phim khó lòng dung nạp hết được tinh túy của truyện nên đọc truyện rồi thường mất hứng với phim.

Đang qua tới tập 3 mà hình như sub là của tập 2, xem như xem raw luôn rồi huhu

Đẹp xỉu

twitter

Bình luận

oh yeah cám ơn chế hihi  Đăng lúc 16-11-2018 01:40 PM
Em xem bên phimbathu ấy, ss thấy sub đúng tập mà và sub nhanh nhất nữa. Có điều đôi khi thoại ko hay lắm thôi hihi...  Đăng lúc 16-11-2018 07:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15538#
Đăng lúc 16-11-2018 07:55:40 | Chỉ xem của tác giả
JolFany gửi lúc 14-11-2018 11:47 AM
Em chưa coi sub tập 4 nhưng coi raw rồi = )) Kiềm lòng k đặng thức tới 2h sáng coi luô ...
Em biết Ok Nam rất chung thủy, 699 năm chờ một người chồng, dù chỉ có chút hint qua vài tình huống, nhưng Ok Nam vẫn quyết tâm một lòng khiến người chồng kiếp này nhớ ra mình.

Đọc đoạn thắc mắc này của e xong ss thấy nó thú vị ghê luôn. Nó làm ss nghĩ tới tình huống nếu mà Won gặp anh chồng lúc chồng 5-6 tuổi, chứ không phải hai mấy ba mươi thì chuyện gì sẽ xảy ra. Lẽ nào nuôi chồng lớn rồi sau đó cưới chồng Mà như vậy thì làm sao mà yêu được nhỉ?

tại sao anh chồng kiếp trước biết nghe tiếng động vật, kiếp này Geum cũng rứa, mà Ok Nam không chút nghi ngờ

ss nghĩ bả thấy Geum trẻ quá chăng Nói chứ tại bả mặc định anh Yung là chồng bả rồi. Bả chung thủy như thế nên bả có thèm đoái hoài gì tới thằng bé tội nghiệp kia đâu. Buồn dễ sợ

Khoái cái lúc Won bận đồ bông dễ sợ, trời ơi cái bộ đồ cho ajuma bận mà lên người Won vẫn thấy cái dáng mượt làm sao

Cái này công nhận đẹp ghê Jol nhỉ. Phim mà hot hot hơn thì khéo bộ đồ của Won mặc sẽ trở thành xu thế thiệt chứ chẳng chơi. Cưng quá trời cưng cơ mà.

Nhưng em vẫn vô vàn hứng thú đu vì Won và anh giáo sư. Em đang chờ ngày anh giáo sư bận áo thêu con hạc

Chắc hôm đó bà tiên sẽ thành nàng tiên và cười toe toét cả ngày Mà ss vẫn thích GS tém tém lại chút, tính cách có hơi over quá thì phải. Hay tại ss quen với hình ảnh anh ấy ở các phim khác, nên vô phim này không thích nghi được. Diễn xuất kiểu hài hài vầy thì ss bị ấn tượng bởi anh So Ji Sub ấy, dù hài nhưng nó không làm ss có cảm giác hơi lố lố. Anh Huyn Min thì diễn xuất tốt cơ mà vai này ss vẫn chưa thực sự cảm được hic... Chờ thêm vài tập cho ảnh thể hiện xem sao.

@umeo2811
Mới có 3 người biết đc mặt thật của ON là GS, Geum và thổ địa Cho nhưng sau khi ON cài hoa lên đầu cho Geum thì cô bán hàng cũng thấy, lý giải kiểu gì nhỉ?

ss nghĩ là vì nàng ấy vui vẻ và hạnh phúc nên là kiểu già cũng hóa trẻ. Hoặc là nàng ấy đã vi phạm luật thiên đình gì đó. Tại nhớ tập 4 nghe bé Mèo hỏi là "mẹ làm trái luật thiên đình à?" Trái luật ở đây có thể là để người ta nhìn thấy dung mạo thật? Hoặc là đã chối bỏ thân phận tiên nữ để làm vui lòng anh chồng? Không biết nữa. Đoán mò cho vui vậy thoai

@meomeo8886
ấn tượng về cảnh áp tay chàng vào má nàng mà rơi lệ, ôi Won đẹp và đầy nét thương tâm

Viết văn hay quá nạ hihi...
xét về nhan sắc thì bé trợ giảng hút mắt hơn anh giáo sư

Tính cách bé nó cũng đáng yêu quá trời mà nè hihi...

Bình luận

Bạn bị ốm vì tội nói dối mình ko phải là tiên đó ss. Còn đoạn cô bán hàng sao cũng nhìn đc ra ON trẻ thì thật lý thú khó hiểu :)))  Đăng lúc 16-11-2018 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15539#
Đăng lúc 16-11-2018 07:58:02 | Chỉ xem của tác giả
meomeo8886 gửi lúc 15-11-2018 11:10 PM
Tình hình là mình đu hai tập rồi, ta nói lâu thiệt là lâu rồi mới nghiêm túc xem ko  ...

Giống bạn, tớ còn xem lại nhiều lần là khác. Nết xem phim của tớ khá hời hợt & kén chọn, dù hay theo dõi tin tức phim ảnh nhưng cả năm có khi ko thích/ko xem được bộ nào hoàn chỉnh. Phim của Won cũng không có ngoại lệ, hiếm có drama nào của chỉ xem nghiêm túc, hăng hái như bộ này, hihi.

Cái hay của drama này đầu tiên là nó đúng gu, ko có nhân vật phản diện, hết sức nhẹ nhàng, trong sáng. Nếu có xung đột thì chắc đấy là sự tự đấu tranh của mỗi nhân vật để giữ được phẩm hạnh bản thân. Ngay cả Ok Nam, đối mặt với áp lực/khác biệt của cuộc sống hiện đại, nàng không thể giữ được sự hồn nhiên ban đầu, đến mức phải tự phủ nhận mình là tiên và đã bị "trừng phạt".

Phim nhẹ nhàng nhưng luôn có cảm giác ấm áp, cảm giác ấy đến từ tình cảm gắn kết, yêu thương trong các quan hệ của các nhân vật: Ok Nam vs con gái; team tiên vs Ok Nam; Ok Nam vs GS; Kim Geum vs GS; GS Yung vs GS Lee; Geum vs Ok Nam v.v... khó kết luận nhân vật nào chỉ hành động vì bản thân. Ngay cả GS Yung, dù gay gắt vs Ok Nam, nhưng khi nghe đám sinh viên giễu cợt Ok Nam bản nhăn nhó, khó chịu, bản lạnh lùng yêu cầu Ok Nam không được nhận mình là tiên để nàng ko phải chịu cảnh đàm tiếu, cười cợt. Đó chắc chắn là sự quan tâm trở lại của GS Yung vs Ok Nam, là GS chưa nhận ra thôi. Nhân vật này khá phức tạp, luôn muốn hành động theo lý trí, khoa học nhưng lại bị những chuyện thần tiên và tình cảm chen ngang phá đám thành ra đối với Ok Nam, đầu óc GS Yung luôn là mớ hỗn độn. Bản tìm cách bài xích, xua đuổi nhưng dần dà lại bị Ok Nam thu hút, lý trí kêu gào nhưng chân cứ bước đều đến quán của nàng ^^.

Cơ mà, thặc bối rối và lo ngại, nếu cứ tiến triển như vầy - GS có tình cảm với OK Nam & OK Nam sẵn đó rồi - BK sẽ tạo ra tình tay 3 ngang cmn trái mất. Đấy không phải là điều mình muốn, hú hù hu, cũng chẳng phải là câu chuyện của webtoon, cách giải quyết vấn đề trong webtoon nhẹ nhàng và rất nhân văn. Cái mình muốn là bộ phim không sa vào tình tiết nặng nề phổ biến của drama, các nhân vật vẫn giữ được tính cách ban đầu, không khí phim vẫn ấm áp, tươi sáng - một bộ phim mang ý nghĩa chữa lành vết thương tâm hồn cho con người dù trong quá khứ họ đã làm gì hay đã có gì xảy ra với họ. Bàn thì có thể hơi sớm, kết thúc của webtoon cũng được vote up cao vì tính hợp lý. Nói vậy nhưng mình tin là BK và PD hiểu được ý nghĩa, giá trị độc đáo của webtoon mới chuyển thể thành phim; các diễn viên khi phỏng vấn cũng phát biểu đây là bộ phim relax từ đầu tới cuối, ai cũng có thể xem. Vậy nên hi vọng, ko ai vì 1 drama "chuyện như ko có chuyện" mà bỏ dở phim ^^.

==

P.S: Theo công bố của Công ty CJ E&M và Niesel Korean, "Mama Fairy and the Woodcutter" đứng đầu bảng xếp hạng chương trình truyền hình hot nhất (CPI) tuần từ 5 - 11/11. Dù rết nhảy múa chóng mặt nhưng phim vẫn được bàn luận rất rôm rả, hẳn 1 phần lý do đến từ sự khác biệt không nhỏ với webtoon

Bình luận

đúng ah, phim tạo cảm giác nhẹ nhàng thoải mái khi xem phim, ko phải ấm ức bực mình hay ghét bỏ ai được, chỉ có thích hay không thích lắm mà thôi  Đăng lúc 16-11-2018 01:40 PM
Đó là 2 tập đầu á Ú, hiệu ứng còn tốt. Tập 3 trở về sau ss chưa biết thế nào.  Đăng lúc 16-11-2018 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15540#
Đăng lúc 16-11-2018 08:33:14 | Chỉ xem của tác giả
[MV] 훈스 (HOONS) - With Coffee (계룡선녀전 OST Part 1 _ Mama Fairy and the Woodcutter OST Part 1)

Giọng bạn ca sĩ nghe thích quá. Bài này nghe nhiều càng thấm giai điệu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách