Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 23-9-2014 20:23:47 | Chỉ xem của tác giả
Học hết 12 năm rồi mới nhận ra là 12 năm quá là suôn sẻ . Trong lớp mình chả nổi bật gì, k xinh đẹp, k uy quyền, cũng chả học giỏi, không giỏi ăn nói nhưng chả hiểu sao mấy thầy cô dạy bộ môn lại khá là quý
Thôi thì được quý cũng có cái lợi của nó, kiểm tra miệng luôn được nương tay, điểm cuối kì môn nào thấp quá thì được xin hộ . Nhưng mình xin đảm bảo là mình chưa bao giờ đến nhà giáo viên riêng đâu nhé! Chỉ đi chung với lớp cho vui thôi.
Điều tiếp theo là trong lớp bọn nó khá là tôn trọng mình, :3 thông tin nội bộ cho thấy là chả đứa nào nói xấu sau lưng cả
Chắc là cái "đì" ấy cũng tùy TH thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 8-11-2014 21:35:33 | Chỉ xem của tác giả
Hiện giờ thì mình chỉ mới đi được 5/6 chặng đường thôi nên chưa dám kể lể gì nhiều, nhưng mà có lẽ do mình may mắn nên ít khi bị đì. Hoặc là có bị đì thì mình vẫn có đủ khả năng và may mắn để sống sót.
Em gái mình đang học lớp 9. Và nó bị đì thường xuyên.
Điều mình muốn nói là, bị đì hay không không chỉ phụ thuộc bạn có học thêm giáo viên đó hay không, mà còn phụ thuộc vào thái độ học tập của bản thân nữa.
Nếu ngồi yên, phát biểu, không vi phạm hay làm điều gì gây chướng mắt, thầy cô sẽ không có điều gì để bắt bẻ, gây khó bạn được.
Trên đây là kinh nghiệm của bản thân.
Đương nhiên vẫn không giảm được tỉ lệ bị đì là bao, vì những người không có tâm đa số đều thông qua đề kiểm tra mà đì ==
Chốt lại, kinh nghiệm để khỏi bị đì của mình là, YÊN PHẬN LÀM HỌC SINH NGHIÊM TÚC.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách