Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-5-2013 12:55:24 | Xem tất
mình cũng bị đì nè ! hồi HK1 thì cô thương mình lắm nhưng chẳng biết sao mà qua HK2 cô lại ghét mình nữamình cũng có đi học thêm ở cô đó ,mình không nịnh hót nhưng đã làm hết sức mình cho cô vui mà chẳng biết thế nào mà cô lại càng ghét mình thêm . mỗi lần nghe cô chửi là mình muốnchẳng biết phải làm gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2013 09:09:05 | Xem tất
Đã đi học thì chắc ai cũng đã bị đì ít nhất 1 lần :D Mình còn nhớ hồi đấy bị gv môn văn đì :D không gì khổ bằng. Cũng khó mà kết thân với giao viên vì một khi đã bị ghét thì nhìn mặt mình thôi là người ta đã thấy khó chịu rồi.
Lúc nào kiểm tra bài cũng bị gọi, và toàn bị hỏi những câu khó. Nhưng cũng nhờ những gv vậy mà mình mới cố gắng học tập hơn^^. Cái gì cũng có 2 mặt của nó mà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 23:54:35 Từ di động | Xem tất
Huhu mấy chị cho e xin ít ý kiến đi ạ! Hiện tại e đg học 12 và đg trg mục tiêu bị "đì", e sợ và ấm ức lắm mấy chị ơi! E mới bị bà cn cho ăn con 0 và còn bị sỉ nhục nữa! E tức và ám ảnh nhìu lắm!!! E chả hỉu e đã làm ji sai mà bị bả chủ ý nữa!
Bạn bè kêu e đi họ thêm bà cn đi vì rõ ràng mấy đứa học thêm đc đối xử khác biệt lắm mặc dù tụi nó làm sai! Nhưng e ko mún học thêm bả bì 1 phần do e cứng đầu, với hiện tại chỗ e họ thêm rất ổn. E lại ko mún tốn tiền vô ít thêm chi nữa!
E đg trg tình trạng khủng hoảng nặng nề lắm mấy a chị ơi! Xin mấy a chị cho e tí kinh nghiệm để giải quyết vì tương lai e thấy mình sẽ còn tiếp tục bị bả sỉ vã dài dài :((((((((((

Bình luận

chịu khó đi chị ơi, thà mất ít tiền mà tinh thần nó thoải mái, còn hơn như bây giờ :( em cũng từng như chị, cơ mà đi học thêm xong là thái độ GV khác ngay luôn   Đăng lúc 8-9-2013 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 02:42:21 | Xem tất
AliciaC gửi lúc 15-8-2013 23:54
Huhu mấy chị cho e xin ít ý kiến đi ạ! Hiện tại e đg học 12 và đg trg mục tiêu bị " ...

Chị cũng từng như em. Không đi học thêm là không ngó ngàng quan tâm gì luôn, như con ghẻ vậy đó. Mà lớp chị số người không đi học thêm XXX đếm trên đầu ngón tay. 2 năm 10 và 11 thì không sao, lên 12 chị bị đì ghê lắm. Ngồi trong lớp chị không chép bài vì XXX chỉ ôn lại phần kiến thức chung, tổng quát các bài, thi ĐH sẽ ra phần nào. Thiệt tình chị làm biếng mà mấy cái này thì thật sự ai cũng biết. Trong lớp bao nhiêu người không chép chứ có riêng gì chị. Vậy mà chị bị la rồi bị nói này nọ, rất ức chế. Ngay cả điểm số còn bị đì nữa đó em, trong khi thi Học kì điểm môn ấy chị cao nhất lớp (có thể do may mắn). Chị buồn, nghĩ ngợi nhiều lắm nhưng vẫn không đi học thêm chỗ XXX. Bấy giờ, chị chỉ biết nói với em như thế này:

1. Học ở đâu mà em thấy thích hợp và hiệu quả nhất. Vậy mới có kết quả, nhất là khi môn ấy là môn thi Đại học.
2. Đừng nghĩ ngợi nhiều nữa, có nghĩ thêm cũng không thay đổi được gì nên hãy tạo cho mình tâm lí thoải mái mỗi khi học tiết cô giáo ấy.
3. Làm tốt trách nhiệm của 1 học sinh ngoan thì cô giáo ấy có muốn cũng không bắt bẻ hay làm gì được em.

Cuối cùng, chúc em may mắn nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 10:24:57 Từ di động | Xem tất
TrâmCollen gửi lúc 16-8-2013 02:42
Chị cũng từng như em. Không đi học thêm là không ngó ngàng quan tâm gì luôn, như c ...

Dzạ e cảm ơn chị!!! E cũng đg suy nghĩ tích cực hơn và xem như đây là thử thách mà e phải vượt qua. E sẽ cố gắng chuẩn bị bài kĩ hơn, giữ Bình tĩnh và tự tin mỗi khi bị cố ấy gọi tên. E hi vọng e sẽ vượt qua lần này.
Một lần nữa cảm ơn chị nhìu ạ!

Bình luận

Không có chi đâu em. Kinh nghiệm bản thân thôi mà!^^  Đăng lúc 16-8-2013 02:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 03:38:08 | Xem tất
Chuyện bị đì hình như trường nào cũng có, lớp nào cũng có. Hồi xưa học lớp 6, mình rất sợ GV chủ nhiệm. Bà cô mình rất dữ, rất nóng tính, làm gì cũng bị la mắng. Có một lần kiểm tra tập trung, mình vào phòng thi trễ thành ra cuống cuồng vào chỗ ngồi lấy giấy bút ra làm bài. Đang làm nửa chừng bà GV chủ nhiệm tiến lại gần la mắng vì tội vào phòng thi không chào giám thị chấm thi (là bà ấy). Mình vội vàng xin lỗi rồi giải thích là do mình vội quá sợ trễ giờ làm bài nên quên mất. Ôi, thế là bà ấy tát mình một cái ngay trước mặt cả lớp. Mình cực kì sốc và bàng hoàng. Mà cái thời ấy mình còn ngây thơ, còn ngoan lắm, thế là mình ăn năn vô cùng. Rồi có một lần, bà ấy dạy ở lớp khác và tịch thu được một bức thư tỏ tình. Mà cái anh chàng đó lại học chung lớp học thêm Anh văn của mình. Có mấy lần bà chủ nhiệm thấy bọn mình đi chung với nhau sau giờ tan học, thế là bà ấy nghĩ ngay rằng bức thư là viết cho mình. Hix, tiết học hôm ấy là một màn sỉ nhục dành cho mình. Bà cô nói rằng mình là thứ lẳng lơ, mới nứt mắt ra đã yêu đương. Mình thật sự chưa hiểu nguyên nhân là gì thì bà ấy lôi bức thư ra đọc trước lớp. Mà khổ nỗi trong thư nhắc đến lớp 6/4 là lớp mình, thế là mình điềm nhiên trở thành người có liên quan. Gọi phụ huynh, viết tường trình, kiểm điểm, gặp giám thị, Đủ kiểu luôn. Cơ mà cái anh chàng viết thư thì ko bị gọi lên, chỉ có mình mới bị. Sau cả buổi ngồi ở phòng giám thụ mà mình chẳng hé răng, thấy giám thị thương tình gọi anh chàng kia xuống. Lúc này mới vớ lẽ bức thư là viết cho đứa khác trong lớp chứ ko phải mình. Mình dc quay về lớp. Vậy mà cái đứa kia thì chẳng làm sao.
Sau này, lớn lên rồi, học đại học rồi mới biết đấy chính là hành động đì của giáo viên. Haiz. Lâu lâu về thăm trường, mình vẫn chào hỏi bà ấy nhưng mà bà ấy ko thèm ngó đến luôn

Bình luận

nhưng mà sao bạn bị đì ghê vậy?  Đăng lúc 30-8-2013 09:35 PM
Buồn vậy, bà cô giận dai nhỉ  Đăng lúc 28-8-2013 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2013 21:21:53 | Xem tất
Đi lang thang lại thấy thread này,hehe. Giờ mình cũng đã là một cô sinh viên năm 4 đại học rùi. Nhưng nghĩ lại vẫn thấy sợ và ấm ức cái khoảng thời gian học lớp 8 ở trường trung học cơ sở. Bị đì môn vật lý vì lý do hết sức vô lý. Cả lớp đăng ký học thêm nhà cô riêng mình thì không. Kết quả là tối ngày bị lôi lên bảng trả bài, bài kiểm tra có làm đúng hết cũng không đạt điểm tối đa, luôn bị trừ 1điểm vì chữ xấu(chỉ cô vật lý nhận xét thế). sang kỳ 2 vội vàng đk học thêm thế là ngon lành cành đào, điểm lại cao chót vót. Haizzz.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-9-2013 22:21:33 | Xem tất
chời khỏi nói, ông thầy tổ trưởng hóa truoong73 mình, đi học thì không thành có, k đi học thêm có thành không, hồi mình k đi học ổng, bài 2 đứa giống nhau y chang, con bạn mình 9 mình 1, lên thắc mắc ổng để đó r sổ liên lạc có con 0. đến hồi học ổng k biết gì cũng dc 8 :) lên thắc mắc ổng ừ ừ, cuối cùng cho 9 diểm :))

Bình luận

ờ, mà h ổng vẫn dạy, có tay chân cả :(  Đăng lúc 15-9-2013 07:38 PM
đúng là gv đì có khác  Đăng lúc 15-9-2013 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-9-2013 19:01:56 | Xem tất
mình này, năm 12 học ban D, đụng phải 1 gv Lý, lớn tuổi và rất có tiếng trong trường vs vụ đì hoc sinh
mình k học giỏi Lý, lại k chịu học thêm gv đó nên bị đì ra mặt luôn :)))
nhưng mình đã lì đòn ko thèm đi học thêm gv đó vì mìh thật ra là k ưa, gv đó đì chỉ để lớp học thêm of cô ấy đông :| kiếm chác trắng trợn quá mình ghét :| hậu quả điểm số môn Lý năm 12 thấy ghê =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 11:01:04 | Xem tất
Hồi xưa học cấp 2 cũng bị cô Văn đì, ớn luôn kể từ đó, không học thêm cổ, cổ đì cho dẹp lép như con tép, tính ra nguyên 1 lớp có mình mình không học thêm. HK II xách dép đi học thêm cô hết bị đì.
Nhưng mà thật ra thì đì cũng tốt, có đì mới cố gắng học được, cái nào cũng có hai mặt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách