Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 29-9-2013 15:46:09 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra thì cho đến giờ mình vẫn chưa bị đì.
Chắc tại mình ngoan + học tốt + hay phát biểu nên mí thầy cô ưa hoặc một phần do mình có học thêm một số người (chỉ là một số mặc dù thầy cô ấy cũng không đì mấy đưa ko học thêm)
Còn đì tập thể thì bị rồi không nhớ năm nào, chỉ biết là cuối cùng cô ấy không cho đề cương ôn tập cuối kỳ luôn do lớp mình quậy quá (thật ra có mình cổ nói vậy)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-10-2013 12:44:19 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình nghĩ cứ nói thẳn thắn với cô là em không thích học thêm, hoặc em nghĩ em có thể tự học, chẳng có vấn đề gì cả. ngày trước, vì gia đình eo hẹp mình không có đủ tiền để đi học thêm, nên nói là em không thích học thêm, mình cũng đã bị đì rất nhiều, bài kiểm tra lúc nào cũng 1-2 vì nói mình không làm theo phương pháp. nhưng cô dạy các bạn không thể chấm tất cả các bài kiểm tra của bạn được. nên nếu thực sự bạn có thực lực thì không sợ gì cả. dù đì cỡ nào thì mình vẫn là học sinh khá không thể xuống trung bình được. Các bạn nghĩ xem thầy hiệu trưởng sẽ nghĩ gì nếu 1 em học sinh điểm trong lớp 1-2 nhưng thi học kỳ lại 9-10 >> cô giáo k thể làm điểm trong lớp của bạn quá thấp được :-D.
Với lại mình thấy sau khi ra trường chúng ta chẳng dùng tí nào đến điểm số cả, cốt yếu là các bạn học để có kiển thức mà thôi. Sau này đi làm người ta tuyển các bạn vào làm từ năng lực, kỹ năng, tính cách của các bạn chứ không phải điểm số. Nên đừng lo lắng về chuyện bị đì nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 28-10-2013 13:40:35 | Chỉ xem của tác giả
mình bị ông thầy lý đì lớp 7+8
không đi học thêm ổng ổng cho điểm thấp tè
chả hiễu sao lên lớp 9 ổng dạy tiếp thì lại cho điểm cao

Bình luận

chắc ổng đổi hứng :d  Đăng lúc 4-12-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 1-12-2013 19:33:24 | Chỉ xem của tác giả
nói thiệt là mình đi học 11 năm trời rồi nhưng chưa bao giờ bị giáo viên đì cả
dự là năm sau cũng vậy
tuy giáo viên của mình nhiều thầy cô khá là khó tính và cầu toàn
mình học cũng khá lệch nên môn được môn không
lại thêm cái sự không thể thôi nói chuyện trong lớp nữa
đôi khi lại còn vạ miệng mà nói ra những câu không phải với giáo viên
còn học thêm để lấy lòng chứ gì
có ai dạy đâu mà học{:184:}{:184:}{:184:}
nhưng nói thiệt là chả ai đì mình cả ý
giáo viên nhiều người khó tính hay làm khó học trò thiệt ah
nhưng cuối cùng thì cũng chỉ là muốn tốt cho học trò mà thôi{:155:}

Bình luận

bạn sướng thật  Đăng lúc 4-12-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-12-2013 18:03:09 | Chỉ xem của tác giả
Chiều sát cuối năm rảnh, lang thang bắt đc cái topic này :v
Nói ra thì mình cũng ko hẳn bị đì, chỉ hay bị đuổi ra khỏi lớp thôi
Chứ điểm số thì vẫn do mình :d bài kiểm tra làm như nào hay lên bảng có thuộc bài ko
Chủ yếu là hồi cấp 3 (nhất là lớp 12), do 2 thằng ngồi cạnh nhau lại cùng mắt kém ko nhìn rõ bảng nên hay buông xuôi hoặc cách vở ra ko chép đủ bài thím dậy Sinh lại hay check nên nhiều khi toàn bị đuổi ra khỏi lớp

@ Nhớ lại học cấp 2 vẫn là thích nhất cô giáo quan tâm đến học sinh, không bệnh thành tích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 4-1-2014 03:12:55 | Chỉ xem của tác giả
mình từ mẫu giáo, cấp 1, cấp 2 đều trôi qua êm đềm trong hạnh phúc
đến cấp 3 mới biết thế nào là bị đì T_T
đen cái là toàn môn chính nên đành nhẫn nhục chứ môn phụ thì bật ngay.
nhiều trường hợp oái oăm không kể xiết nhưng đau nhất là 1 lần ở môn lý thành ra nhớ mãi.
trong môn lý là ở bài kiểm tra 1 tiết, trong giấy mình ghi tốc độ của vật A gấp 2 lần vật B. nhưng không hiểu ra bà giáo viên Lý hồi đấy lại suy từ "lần" ra một từ bậy bạ khác ( lờ ô ý). thế là mình bị mời phụ huynh + 0 điểm luôn. lúc về kể thì mẹ mình phì cười và không thèm đến gặp bà ý >> mình bị đuổi ra khỏi tiết lý trong 1 tuần.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 4-1-2014 22:34:23 | Chỉ xem của tác giả
mình thì chưa bị "đì"  nhưng  thời gian học lớp 9 thì có gần như bị cô giáo chủ nhiệm đì do dám bỏ đội tuyển của cô để sang đội tuyển khác nhưng ko đến nỗi nặng nề lắm, đến bây giờ quan hệ cô trò vẫn tốt, vẫn đến nhà cô 20-11 bình thường, và mình vẫn cảm thấy quý trọng cô. Tất cả rồi cũng trở thành kỉ niệm trong đời học sinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 5-1-2014 15:12:49 | Chỉ xem của tác giả
thực ra mình có cảm giác bị đì thật nhưng đó là hồi lớp 4 thôi. còn lại các gv của mình đều rất tốt và mình luôn có cảm giác chẳng đứa nào bị đì hết
ngày xưa cô giáo mình bảo: dạy đứa hư thì lớn lên nó nhớ mình nó còn chào, dạy đứa ngoan thì chả bao h nó nhớ mình là ai :
nhưng nói thật là chả làm gì thì sẽ chả bị đì đâu ấy~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 6-1-2014 14:31:46 | Chỉ xem của tác giả
Ôi bạn ơi đi học thì phải có kỉ niệm gì đấy thì ms vui chứ. Sau này ra trg r về thăm cô thì bao nhiêu chuyện tuôn trào ko hết luôn, nhớ lại ms có cái để cười.
Mình vừa thi đại học xong, 12 trời mặc đồng phục học sinh cả 3 cấp chưa cấp nào là ko bị đì cả. Thực ra thì bị đì cũng có nhưng đc quý cũng có tại mình nghịch nhưng học ko đến nỗi nào.
Mình nghĩ là ko việc gì phải áp dụng cách nọ cách kia để tránh bị đì cả. Bị giáo viên ghét và trêu giáo viên cũng có cái thú vui của nó hahaaa. Chính những học sinh như vậy ra trg ms đc các thầy cô nhớ đến nhiều chứ cứ làm học sinh bt như những bạn khác trong lớp thì có khi ra trg xong về thăm trg các thầy cô lại ko nhận ra.
Nhưng mà nghịch thế nào thì nghịch chứ học vẫn phải khá khẩm thì đời học sinh ms ko tụt dốc, vì như thế dù có vi phạm đến mấy các cô cũng ko nỡ phạt mình nặng vì dù sao mình cũng là 1 học sinh khá vs lại bị đì nhưng trong h học các cô cũng ko bắt lỗi đc. đấy là kinh nghiệm của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 1-2-2014 20:10:22 | Chỉ xem của tác giả
từ nhỏ đã ko chịu đi học thêm, và chính thức bị đì từ lớp 7 nhất là lớp 8 lớp 9 trường tổ chức học phụ đạo để thi chuyển cấp mà ko chịu đi, vậy là mấy bà cô dạy toán dạy văn đì tè le tét lét luôn , mà vậy cũng ko đi học, 3 năm cấp ba cũng thế, chẳng sợ rốt cuộc cũng vào đh bt, gặp lại mấy thầy cô kia thì cũng coi như người dưng , cũng chẳng có cái gì gọi là tôn trọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách