Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 26-4-2013 01:13:09 | Chỉ xem của tác giả
"Nhắc tới giờ mới nhớ hồi học cấp 3 mình bị một số giáo viên đì hoài vì cái tội không đi học thêm gióa viên đó. Bởi vì thế mà bây giờ mình vẫn còn ghét các giáo viên đó.
Bên cạnh cũng có một chuyện cưc kỳ ghét, là việc đi xin điểm và nịnh hot giáo viên
Mình thấy điều đó quá xấu hổ, mình nỗ lực đâu thì được điểm ấy"
một bạ của Kites đã nhận xét như vậy và thật đúng với tâm trạng của mình....
ghét cái kiểu giáo viên như vậy lắm lắm

Bình luận

aizz...giống mình.hồi đấy không đi học thêm mình bị đì ra mặt.ai cũng nhận thấy rõ luôn.bài làm cũng sai như chúng nó mà điểm thì kém hơn trông thấy.nghĩ mà ức!   Đăng lúc 6-5-2013 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 26-4-2013 14:46:14 | Chỉ xem của tác giả
Bị đì môn Toán nè, không học thêm dù có làm đúng hết kiểm tra trên lớp không bao giờ được điểm tối đa 8-x. Rất chi là nản :(. Đó là lơp cấp phổ thông còn ĐH thì chả ai quan tâm mà đì :))

Bình luận

Lên đại thì khỏe chuyện này  Đăng lúc 27-4-2013 10:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-4-2013 19:45:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì chưa bao giờ bị nên không biết ra sao.            
Nói chung là cứ không nổi loạn hay chống đối là sẽ không bị sao cả.                  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-4-2013 12:46:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã bị đì từ năm học lớp 4 cơ
Đó là thời gian có thể nói là khốn khổ
Bạn nào học thêm thì cô cho đề về nhà học còn đứa nào không học thì phải học hết
Đã thế khi vào kiểm tra cô còn đưa mấy đứa trời ơi đất hỡi lại gần ngồi
Haizz may mắn những năm sau đó không có sự việc đó tiếp diễn nữa
Ai cũng có một thời như thế để nhớ cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 29-4-2013 15:49:04 | Chỉ xem của tác giả
mình thì cũng lầ lầm lì lì nên cũng ít ai chú ý
Mỗi tội trời sinh cái khuôn mặt nhìn muốn đấm, kiểu chẳng làm gì mà nhìn cứ vênh vênh ý =))
nhiều lúc nhìn giáo viên giảng bài  họ lại tưởng là đang nhìn chằm chằm họ với vẻ mặt đáng ghét nên hầu như chẳng có giáo viên nào quý cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-5-2013 10:51:17 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa bị đì bao h, tại học sinh ngoan mà :D
cơ mà anh trai mình thì từng bị đì rồi
lý do là khi phát sổ rèn luyện mẹ ghi thêm "mong giáo viên xử lí nghiêm ..."
thế là bị đuổi khỏi lớp học thêm, lên lớp thì nói bóng nói gió..... >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 2-5-2013 11:50:33 | Chỉ xem của tác giả
hoahongdenkl gửi lúc 31-3-2013 20:51
Nhắc tới giờ mới nhớ hồi học cấp 3 mình bị một số giáo viên đì hoài vì cái tội k ...

Anh con hàng xóm nhà mình học đại học mà điểm  toàn 4.0/4.0.
Giỏi kinh lắm, mà cũng phấn đấu kinh lắm. Môn nào thầy cô khó là đi $, còn lại vẫn xin điểm. Lúc đầu mình hâm mộ lắm á, nhưng sau nghe anh đó kể tự  dưng thấy..........ghét :((

Bình luận

hihi  Đăng lúc 3-5-2013 08:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 21-5-2013 02:56:52 | Chỉ xem của tác giả
vầng, bị "đì" là điều tất nhiên đối với cái đời học sinh rồi
giờ học đh mà nhớ lại thời cấp 3 cũng thấy khủng hoảng tinh thần, thầy cô đì ác đến mức giờ chả muốn bước chân vào trường
ôi cái số chả hiểu sao lúc thi chuyển cấp điểm mình cao chót vót lọt thẳng vào lớp chọn, ngay ngày đầu tiên khai giảng đã lớ ngớ hỏi ngu một câu với cô chủ nhiệm và bị đì suốt 3 năm năm đầu tiên ác liệt đến mức tổng điểm TB môn Anh (GV chủ nhiệm dạy) không qua nổi 4.5 sang 2 năm sau đỡ hơn chút vì đi học thêm, nhưng đì vẫn là đì, chả bao giờ điểm kt miệng môn anh qua nổi 5
tới năm 12 chả hiểu mình thù oán với giáo viên nhiều thế năm 11 đi học thêm thầy Hóa nghỉ giữa chừng chưa nộp học phí, lên 12 ổng nhớ mặt, suốt ngày bị chửi "sao em cứ nói chuyện hoài vậy" "học hành chẳng ra gì" .... dù mình có há mồm nói câu nào đâu cơ chứ {:285:} và chả hiểu mình đắt tội gì với cô dạy Toán mà cứ bài khó bả kêu mình lêu rồi sỉ vả {:399:}
ôi cái thời học sinh cơ cực, giờ thấy cái trường là muốn chạy dài rồi {:437:}{:441:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 21-5-2013 11:13:26 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng từng bị đì hồi cấp 2, can tội làm cô dạy sử ghét mà lúc nộp danh sách xét duyệt vào đoàn bị cô gạch tên luôn. nhưng mà cũng chỉ một kì thôi. hết kì rồi sang kì sau lại bình thường.
lớp mình còn có thằng bạn bị cô dạy địa bắt làm bản kiểm điểm theo kiểu cô đọc thế nào nó chép như thế rồi nộp lên ban giám hiệu, cuối kì hạ thằng bé xuống hạnh kiểm khá nữa >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-5-2013 19:45:41 | Chỉ xem của tác giả
mình thì học sinh hay ĐH gì đều không có bị tình trậng này
số may;))
nhưng mà cũng từng thấy trường hợp ni rồi
hồi ĐH đứa lớp trưởng lớp mình bị một thầy đì mà không biết nguyên nhân vì sao lại thế;))...nó cứ thi đi thi lại rồi lại thì qua thi về và cứ tạch môn đó hoài;))=))..cuối cùng đến năm cuối may mắn cho nó là lần học lại đó ông thầy khác dạy nên mới qua được;))
nghề giáo là nghề đáng được kính trọng...nhưng tronng đội ngũ GV, bên cạnh nhưng GV thực sự có tâm huyết với nghề thì vẫn có những số ít...đúng là cái này chỉ là số ít thôi...các bạn thấy đó xét một cách toàn diện trong một trường thì cũng chỉ có một đến hai người trong tổng hội đồng đó( ở các trường mình đã học) là cùng mới có cái tình trạng này thôi. và thật buồn chỉ số ít đó nó đã làm xấu đi một cái nghề mà đáng được xã hội tôn trọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách