Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 6330|Trả lời: 61
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hiện tại mình đã hoàn thành xong 12 năm học, nhưng quay lại 12 năm này biết bao là giang khổ phải trải qua, một trong những gian khổ ngoài áp lực bài vở, một áp lực siêu lớn từ giáo viên (mình không nói hết tất cả gv nhá chỉ một số người thôi). Mình từng trải qua cảnh khổ đó rồi, ai cũng đã đang bị áp lực vì giáo viên không nào, hãy nói ra để bà con ở đây hỗ trợ nhá.
Theo kinh nghiệm của mình để không bị "đì" bạn phải :1. Là người cực kỳ quan trọng trong lớp (học cực giỏi, có quyền hạn, máu mặt) trong mắt giáo viên đó (giáo viên sẽ ngán bạn và không muốn gặp phiền phức);2. Thân thiết với giao viên giảng dạy mình(cách này cũng rất hữu hiệu, bạn có thể được giáo viên đó đối sử mền hơn đối mình, nhưng cách này rất dễ làm mấy đứa trong lớp ghét nhá);3. Nếu 2 cái trên bạn thật sự không làm được hay không muốn làm thì đây vẫn còn cách thứ 3 cực kì đơn giản hảy tỏa ra mình thật bình thường tron lớp và đặc biệt không tạo bất cứ ấn tượng gì đối với giáo viên (đơn giản dễ thực hiện, nhưng đối với các bạn có cá tính thì việc này còn khó làm hơn mấy việc kia); Đối với nhưng bạn lỡ đắc tội với giáo viên thì việc thân thiết xem như dẹp qua 1 bên, chỉ còn cách 1 mà thôi nhưng bạn không đủ khả năng để làm như vậy, vậy bạn tham khảo ý kiến của tôi nhá, 5. Học thêm (rất hiệu quả nhưng tốn tiền 1 chút và tùy người nữa nếu lỡ đắc tội với mấy gv không dạy thêm thì bó tay) or 6. Nhịn nhục để cho giáo viên đó thỏa mãn cơn giận sao đó áp dụng cách 2 (hơi ấm ức chút nhưng người ta co câu lùi 1 bước trời cao biển rộng mà, lùi 1 bước tiến 3 bước). Tùy trương hợp cụ thể mà áp dụng nhá nhưng mình có câu phòng bệnh hơn chữa bệnh nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-11-2012 00:10:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình bị hoài chớ gì
Đang cố gắng để học thêm nè
Nịnh bả nữa cho chắc ăn {:429:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2013 15:49:02 | Chỉ xem của tác giả
anhduymusic gửi lúc 12-11-2012 00:10
Mình bị hoài chớ gì
Đang cố gắng để học thêm nè
Nịnh bả nữa cho chắc ăn  ...

ặc .Mình cũng đi học
thêm .Nhưng không nịnh.
Không hiểu sao càng ngày
tình cảm giữa mình và thầy cô
càng giảm sút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-3-2013 16:53:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng như thế, đơn giản là vì mình ko học thêm họ, nên bị gắn cái mác "thách thức gv"
Tốt nhất là nên trở thành 1 người hết sức bình thường trong lớp, đừng để giáo viên chú ý đến bạn thì có thể an toàn đến hết năm.
Đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân thôi, ko biết có đúng với các bạn ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-3-2013 18:22:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhắc lại mới nhớ, ngày xưa học lớp 12, cô giáo dạy Toán, cả lớp mình bị đì ý chứ, không đi học thêm mà, cho làm bài kiểm tra chả ai làm được =)), điểm toàn 1 với 2 thôi. Thế là sợ quá, mình với một số đứa đi học thêm luôn...Mấy hôm sau lên kiểm tra miệng, 1 đứa đi học và 1 đứa không đi học thêm khác nhau hoàn toàn ạ: Mình làm bài thiếu chỗ này, sai chỗ kia vẫn được 8, lúc nghe điểm há hốc mồm luôn, đứa kia làm bài cũng như tớ nhưng bạn ý được có 5. Kể ra cũng ngại lắm, nhớ mãi cái giây phút ý. Về sau cả lớp đi học thêm luôn =)).

Bh học đại học rồi mà vẫn còn bị giảng viên tiếng anh đì, ko biết nguyên do luôn, mình học tiếng anh có đến nỗi nào đâu, mấy đứa trong lớp cũng bảo thế mà lần nào lên bảng nói hay miêu tả tranh là y như rằng: e nói sai hết cả rồi, chặn họng mình ngay khi đọc được 2 dòng ( ẹc, nói thật mình không phục vì mình tra từ điển, phiên âm đàng hoàng, nghe audio, đọc trước ở nhà...:( ) rồi bắt mình ngồi ra 1 góc tập đọc ( đùa, ngại dã man), trong khi đó 1 bạn khác rõ ràng là đọc kém hơn mình, đọc còn ngọng n vs l ý...thế mà chả hiểu nó đọc sao mà chả bị nói gì (cú quá)...Còn nữa, lên miêu tả tranh, mọi người đều được miêu tả cho đến hết thì thôi, kể cả có chán đi nữa ý, mình thì đang miêu tả, cô đã ngắt, nào là rườm rà, đi nhiều vào chi tiết, xong cũng chả cho mình nói tiếp, bảo luôn : Về chỗ!!!...Cứ cho là miêu tả chưa được đi thì ít ra cũng nên đợi sinh viên nói hết chứ...Hixxxx....Nhưng mà vẫn phải kìm nén cảm xúc...

P/S: Sorry chủ thớt nhé vì nói hơi bị lan man, chả đúng trọng tâm giề cả, nhưng nhìn thấy chứ "đì" thì ký ức nó lại ùa về =)) =)) =))
Theo kinh nghiệm bản thân thì cô nào mà cứ thích phải đi học thêm thì mình cứ đi học thôi, mắc công không đi rồi bị đì cho, điểm thì kém, suốt ngày lại phải nghĩ ngợi, rồi ức chế.
Không thì cứ xung phong làm cán bộ lớp, dù gì thì gì vẫn được ưu ái hơn. Còn như ko làm cán bộ lớp thì tốt hơn hết chúng ta nên làm dân đen thui ạ, chẳng may bị cô sờ đến thì cứ bình thường, thái độ lễ phép, dạ vâng thưa gửi...
Còn với những bạn mà đắc tội với gv như bạn chủ thớt nói ý thì tớ nghĩ nên có một cuộc nói chuyện thẳng thắn với giáo viên, tuyệt đối là đừng cố cãi, bình tĩnh mà trình bay quan điểm theo kiểu đối thoại thui. Ngày trước đứa ngồi cạnh mình cũng thế, cuối giờ lên gặp cô xin cô một vài phút 2 cô trò nói chuyện...Mọi chuyện rùi sẽ ổn cả thôi^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-3-2013 08:57:24 | Chỉ xem của tác giả
rất may mắn là suốt 12 năm đi học mình chưa bị thế này bao giờ
nhưng đứa bạn thân nhất của mình hồi lớp 8 bị giáo viên chủ nhiệm ghét ra mặt chỉ vì phụ huynh của nó có một số phát biểu gay gắt trong cuộc họp phụ huynh, làm cô hơi bẽ mặt'
cũng khốn khổ 1 thời gian, nhưng vì nó là thành phần chủ chốt của đội tuyển văn nên cũng không sao :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-3-2013 19:52:49 | Chỉ xem của tác giả
Hờ hờ, mình làm lớp trưởng, thuộc thành phần thứ 1 của bạn nói mà vẫn bị trù như thương.
Bà dạy văn của mình bất kỳ bài nào bà ý chấm xong sẽ đều trừ đi 1 điểm, sửa đè lên điểm cũ luôn mới máu.
mà thâm cái môn văn thì éo thể cãi nhau được. Mình nhịn nhục bà ý gần phát dồ rồi đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 31-3-2013 20:51:11 | Chỉ xem của tác giả
Nhắc tới giờ mới nhớ hồi học cấp 3 mình bị một số giáo viên đì hoài vì cái tội không đi học thêm gióa viên đó. Bởi vì thế mà bây giờ mình vẫn còn ghét các giáo viên đó.
Bên cạnh cũng có một chuyện cưc kỳ ghét, là việc đi xin điểm và nịnh hot giáo viên
Mình thấy điều đó quá xấu hổ, mình nỗ lực đâu thì được điểm ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-3-2013 22:36:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì ngược lại {:140:} 12 năm ko bị đi, tới thời kỳ sv mới bị đì, kinh {:152:}, nghĩ sao mình làm bài y xỳ cái thằng bên cạnh, mà cô cho nó 8 điểm còn mình 4 điểm, hic, rõ ràng binh con trai còn đì con gái mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-4-2013 09:13:20 | Chỉ xem của tác giả
Thật may mắn là không chỉ 12 năm học Phổ thông mà cả 3 năm học cao đẳng mình chả bị thầy cô nào "đì" mình cả . có lẽ một phần do chả nổi trội gì trong học hành, và với cái tính lầm lì ít nói nên cũng chả được thầy cô nào để ý . Một phần do các thầy cô trường mình cũng hổng ai ghê gớm . Chỉ duy nhất mình ghét ở các trường đó là nhân viên văn thư toàn tỏ vẻ , hỏi cái chi cũng gắt giọng nên nghe mà muốn đấm cho phát {:180:}. Cũng may là giờ chả phải bận tâm ai đì mình cho đến khi xin được việc  {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách